ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    สัตว์โลกทั้งหลาย มีกรรมเป็นของตน
    เป็นผู้รับผลของกรรม
    เป็นผู้มีกรรมเป็นกำเหนิด
    เป็นผู้มีกรรมเป็นเผ่าพันธ์ุ
    เป็นผู้มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย
    ใครทำกรรมอันใดไว้..ไม่ว่าดีหรือชั่ว
    ก็จักเป็นผู้รับผลแห่งกรรมนั้น...(พุทธพจน์)

2. ฟาเยีย

ท่านที่ส่งข้อมูลมายังไม่ครบ..ดูในพีเอ็มด้วยค่ะ...ไม่ใช่ไม่ตอบนะ...แต่ยังไม่ส่งข้อมูลที่ขาดมาให้...มีหลายคนลองเช็คดู....จะขอตอบคิวอื่นไปก่อนเรื่อยๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2014
  3. ฟาเยีย

@ BB one

ตามดวงชะตาของคุณต้องทำงานไกลบ้านเกิด ถึงต่างประเทศได้ยิ่งดี หรือทำงานเกี่ยวกับข้องกับต่างประเทศ สินค้านำเข้าจากต่างประเทศ หรือบริษัทต่างประเทศ ทำแล้วจะเจริญก้าวหน้า.....แต่ถ้าต้องไปต่างประเทศ คุณก็จะอยู่ได้เป็นพักๆ ไม่สามารถอยู่ตลอดได้..ขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง...

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ข้าพเจ้าขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่..คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2014
  4. ฟาเยีย

ความสบายใจ...ไม่ได้อยู่ที่
    การพยายามทำทุกสิ่งให้ได้ดั่งใจ
    แต่อยู่ที่การยอมรับว่า...ไม่มีอะไร
    ได้ดั่งใจเราทั้งหมด....

5. ฟาเยีย

คนที่จะคบกันได้...เป็นคู่แท้กัน...เป็นเพื่อนกัน....หรือคบหากันได้อย่างสนิทสนมนั้น....พระพุทธเจ้าตรัสว่า..

1.มีศิลเสมอกัน....
    2.มีทิฎฐิ หรือความคิดเห็นที่ตรงกัน....เสมอกัน...
    3.มีสติปัญญาทางธรรม เสมอกัน..และที่สำคัญ...ต้องมีบุญร่วมกันเมื่อชาติปางก่อน...
    จึงนำพาให้มาพบ....และเจอกัน

6. ฟาเยีย

@ Kemma

คุณรักการค้าขายก็ถือว่าชอบในงานที่ถูกโฉลกกับตนเอง...แต่ควรจะขายอาหาร หรือของกินได้...มีประเภทน้ำร่วมด้วย...แต่ยังไม่แนะนำให้ทิ้งงานเดิม...จนกว่าจะเริ่มมั่นคง..ค่อยลาออก อดทนอีกนิด ลองบริหารจัดการดู....

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย....แต่ถ้าคำทำนายเป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา...ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

7. ฟาเยีย

@ ณัฐราช

เกณฑ์ชะตาช่วงนี้ ถ้าคุณเคยสอบมาแล้ว ไม่ผ่าน...คุณมีเกณฑ์ที่่จะสอบผ่าน แต่ถ้าเพิ่งสอบเป็นครั้งแรก มีสิทธิได้สอบใหม่อีก...เพราะตามชะตา ไม่ว่าจะทำอะไร มักจะมีอุปสรรค ต้องทำแล้วทำอีก แต่ในที่สุดก็จะสำเร็จ...

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

8. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา คุณฟาเยีย ขอบพระคุณมากนะคะ ที่ทำนายให้

9. ฟาเยีย

ขอให้ประสพความสำเร็จนะคะ..

10. ฟาเยีย

โลกไม่ได้วุ่นวาย...แต่ใจเราต่างหากที่วุ่นวาย....

