ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีnrd
    มีโอกาสที่ที่จะติดแต่อาจเป็นชื่อสำรอง

2. deedeeman

สวัสดีคุณบรรเจิด
    1.คุณจะผ่านไปได้ต้องใช้ดาวเด่นในดวงคุณคืออังคารมหาอุจจ์นั่นคือความขยันขันแข็งและทุ่มเทแบบสุดๆครับ

2.พื้นชาตาคุณน่าสนใจตรงที่ไปได้ทั้งสองทาง ถ้าไม่รุ่ง ก็ตรงกันข้าม อยู่ที่การดำเนินชีวิตที่คุณเลือกครับ ขอให้คุณไปถูกทาง

3. deedeeman

สวัสดีaudi1416
    1.อันนี้ยาวจนกว่าจะผ่านวันเกิดปีหน้าไปจึงจะกลับมาเวิคในเรื่องการเงิน
    ระหว่างนี้คงต้องใจเย็นมีสติประคับ ประคองไปนะครับ

2.มีของตนเองยากนะครับ ถ้าคิดมีบ้านอาจใช้ชื่อแฟนหรือญาตพี่น้องจะดีกว่านะครับ

4. deedeeman

สวัสดีnt1919
    1.ที่ผ่านมาการงานต้องสู้ ฝ่าฟันหนักพอสมควร หมั่นปฎิบัติธรรม ทำบุญรักษาศีลจะค้มดทษ คุ้มภัย เพราะพฤหัสเด่นในพื้นชาตาเป็นดาววิปัสนา ดาวพระครูอาจารย์หนุนหลังครับ

2.ต้องระวังในเรื่องทรวงอก ปอด เลี่ยงในที่อากาศไม่บริสุทธิ์ ไม่ถ่ายเท พยามไม่เครียดครับ

5. deedeeman

สวัสดีhemmavan
    1.ได้จ้าหนู แต่ยังได้แบบไม่เต็มที่นะอาจติดรายชื่อสำรอง
    2.หรือที่แรกไม่ได้ที่อื่นแต่ต้องได้แน่จ้า

6. deedeeman

สวัสดีนริสา
    1.ไม่มีกรรมหนักหรอกจ้า มีแต่ปัญหาเรื่องการเงินที่ติดขัดและความก้าวหน้าในน่าที่การงานก็หมั่นทำบุญตามปกติ ไหว้พระสวดมนต์ ทำบ่อยๆ จะราบรื่นจ้า

2.สติปัฎฐานสี่ เจริญมรณานุสติจึงจะเหมาะกับพื้นดวงคุณครับ

บุญรักษาโมทนา

7. deedeeman

สวัสดีjaturakool
    1.รักษาให้หายอาการดีขึ้นได้ครับ

2.ไม่หรอกครับพื้นดวงคุณมีคู่ครองมักมีปากเสียงกันแต่ก็อยู่กันได้นานถาวร
    อย่าคิดมากธรรมะจัดสรรน่ะครับว่าต้องเป็นแบบนี้

8. Japolly

Japolly Active Member

10 ธันวาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 4 ก.ค. 2525 เวลา 07.30 น. กทม.
    - จะได้งานใหม่ในเร็ววันนี้มั้ยค่ะ
    - มีโอกสได้เดินทางไปต่างประเทศ มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

9. deedeeman

สวัสดีAngel19
    เปิดดวงหนูแล้วหนูน่ะจิตอ่อนจริงๆแหละจ้า ดาวเสาร์บาปเคราะเล็งลัคนากุมร่วมดาวมฤตยูดาวลึกลับอาเพท
    ซ้ำอังคารบาปเคราะอีกดวงหนุนหลังภพวินาสน์ ดีที่ว่ากะแสคุณพระคุณเจ้าคือพฤหัสยังส่งกะแสคุ้มครองมาถึง
    มิเช่นนั้นคงหนักกว่านี้ จารย์ว่าหนูน่าหาโอกาสไปรดน้ำมนต์จากพระที่นับถือ บวชชีพราหมณ์สัก7วัน อุทิศเจ้ากรรม ครูอาจารย์ เทวดารักษาตัว
    หลังจากนั้นหมั่นสวดมนต์ทุกวัน ชินบัญชร หรือพาหุงก็ดี แล้วใช้ชีวิตไปตามปกติ เป็นบุตรที่ดีของบิดา มารดามีความกตัญญู ขอให้หนูตั้งใจศึกษาความรู้และมุ่งไปในงาน

เรื่องอื่นโดยเฉพาะเรื่องคู่เสียเวลาคิดในตอนนี้ เพราะหนูจะมีคู่ครองจริงๆต้องผ่าน30ขึ้นไป

2.ไม่มีโทษหรอกนะเวลาทำบุญก็นึกถึงเค้าบ้างแล้วเค้าจะได้คุ้มครองให้โชคลาภเรา เป็นกุมารทองจ้า

10. เมธญา

เมธญา เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

11. ounjashop

ounjashop สมาชิก

ผมเกิดวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2528 เวลา 04.20

1.คนที่คบอยู่ใช่เนื้อคู่ไหมครับปัจจุบัน 28 สืงหาคม 2530
    2. เรื่องโชคลาภ

รบกวนด้วยนะครับขอบคุณมากๆครับผมท่านอาจารย์

12. limit123

limit123 สมาชิก

สวัสดีครับ รบกวนด้วยครับ

พฤหัสบดี 11 กรกฎาคม 2534 ปี มะแม เวลา 23.40 จ.กรุงเทพ
    1.งานของที่บ้านที่ทำกับครอบครัว ควรเปลี่ยนเป็น งานแบบใหน
    2.อนาคต ผมจะทำงานแบบไหนหรอครับ
    3.อยากรู้ปัญหาผม และรอบๆตัว ณ.ตอนนี้

