ดูดวงฟรี 2 คำถาม กับผม อ.โสฬส ด้วยหลักโหรศาสตร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย AjSoross, 31 มีนาคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. HolyWater

HolyWater เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนสอบถามอาจารย์ครับ
    เกิดศุกร์ 22 เมษายน 2509 เวลา 09.00น. จ.จันทบุรี
    1. ด้านการเงิน มีโอกาสปลดหนีัสินเมื่อไร และมีโชคลาภ รวย ไหมครับ
    2. ด้านการงาน จะทำกิจการเองควรทำอะไร เมื่อไร ติดขัด อะไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณในความช่วยเหลือนะค่ะ
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 5 เดือน พฤษภาคม พ.ศ. 2539 เวลา 16:54 นาที ปีชวด
    เกิดโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ จังหวัด กรุงเทพมหานคร
    ช่วยชี้เเนะด้วยค่ะ
    1. อยากทราบว่าการค้าขายในตอนนี้ที่ทำอยู่ขายสินค้าความงามทางอินเตอร์เน็ตค่ะ จะทำดีไหมค่ะ รอดไหม เพราะตอนนี้เเย่มากเลย ยังขายไม่ได้เลยค่ะ
    2. สิ่งศักดิ์ที่คุ้มครองดิฉันอยู่ คือองค์ใดค่ะ อย่างจะบูชาท่านให้ถูกวิธีค่ะ

3. AjSoross

AjSoross Active Member

เริ่มเปิดขายเมื่อไหร่ครับ ถ้าเปิดขายหลังวันเกิดปีนี้ ไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับ ไม่ควรที่จะลงทุนเพิ่มเติมให้ประคับประคองไป เรื่อยๆ จะดีขึ้นจริงๆ ช่วงกลางปีหน้า แต่อย่างไรก็ดี ช่วงต้นๆปี 58 จะมีโชคลาภหรือเรื่องดีๆ เข้ามา ช่วยครับ อีกทั้งในเดือนสิงหาคม นี้ คุณจะค่อนข้างกังวล นอนไม่ค่อยหลับ มักจะมีเรื่องให้คิดวิตกกังวล อยู่พอสมควร

สิ่งศักดิ์ที่คุ้มครองคุณ คือ
    1. พ่อแม่ของคุณ ให้ไปกราบเท้าท่าน บอกท่านติดขัดอะไรยังไงให้ท่านอวยพรให้ ลูก ค้าขาย ร่ำรวย
    2. เจ้าแม่กวนอิม ครับ ให้ไปไหว้ท่าน ขอพรให้ กิจการ การค้า ดีขึ้น ให้เงินทอง คล่องมือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2014
  4. AjSoross

ตอบ ด้านการเงิน ปีนี้จะมีโชคลาภ ติดๆกันหลายงวด จนถึงกลางปี 58 โดย ตัวเลยจะมาจากรอบๆตัวคุณ เลขที่บ้าน เบอร์โทรศัพท์ ทะเบียนรถ เป็นต้น อีกทั้งความรู้ความสามารถ เดิมๆที่มี จะเป็นตัวนำเงินทองมาให้

ปีนี้ให้ระวัง โรคเก่าๆที่เคยเป็นจะกำเริบเป็นครั้งคราว
    ในปีนี้จะมี คนมาแอบปลื้ม(เด็กกว่าเสียด้วย) แต่เป็นระยะสั้นๆ

ด้านการงาน กิจการที่เหมาะสมกับดวงชะตา คือ ที่เกี่ยวกับอุปกรณ์ต่างๆ ที่เป็นโลหะชิ้นเล็กๆ เศษผ้า ดอกไม้ และ การบันเทิงเริงรมย์ต่างๆ ของสวยของงาม และการติดต่อสื่อสาร เป็นต้น
    ควรเริ่มทำตั้งแต่ ช่วงอายุ 48หรือ52 ปี

ในช่วงปลายเดือนสิงหาคม จะมีเหตุการณ์ที่ทำให้ตกใจ หรือ มีอุบัติเหตุที่เกิดจากความประมาทที่ไม่ร้ายแรง(เช่น เดินชนนู้นนี้ เป็นต้น)

