ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีkanpatsavee ต้องขอเวลาตกฟากด้วยครับ

2. deedeeman

สวัสดีchakaktrai
    1.พระเสารเข้าเรือนพันธุ อีกทั้งราหูกำลังย้ายเข้าสู่เรือนคู่ครองหรือหุ้นส่วน
    ทำมุมจตุโกณถึงกัน ในระยะจากนี้2ปีหนักหน่อยนะคุณ ต้องประคับประคองอย่างมีสติมากๆ
    อีกทั้งต้องระวังในเรื่องของอารมณ์และการมีปากเสียงกะคนรักครอบครัว อันมีเหตุมาจากเรื่องเงินทอง
    แต่ก็ไม่แย่ไปตลอด2ปีหรอกมีโชคเข้ามาบ้างเพียงแต่ผ่านสองปีไปแล้วจึงจะเป็นไทครับ

2.ประการแรกคุณต้องอดทนผ่าน2ปีนี้ไปให้ได้ หลังจากนั้นคุณก็ประกอบสัมมาอาชีพคุณไปเมื่อผ่านอายุ33ถึง41
    จะมีผู้ใหญ่ทางเราหรือคู่ครองเข้ามาเป็นที่พึ่งให้ความช่วยเหลือเป็นจังหวะที่ดีที่คุณจะมีความมั่นคงอย่างแท้จริงแต่ตอนนี้หมั่นสร้างกุศลสวดมนต์สั่งสมเพื่อรอจังหวะดีกุศลที่สร้างไว้จะได้มาหนุนเนื่องนะครับ

บุญรักษาครับ

3. deedeeman

สวัสดีAntopony
    1.เป็นกรรมเก่านะแต่ละคนพื้นชาตาเสียไปคนละอย่าง คุณเป็นคนมีเสน่ห์มักมีคนมาให้ความสนใจแต่มักไปไม่ได้นาน
    เมื่อรู้ว่าเสียตรงนี้ก็ต้องหมั่นสร้างกรรมใหม่ในเรื่องนี้ให้มาก
    ที่สำคัญอย่าไปทำกรรมไม่ดีเพิ่ม เช่นหลอกลวงคนอื่นเพื่อแก้แค้นหรือประชด มันจะยิ่งซ้ำเรามากขึ้นสร้างกรรมใหม่ที่เกี่ยวกับความรักให้มากๆเช่นเลี้ยงคนขรา เด็กกำพร้า เหล่านี้จะบรรเทาวิบากในเรื่องนี้

2.ถ้าจะเรียนให้จบจะต้องพักเรื่องรักไว้ก่อนแล้วเพิ่มความพยามอีกเท่าตัวก็ยังมีโอกาสรอดไปแบบฉิวเฉียดยังงัยก็ยึดหลักอิทธิบาท4ไว้นะครับ คือฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

4. deedeeman

สวัสดีcomi ขอเวลาตกฟากด้วยครับ

5. deedeeman

สวัสดีkanpatsaveeต้องมีเวลาตกฟากด้วยครับ

6. deedeeman

สวัสดีNida_P คุณเข้าใจผิดแล้วคุณนิดา ตามปำทินโหรนั้นวันเกิดที่คุณให้มาตรงกับวันอาทิตย์นะครับ
    และแม้จะเลยเที่ยงคืนไปแล้วก็ยังเป็นคืรวันอาทิตย์เช่นเดิมตามหลักโหราศาสตร์ไทย
    อย่าไปเอาเกณฑ์ตามสากลนะครับมันผิดตามโบรำโบราณที่คนไทยเรายึดถือกันมาก็เข้าใจตามนี้นะครับ
    ว่าคุณเป็นคนวันอาทิคย์และมีลัคนาตามที่ผูกดวงคือราศีตุลย์
    1.จังหวะที่จะมีงานใหม่ที่ดีอยู่ในราวมกราปีหน้า และมีเกณฑ์ต้องระวังการขัดแย้งกับผู้ใหญ่แต่หากคุณลดความใจร้อนลงและมีความนุ่มนวลมากขึ้น
    ผู้ใหญ่ก็จะให้คุณมากกว่าโทษครับ พื้นดวงคุณเวลามักจะขึ้นลงเร็ว ต้องดึงให้ช้าลงสักนิดจะดีครับ

ตามพื้นดวงทำงานกะนายเหมาะกว่าครับ หากทำเองไม่ค่อยดีนัก
    2.ไม่ทราบว่ามีบุตรด้วยกันหรือเปล่า ถ้าไม่มี กลับมาแล้วต้องขัดแย้งกันตลอดคุณจะยังต้องการหรือเปล่าชีวิตคุณเหนื่อยน่ะครับผ่าน50ไปแล้วน่ะแหละถึงสบายกายใจมากขึ้น ตอนนี้ก้อหมั่นสั่งสมบุญในปัจจุบันไว้มากๆดีกว่านะครับ

7. deedeeman

สวัสดีกั๊ดจัง
    1.คู่ครองมีลักษณะเป็นคนใจกว้างติดจะโผงผาง ขี้หึง ออกเจ้าชู้แต่เมื่อพบกันคุณทั้งสองรักจะรักกันมาก
    ถ้าปีนี้มีคนรักแล้วคบกันอยู่มีลักษณะดังกล่าวก็มีโอกาสพัฒนากันต่อไป แต่ถ้าไม่ต้องรออีก2-3ปีจึงจะพบ
    2.อย่ามีเลยคุณพื้นดวงคุณไม่เหมาะจะมีรถหรือขับรถเพราะมีเกณฑ์อุบัติเหตุ
    หากต้องการมีจริงๆควรใช้ชื่อแฟนหรือคนอื่นเป็นเจ้าของและไม่ควรขับเองเวลาเดินทางไกล

