ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ยินดีค่ะ ที่เป็นส่วนหนึ่ง ได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่มีความทุกข์ ทุกๆคนไม่มากก็น้อย ถ้ามีอะไรปรึกษาก็ยินดีเสมอค่ะ ตามเบอร์โทร.ที่ให้ไว้ หรือทางไลน์ก็ได้ค่ะ

2. foresta5

foresta5 สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2013
    ได้อ่านคำทำนายแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ และขออนุโมทนาด้วยนะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้ท่านประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปค่ะ สาธุ

3. ฟาเยีย

สาธุ ค่ะ ขอบคุณที่ทำตามเงื่อนไขที่ได้ บอกกล่าวกันตั้งแต่หน้าแรกของกระทู้ และอีกบ่อยๆครั้ง เพื่อไม่ให้มีกรรมต่อกัน แต่ก็มีอีกหลายๆท่าน ที่ต้องการเป็นผู้รับประโยชน์แต่อย่างเดียว

ขอให้คุณโชคดี และประสพความสำเร็จในสิ่งที่พึงปรารถนาในทุกประการค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  4. ฟาเยีย

ท่านใดส่งข้อความทางไลน์ แล้ว อ.ไม่ได้รับเพราะไลน์ขึ้น 2อัน(ใช้อันที่มีเบอร์โทร 093-5313603) อันเดียวค่ะ ไม่ใช่ไม่เปิดอ่านแต่ส่งผิดอันค่ะ(ยังแก้ไขไม่ได้) ส่งเข้ามาใหม่ได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  5. ฟาเยีย

@ Shela
    ตามดวงชะตากำเหนิดของคุณ คุณเป็นคนใจร้อน อารมณ์ร้อน และดื้อ วาสนาคู่ครองของคุณ เค้าคนนั้นไม่ว่าจะเป็นใคร ก็จะต้องทำให้คุณไม่สบายใจอยู่เรื่อยๆ มีทางเดียวคือพยายามปรับอารมณ์ตนเอง และใช้เหตุผล อย่าใช้อารมณ์ ไม่มีประโยชน์ เพราะเป็นวาสนาของคุณเอง

คุณให้รายละเอียดไม่ครบ ขาดในส่วนสำคัญ ที่จะทำให้ดวงชัดเจนขึ้น อ.ก็อยากช่วยมาก แต่ถ้าอยากจะทราบมากกว่านี้ ก็จะขอซักในรายละเอียดของฝ่ายชายสักหน่อย แนะนำให้โทรหาตามเบอร์ในกระทู้ แต่ถ้าพอใจแค่นี้ ก็ไม่ต้องโทรฯค่ะ

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าของชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

6. ฟาเยีย

ในการทำนายดวงชะตาของแต่ละคน ถ้าได้พบหน้า ก็จะพิจารณา จากลักษณะท่าทาง โครงร่าง ถ้าไม่พบหน้าก็จะได้ยินเสียง แต่ถ้าไม่ทั้งสองอย่าง ก็ต้องพิจารณา จากชื่อสกุล วันเดือนปีเกิด และส่วนสำคัญคือเวลาเกิด จะชัดเจนมากกว่า แต่สำหรับท่านที่ไม่มีรายละเอียด หรือให้มาไม่ครบ ก็จะทำให้การทำนายไม่ค่อยชัดเจน ซึ่งอ.เองก็อยากจะบอกให้ชัดเจน เพราะมันจะช่วยแก้ปัญหาของทุกๆท่านๆได้ ระดับหนึ่ง เพราะฉะนั้น กรุณาอ่านให้ละเอียดว่า อ.ต้องการอะไรบ้าง บางคน ต้องถามกลับไปกลับมา เป็น 10 ครั้ง ซึ่งอ.ก็เต็มใจทำให้ แต่จะช้ามากสำหรับคนที่ต้องการรอคำตอบ เพราะถ้าใครพร้อมในรายละเอียด รอตามคิว แต่ละวันก็จะทำนายให้เลย ตามคิว เพราะเรียนให้ทราบแล้วว่าใน กระทู้อาจช้าหน่อย เพราะคิวทางโทรศัพท์จะเร็วกว่า ก็ไม่มีเงื่อนไขอะไร เพียงแต่ต้องรอ อ.ว่างจากงานประจำแล้วจะมาตอบให้ ได้วันละไม่กี่คนค่ะ ทางที่ดี ก็กรุณาทำตามรายละเอียดที่ให้ไว้ในกระทู้หน้าแรก กรุณาอ่านให้ละเอียด และกรุณาทำตามขั้นตอนนั้นๆ เพื่อไม่ให้เสียเวลานะคะ
    ส่งรายละเอียดส่วนตัว ไว้ในพีเอ็ม แล้วกรุณาแจ้งเตือนหน้ากระทู้ด้วยค่ะ