ขอบคุณครับ

13. special combat units

special combat units สมาชิก

24 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับ รบกวนด้วยคนครับ

ผมเกิดวันจันทร์ ที่ 26 พ.ย. 2522
    ตอนนี้ผมคบกับ ญ. สองคนพร้อมๆ กัน คนไหนเป็นคู่แท้ของผมครับ
    ก เกิดวันอาทิตย์ ที่ 12 ก.พ. 2521(คนนี้เป็นคนที่รักผม)
    ข เกิดวันอาทิตย์ ที่ 21 มี.ค. 2525(ส่วนคนนี้เป็นคนที่ผมรักครับ)
    แต่มี อ.ท่านหนึ่งทักผมว่า ญ.ข ทำของใส่ผมๆเคยแก้และบวชมาแล้วครับ
    แต่ปัจจุบันผมก็ยังตัดใจจาก ญ. ข ไม่ได้สักที เป็นกรรมของผมใช่ไหมครับ
    ผมก็สงสาร ก. ด้วย ตอนนี้ก็เหมือนจับปลาสองมือ ช่วยผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

14. yui_techno

yui_techno เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้ทีนะค่ะ
    เกิดพุธที่ 14 ธันวาคม 2520 เวลา 19.10 น. ปีมะเส็ง เกิดจังหวัดพิษณุโลกค่ะ
    ขอสอบถามเรื่องความรักค่ะ ตอนนี้มีปัญหากะแฟนอยู่ แล้วเหมือนเค้าจะมีคนอื่นด้วยค่ะ เค้าไม่ซื่อสัตย์กะเราเลย จะไปกันรอดหรือเปล่าค่ะ จะเป็นยังไงต่อไปอ่ะค่ะ
    อีกเรื่องคือเรื่องการงาน เพิ่งโยกย้ายมาค่ะ ยังไม่รู้ว่าจะไปรอดหรือเปล่าเลย รบกวนดูให้ทีนะค่ะ

15. hemmavan

hemmavan สมาชิก

ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับคำตอบ
    มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย^_^
    อนุโมทนาบุญ ขอให้มีแต่ความเจริญ ไม่เจ็บ ไม่ไข้บุญรักษานะคะ

16. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ รบกวนขอความรู้เพิ่มเติมครับ
    อังคารมหาอุจจ์ ที่ว่าเป็นดาวเด่นในดวงผม มีความหมายประการใดครับ

17. deedeeman

อังคารมหาอุจจ์นั้นคือดาวที่ทีมีพลังสูง ความหมายของอังคารทางดหราศาสตร์หมายถึงความกล้าแข็งขยันอดทนเมื่อจรมาอยู่ในราศีที่ทำให้ดาวนั้นมีกำลังก็จะทำให้ความหมายดังกล่าวเด่นขึ้น จึงทำให้ให้มีความสามารถในการแข่งขัน บุกลุยสูงเพื่อเอาชนะ คุณจึงต้องใช้คุณสมบัติของพื้นดวงชาตาตรงจุดนี้ให้มากๆครับ จึงจะสำเร็จ

18. ขันติ+โสรัจจะ

ขันติ+โสรัจจะ Active Member

รบกวนถามเรื่อง อังคารมหาอุจจ์ต่อค่ะ

อย่างดวงชะตาของดิฉัน อังคารมหาอุจจ์อยู่ในภพมรณะนี่จะมีความหมายอย่างไรหรอคะ วันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2531 11.05 พิษณุโลกค่ะ
    และถามดวงชะตาโดยรวมและเรื่องที่ควรระวังค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

19. Angel19

Angel19 สมาชิก

รบกวนอีกซักหน่อยน่ะค่ะ

ขอรบกวนเวลาท่านอีกซักหน่อย
    ชีวิตหนูจะดีขึ้นบ้างมั้ยค่ะท่าน จะครบ 23 แล้ว รู้สึกว่าช่วงที่ผ่านมาเหนื่อยกาย เหนื่อยใจ แบบบอกไม่ถูก ที่ท่านกล่าวว่าดาวเสาร์บาปเคราะเล็งลัคนากุมร่วมดาวมฤตยูดาวลึกลับอาเพท ซ้ำอังคารบาปเคราะอีกดวงหนุนหลังภพวินาสน์
    จะเป็นแบบนี้ไปตลอดชีวิตหนูเลยหรอค่ะ ที่หนูโดนทำคุณไสยนี้ไม่ส่งผลถึงหนูแล้วใช่มั้ยค่ะ มันคงเป็นกรรมที่หนูจะต้องเจอกับความเสียใจก้คราวนี้แหละ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ และหนูจะปฏิบัติตามค่ะ
    ขอพระทรงคุ้มครองให้ท่านมีแต่ความสุขกาย + ใจ พ้นจากโรคภัยทุกประการค่ะ***

20. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนครับ, อังคาร25 ตุลาคม 2526 เวลา 16.00กว่าๆเกือบ17.00น
    1ถามเรื่องคู่ครองเมื่อไหร่จะพบเนื้อคู่ที่จะได้แต่งงานกันจริงๆ ครับ 2 สุขภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้