ดูดวงฟรีสัมผัสทางใจ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พุทโธรักษา, 20 กันยายน 2012.

1. wed_dec

wed_dec สมาชิก

เกิด 9/12/2524 ค่ะ รบกวนดูดวงให้ด้วยนะคะ
    1. เรื่องงานมีเกณฑ์จะโยกย้าย หรือตำแหน่งงานที่สูงขึ้นไหมคะ
    2. ความรัก เนื้อคู่ จะได้แต่งงานกับคนที่คบกันอยู่ปัจจุบันหรือไม่ค่ะ แล้วมีเกณฑ์เมื่อไหร่คะ
    3. อยากจะขายบ้านที่อยู่ ณ ปัจจุบัน ไม่ทราบว่าจะขายได้เมื่อไหร่ และต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ถึงจะขายได้เร็ววัน

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

2. พุทโธรักษา

พุทโธรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

บางสิ่งบางอย่างการเป็นตัวของตัวเองมากไปทำให้เกิดปัญหาครับ เเจ่ใจคุณก็ยังเฝ้ารอที่จะให้เขากลับมาครับ หมั่นฝึกสมาธิให้ใจเด็ดขาดเเน่วเเน่ครับ เเล้วใจคุณจะสบายเเละเป็นสุขมากขึ้นครับ เเต่เรื่องของอำนาจกรรมนี้ก็ไม่มีใครสามารถขวางได้ครับผมตอบอย่างนี้คุณคงจะเข้าใจนะครับ

3. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 8 สิงหาคม 2525 ค่ะ รบกวนดังนี้ค่ะ
    1. อยากทราบว่ามีเนื้อคู่หรือไม่ จะได้แต่งงานหรือเปล่า
    2. มีกรรมด้านความรักหรือไม่ ถ้ามีจะแก้ไขอย่างไรดี
    3. เวลาสวดมนต์จะวอกแวกมาก แก้ไขอย่างไรดีคะ
    4. เป็นคนคิดมมากค่ะ จะฝึกสติ

4. water2525

ขอโทษค่ะ ยังไม่หมดคำถาม
    จะฝึกสติ ฝึกตัวเองยังไงดี
    5. จะมีโอกาสพบครู อาจารย์ หรือผู้ชี้ทางธรรมหรือไม่ อีกนานไหมคะ

5. พุทโธรักษา

ตัวคุณเองมีสิ่งพิเศษบางอย่างที่ติดมาเเต่ในอดีต เเต่อย่าไปยึดติดกับสิ่งนั้นครับ อาการของคุณคืออารมณ์วันไหนที่คุณเเจ่มใสคุณก็จะพิจารณาไปได้เรื่อยๆ อารมเหมือนอย่างกับตัวเองจะบรรลุ วันไหนที่ไม่ค่อยเเจ่มใสก็จะพิจารณาสับสนปนไปปนมา วิธีเเก้คือฝึกสมถะให้เเน่นก่อนครับเเล้วจิตใจเราจะไม่เหลาะเเหละเลลวน ก่อนจะสร้างบ้านต้องวางรากฐานที่มั่นคงครับ อย่าพึ่งเข้าวิปัสนาครับ เพราะมันยังไม่เเน่นพอครับถ้าไปคิดพิจารณาเลย มันจะทำให้เป็นดังอาการที่คุณเป็นอยู่ในปัจจุบันครับ บางสิ่งบางอย่างวางได้ก็วางครับ เกิดเป็นคนต้องยกได้วางได้ครับ

6. พุทโธรักษา

เรื่องเนื้อคู่คุณไม่ต้องกังวลครับ จะได้มีเเน่ครับคงอีกไม่เกินสองปีครับ เเต่เราต้องปรับปรุงนิสัยบางอย่างในตัวเราครับ เรื่องความเด็ดขาดครับ เเละพยายามอย่าคิดอะไรให้มากครับ เรื่องบางเรื่องยังไม่เกิดอย่าพึ่งเอาจิตไปทึกทักครับ เสียพลังงานของจิตครับเอาไว้ใช้ทางที่เป็นประโยชน์ครับ ให้พยายามจับลมหายใจเข้าออกตั้งสติให้ดีครับ เเต่อย่าเครียดมากจนเกินไปครับ ทำสมถะให้ดีก่อนครับเเล้วค่อยมาว่าเรื่องวิปัสนากันครับ

7. พุทโธรักษา

การเปลีย่นเเปลงให้ดูจากอารมเราครับเวลาคนอื่นเขาด่าสามารถเบรคได้มากหรือน้อยกว่าเดิม เหมือนก่อนที่เคยปฎิบัติรึเปล่า ถ้าทำเเล้วยังเครียดก็ลองเปลี่ยนวิธีการปฏิบัติไปครับ ทำกำลังใจดีๆครับไม่ต้องท้อครับ สามีคุณคุณน่าจะไปได้ดีครับกับอาชีพที่ทำครับ ส่วนเรื่องตัวคุณก็รักษากำลังใจเอาไว้ครับ

