ดูดวงฟรีทุกเรื่องเชิญครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vezz, 20 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มหามงคล๑๐๘

มหามงคล๑๐๘ เป็นที่รู้จักกันดี

1.เรื่องการงาน ไปทางไหนจึงจะเหมาะสม

2.เรื่องเทพ...เทวดา...พราย ที่คอยติดตามและคุ้มครองอยู่

2. NnaresS

NnaresS Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากถามว่า
    1.อนาคตจะได้งานแบบใหนตอนนี้เรียนเกี่ยวกับภาษาอยู่ไม่รู็้ว่ามาถูกทางรึเปล่า
    2.เรื่องเทพ...เทวดา...พราย ที่คอยติดตามและคุ้มครองอยู่
    3.เนื้อคู่
    4.เรื่องโชคลาภมีบ้างมั้ยsleeping_rb z...z....Z......Z นอนรอ ^^

3. kkcarto

kkcarto สมาชิก

อยากขอถามดังนี้ครับ
    1.เกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองอยู่และควรบูชาอะไรดีครับ
    2.เนื้อคู่มีลักษณะอย่างไรครับ จะเจอเมื่ออายุประมาณเท่าไรครับ
    3.สนใจด้านการลงทุนเกี่ยวกับหุ้นไม่ทราบว่าจะเหมาะไม่ครับ
    4.เหมาะกับงานด้านไหนครับ
    5.มีแผนจะได้เรียนต่อปีหน้าไม่ทราบว่าโอกาสเป็นยังไงครับ
    6.มีโอกาสไปต่งประเทศไหมครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2012
  4. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    รบกวนด้วยครับ
    1.เรื่องงานครับ
    2.บูชาอะไรจะดีครับ
    3.เมื่อไหร่การเงินทางบ้านจะดีขึ้นครับ
    4.มีเทพเทวดาที่คุ้มครองรักษาหรือครูบาอาจารย์บ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

5. lilnanny

lilnanny สมาชิกใหม่

11 มิถุนายน 2012
    1.อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะมีเกณฑ์แต่งงานซักทีคะ อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ และความรักคะ
    2.อยากทราบเรื่องงานคะ ว่าจะได้งานใหม่ที่ดีเมื่อไหร่คะ

กราบขอบพระคุณคะ :)

6. ate42

ate42 Active Member

ขอบพระคุณมากคับพี่
    :cool:

7. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    1.ได้ครับสำหรับเรื่องรถอย่าเที่ยวมากนะครับสำหรับรถคันนี้เปลืองเงินน้ำมันแพงครับแต่ถึงได้มาก็จะได้นำไปเที่ยวไหนมาไหนบ่อยๆแน่ครับ
    2.ความรักยังไม่ลงตัวยังมิใช่รักแท้ครับปีหน้าครับจึงจะสมหวัง
    3.พระแม่ลักษมี และกุมารทอง ครับ
    4.ยังอยู่ไม่ไปไหนเวลาคุณไปไหนมาไหนก็ไปด้วยตลอดครับ

ปีนี้ชะตายังดีอยู่หลังวันเกิดระวังหน่อยชะตาตกเตรียมพร้อมรับมืออะไรที่เคยทำไม่ดีไว้เจ้ากรรมนายเวรรอซ้ำอยู่นะครับรีบขออโหสิทำบุญใหญ่แล้วอธิษฐานจิตตั้งแต่เนิ่นๆยังพอจะทุเลาลงได้แต่ยังไม่ถึงฆาต อีก 2 ปีนับจากนี้ให้ระวังให้มากๆจะทำอะไรก็รีบทำตั้งแต่เนิ่นๆนะครับผมคงช่วยได้แค่นี้ โปรดใช้วิจารณญาณด้วยครับ
    ขออะไรอย่างนึงช่วยไปหยอดเงินที่ตู้บริจาคหรือทำบุญอะไรก็ได้แล้วกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้ครูผมและตัวผมด้วยนะครับ

