ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    ตอบครับ
    1. ตอนนี้อายุคุณย่าง 29 กำลังจะเต็มในวันที่ 4 มิถุนายน ที่จะถึงนี้ พอเริ่มอายุย่างเข้า 30 ปีการเงินและโชคลาภของคุณจะค่อยๆ ดีขึ้นครับ จะดีและคล่องขึ้นมากกว่าเดิมมาก
    2. งานที่ทำอยู่ถ้าเป็นอาชีพครู เป็นอาชีพที่ตรงกับดวงครับ จะเจริญก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆ
    3. ช่วงนี้ราหูดาวคู่ครองคุณจรอยู่เรือนวินาสน์ แล้วในดวงเดิมดาวคู่ครองก็เป็นพินทุบาท หมายถึงการแตก คู่ครองคุณเป็นคนฐานะมั่นคง ช่วงที่ราหูจรอยู่ราศีกรกฎ นับตั้งแต่กันยาปีที่แล้วเป็นต้นมา นับไปปีครึ่ง คุณมีโอกาสหย่าร้างสูงมากครับ แต่ถ้าประคองให้พ้นช่วงราหูย้ายออกประมาณเดือนกันยายนปี 62 ก็จะค่อยๆ ดีขึ้นครับ
    4-5 ขออภัยด้วยครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้

2. Era

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมครับ สรุปว่าคุณยังไม่มีคู่ครอง เลยมาดูเรื่องเนื้อคู่ หรือคุณแต่งงานอยู่แล้ว เลยมาสอบถามเรื่องบุตร ผมสับสนครับ เพราะคุณไม่ได้ให้ข้อมูลรายละเอียดไว้ ถ้ารายละเอียดที่ให้ไม่ตรงกับเรื่องที่คุณอยากทราบ ผมก็จะวิเคราะห์ไม่ตรงจุดครับ อย่าลืมว่าเราไปหาแพทย์ ยังต้องมีการซักไซ้ไล่เลียงประวัติ พฤติกรรมความเป็นอยู่ เพื่อหาสมมติฐานของโรค โหราศาสตร์ก็เช่นเดียวกันครับ

3. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

4. lovely11

lovely11 สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2018
    ยังไม่มีแฟนค่ะค่ะ แต่อยากรู้ว่าดวงจะมีลูกไหมน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. Era

ตามดวงของคุณจะไม่มีลูกครับ

6. khempantha

ขอถามอีกนิสว่า คู่เรา ใช่คู่แท้มั้ยค่ะ
    ขอถามอีกนิสว่า มีคนทักว่าเรามีเด็กตาม จริงมั้ยค่ะ ถ้าจริงยังอยู่มั้ยค่ะ

7. Era

ตอบครับ
    ตามดวงก็เป็นคู่แท้ครับ แต่ว่าดวงของคุณในเรือนคู่เป็นพินทุบาท โบราณท่านว่าจะมีปัญหาเรื่องคู่ มีคู่แบบมีปัญหาอาจทะเลาะกันบ้าง ความคิดเห็นไม่ตรงกันบ้าง แต่ก็อยู่ด้วยกันได้แบบสุกๆ ดิบๆ
    ส่วนในกรณีมีเด็กตาม ผมไม่มีซิกเซนต์ทางด้านนี้ด้านนี้ครับ ดูได้แต่ตามดาวที่ปรากฎในดวง ในดวงของคุณมีเกตุและมฤตยูสถิตอยู่ในเรือนปุตตะ ก็เป็นไปได้ครับ แต่ผมว่าเด็กตามมาให้คุณในด้านการงานมากกว่า

8. nung-nung

nung-nung สมาชิกใหม่

หญิง ปีมะแม เวลา 23.34 น.
    วันเสาร์ ที่ 22 ธันวาคม 2522 นครศรีธรรมราช
    1 โชคลาภ การเงิน ปี61 62
    2 งานที่ทำอยู่ดีมั้ยครูอนุาล
    3 คู่ครอง จะมีมั้ยค่ะ ตอนนี้โสดค่ะ
    4 โรคภัยไข้เจ็บ

