ดูดวงฟรีด้วยทิพจักขุญาณ (รับเฉพาะผู้เดือดร้อน)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทิพโสต, 11 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กัสเองค่า

กัสเองค่า Active Member

สวัสดีค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ปทุมวดี เงินน้อย 25 กย. 2523 ค่ะ ชีวิตนี้จะเร่ร่อนอีกนานไหมค่ะ ทำไมชีวิตถึงมีแต่คู่กรรมค่ะ จะมีคู่ที่ดีอุปถัมให้ชีวิตดีชึ้นบ้างไหมค่ะ อนาคตอยากค้าขายเองจะมีโอกาสไหมค่ะ ฝันเกห็นตากับยายที่เสียไปแล้วบ่อยๆ เขาห่วงหรือโกรธค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

2. ทิพโสต

ทิพโสต เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    เป็นคนอิสระไม่ชอบผูกมัด บุคลิกภายนอกกับภายในช่างเเตกต่างกันครับ ดูผิวเผินไม่ค่อยสงบเสงี่ยมเเต่ภายในจิตใจนี้สิครับถือว่าเป็นคนใจบุญคนนึงเลยครับ ทำคุณคนไม่ค่อยขึ้น เเต่ถ้าฝึกจิตให้ดีอาจจะมีอะไรพิเศษกว่าชาวบ้านเขาครับ ถ้าสนใจในศาสตร์ลึกลับจะไปได้ดีครับ เอาน้ำจิ้มก่อนนะครับถ้าถูกบ้างค่อยมาถามใหม่นะครับจะรีบมาตอบให้ทันทีครับ

3. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ชอบอิสระนั้นจริง . ก็ใจบุญนะช่วยใครได้ก็ช่วย . ถูกน่าจะเป็นเวรกรรมดีอย่างกะละคร55+ . แล้วจะไปฝึกที่ไหนละ . สนในศาสนามากพอสมควรสนใจขนาดที่บวชไม่สึกได้ . (คำถามคือ ทางเดินต่อจากนี้ เส้นทางดำเนินชีวิตอุปสรรค) ยังไงก็ขอบคุณจ้าที่ตอบแล้วเดียวจะถามอีก

4. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยนะคะ 23 พ.ค. 2520
    1. เรื่องการเงินคะ จะผ่านไปได้ใมคะ เงินไม่คล่องมือเลย จะมีดวงแบบมีเงินล้านกับเขาบ้างใมคะ
    2. ครูบาอาจารย์ที่ปกปักรักษาคุ้มครองคือใครคะ
    ขอบพระคุณมากๆ คะ

5. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปในพีเอ็มคะอาจารย์ + จองตระกรุดร่วมบุญ พักใหญ่แล้วคะ ไม่แน่ใจว่าได้หรือเปล่า

6. ทิพโสต

ได้ครับถ้าทำเสร็จพิธีเเล้วจะเเจ้งกลับไปครับ คาดว่าวันพฤหัสจะเสร็จครับ

7. ทิพโสต

เอาจริงๆเเล้วคุณเป็นคนเชื่ออะไรยากครับ การปฎิบัติให้ค่อยๆทำค่อยๆไปตามขั้นตอนครับ ถ้าตรงสายสำหรับคุณคือสายพระกรรมฐานหลวงปู่มั่นครับ เเต่เเนวที่คุณปฏิบัตเเนวฝึกสติก็ไม่เลวครับเเต่อยากให้ฝึกสมถะให้ฐานเเน่นก่อนครับ ถึงค่อยเจริญวิปัสนาครับจะดีมากครับ ทำฐานของจิตให้มีกำลังก่อนครับ

8. ทิพโสต

1ผ่านช่วงเเดือนสองเดือนนี้ไปได้จะคล่องตัวขึ้นครับ ภาวนาคาถาเงินล้านเเล้วหมั่นทำบุญสม่ำเสมอจะดีมากครับ เงินล้านจะมีได้ต้องอาศัยที่หนึ่งสมองสองมือของเราครับ ถ้ามีจิตใจที่มุ่งมั่นเเละขยันผมว่าคุณทำได้ครับ
    2เป็นภพภูมินาคครับ ให้ยกบุญให้ท่านโดยตรงครับจะดีครับ

9. supa4853

supa4853 สมาชิก

18 พฤษภาคม 2012
    เกิด 1 กรกฏาคม 2498
    การเงินติดขัดไม่คล่องตัว จะแก้ไขอย่างไร
    เรื่องงานสอนพิเศษ ทำอยู่ก็ไม่ดีเท่าที่ควรจะแก้ไขอย่างไร