ท่านใดส่งข้อความทางไลน์ แล้ว อ.ไม่ได้รับเพราะไลน์ขึ้น 2อัน(ใช้อันที่มีเบอร์โทร 093-5313603) อันเดียวค่ะ ไม่ใช่ไม่เปิดอ่านแต่ส่งผิดอันค่ะ(ยังแก้ไขไม่ได้) ส่งเข้ามาใหม่ได้ค่ะ

7. ฟาเยีย

@ Ve Venich

คุณเป็นคนมีความสามารถคนหนึ่ง มีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานแน่นอน ถ้ารับราชการจะไปได้ไกล ตามพื้นดวงชะตา คุณเชื่อมั่นในตนเอง ลักษณะท่าทางดี รักศักดิ์ศรี ทุกอย่างต้องดูดี ต้องถูกต้อง ใจร้อน ถ้าเป็นคนพูดน้อยจะดีมาก คิดมากจะทำให้เครียด ในมุมมองและความคิดของคนอื่นๆ ไม่ได้คิด หรือเห็นแบบเดียวกับเรา เค้าไม่ได้รู้สึกในหน้าที่ที่ควรจะทำให้ดีที่สุดไม่ว่าภาระกิจอะไร เราจำเป็นต้องปล่อยวาง ทำเท่าที่ทำได้ในสถานะของตนเอง ชะตาของคุณจะมีปัญหาเรื่องงาน ผู้ร่วมงานที่ทำให้ไม่สบายใจ อยู่เรื่อยๆ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม เพราะฉะนั้น ขอให้ปรับอารมณ์ตนเอง อย่าทุกข์เพราะคนอื่น ทำใจให้สบาย คิดเสียว่า เราทำทุกอย่างดีที่สุดแล้ว ระมัดระวัง จะต้องเปลี่ยนแปลงที่อยู่ หรือที่ทำงานบ่อยๆ เก็บเงินไม่ได้ มีเรื่องต้องใช้เงิน ขอให้ทำบุญเป็นนิจสิน จะมีโชคลาภ อย่างไม่คาดฝัน เมื่อไรนั้น ก็อยู่ที่โอกาสนั้นมาถึงในแต่ละปี เพราะพื้นดวงเดิมมีอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ขอให้อดทนไปก่อน ปี 58 จะมีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต หรือถ้าจะเปลี่ยนงาน ก็ขอให้เป็นช่วงนั้น

หมั่นให้อาหารสัตว์บ่อยๆ หรือบริจาคเงินช่วยตามมูลนิธิสัตว์ต่างๆ ตามกำลัง เป็นการทำบุญสร้างบริวาร

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอให้กุศลนี้จงสำเร็จ แด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

8. linlinjang

linlinjang สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    ส่ง PM ไปแล้วคะ

9. Ve_Venich

Ve_Venich Active Member

ขอบคุณอาจารย์นะค่ะสำหรับคำแนะนำและแนวทางปฏิบัติตัวค่ะ.ขออนุโมทนาค่ะ.กุศลจากคำแนะนำนี้ขอให้อาจารย์พบเจอแต่สิ่งดีๆในชีวิตนะค่ะ.ขอบพระคุณด้วยใจค่ะ