8. Vezz

1.ไม่ง่ายเลยครับสำหรับงานส่วนตัวในส่วนนี้อุปสรรคมากเหลือเกินการสิ้นสุดก็จะมีการเริ่มต้นใหม่การกำเหนิดขึ้นใหม่เสมอซึ่งจะดีขึ้นกว่าเดิมครับเหมือนต้นไม้ใหญ่ล้มฟาดลงแต่ผลทั้งหลายก็กระจายและเติบโตขึ้นใหม่มากกว่าเดิมครับ

2โอกาสมาถึงแล้วนะครับตั้งใจทำงานให้ดีให้ผู้ใหญ่เห็นหน้าเห็นตาบ้างอย่าซุกอยู่กับโต๊ะอย่างเดียว

3.การเงินความจริงแล้วคุณเป็นคนที่ขยันมากเก็บออมได้ดีแต่ไม่ค่อยได้วางแผนในเรื่องการออมมากนักนะครับแต่เสียตรงที่ชอบช่วยเหลือคนอื่นจนตัวเองเดือดร้อนและความใจใหญ่เอาแต่ใจตัวเอง
    บ้างในบางครั้งทำให้ฟุ่มเฟือยตรงนี้ขอให้แก้ที่ตัวเองวางแผนการใช้เงินใหม่อย่าปล่อยละเลยเหมือนที่ผ่านมาครับ

ไม่ต้องตอบแทนอะไรผมครับขอให้เป็นคนดีอยู่ในศีลธรรมก็พอครับ ^ ^

9. Vezz

1.การเงินการเจรจาการติดต่อสื่อสารเหมาะกัยคุณมากครับ ส่วนเรื่องต่างประเทศได้ไปแน่นอนครับวันหน้าคุณไม่ได้ทำงานอยู่ภูมิลำเนาตัวเองหรอกไปไกลเสียด้วย

2.ไปขอขมาเขาก็จะหายโกรธครับอย่าไปคิดแทนเขาครับ

3.พี่ชายระวังติดเชื้อจากการสัมผัสครับการใช้ของร่วมกับผู้อื่นรางกายอ่อนแอทำให้ภูมิต้านทานไม่แข็งแรงโดยเฉพาะมือควรล้างมือบ่อยๆครับ
    ส่วนเรื่องน้องสาวในเรื่องมหาลียอยู่ที่ตัวน้องสาวคุณครับหากยังบุ่มบ่ามเอาแต่ใจอยู่ก็จะไม่สมหวังทั้งนี้อยู่ที่ตัวน้องสาวคุณทั้งนั้นครับ

เพิ่มเติมปีหน้าจะมีญาติล้มหายตายจากไปและตัวคุณเองจะป่วยไม่ค่อยสบายระวังเรื่องอุบัติเหตุด้วยครับนักเรื่องญาติอย่าได้กังวลไปเพราะหมดเวรหมดกรรมของเขาแล้วส่วนคุณเองไปทำบุญเสียกรวดน้ำให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  10. Vezz

วันนี้ขอตัวก่อน(ดูบอล)คิวต่อไป คุณ kitkun ครับ

ปล.การพนันมิได้ทำให้ชีวิตดีขึ้นนะครับ

11. ดาด

ดาด สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2011

ขอบพระคุณมากค่ะคุณ Vezz รู้สึกโล่งใจขึ้นค่ะ พอจะเห็นทางตัวเองบ้างแล้วค่ะ ตามที่คุณ Vezz แนะนำแนวทางมาให้ดิฉัน ขออานิสงส์นี้ส่งผลให้คุณ Vezz ประสบแต่สิ่งที่ดี ที่เจริญ ตามที่มุ่งหวังทุกประการนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. Vezz

ที่ดินไม่เกินปีหน้ายังไงก็ได้ขายได้แน่นอนเลยครับไม่ต้องห่วง
    อาชีพ จำพวกอุปกรณ์อุตสาหกรรม ก่อสร้าง เครื่องจักรกล เครื่องไม้เครื่องมืออะไรต่างๆจะเป็นงานที่ถูกโฉลกครับ