5. HolyWater

HolyWater เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอาจารย์ครับ

6. sitsada

sitsada สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2011
    เกิด 25/04/39 เวลา 21:51 กทม. เพศชาย
    1.ตอนนี้ท้องไส้รู้สึกไม่ดีเลยครับ พอครั้งไหนถ่ายออกมาเป็นเลือด ซักพักนึงจะเกิดอาการหนาวสั่นไปหมดเลย เป็นแบบนี้ เป็นช่วงๆครับอยากทราบว่าจะหายขาดไปเมื่อไรครับ
    2.ระหว่าง งานที่เกี่ยวข้องกับปากเรือและช่างกล(เรือเดินสมุทร)อยากทราบว่าจะเหมาะแบบไหนมากกว่ากันครับ

7. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดขายหลังวันเกิดค่ะ เดือนสิงหาคม กังวลมากค่ะ กังวลแบบแปลกๆ ช่วงนี้ ปวดหัว หนักหัว ร่างกายตอนนี้ เหมือนคนไม่สบายตลอดเวลาเลยค่ะ ทั้งที่ทานอาหารก็ปกติ นอนก็ปกติ

เจ้าแม่กวนอิม นี้ เป็นสิ่งที่คุ้มครองหนูหรอค่ะ ? คือไม่ค่อยเข้าใจ รึว่า แค่ให้ไหว้เฉยๆค่ะ

8. AjSoross

ในเรื่องของสุขภาพนั้น เกณฑ์การเจ็บป่วยที่ รุนแรงหรือหนักนั้น ในปีนี้ ไม่มีเด่นชัดครับ แต่อย่างไรก็ดี ควรที่จะเช็คสุขภาพบ้างเพราะ หากตรวจพบโรคใดๆ ก็จะสามารถรักษาให้หายได้ง่าย

อีกทั้งในเรื่องของ การงานนั้นถ้างานนั้นเกี่ยวข้องกับการบริการ การะแนะนำก็เหมาะสมกับดวงชะตาครับ

ในช่วงปลายเดือนตุลาคมนี้ จะมีเหตุการณ์ที่ทำให้นอนไม่ค่อยหลับ วิตกกังวล จะมีคนทำให้คุณน้อยใจและคิดมากได้ ระมัดระวังเรื่องอุบัติเหตุที่เกิดจากความประมาท และหรือ จะมีเหตุการณ์ให้หวาดเสียวได้ ครับ

9. AjSoross

ในช่วงเดือนสิงหาคม นั้น เป็นช่วงจังหวะที่ตัวคุณเอง จะคิดมากและวิตกกังวล ในเรื่องต่างๆ อยู่แล้ว ขอให้ตั้งสติให้ดี นอกจาก การขอพร สิ่งศักดิ์แล้ว ตัวคุณเองก็ต้องทำการตลาดให้กับสินค้าของคุณ การโปรโมทดีพอ หรือยัง ต้องปรับปรุงในเรื่องใดอีก ลองปรึกษาเพื่อนและผู้ใหญ่ดูครับแล้วจะพบลู่ทางออกที่ดีขึ้น

ส่วนในเรื่อง ของ เจ้าแม่กวนอิม นี้ อ.แนะนำให้ไปไหว้ท่าน ถ้าอยู่ในกทม. ก็แนะนำไปสักการะที่ วัดมังกร เยาวราช ครับ ถ้าอยู่ ตจว. ตามศาลเจ้าต่างๆ น่าจะมี ให้ได้สักการะ โดยนำ ส้ม 17 ลูก พร้อมกับ พวงมาลัย ไปขอพรท่าน ขอให้กิจการ ที่ทำอยู่ ดีขึ้น

10. AjSoross

ตอบ ในเรื่องคู่ครองนั่น ลักษณะรูปร่างจะสันทัดและออกล่ำสัน อีกทั้งบุคลิคโดยรวมจะแตกต่างจากคุณ จะพบเจอกันโดยบังเอิญ

ในเรื่องการอยู่อาศัยที่ต่างประเทศนั่น ไม่เด่นชัดครับ
    ในช่วงเดือนกันยานี้ จะมีการใช้จ่ายที่ค่อนข้างสูง อีกทั้ง มีโอกาสได้เดินทางไกลครับ