9. kkk19

kkk19 สมาชิกใหม่

หญิง 19 ต.ค. 2522 เวลา 6.30 จ.ร้อยเอ็ดค่ะ
    1. หน้าที่การงานที่ทำอยู่มีโอกาสก้าวหน้ามั๊ยคะ
    2. ชีวิตนี้มีโอกาสหมดหนี้มั๊ยคะ หรืออย่างน้อยมีเงินพอใช้ เดือนชนเดือนก็ยังดี
    3. ถ้าจะทำธุรกิจเสริม จะทำอะไรดีคะ
    4. พอจะมีโชค ลาภ กับเค้าบ้างมั๊ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

10. Era

ตอบครับ
    ลักษณะรูปดวงของคุณเป็นพระจันทร์ครึ่งเสี้ยว โบราณท่านสรรเสริญไว้หลายอย่าง หลักๆ ก็เวลาตกทุกข์ได้ยากมักมีคนช่วยอุปถัมป์ค้ำชู และจะประสบความสำเร็จในบั้นปลายของชีวิต แต่ตามดวงของคุณเหมือนมีการย้ายที่อยู่และที่ทำงานบ่อย
    1. โชคลาภการเงินปีนี้ไม่โดดเด่นครับ หลังวันเกิดปีนี้ก็จะขยับดีขึ้นอีกนิดหน่อย แต่จะดีขึ้นในช่วงอายุย่างเข้า 42 ปี การเงินจะราบรื่นไปอีกอย่างน้อย 21 ปีครับ แต่เรือนการเงินของคุณมีดาวมฤตยูมาอาศัยอยู่ ได้มาก็ต้องใช้ไป ไม่ค่อยเหลือเก็บ มีเรื่องต้องจ่าย บางทีก็ต้องจ่ายโดยไม่คาดคิด วิธีแก้ให้พยายามซื้ออสังหาริมทรัพย์เก็บไว้ครับ
    2. งานที่ทำถ้าเกี่ยวกับการพูด การเจรจา การสอน การเดินทางไปมาใกล้ๆ ก็ตรงดวงครับ ดวงคุณจะได้เงิน ได้ลาภ จากเด็กๆ บางทีอาจได้เดินทางไกลไปต่างประเทศเพราะเด็กๆ ครับ
    3. ตามดวงไม่มีคู่ครองครับ ถ้ามีก็จะเป็นการอยู่กันแบบไม่เปิดเผย
    4. โรคภัยไข้เจ็บตามพื้นดวงก็ระวังเรื่องมดลูกและเกี่ยวกับตับ ปีนี้ควรไปตรวจสุขภาพเกี่ยวกับเรื่องตับนะครับ ถึงแม้ดาวจรจะไม่ทำมุมร้ายแต่ก็ป้องกันไว้ก่อน

11. Era

ตอบครับ
    1. ผมตอบได้ยากครับ เพราะคุณไม่ได้บอกว่าทำงานเกี่ยวกับอะไร จึงบอกไม่ได้ว่างานที่ทำเหมาะกับดวงชะตาหรือเปล่า
    2. คุณมีโอกาสหมดหนี้ได้ครับ ถึงแม้ดาวการเงินจะเสื่อม แต่ว่าดูตามทักษาแล้วเป็นศรี ดาวการเงินฟื้นได้ครับถ้าเจอโอกาสที่ดี แล้วตามดวงก็เหมือนคุณเกิดมาในตระกูลที่ดีและมั่นคง
    3. คุณมีความสามารถด้านภาษา ถ้ายังไม่มีคุณควรขวนขวายเรียนภาษาที่ 2 แล้วเป็นตัวแทน นายหน้า ค้าข้าย แต่อย่าเปิดร้าน ให้ทำผ่านเทคโนโลยี เช่น อินเตอร์เน็ต ทำอยู่เบื้องหลัง ค้าขายของสวยงาม ของประดับ เครื่องสำอาง น้ำหอม เสื้อผ้าก็ได้ ของสวยงามกว้างมากครับ หาได้ไม่ยาก ถ้าค้าขายกับต่างประเทศจะดีมากครับ
    4. ไม่ค่อยมีโชคลาภครับ ต้องลงมือทำเอง ถึงจะได้มา