อีก2ปีจะมีโอกาสตั้งหลักเป็นฐานอีกครั้งแล้วครับอย่าได้กังวลตอนนี้รับกรรมก่อน อย่าคิดมากครับชีวิตมันก็มีอยู่แค่นี้วนไปวนมาเหมือนอยู่ในอ่าง

13. Vezz

ปีนี้ยังไงเสียการรับคนเข้าบ้านจะนไเรื่องเดือดร้อนมาให้ปีนี้ก็ต้องทุกข์ใจเพาะคนครับแต่ก็เตือนไม่ทันแล้วขอโทษด้วยครับค่อยๆพูดกับเขายังไงเสียก็เป็นญาติเราการอุปการะส่งเสริมญาติพี่น้องเป็นมงคลอย่างนึงครับอย่าไปคิดมากค่อยๆพูดกันดูอีกทีครับหากทนไม่ได้จริงๆ

พี่ชายของคุณหลงพี่สะไภ้คุณหัวปักหัวปำเอามากๆแต่ก็ไม่ใช่เนื้อคู่กันครับอย่างไรเสียตรงนี้ต้องให้เขาเรียนรู้จากประสพการณ์ของเขาเองครับส่วนจะจากกันเมื่อไหร่เป็นเรื่องของเขา2คนอยาได้ไปสนใจเลยครับมันจะเหมือนเป็นการแชงเขาโดยไม่ตั้งใจเสียมากกว่าครับ

มีโอกาสรวยครับอีก 5 ปีครับ จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ

ปีหน้าจะเริ่มมีคนเข้ามาให้คบหาดูใจด้วยดูดีๆนะครับเพราะเขาจะทำให้คุณช้ำใจได้ ลักษณะเนื้อคู่ของคุณนั้น ตัวเล็กๆบางผิวสองสี คุณเองมักจะผิดหวังช้ำใจในเรื่องความรักบ่อยๆหากมีคู่แล้วจะโดนเบียดเบียนต้องเหน็ดเหนื่อบทั้งกายและใจเอามากๆเลือกเอาเองนะครับตรงนี้อีกอย่างบางครั้งเวลาคุณโมโหค่อนข้างที่จะอารมฌ์ร้ายอยู่แต่เป็นคนที่เจ็บแล้วจำและค่อนข้างจะใจร้อนไปอยู่บ้างครับ

งานอาจจะได้เป็นหุ้นส่วนกับเพื่อนจัดการเรื่องการเงินเป็นงานที่ต้องไปนู่นไปนี่บ่อยๆ หากถามว่าได้ไปต่างประเทศไหม ได้ไปครับ

สุขภาพปีหน้าโรคเก่าจะถามหาควรเตรียมรับมือไว้แต่เนิ่นๆนะครับ เพิ่มเติมอีกนิด ปีหน้าจะมีเกณฑ์เสียญาติผู้ใหญ่ไปตรงนี้เป็นเพราะหมดเวรหมดกรรมของท่านแล้วครับ

รบกวนส่งวันเดือนปีเกิดคุณพ่อคุณแม่มาทางหลังไมด์ด้วยครับชักไม่เข้าท่าเพราะปีหน้ามีการสูญเสียเกิดขึ้นยังไงก็จะดูและแนะนำเท่าที่ทำได้ครับ

14. Vezz

ชอบอันใดก็ทำอันนั้นหากชอบอันไหนแล้วก็แสดงว่าถูกโฉลกกับแบบนั้นอย่าคิดมากและปฏิบัติให้เต็มกำลังครับหากมัววิตกวิจารย์มันไปไม่ถึงไหนและเริ่มนับ1ใหม่เรื่อยๆครับการปฎิบัติต้องค่อยเป็นค่อยไป