11. AjSoross

ผมตอบทาง pm ครบทุกท่านแล้วน่ะครับ ท่านใดตกหล่นไปแจ้งเข้ามาได้ครับ

12. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

ขอรบกวนอาจารย์อีก1ข้อได้ไหมคะ ทางPM ขอบคุณค่ะ

13. AjSoross

ตอบให้แล้วน่ะครับ

14. AjSoross

ผมตอบทาง pm ครบทุกท่านแล้วน่ะครับ ท่านใดตกหล่นไปแจ้งเข้ามาได้ครับ

15. roziiniite

roziiniite สมาชิกใหม่

1 มิถุนายน 2014
    สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยคนค่ะ

เกิดวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2529 เวลา สามทุ่มกว่าๆค่ะ จำนาทีไม่ได้ เกิดที่จังหวัดระยองค่ะ

อยากทราบว่างานที่ทำตอนนี้จะได้เลื่อนทำจากครึ่งเวลาเป็นเต็มเวลาไหมคะ จะมีรายงานอื่นเข้ามาไหมคะ นอกจากงานที่ทำอยู่ตอนนี้ กังวลเรื่องรายได้มากค่ะตอนนี้
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วยื่นเรื่องเอกสารขอต่อวีซ่าระยะยาวแบบไม่ต้องออกนอกประเทศ เรื่องจะผ่านไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

16. AjSoross

๑. งานที่ทำตอนนี้จะได้เลื่อนทำจากครึ่งเวลาเป็นเต็มเวลาไหมคะ
    ตอบ มีโอกาสครับแต่ต้องอาศัยเพื่อนหรือคนรู้จักเก่าๆ เป็นคนสนับสนุน

๒. จะมีรายงานอื่นเข้ามาไหมคะ นอกจากงานที่ทำอยู่ตอนนี้
    ตอบ มีครับ แต่จะไม่เป็นไปตามที่คาดไว้ เช่น เงินน้อยงานเยอะ เป็นต้น

๓. กังวลเรื่องรายได้มากค่ะตอนนี้
    ตอบ ในเรื่องของการเงินในปีนี้หามาได้เท่าไหร่ จากออก เท่านั้น ฉะนั้น วางแผนการใช้เงินให้ดีครับ

๔. เมื่ออาทิตย์ที่แล้วยื่นเรื่องเอกสารขอต่อวีซ่าระยะยาวแบบไม่ต้องออกนอกประเทศ เรื่องจะผ่านไหมคะ
    ตอบ มีโอกาสผ่านไม่สูงมากนัก

ในช่วงเดือนกันยายน นี้ ให้ระมัดระวัง ไม่ทำอะไรที่เสี่ยงๆ ที่พลั้งเผลอหรือ ประชดประชัน อีกทั้งจะใช้จ่ายเยอะในช่วงนี้ครับ

17. Nanaa24

Nanaa24 สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์ทาง pm นะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

18. AjSoross

ตอบให้แล้วนะครับ

19. rungcmu

rungcmu สมาชิก

เกิดวันเสาร์ที่ 7 ธันวาคม 2517 ปีขาล เวลาประมาณ 6.00 น.
    สถานที่เกิด รพ.หัวเฉียว กรุงเทพฯ รบกวนสอบถาม
    1. บ้านที่ขายเมื่อไหร่จะขายได้ ต้องทำยังไง
    2. จะได้งานใหม่ที่ดีจริงๆ เมื่อไหร่ ไปแล้วดีมั้ย

ขอบคุณค่ะ

20. AjSoross

ตอบ ในเรื่องของการขายบ้านนั่น จะมีโอกาสขายได้นั่นในช่วงเดือนตุลาคม 57 แต่อย่างไรก็ดีราคาต้องไม่สูงจนเกินไป คือในลักษณะ วิน วิน คือ ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ได้ผลประโยชน์พอๆกัน

ในเรื่องงานนั่น ถ้าคิดจะปรับเปลี่ยนงานขอให้หางานในช่วงก่อนเดือนธันวา57 งานที่ได้จึงจะดี แต่ถ้าได้หลังเดือนธันวา 57 นั่นงานนั่นจะไม่ได้อย่างที่หวัง ลักษณะหนีเสือปะจรเข้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้