ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tongrolass

tongrolass เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

2. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    PM ไปแล้ว ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากค่ะ

3. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007

วันพุธมาตอบนะคะ

4. ฟาเยีย

ช่วงนี้่ยุ่งมากอาจจะตอบช้าหน่อยนะคะ ถ้าเกิน5 วันช่วยเตือนหน้ากระทู้ด้วยค่ะ

5. Nonkrab

Nonkrab สมาชิก

ส่งไปทางไลน์แล้วนะครับ ตอนก่อนเที่ยงครับ ขอบคุณครับ

6. ฟาเยีย

พรุ่งนี้มาตอบคิว คุณ au 04 ,และคุณ pokky

7. popeyees

popeyees สมาชิก

ส่งข้อความไปทางไลน์แล้วนะครับ ตอน 5ทุ่มกว่าๆ ขอบคุณมากนะครับ

8. ฟาเยีย

@ Au Aurs

่ตามพื้นดวงชะตา เป็นคนคิดมาก วิตกกังวลทุกเรื่อง เก็บรายละเอียดไว้หมด ไม่ปล่อยวางทำให้เป็นทุกข์ พูดตรง บางครั้งคำพูดตนเอง ก็สร้างปัญหาให้ตนเอง โดยที่ตนเองไม่รู้ตัว อยากรับราชการลองสอบดู ประมาณปี 60 แต่ก็ไปเรื่อยๆ ไม่ก้าวหน้า ลองคิดทบทวนดูว่าปัญหาต่างๆเกิดจากอะไร เกิดจากเราบ้างหรือปล่าว ลองปล่อยวาง มองผ่านไปบ้าง อย่าเก็บมาใส่ใจ เราจะรู้สึกสบายขี้น ลองปรับเปลี่ยนดูนะ ถ้าไม่ปรับ เราจะอยู่ร่วมกับคนอื่นลำบาก เพราะมีโลกส่วนตัวสูงที่ใครๆก็เข้าไม่ถึง เพราะเราไม่คิดจะเปิดรับใครนั่นเอง ในโลกนี้ทุกอย่างปรับได้ เปลี่ยนได้ ลองดูก็ไม่เสียหาย ไม่เสียสตางค์ แต่เราจะมีความสุขขึ้น

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ

9. ฟาเยีย

@ pokky

ตามพื้นดวงของคุณ เป็นคนเชื่อมั่นในตนเอง ใช้เงินเก่ง หรือมีภาระค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องจ่ายมาก ทำให้รายรับรายจ่ายไม่สมดุล จนบางช่วงของชีวิตจะหมุนเงินไม่ทัน เป็นไปตามดวงชะตา หลังจากเดือนมิย.58 ไปแล้ว จะมีหนทาง ขยับขยายหรือช่องทางให้ได้มาซึ่งรายรับ มีโอกาศฟลุ๊คๆ ช่วงนี้ให้หมั่นทำบุญ ทำทานเท่าที่มีโอกาส ให้กับคุณครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพนับถือ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ทำบุญค่าน้ำค่าไฟ หรือบริจาคเงินให้เป็นค่าใช้จ่ายธรณีสงฆ์ ตามกำลัง วัดที่กันดาร หรือยากจน

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรม แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ

10. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005

ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูง และขออนุโมทนาในบุญกุศลนี้ค่ะ

11. au04

au04 สมาชิก

ขอบพระคุณมากๆค่ะจะพยายามปรับตัวเอง อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะจะพยายามปรับตัวเอง อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

12. ฟาเยีย

วันเสาร์มาตอบให้ค่ะ

13. ฟาเยีย

วันเสาร์มาตอบค่ะ

14. phung_1206

phung_1206 สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2015
    ส่งข้อความทางไลน์แล้วค่ะ รบกวนจองคิวนะค่ะ

15. ฟาเยีย

popeyes 56

ตามพื้นดวงชะตา ต้องดำเนินชีวิตตนเอง ด้วยการสร้างกุศลไปด้วยตามกำลัง ไม่ว่าจะเป็นการสวดมนต์ไหว้พระ หรือนั่งสมาธิ เมื่อมีความไม่สบายใจ หรือเผชิญปัญหา จะทำให้แก้ไขปัญหาได้ด้วยตนเอง จากปัญญาที่เกิดจากสติ และสมาธิของตนเอง ถามถึงคนรัก ประมาณปี 59 จะได้พบกัน แต่ถ้าในช่วงนี้ ถ้ามีคนที่คบหาดูใจกันอยู่ ก็อาจจะเกิดปัญหาไม่เข้าใจกัน หรือหันหลังให้กันได้ ต้องใช้ความอดทน และใจเย็นให้มากๆ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตา ไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชุะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2015
  16. ฟาเยีย

@ Nonkrab

ตามดวงชะตาขณะนี้ ไม่มีอะไรต้องกังวล แต่ตนเองจะรู้สึกหงุดหงิด ไม่สบายใจ อยู่ลึกๆในใจ โดยไม่มีเหตุผล แต่สิ้นปี58 ก็จะดีขึ้น สิ่งที่ต้องระวังคืออารมณ์ อารมณ์เสียง่าย วู่วาม ใจร้อน สุขภาพที่ต้องระวังคือเรื่องกระดูก และระวังเรื่องอุบัตเหตุ เพราะฉะนั้นต้องมีสติและไม่ประมาท และอย่าใจร้อน

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ

17. ฟาเยีย

Aaphce

ตามดวงชะตาช่วงกลางปี57-กค.58 สิ่งที่กำลังจะทำไม่ว่าเรื่องอะไร ผลออกมาคือ 50-50 แต่กลับจะได้สิ่งที่ไม่มีหวังแล้วโดยไม่คาดฝัน ขอให้ตั้งใจให้มากๆ หลังจาก กค.58 ไปแล้วจะดี

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครู บาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ..สาธุ

18. ฟาเยีย

เมื่อทำนายท่านใดไปแล้ว ขอให้ท่านได้ เขียนกล่าวอนุโมทนาในกุศลนี้ด้วยกัน เพื่อไม่ให้เจ้าของดวงชะตา ต้องติดค้างกรรมกับข้าพเจ้า ที่ได้ทำนายดวงชะตาของท่านโดย ไม่ได้คิดค่าครู แต่อย่างใด ถ้าท่านใดได้กล่าวแล้ว ....ก็ขอให้ ท่านโชคดี ผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการ มีแต่ความสุขความเจริญตลอดไป

19. popeyees

popeyees สมาชิก

ขอขอบคุณอาจารย์มากนะครับที่ช่วยดูให้ เป็นประโยชน์มากๆครับ ขอบพระคุณมากครับ

20. KunPorMoo

KunPorMoo สมาชิก

ส่งข้อมูลไปทางไลน์แล้วนะคะอาจารย์ ชื่อไลน์ N.ATHAWONG2009 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้