ดูดวงฟรี 3 คำถาม (เฉพาะผู้ที่มีความทุกข์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ืพ่อมดน้อย, 2 กรกฎาคม 2012.

1. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ อายุ 42
    อยากทราบว่า
    1 งานที่สมัครไปมีโอกาศได้เปลี่ยนเร็วฯนี้ไหม? เเละได้เมื่อไหร่
    2ต่อไปมีโอกาสรวยไหม?
    3 เงินที่เพื่อนยืมไปมีทางได้คืนไหม?

2. วัลย์วาลย์

วัลย์วาลย์ สมาชิก

อายุ 21 ปี

อยากทราบเรื่อง
    1.ปีหน้าวางแผนว่าจะไปต่างประเทศ ไม่ทราบว่าไปแล้วจะดีหรือไม่ มีปัญหาอุปสรรค์อะไรหรือเปล่า
    2.หากสอบชิงทุนเรียนต่อปริญญาโทที่ต่างประเทศมีโอกาสได้หรือเปล่าคะ
    3.เรื่องความรัก ยังไม่เคยเจอคนที่ใช่จริงๆซักคนเลยค่ะ อยากทราบว่ามื่อไหร่จะได้เจอซักที

รบกวนด้วยนะคะ

3. junya2012

junya2012 สมาชิกใหม่

ตอบกลับ ความคืบหน้า:

====================================
    เรื่องงานที่ถามนะค่ะ : ยืนยันได้เรียบร้อยแล้วนะค่ะ .......แต่ในความรู้สึกมีความขัดแย้ง อาจเพราะกังวลไปเองว่างานที่รับต้องเหนื่อยเหมือนทุกๆครั้งที่ผ่านมากับความรับผิดชอบ_หน้าที่
    และยังห่วงว่าเมื่อตกลงที่นี้แล้ว จะมีอีกบริษัทมาเสนอพร้อมกัน (ซึ่งกลัวจะเกิดเหตุการณ์รักพี่เสียดายน้อง ^^"....ตามที่ผ่านๆมา .... ต้องทำให้ลำบากใจเพราะนิสัยตัวเองกับคำยึดมั่นเมื่อตกลงอะไรไปแล้ว)

ขอบพระคุณท่านพ่อมดน้อยมากมากนะค่ะ ....
    ..

บุญกุศลบารมี ขอพลังขจัดทุกข์ในใจให้หมดทีเถอะ.....สาธุ_/\_

4. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ ขอให้คุณพ่อมดน้อยมีบารมีที่สูงยิ่งขึ้นไปค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ

5. ืพ่อมดน้อย

ืพ่อมดน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ เขาแดง;

---------------------------------

1.เนื่องจากอาจจะยังมีประสบการณ์การทำงานน้อย รายได้ที่ได้อาจยังไม่เพียงพอ ก็ต้องเก็บเล็กผสมน้อยครับ สั่งสมประสบการณ์ไปก่อน เวลาที่ไปสมัครงานหากอายุงานน้อยๆ ก็ไม่สามารถเรียกเงินเดือนสูงๆได้ ขอให้ตั้งใจทำงานไปก่อนจะดีกว่าครับ แต่อาจหางานเสริมเป็นจ็อบเล็กๆ ตามความสามารถที่เรามีอยู่เพื่อเพิ่มรายได้ไปก่อน ค่อยเป็นค่อยไป งานที่เหมาะก็ควรจะเป็นตามที่เราเรียนมาครับ

2.การเงิน หนี้สิน ช่วงนี้อาจจะต้องรัดเข็มขัดหน่อย เก็บหอมรอมริบไป อาจเป็นช่วงที่ยังไม่มีรายได้เพิ่มเติมเข้ามานัก ก็พยายามลดละในสิ่งที่ไม่จำเป็นไปก่อนครับ

3. โชคลาภ ไม่มีดวงเรื่องนี้ เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ

-------------------------------------

ขอให้โชคดีครับ

6. เขาแดง

เขาแดง สมาชิก

14 มิถุนายน 2012
    ขอบพระคุณมากครับ คงต้องประหยัดและพอเพียง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำผมจะทำตามครับ ขออนุโมทนา กับคุณพ่อมดน้อยด้วยทุกประการนะครับในความดีที่สร้าง และช่วยเหลือผู้อื่น

7. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ iceage;

-------------------------

1.คงต้องมีความอดทนอดกลั้นต่อกันให้มากขึ้น ในเมื่อเราเป็นพี่ คงจะต้องใช้ความใจเย็นและมีเมตตา ให้อภัยน้องไปครับ เวลาอารมณ์ดีๆ ค่อยคุยกัน บอกว่าเราชอบอะไร ไม่ชอบอะไร อยากให้เค้าเป็นอย่างไร คุยกันดีๆครับ