10. ทิพโสต

1หมั่นภาวนาไหว้พระสวดมนต์พระคาถาเงินล้านเเล้วยกบุญให้ญาติเทพที่รักษา หมั่นปล่อยปลาให้บ่อยครับถ้าอยากคล่องตัวมากก็อาทิตล่ะครั้ง ตามกำลังของเราครับ
    2 ให้สวดบทพาหุงได้ทุกวันยิ่งดีครับเเล้วยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรเเละญาติเทพที่รักษานะครับ ที่สำคัญให้ยกบุญให้ท่านพระสยามเทวาธิราชครับ เเล้วขอพรจากท่านครับ ขอในเรื่องที่เราต้องการให้ดีขึ้นนะครับ เเต่ก่อนขอให้ยกบุญให้ท่านก่อนครับ

11. ทิพโสต

ผมโดดข้ามใครไปทักทวงเลยครับ

12. kazakiya

kazakiya สมาชิก

ผมส่งให้ไปทาง PM นะครับ
    ขอบคุณครับ

13. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    ขอเข้าคิวรับคำแนะนำด้วยนะคะ
    เกิด 30 /10 /32 ค่ะ

อยากทราบเรื่องงานในปัจจุบัน จะมีโอกาสก้าวหน้า หรือควรเปลี่ยนดีคะ
    เรื่องที่สองคือเรื่องหนี้สิน เงินไม่คล่องมือค่ะ และจะมีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือบ้างมั้ยคะ
    เรื่องที่สามจะมีโอกาสเจอเนื้อคู่เหมือนคนอื่น หรือป่าวคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

14. ทิพโสต

1ทำที่เดิมอาจจะมีโอกาสได้เงินเพิ่มครับเเต่ต้องเหนื่อยหน่อยครับ เเล้วก็อาจจะมีคนนินทาว่าร้ายเอาได้ในที่ทำงานนี้อ่ะครับ ถ้าเปลี่ยนตอนนี้ยังไม่เเนะนำครับ เเต่พออายุ27นี้อาจจะเข้าที่เข้าทางในเรื่องงานครับ
    2เรื่องเงินไม่คล่องมือถ้าอยากให้คล่อง ปล่อยปลาให้บ่อยครับ เเล้วขยันยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรครับ เเล้วที่สำคัญให้หมั่นสวดพระคาถาเงินล้านครับเเล้วให้ทานบ่อยๆจะคล่องตัวขึ้นครับ
    3เจอครับถ้าลงตัวเลยก็สักประมาณสี่ปีมีเกณได้เเต่งครับ

15. ลึลาวดี

ลึลาวดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2012
    ขอบพระคุณมากค่ะ ขออีกคำถามนะคะ หลังจากสวดมนต์ตอนกลางคืนแผ่เมตตาแล้ว ตอนสวดบทอุทิศส่วนกุศลต้องกรวดน้ำหรือไม่คะ แล้วการกรวดน้ำขณะท่องบทสวด กับการท่องบทอุทิศอย่างเดียว มีผลต่างมั้ยคะ

16. นอนหมอนต่ำ

นอนหมอนต่ำ Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    รบกวนดูดวงให้หน่อยนะครับ ส่งไปทางpm แล้วครับ ขอบคุณครับ

17. ทิพโสต

เดี๋ยวมาดูให้นะครับ

18. ทิพโสต

เรื่องที่อยู่นี้มีสิทได้ย้ายอย่างเเน่นอนครับ สามีไปเเล้วครับไม่ต้องห่วงครับ ถ้าไม่อยากย้ายลองทำตามดูครับ ให้สวดบทเมตตาหลวงบทใหญ่ครับ เเล้วยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของเราครับ ให้เราทำจิตไม่คิดติดเอาความกับใครก่อนครับ ปล่อยใจให้มีเมตตาครับ สวดบทที่ผมเเนะนำครับ เเล้วยกบุญให้เจ้ากรรมนายเวรให้บ่อยที่สุดครับ เสียดายคุณอยู่ไกลครับถ้าใกล้ๆอาจจะช่วยได้ครับ เอาบทนี้ไปภาวนาตอนสู้คดีครับ หรือบริกรรมตลอดครับ พระคาถาของท่านพ่อลีวัดอโศการามครับ อะระหังพุทโธอิติปิโสภะคะวานะมามิหัง ภาวนาให้บ่อยๆครับ จะสามารถฟันฝ่่าครั้งนี้ไปได้ครับผมขอส่งใจช่วยนะครับ

19. kazakiya

kazakiya สมาชิก

ส่งไปแล้วทางPMอ่ะครับร้อนใจมากเลย
    ผมรบกวนด้วยนะครับขอบคุณครับ

20. นอนหมอนต่ำ

นอนหมอนต่ำ Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    รบกวนอีกทีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้