12. kkk19

kkk19 สมาชิกใหม่

รายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ
    ทำงานราชการค่ะ หน้าที่เกี่ยวกับคนที่จะไปต่างประเทศค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ภาษาอังกฤษเท่าไหร่นะคะ ส่วนใหญ่เป็นการอ่าน และตอบอีเมล์บ้างค่ะ แต่หนี้เยอะ อยากหาอาชีพเสริม ตอนนี้คิดจะเปิดร้านขนม แต่ไม่ได้ทำเองนะคะ ให้ญาติทำ เราออกทุน แล้วช่วยหาลูกค้าค่ะ แบบนี้พอจะทำได้มั๊ยคะ อีกอย่างคือมีที่ดินอยู่นิดหน่อย อยากจะทำบ้านเช่าน่ะค่ะ แบบนี้จะดีหรือเปล่าคะ ที่ผ่านมาเคยค้าขายหลายอย่าง แต่ไม่รอดค่ะ แถมได้หนี้เพิ่มอีกต่างหาก

ขอบคุณนะคะที่ช่วยดูดวงให้

13. Era

ตอบครับ
    ถ้าทำเกี่ยวกับราชการ มีโอกาสก้าวหน้าครับ แต่จะช้ากว่าคนอื่น เกี่ยวกับต่างประเทศ ก็ตรงดวงครับ หรือไม่ก็คุณจะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศด้วย เป็นการไปเที่ยวครับ อย่างน้อยในชีวิตคุณก็ต้องได้ไป ถ้าคุณพัฒนาด้านภาษาให้ดีขึ้นมากๆ จะส่งเสริมหน้าที่การงานของคุณครับ ส่วนงานด้านค้าขาย ถ้าอยู่เบื้องหลังก็ทำได้ครับ อย่าออกหน้า แต่ถ้าจะให้ตรงดวงก็ย้อนกลับไปอ่านที่ผมทำนายไว้ตอนแรกครับ ควรเกี่ยวกับเทคโนโลยีและวิทยาการสมัยใหม่ ส่วนการทำบ้านเช่าดีมากครับเป็นลาภะมาสู่ตัวคุณ ให้ลงมือทำภายในปีนี้เลยครับดวงกำลังส่งเสริม ปัญหาหนี้ผมตอบไปแล้วครับแต่จะขยายความเพิ่มเติมให้ ตามพื้นดวงคุณ ดาวการเงินไปเสื่อมอยู่ที่เรือนการงาน ทำให้คุณทำงานอย่างไรก็แทบไม่พอใช้ ดาวการงานมาอยู่วินาสน์ มีเท่าไหร่ใช้หมด แต่ตามพื้นดวงคุณไม่ได้มีหนี้ตลอดไป เพราะดาวการเงินคุณเป็นศรี หมายถึงต่อไปจะมีเงินมีทองให้หมุนได้พอกับรายจ่าย ตามชะตาชีวิตของคุณน่าจะมั่นคงแต่ว่ามีดาวมฤตยูมาร่วมกุมลัคน์ด้วย จึงทำให้ต้องเหนื่อยหน่อยครับ บทจะดีก็จะดีแบบไม่คาดฝัน ปุบปับ บทจะแย่ก็เช่นกันครับ อายุย่าง 43 ปีคุณจะค่อยๆ ขยับดีขึ้นในเรื่องการเงินครับ

14. su2010

su2010 สมาชิกใหม่

เพศชาย เกิดวันที่ 20 เดือนตุลาคม 2538 เวลา 12.55น. สถานที่เกิดปราจีนบุรี
    เรื่องที่อยากรบกวนสอบถาม
    1 พื้นดวงเป็นอย่างไร
    2 อาชีพการงาน กำลังจะจบ ยังไม่สามาถกำหนดอาชีพได้ ควรประกอบอาชีพอะไร
    3 ความรัก ตอนนี้โสดราวๆ6-7ปีแล้ว
    4 สัมผัสพิเศษ มีหรือไม่มี ถ้ามีจะพัฒนาอย่างไร