งานที่คิดอยู่ควรชะลอไว้ก่อนครับโอกาสถูกล่อลวงมีสูงมากๆครับ

15. Vezz

1.ดูแล้วไม่น่าเป็นปัญหานะครับลองวิ่งอีกสักนิดแล้วไปบนกับพ่อขุนดูครับ

2.ได้ครับคุณเองก็เก่งอยู่แล้วนี่ครับ

3.อาชีพที่ใช้คำพูดการเจรจาการติดต่อสื่อสารงานที่ทำเพื่อส่วนรวม

4.จงจำเอาไว้ว่าชีวิตนี้ต้องทำเพื่อผู้อื่นครับจึงจะรุ่ง

5.กวนอู เปาบุ้นจิ้น เทพบุตรยุติธรรม ดูเหมือนว่าคุรเองเป็นคนที่มีหลักการเป็นคนเถรตรงอยู่พอควรนะครับ อีกอย่างคุณเป็นคนที่มีสัมผัสอยู่ด้วยนี่ครับ

16. Vezz

ขอตัวพักสักครูครับ :z2

17. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ ขอรบกวนดูให้ด้วยนะคะ

1. เรื่องการเรียนต่อแพทย์ จะได้เข้ามหาลัยที่ต้องการได้หรือเปล่าคะ (จะสมัครประมาณปี 2013) เรียนต่อต่างประเทศคะ
    2. จะได้เป็นแพทย์ดังที่ใจหวังได้หรือเปล่าคะ
    3. เนื้อคู่เมื่อไหร่จะเจอ และมีลักษณะอย่างไรคะ
    4. การงาน เมือไหร่จะหางานเสริมได้คะ
    5. เรื่องครอบครัวเป็นอย่างไรคะ บ้างคะ
    6. วิธีทำบุญเพื่อให้การเรียนเป็นไปอย่างที่ใจหวัง

ขอบคุณมากๆคะ

18. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ คุณVess บุญอันใดที่ทำมาขอให้คุณVessมีส่วนร่วมในผลบุญนั้นด้วยค่ะ

19. Vezz

1.ไม่มีอะไรน่าห่วงครับอย่างมากก็หกล้มกล้ามเนื้ออักเสบแต่มันทรมารใช่ไหมครับอาการปวดหลังปวดกล้ามเนื้อต่างๆลองบริหารกล้ามเนื้อดูหรือว่างๆก็ไปนวดแผนไทยสัก3ชั่วโมงครับ

2.ดีแล้วครับถูกโฉลกแล้วครับ

3.เนื้อคู่ยากหน่อยนะครับถึงมีก็อยู่ด้วยกันไม่นานค่อนข้างจะอาภัพเรื่องเนื้อคู่ครับลองไปอธิษฐานจิตขอตามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูนะครับ

4.การเสี่ยง การลงทุนสังหาริมทรัพย์ การเงินครับ

5.ไม่เกิน 9 ปีครับ

6.ชีวิตต้องทำเพื่อผู้อื่นครับลองหาคนในครอบครัวเป็นให้ชื่อเขาลงทุนแทนสิครับ

7.พากเพียรให้มากกว่าเดิมครับคุณเองเป็นคนใจบุญธรรมมะธรรมโมอยู่แล้วบางทีอาจไปฟังคนอื่นมากไปเลยทำให้เขวครับ กรรมฐานใดของคุณที่ถูกจริตพิจารณาให้ดีแล้วทำให้เต็มกำลังครับไม่ใช่ว่าจะก้าวหน้ากันได้ง่ายๆต้องมีวิริยะอุตสาหะ ขันติ สมาธิพอควร พยายามเข้าครับ

8.พญายมราชและพระศรีเคเนศ ครับ

20. Vezz

1.ทำไปก่อนนะครับตอนนี้ประคองไปก่อนสองปีผ่านสองปีนี้ไปแล้วจะมีโอกาสตั้งตัวอีกครั้งครับปีนี้ผมยังไม่แนะนำให้ลงทุนอะไรนะครับให้ประคองไปก่อนหลังวันเกิดค่อยขยับขยายครับ

2.ไม่มีอะไรมากครับจะมีใจสั่นๆและปวดหัวอยู่บ้างครับ

3.พระเอกาทศรถ สมเด็จพระสรรเพชญ์ที่ 3 หรือพระองค์ขาว และหลวงปู่ทวดครับ

4.งวดวันที่ 16 หรือ 1 ธค.55 นี้เลขที่บ้านครับอย่าเล่นมากนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้