8. twanrat

twanrat เป็นที่รู้จักกันดี

ชัดเจนค่ะ ตอนนี้เริ่มฝึกสมาธิอยู่ด้วยค่ะ ที่คุณบอกดิฉันเข้าใจเป็นอย่างดีค่ะ หวังว่าสิ่งที่ทำคงได้ผลบ้าง จะพยายามทำเรื่อย ๆ ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะท

9. พรรษมณฑ์

พรรษมณฑ์ สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2011
    เรื่องงานค่ะ

ตอนนี้ยังไม่ได้งานเลยค่ะไปสัมภาษณ์เยอะมากไม่ทราบว่าจะได้งานเดือนไหนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

10. water2525

ขอบคุณมากค่ะ _/\_ ขอแผ่เมตตาให้เป็นการขอบคุณนะคะ

11. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    เพศหญิง เกิด วันพฤหัสบดีที่10เดือน พฤษภาคม พ.ศ.2527

ถามเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก และเรื่องอุบัติเหตุ

ขอบคุณมากค่ะ

12. ^ _ ^

^ _ ^ Active Member

อนุโมทนาครับ _/\_
    เกิด วันอาทิตย์ ที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๒๔ เพศ ชาย
    รบกวนถามเรื่องการปฏิบัติธรรมกับอนาคตในทางธรรมครับ _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2012
  13. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ชาย เกิด 8 ตุลาคม 2511
    1.สอบถามเรื่องเกี่ยวกับอาชีพครับทำอาชีพอะไรเหมาะครับ ที่ทำอยู่เหมือนจะไม่เหมาะคือวันหนึ่งมีลูกค้าน้อยมากๆๆ และอีกอย่างหนึ่งไปลงทุนให้เพื่อนก็ไม่ได้เงิน
    2.มีปัญหากับแฟนและ ครอบครัวของแฟนบ่อยๆมากๆ
    3.เรื่องสุขภาพ
    หญิง เกิด 28 ตุลาคม 2515
    1.เรื่องงานที่ทำอยู่ดีหรือไม่ เงินเดือนไม่ขึ้นเลยทั้งๆๆบริษัทร์มีกำไร
    ขอบคุณมากครับ
    2.สุขภาพ

14. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

เกิด 7 ธันวา. 2519
    ถามเรื่องงานที่ทํา ว่าจะมีโอกาสรุ่งไหมคะ
    และ
    เรื่องความรักคะ

15. Thaphat

Thaphat สมาชิกใหม่

6 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนมากๆค่ะ

เกิด 1 สิงหา 2533 (เพศหญิง)

พอดีซื้อลูกบอล สีฟ้า ลายรูปเท้าสุนัข ให้สุนัขพันธุ์โกลเด้นชื่อสิงโต แล้วหายไป แค่อยากทราบว่าลูกบอล หายไปไหน หาไม่เจอ มา2วันแล้ว สิงโตเศร้ามา2วันแล้ว มันไม่มีค่าอะไรมาก แต่มันเป็นคุณค่าทางจิตใจจิงๆค่ะ รบกวนด้วยนะคะ หมดหนทางแล้วจิงๆ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

16. taranaki

taranaki Active Member

19 สิงหาคม 2012
    ขอบคุุณมากค่ะ

17. peaza

peaza สมาชิก

17 สิงหาคม 2533 ครับ

1.ทำไมเหมือนต้องมีคนรอบข้างคอยดูถูกตลอดเวลา
    2.จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศบ้างไหมครับ
    3.อยากรู้ว่าพ่อผมท่านไปเกิดหรือยัง ต้องการอะไรหรือป่าว
    รบกวนด้วยครับ

18. พุทโธรักษา

มันอยู่เเถวบริเวณสนามหญ้าครับ ลองหาดูรึไม่ก็เจอเเล้วครับ

19. พุทโธรักษา

อาจจะได้มีการโยกย้ายในสายงานบางอย่างครับ เเล้วจะดีกว่าเดิมครับ เกณน่าจะอยู่ประมาณไม่เกินสองสามเดือนครับ เรื่องคู่ที่คบกันอยู่ก็ดูรักเเละห่วงกันดีครับ ก็ขึ้นอยู่ความพร้อมของอีกฝ่ายครับ เรื่องขายบ้านต้องอธิฐานขอท่านท้าวมหาราชทั้งสี่ครับ เเล้วทำบุญอุทิศให้ท่านครับเเล้วจะดีครับ

20. chodza555

chodza555 สมาชิก

พี่ครับดูให้ผมด้วยครับ หน้า 15 ค.ห.ที่ 283
    ขอบคุณครับ