15. Era

ตอบครับ
    1. คุณใช้คำว่าพื้นดวง แสดงว่าคุณมีความรู้ด้านโหราศาสตร์ไม่มากก็น้อย ตามพื้นดวงคุณเกิดที่นี่และจะไปได้ดีที่อื่น ไม่ได้อยู่กับครอบครัวตั้งแต่เด็กๆ ชีวิตคุณจะค่อนข้างโลดโผน ฝ่าฟัน ตามลักษณะของดาววาสนาคุณเป็นมหาจักร แต่ด้วยดาววาสนาเป็นดาวพฤหัส กุมอยู่กับดาวอังคาร เป็นคู่สมพล มองในมุมธาตุ ดาวพฤหัสธาตุดินมาอยู่ในเรือนธาตุน้ำ หมายความว่า คุณจะประสบความสำเร็จในชีวิต แต่ต้องลงมือทำ จะมั่นคงและเห็นผลชัดเจนเมื่อเลยวัยกลางคนไปแล้วตามอำนาจดาวมหาจักร คุณเป็นคนจิตใจดี มีศีลธรรม บางครั้งก็ออกนอกลู่นอกทางเหมือนกันเพราะพฤหัสมาอยู่วินาสน์ คุณเก็บเงินไม่อยู่ได้มาแล้วหมดไปกับสังคมเพื่อนฝูง แต่การเงินคุณก็ไม่ขาดมือเพราะเจ้าเรือนลาภะเป็นเกษตร เป็นอุดมเกณฑ์ ถึงแม้ว่าจะกุมกับกาลี มีติดขัดบ้างแต่ก็จะผ่านไปได้ คุณมีผู้ใหญ่คอยช่วยเหลือแต่ก็ช่วยไม่ตลอด ช่วยแบบครึ่งๆ กลางๆ อาจเป็นเพราะว่าผู้ใหญ่ที่คอยช่วยเหลือคุณมีกำลังไม่มาก
    2. ดาวการงานคุณเด่นมากเป็นทั้งเกษตรและมหาอุจจ ก็ทำนายว่า คุณจะมีการงานที่มั่นคง มีตำแหน่งหน้าที่ที่ดี มีเกียรติ ดาวการงานที่เด่นเหมาะกับอาชีพ การพูด การเจรจา การติดต่อสื่อสาร การโฆษณา ประชาสัมพันธ์ การเขียน งานถ่ายภาพ ทนายความ อาชีพที่ต้องใช้ฝีปากในการเจรจา นักข่าวก็ได้ ถ้าอยากประกอบอาชีพอิสระค้าขายก็ดี คุณจะได้พบคู่ครองที่มีฐานะมั่นคงในวงการทำงาน
    3. ความรัก เนื่องจากจันทร์ล่าราหูและราหูเป็นกาลี มากุมดาวความรัก ทำให้คุณมีปัญหาอยู่เป็นโสดมานาน แต่เดือนนี้คุณมีโอกาสได้เจอ ลองสังเกตให้ดีใครที่เข้ามาช่วงนี้อาจพัฒนาความสัมพันธ์ให้งอกงามได้
    4. คุณมีสัมผัสพิเศษแน่นอน ส่วนจะพัฒนาอย่างไรผมตอบไม่ได้ เพราะผมไม่มีเซนต์ทางด้านนี้

16. khempantha

ชาย 3 พ.ย. 2531 จ.นครศรีธรรมราช ปีมะโรง
    1. หน้าที่การงานทำ อส. ที่ 3 จังหวัดชายแดน
    2. การเงิน โชคลาภ มีโอกาศหมดหนี้สินมั้ย
    3. คู่ครอง
    4. มีวิธีให้ชีวิตดีขึ้นมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

17. Era

ขอเวลาเกิดด้วยครับ เวลาเกิดสำคัญมากต่อการผูกดวงโหราศาสตร์ไทย

18. khempantha

วันพฤหัสบดี เวลา เกิด เขาบอกช่วงบ่าย จำเวลาไม่ได้

19. Waarinya

Waarinya สมาชิกใหม่

เพศหญิง เกิด 27กพ2545 เวลาตี5:07 จ.สุพรรณบุรี
    -ตอนนี้กำลังคิดว่าจะสอบไปเรียนต่อมหาวิทยาลัยที่ต่างประเทศค่ะจะสอบไปจีนกับสิงคโปร์ค่ะอยากรู้ว่าจะได้ไปที่ไหน
    -จะได้ไปเรียนปีหน้าเลยมั๊ยคะ
    -แล้วตามดวงนี่เหมาะกับอาชีพอะไรคะ ถ้าเป็นหมอจะดีหรือเปล่าคะ

20. Era

ขออนุญาตข้ามไปตอบวันเสาร์อาทิตย์นะครับ ทำนายตามปกติให้แม่นยังยากอยู่แล้ว และยิ่งไม่มีเวลาเกิดยิ่งไม่ต้องพูดถึง เดี๋ยวผมขอเวลาค้นตำราทบทวนวิชา มหาสัตตเลข มาทำนายให้ครับ