อุปสรรคเป็นเรื่องธรรมดา.....ใครไม่เคยเจอแปลว่า....ยังไม่เคยลงมือทำอะไร

11. ฟาเยีย

@ Manta

ตามเกณฑ์ชะตาของคุณ คุณจะผิดหวังเรื่องความรัก ไม่ได้ดังต้องการ แต่ไม่ใช่ไม่มีคู่ หรือจะต้องมีคู่ครองที่เป็นพ่อหม้าย...จึงจะเป็นโฉลกเรื่องคู่ครองของคุณ แต่สุดท้ายก็ครองคู่กันไปได้ค่ะ.....เป็นเรื่องของบุญวาสนาเรื่องคู่ครองของคุณ คนเราเกิดมาหลายภพหลายชาติ ทำทั้งบุญทั้งกรรม เป็นเรื่องซึ่งเราไม่อาจรู้ได้ ..ขอเพียงชาติปัจจุบัน เร่งสร้างบุญสร้างกุศล....อย่าทำสิ่งไรที่เป็นกรรมใหม่อีก
    ควรหาโอกาส ทำบุญโดยการถวายของที่เป็นคู่...เช่นเชิงเทียน แจกัน ดอกไม้

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2014
  12. ฟาเยีย

@ นุ่น 12

ตามเกณฑ์ดวงชะตาของคุณ คุณจะได้คู่ครองดีมีฐานะ มีตำแหน่งหน้าที่การงานดี มีโอกาสได้เดินทางไปต่างประเทศ เกี่ยวกับงานอาจจะเป็นของตนเองหรือคู่ครอง ถือว่าเป็นดวงชะตาที่มีวาสนาดีคนหนึ่ง ในเรื่องคู่ครอง

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้่จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

13. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่า

14. ฟาเยีย

ยินดีค่ะ ขอให้โชคดี

15. ฟาเยีย

เมื่อโกรธ...อย่าเพิ่งตอบข้อความใคร..
    เมื่อดีใจ...อย่าเพิ่งให้สัญญา..
    เมื่อเศร้าหนักหนา...อย่าเพิ่งตัดสินใจ...

16. ฟาเยีย

@ Ratree

ตามเกณฑ์ชะตาของคุณ...ถ้าลูกชายอาจจะไม่ค่อยได้ดังใจ..รู้สึกว่าเค้าไม่รักไม่ใส่ใจดูแล ไม่ห่วงใย...แต่ไม่ใช่ เป็นเพราะชะตาของเค้าดวงดาวประจำตััวและดาวกุมลัคน์ ของเค้าค่อนข้างจะแข็ง กระด้าง ไม่อ่อนโยน แต่ไม่ใช่ไม่รัก ไม่ห่วง อย่าคิดมาก..แต่ถ้าจะให้พูดหวานๆ คงไม่ใช่แน่นอน.... เพียงแต่รู้สึกอย่างไร ก็ไม่ได้พูดออกมา....
    คนเราในโลกนี้ ไม่ได้อะไรดังใจ ไปทุกอย่างแน่นอน แล้วแต่บุญวาสนา ของเราทำมาเอง...ได้อย่าง อีกอย่างหรือสองอย่าง อาจจะไม่ได้ อย่าเอาตนเองไปเปรียบเทียบกับใคร.....และอย่าเอาลูกใครมาเปรียบเทียบกับลูกเรา....เพราะเราเองก็อาจไม่รู้ในข้อบกพร่องของคนอื่นเหมือนกัน....เพราะไม่มีใครดีทั้งหมด...และไม่มีใครเสียไปทั้งหมด....ทุกๆคนต้องมีทั้งข้อดีและข้อเสีย...แต่ถ้าเรามองแต่ข้อดี ของคนๆนั้น...เราจะรู้สึกสบายใจมากกว่า....

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ เป็นคุณ เป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2014
  17. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี.........

18. ฟาเยีย

@ Nutkrarita

ตามเกณฑ์ชะตา ปีนี้ยังไม่ได้เลื่อนตำแหน่งแน่นอน รอปีหน้าค่ะ อย่าไปลงทุนเลยค่ะ...เสียปล่าว รอเวลาปีหน้า หลังวันเกิดไปแล้ว...

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

19. Confusing

Confusing สมาชิก

2 มิถุนายน 2014
    สวัสดีค่ะอาจารย์หนูส่งpm ไปแล้วนะคะ_/\_

20. ฟาเยีย

เดี๋ยวมาตอบตามคิวค่ะ...จะเข้ามาดูหน้ากระทู้เป็นหลัก แล้วจึงไปหาข้อมูลในพีเอ็ม มาตอบ โปรดทราบ ถ้าใครไม่ได้แจ้งให้ทราบทางหน้ากระทู้ก็อาจจะตกหล่นนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้