10. ฟาเยีย

สาธุค่ะ ขอให้คุณประสพแต่ความสุขทั้งกายใจ และสัมฤทธิ์ผล ในสิ่งที่พึงปรารถนานะคะ

11. ฟาเยีย

@ Happy la

ตามดวงชะตาของคุณ ถ้าเป็นคนพูดน้อยจะดีกว่า ถึงบางครั้งไม่ได้เจตนา แต่ก็จะเป็นปัญหาได้ อย่าลงทุนกับความรักนะคะ โดยเฉพาะเงิน สูญปล่าว
    ตามเกณฑ์ ตั้งแต่ พค.56 -มิย.57 คุณน่าจะได้แต่งงานไปแล้ว อีกช่วงหนึ่งที่เป็นไปได้อย่างกระทันหัน คือ พค.58 -พค.59 (ถามเรื่องคู่ครอง ต้องมีชะตาเกิดของคู่ด้วย ่จึงจะตอบได้ชัดเจน) หลัง มิย.57การเงินจะดีขึ้นบ้าง จนกว่าจะหมดปี 57 จึงจะขยับขยายได้ดีกว่า ในดวงชะตาของคุณ ขอให้บริหารจัดการ การเงินให้ดี เพราะมีเกณฑ์ที่จะมีปัญหาได้เรื่อยๆ

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่านของข้าพเจ้า และครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ..สาธุ

12. HappyL

HappyL Active Member

17 พฤษภาคม 2014
    กราบขอบพระคุณอาจารย์มากๆค่ะ จะทำตามคำแนะนำของอาจารย์นะคะ และขออนุโมทนากุศลนี้ของอาจารย์ด้วยค่ะ ด้วยอานิสงค์ผลบุญนี้ขอให้อาจารย์ประสบแต่ความสุข พบแต่สิ่งดีๆ และมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

13. Oucomlove

Oucomlove เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    pmไปใหม่เเล้วนะครับ อันหลังสุดนะครับ เวลาเกิด 14.19น. ครับ

14. HappyL

HappyL Active Member

17 พฤษภาคม 2014
    อาจารย์คะ

ส่ง pm ไปใหม่แล้วนะคะ ขอขอบคุณอาจารย์มากๆค่ะ

15. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ ขออนุโมทนากุศลของอาจารย์ด้วยนะคะ

16. ฟาเยีย

ขอให้คุณมีสติ และเข้มแข็งในการดำเนินชีวิตต่อนี้ไป และผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการ ที่เผชิญอยู่ไปได้โดยเร็วพลันนะคะ

17. ฟาเยีย

สาธุค่ะ ขอให้คุณผ่านพ้นอุปสรรค และปัญหาที่เผชิญอยู่ไปได้โดยราบรื่น ก่อนอื่นต้องทำให้สุขภาพกายและใจแข็งแรงก่อนนะคะ

18. linlinjang

linlinjang สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณมากนะคะอาจารย์ อาจารย์ใจดีและมีเมตตามากคะ
    และขออนุโมทนากุศลนี้ของอาจารย์ จงส่งผลให้อาจารย์และครอบครัวมีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ ขอบคุณคะ

19. ฟาเยีย

ขอให้ประสพความสำเร็จในสิ่งที่กำลังดำเนินการอยู่ และผ่านพ้นอุปสรรคไปได้โดยราบรื่น..จะรอฟังข่าวดีค่ะ

20. ฟาเยีย

@ ทางก้าว

จำได้ค่ะ ก็เข้าใจและเห็นใจ อดทนอีกสักนิด ขอให้ผ่าน 15 มิย.57 นี้ไปก่อนนะคะ การเงินจะเริ่มดีขึ้น (ยังพูดคำเดิมที่เคยบอกไปแล้ว) ตั้งแต่เดือนมิยนี้ไป อาจมีโชคลาภ แบบไม่คาดฝัน สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญและให้ทานให้บ่อยๆ เป็นกิจวัตร ตามกำลังโดยไม่หวังผล งานที่ถามมาทำได้เลยค่ะ ขอให้มีเครื่องไม้ เครื่องมืออะไรที่เป็นโลหะ ขายด้วยนะคะ ต้องใช้แรง ต้องเหนื่อย ต้องมีเครื่องมือประกอบในการทำอาชีพ ตามดวงชะตา มีเอกสาร หรือคู่มือ เกี่ยวกับคำแนะนำ ออกไปทางแนววิชาการเล็กๆน้อยเพื่อให้ความรู้ เพื่อขายหรือแจกฟรีก็ได้ค่ะ ค่อยๆทำไปตามกำลัง ต้องใช้เวลาสักหน่อย โดยเฉพาะสถานการณ์แบบนี้

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้