ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจบที่ตน
    1.การเงินระยะนี้จะมีเข้ามาดีขึ้นมั่นคงขึ้นในระยะ1-2เดือนนี้
    2.ระยะนี้อาจมีปากเสียงกับเพื่อนถึงขั้นเลิกคบหากันไปเลย(มิตรที่เป็นเพศตรงข้าม)มิตรแท้หายากยิ่งครับ

3.พฤหัสได้เตำแหน่งเป็นอุจจ์(สูงส่ง)ในราศีกรกฎเรือนพันธุ(มั่นคง)
    ลัคนาจรวัยขณะนี้เข้าเรือนนี้ก็อยู่ในช่วงนี้จนถึง48ปีครับที่จะมีความมั่นคงสูงสุดระหว่างช่วงอายุนี้ก็ขึ้นลงตามผลกระทบดาวจรในแต่ละปี

บุญรักษาครับfly_pig

2. dunyawut

dunyawut สมาชิก

รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

fly_pig

3. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

ขอบพระคุณมากนะค่ะ ที่สละเวลาตรวจดวงให้ค่ะ

ต้องขอขอบพระคุณที่สละเวลาตรวจดวงชะตาให้นะค่ะ

ผลจากการตรวจดวงค่อนข้างตรงกับตอนนี้มากเลยค่ะ โดยเฉพาะเรื่องเพื่อน ไม่รุ้ทำไมปีนี้ตั้งแต่ต้นปีมา จะมีปัญหาตลอด ที่อาจารย์บอกว่าเพื่อนต่างเพศ อันนี่จริงยิ่งกว่าจริงอีกค่ะ เพราะเพื่อนส่วนมากจะเป็นเพื่อนที่ทำงาน และที่ทำงานก็มีแต่เพื่อนต่างเพศทั้งนั้น มีแต่เราเป็น ญ. คนเดียว ตอนนี้ก็ได้แต่พยายามมีสติในเรื่องคำพูดให้มากยิ่งขึ้นค่ะ

4. amiyochan

amiyochan สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
    รบกวนดูให้หน่อยนะคะ

quote=amiyochan;2023889]เกิดวันที่ 21 มีนาคม 2532 เวลา 01.02 น. จังหวัดศรีสะเกษค่ะ
    1. เรื่องความรักจะสมหวังหรือไม่คะ ลักษณะคู่ครอง
    2. เรื่องเรียน
    3. สุขภาพ
    ขอบคุณมากค่ะ <!-- / message -->[/quote]

5. amiyochan

รบกวนดูให้หน่อยนะคะ

6. ton_abc

ton_abc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับท่านอาจารย์ ธรรมรักษาครับ
    สวัสดีวันสงกรานต์นะครับ

7. deedeeman

สวัสดีdunyawut
    1.หากค้าขายก็พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า หรืออุปกรณ์สื่อสาร ร้านหนังสือ
    2.พื้นดวงมีคว่มมั่นคงทางที่อยู่อาศัย แต่การเงินเก็บไม่ได้ครับ มีแต่เรื่องให้ต้องจ่าย
    3.มีความมั่นคงแต่ค่อนข้างจุกจิกจู้จี้ ลักษณะเจ่าเนื้อนิดๆ ดูมีราศี

8. deedeeman

วัสดีamiyochan
    1.สมหวังครับพื้นดวงทั้งดาวศุภะ(สำเร็จ สมหวัง) ร่วมเจ้าเรือนคู่อยู่เรือนพันธุ(
    มั่นคง)แต่เจ้าเรือนพัธุตกอริ ดังนี้ความรักมักสมหวังราบรื่นในตอนแรก ภายหลัง
    อาจมีอุปสรรคข้อขัดแย้งบ้างแต่จะแก้ไขผ่านไปได้ ลักษณะคู่ เป็นคนมีความรู้ในหลักวิชาการ จิตใจดี

2.การเรียนดีไปได้ตามเกณฑ์ แต่ต้องระวังไม่นำตนไปในเรื่องรักใคร่จะทำให้
    สะดุดในการเรียนได้

3.ไม่ค่อยแข็งแรงนัก มักป่วยแบบไม่มีสาเหตุต้องระวังเรื่องกระดูก ระบบประสาทไม่ควรเครียดหรือหักโหมในเรื่องใดมากไป
    ;k03

9. amiyochan

ขอบคุณมากค่ะ

10. raynay

raynay เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

ขอบคุณมากครับ ช่วยให้ผมลดความกังวลเรื่องนี้ได้มากทีเดียวครับ;aa13

11. โชเต

โชเต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนด้วยนะครับ
    ผมเพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่ ก็ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ
    ผมชื่อ นายเตโช นามสกุล นีละ
    เกิด 9 ธันวาคม 2526 วันศุกร์ เวลา 07.44น.
    ผมเกิดที่จังหวัด พิษณุโลก ครับ
    ขอถามดังนี้ครับ
    1.ตอนนี้ผมตกงาน ยังหางานไม่ได้เลย ผมจะได้งานบ้างไหมครับที่มั่นคงสักหน่อย
    2.ถ้าผมไม่คิดที่จะแต่งงานเลย ไม่อยากเจอคู่ครองด้วย จะเป็นไปได้ไหมครับ
    3.ถ้าผมจะไปบวชแล้วเข้าป่าไปเลย จะพอมีโอกาสบ้างไหมครับ
    ขอบคุณมาก ๆ ล่วงหน้านะครับ