2.คงจะนานครับ หากขาดเป้าหมายและการกระทำอย่างตั้งใจ และความเบื่อๆ อยากๆ ก็เป็นประเด็นสำคัญครับ หากอยากทำอะไรลองศึกษาช่องทางดีๆครับ
    เื่มือได้ข้อมูลมากพอก็พิจารณาว่าเราทำเองคนเดียวได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้จะต้องมีปัจจัยบ้าง ลองเขียนออกมาครับ ก็จะทราบเองว่าปัญหาจริงๆ มันคืออะไร ก็ค่อยๆแก้ไขไปครับ ทุกอย่างอยู่ที่ความตั้งใจจริง

3.ช่วงระยะเวลา 1 ปี คงจะทำนายไม่ได้ครับ เพราะนานเกินไป อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ ..แต่ถ้าระยะเวลา 1-3 เดือนนี้คุณอาจจะมีโชคครับหรือมีสิ่งที่ดีๆ เข้ามา ลองดูนะครับ

---------------------------------------

8. FakePlasticTree

FakePlasticTree สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2012
    อายุ 21 ปีค่ะ
    1. แฟนที่พึ่งเลิกกันไปเขาจะกลับมาไหมคะ
    2. การงาน-จะเรียนจบและหางานที่ดีได้ไหมคะ
    3. สุขภาพของคุณแม่ ท่านจะหายดีและแข็งแรงไหมคะ
    ขอบคุณมากนะคะ

9. KobnaroK

KobnaroK สมาชิกใหม่

+เรียกมา 7แสนครับ ยังไม่พอแถมอคิวที่ 7 ด้วย ไหวอะครับไม่มีตังแล้ว
    +อั้ยย่ะ ผิดแผน ต้องหาอะไรทำใหม่แล้วสินะ
    +ลังเลด้วยแหละมั้งผมเนีย ฮ๋ะๆๆๆ

ถ้าได้แล้วจะมา รีวิว ให้นะครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม สาธุ

10. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    5 มกราคม 2505 เวลาพลบค่ำ
    การงาน โชคลาภ หนี้สินและคดีความ เรื่องที่ท่านจะแนะนำชี้แนะครับ

11. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 23/4/2517 ปีขาล 07.16น.
    เรื่องงานธุรกิจที่ทำ
    โชคลาภ ในปี 2555
    เคราะห์อุบัติเหตุ ตั้งแต่ ปี2555-2556 ครับ
    ขอบคุณมากครับ

12. Ja Jah

Ja Jah สมาชิกใหม่

ดีค่ะหนูอยากทราบเรื่องความรักของหนูกับเค้ายังสมมารถจะกลับมาคบและรักกันได้อีมั้ยค่ะ เราลิกกันวันที่5/5/55 เพราะเค้ามีคนอื่นถึงได้เลิกกัน ญ หนูเกิดวันที่ 31 พฤษภาคม 2533 ส่วนเค้า ช วันที่ 14 กรกฏาคม 2531

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2012
  13. Ammery

Ammery สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2011
    ขอความกรุณาด้วยค่ะ

ดิฉันอายุ 26 ปี
    คำถาม
    1. คนรักที่เำพิ่งเลิกราไม่นาน จากกันด้วยดีเหตุเพราะความไม่เข้าใจกันเพราะเรื่องเล็กน้อย มีโอกาสกลับมาคืนดีกันมั้ยคะ
    2. ลักษณะของคู่แท้เป็นอย่างไรคะ
    3. ดิฉันจะมีหน้าที่การงานที่ดีมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

14. ติ๊ก2012

ติ๊ก2012 สมาชิกใหม่

ช่วยชี้ทางให้ด้วยคะ

1.อยากรู้เรื่องการเงินว่าเมื่อจะมีเพราะตอนนี้มีแต่คนทวง 2.ทำอย่างไรจึงจะได้คู่ดีกลับเขาบ้าง 3.ช่วยชี้ทางให้เดินเพราะตอนนี่มืดไปหมด เกิด15/10/2518

15. TALLL

TALLL สมาชิกใหม่

อายุ38 ค่ะ

คำถาม
    1 ความรักมีโอกาสจะได้กลับมาอยู่กับสามีหรือเปล่าค่ะ หรือเราต้องย้ายไปอยู่กับเขา
    ได้ปรดช่วยชี้ทางให้เดินทีค่ะ เพราะตอนนี่ไม่เหลือใครเลยมืดไปหมดมองไม่เห็นทางเลย