8. deedeeman

สวัสดีnongplathong
    11.แม้จะกลับมาคุยกันแต่รักครั้งนี้ไม่มั่นคงถาวรเต็มที่แค่สามเดือนไม่คุณก็เขาเดี๋ยวก้อไป
    2.สมหวัง100เปอเซนครับ

9. deedeeman

สวัสดีinoon
    1.ชนะแน่นอนครับ
    2.สถานะทางพื้นชาตาด้านการเงินความเป็นอยู่ ไม่ลำบากหรอกครับ สบายๆ
    แต่ต้องระวังเรื่องการคบเพื่อนที่ไม่ดี
    จะพาให้เสียทรัพย์ แต่ไม่ควรเสี่ยงโชคหรือการพนัน

10. deedeeman

สวัสดีfern_pinkky@hotmail.com
    1.พื้นชาตาส่วนลึกแล้วเป็นผู้ที่มีจิจอ่อนโยนมีเมตาชอบช่วยเหลือแต่มักขี้สงสารคนอื่นจนตนเองเดือดร้อน
    ภายนอกนั้นแข็งแกร่งสู้ชีวิตมักต้องเหน็ดเหนื่อย มักต้องจากยาตพี่น้องไปอยู่ห่างไกล

2.การเงินมีความราบรื่นแต่ได้มาก้อต้องเจือจานญาตพี่น้องจนเองไม่ค่อยมีเก็บสักเท่ารัยบุตรบริวารมักจะดื้อดึงกะเจ้าชาตาทำให้เจ้าชาตาต้องเหน็ดเหนื่อยมากกับการเลี้ยงดูและการทำงานสำหรับะธุรกิจเกี่ยวกับสิ่งสวยงามและอาหารทำได้ดีมีรายได้มากกว่าอย่างอื่นครับ

11. deedeeman

พระเสาร์จากภพมรณะจรเข้าเรือนพันธุ และพระราหูกำลังยกราศีจากภพมรณะเข้าเรือนปัตนิซึ่งมีพฤหัสเป็นเจ้าเรือนเดียวกันกับภพกัมมะและทำมุมเปนสี่ต่อดาวเสาร์งัยคุณ ผมจึงบอกงัยว่าในช่วงที่ดาวกำลังจะย้ายต้องระวังตัวในเรื่องเหล่านี้

12. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ดูให้แม่นะ เกิด 5 พย. 2507 เกิด 6โมงเช้า ปีมะโรง เพศ ญ จ.แพร่

ขอถาม 1.จะมารถปลดหนี้ที่มีอยู่ตอนนี้ได้ไหม

2.อาชีพอะไรที่เหมาะสมกับตัวเองบ้าง

ขอบคุณแทนแม่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2009
  13. coolmint

coolmint สมาชิกใหม่

สวัสดีคุณdeedeeman มารบกวนอีกแล้วค่ะ

เนื่องจากอยากจะทราบว่า ความสัมพันธ์กับน้องคนนี้จะสามารถไปกันได้มั้ยคะ
    เราจะอยู่เป็นใช้ชีวิตร่วมกันไปเรื่อย ๆได้หรือไม่คะ

เราคบหากันมา 5 ปีแล้ว แต่ดิฉันขอเค้าศึกษาผู้ชายอีกคน ที่เพิ่งจะเข้ามา (คนก่อนหน้าที่คุณ deedeeman ได้ดูให้น่ะค่ะ) แต่ตอนนี้อยากทราบว่าหากไม่ประสบความสำเร็จกับผู้ชายคนนั้น จะสามารถใช้ชีวิตร่วมกับเค้าได้รึเปล่า เพราะน้องเค้าอยากอยู่กับเรามากค่ะ แต่เค้าเป็นทอมน่ะสิค่ะ เราเลยต้องขอโอกาสไปตามหาสิ่งที่ถูกต้องตามธรรมชาติก่อนค่ะ

ดิฉันเกิด เสาร์ที่ 22 มิถุนา 2511 ปีวอก เวลา 13.18
    ส่วนน้องเค้าเกิด อาทิตย์ 26 กันยา 2525 ปีจอ เวลา 03.34 ค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

14. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับอาจารย์

15. comi

comi Active Member

เวลาประมาณ 12.40 ค่ะ

16. comi

comi Active Member

เวลาประมาณ 12.40 ค่ะ

17. chakaktrai

chakaktrai เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

18. deedeeman

ตอบไปแล้วนะครับในหน้า61

19. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    แปลกวันก่อนถามไปแล้วรอบหนึ่งมันหายไปไหนอ่ะ
    ถามใหม่แล้วกัน
    ศุกร์ 30.8.06 02.12
    อยากทราบว่า 1.ในอนาคตจะมีสิทธิ์หลุดหนี้หรือเปล่าคะ
    2.อาชีพที่ทำอยู่นี่จะสามารถสร้างตัวให้ร่ำรวยหรือไม่คะ

20. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ไม่ดูให้แสดงว่าเจ้ากรรมนายเวรไม่ให้ดูใช่ไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้