2 มีโอกาสจะมีลูกด้วยกันไหม แล้วเด็กคนนี้จะหนุน ช่วยได้ไหมค่ะ

3 การเงินค้าขายช่วงนี้ติดขัดมากทำไงดีค่ะ มีลาภในการเสี่ยงโชคบ้างไหมค่ะ

16. kee_ee

kee_ee สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    อยากถามว่า จะมีโอกาสสอบติดผู้พิพากษา หรือ อัยการ อย่างที่ตั้งใจม่ะค่ะ ถ้าติด จะติดเมื่อไร พ.ศ.อะไร แล้วจะได้แต่งงานตอนไหนอ่าค่ะ เดือนหน้าก็จะ 27 ปีแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2012
  17. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณ bobonus123

---------------------------------------

1.ถามเรื่องการคืนดีกับคนรักเก่า ก็มีโอกาสครับ เพียงแต่เค้าอาจจะยังมีทิฐฐิสูง แต่ก็คิดว่ายังพอจะมีโอกาสดีๆ ครับ ลองชวนไปทำบุญร่วมกัน ถวายของเป็นคู่ด้วยกัน หรือชวนกันไปร่วมบุญกุศลเพื่อสร้างฐานบุญกันในชาตินี้ครับ จะได้มีความสุขสมหวังในความรัก ไม่โดดเดี่ยวครับ

2.เรื่องการเรียน คงเป็นไปตามความตั้งใจครับ ที่ผ่านมาถ้าได้อ่านหนังสือหนัก ทำข้อสอบได้ ก็ออกมาดี แต่ถ้าคิดว่ายังไม่ได้ตั้งใจสักเท่าไหร่ ผลก็คงจะออกมาตามนั้น ทุกอย่างเป็นเหตุเป็นผลตามการกระทำครับ

3. ทำได้ครับ อาจทำธุรกิจทางออนไลน์ แบบที่ไม่ต้องลงทุนเยอะ เพื่อหาประสบการณ์ไปก่อน แต่ต้องระวังเรื่องการเรียนและเต็มที่กับการเรียนด้วย ควรวางแผนและแบ่งเวลา แต่จะมีแนวโน้มว่าไปได้ดีซะด้วย ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยความตั้งใจเสมอครับ

------------------------------------

ขอให้โช่คดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  18. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณkencito

-----------------------------------

1.เรื่องการสอบเป็นอัยการคงจะต้องฝ่าฟันพอสมควรครับ ถึงไม่ง่ายนักแต่ขอให้สู้ๆนะครับ สักวันนึงความสำเร็จคงจะมาถึง ถามเรื่องอายุคิดว่าไม่น่าจะเกิน 30 ครับ อาจจะดูนาน เพราะอายุคุณยังน้อย แต่ก็ขอให้สำเร็จดังตั้งใจนะครับ

2. ส่วนใหญ่ครอบครัวไม่ค่อยจะมีโชคด้านนี้สักเท่าไหร่ครับ ความสำเร็จที่ได้คงจะต้องแลกมากับความเหน็ดเหนือ่ย ขอให้อดทนนะครับ

3. เรื่องการทำธุรกิจเกี่ยวกับด้านอาหารก็ถือว่าเหมาะสมดีนะครับ ไปได้ดี แต่อาจเหนื่อยบ้างในช่วงแรก ลองพิจารณาดูให้ดีถึงความเป็นไปได้นะครับ

-------------------------------------

19. ืพ่อมดน้อย

ตอบ คุณBrain11

--------------------------------

1.คุณเป็นคนมีความรู้ ความสามารถ เพียงแต่โชคชะตาช่วงนี้อาจทำให้ต้องเหนื่อยและท้อ ต้องฝ่าฟันถึงจะได้มา ช่วงนี้แนะนำว่า่ควรนิ่งๆ ทำใจให้สงบ

2. เรื่องการเงินอาจต้องอดทนครับ ตัดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็นจริงๆ ออกไปก่อน อย่าเพิ่งคิดลงทุนหรือทำสิ่งใด จะต้องใช้ระยะเวลาสักระยะหนึ่งครับ แต่ช่วงนี้ให้เจริญสติ ทำบุญและเบิกบุญมาใช้ก่อน อย่าไปเครียดเพราะไม่ใช่ทางออกที่ดี ทำใจปล่อยวางให้ได้แล้วจะเจอทางออกครับ

3. อาจต้องรอสักระยะครับ เพราะเราอาจจะยังมีประสบการณ์ไม่มากพอ อาจเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปก่อนครับ สัก 4-5 ปี

---------------------------

20. kook5921

kook5921 สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2009
    อายุ 33 ย่าง 34 ค่ะ
    1. งาน
    2. เงิน

ขอบคุณมากค่ะ