12. บัวบาน02

บัวบาน02 สมาชิกใหม่

สวัสดีคะ อนุโมทนาคะ
    เกิดวันศุกร์ ที่ 22 02 2523 เวลา 13:44
    1 เมื่อวันเกิดที่ผ่านมา ได้เกิดอุบัติเหตุกับคุณพ่อกับคุณแม่ทางรถยนต์ พ่อได้ออกจากโรงพยาบาลแล้ว แม่ยังอยู่ที่โรงพยาบาล ช่วยแนะนำด้วยคะไม่รู้จะช่วยแม่ได้ยังไง
    2 จะมีกิจการเป็นของตนเองเมื่อไร่ แล้วจะไปได้ดีไหมคะ
    ขอขอบพระคุณมากคะ

13. deedeeman

สวัสดีคุณโชเต
    1.พื้นดวงดาวอังคารเจ้าเรือนปุตตะและวินาสจรเข้าภพการงานในเรือนพุธคู่ศัตรู
    ทำให้เรื่องงานในชีวิตไม่มั่นคงมักมีเรื่องผันผวนเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ ส่งผลกระทบกับคุณมากในเรื่องการเงิน
    ในปลายเดือนถึงเดือนหน้ามีเกณฑ์ได้งานใหม่ครับ
    แต่จะคาดหวังให้มั่นคงคงยากหน่อยเพราะพื้นดวงเรามีเท่านี้

2.เป็นไปได้ครับหากคุณตั้งจิตปรารถนาเช่นนั้น เพราะพื้นดวงก็เสริมคือเจ้า
    เรือนคู่ตกภพวินาสร่วมทั้งพระเกตุและมฤตยู ทำให้ยิ่งมีความเป็นได้
    อีกจุดหนึ่งคือดาวศุกร์อันเป็นดาวแทนความรัก และเป็นตนุเศษ(จิตใจ)อยู่ร่วมกับดาวเสาร์เป็นดาวคู่ผอืดผอมขมขื่นในทางโหราศาสตร์ยิ่งทำให้ใจเบื่อหน่ายในเรื่องรักๆใคร่เข้าไปอีก

3.อนุโมทนา มีครับ พื้นดาวในดวงคุณให้มาทางนี้จริงๆนะแหละครับ

บุญรักษาครับ:z12

14. deedeeman

สวัสดีคุณบัวบาน02
    ปีนี้เสาร์เป็นกาลีลอยในภพศุภะ(อันหมายถึงบิดา)จึงผ่านอุบัติเหุตมา และต้องระวังความเจ็บป่วย สำหรับมารดา ไม่เป็นอันตรายมากนะครับ ใช้วิบากบ้างก็ผ่านไป
    คุณสามารถช่วยได้คือ
    ไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่เช่นวัว ควาย หรือปล่อยปลาที่กำลังถูกฆ่าาจากตลาดสดเท่าอายุท่านอย่างใดอย่างหนึ่ง แล้วอุทิศให้เจ้ากรรมของท่านแล้วบอกให้คุณแม่อนุโมทนา(การไถ่ชีวิตสัตว์ยามเจ็บป่วยควรทำยิ่งเร็ว ยิ่งดี)

2.การงานไปได้ดีมากครับในภายหน้า ในช่วงอายุ42-50จะเป็นช่วงที่รุ่งเรืองสูงสุดในชีวิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2009
  15. patcharapa25

patcharapa25 สมาชิก

สวัสดีค่ะท่านอาจารย์ ลูกมีข้อรบกวนสามข้อที่จะให้ท่านได้ดูให้เจ้าค่ะ
    1. ชีวิตลูกอดีตชาติ มีวิบากกรรมอะไรที่ต้องแก้ไขเพื่อไม่ให้ติดค้างกันบ้างเจ้าค่ะ
    2. สามีกับลูกนั้นมีบุญจะมีบุตร-ธิดาร่วมกันหรือไม่
    3. ลูกได้ปฏิบัติธรรมทุกคืนก่อนนอน ต่อไปในภายหน้าลูกจะได้พบความสงบสุขบั้นปลายชีวิตหรือไม่เจ้าค่ะ

16. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่าคุณพี่ Deedeeman

ได้อ่านที่คุณพี่โพสไว้หนะค่ะ เลยอยากรบกวนถามบ้าง ในใจสับสนค่ะเพราะไม่รู้จะถามอะไร เกรงใจเดี๋ยวจะหาว่าไม่เดือดร้อนแล้วมาให้ตรวจทำใม แต่อีกใจก็อยากดูหนะค่ะเกี่ยวกับชีวิต และเจ้ากรรมนายเวรที่เคยล่วงเกิน เห็นคุณพี่Deedeeman เคยได้ให้อนุโมทนาหนูในบางกระทู้แต่โดนลบไปแล้ว อิอิดีใจค่ะที่มีคนเห็นด้วย งั้นแล้วแต่คุณพี่เห็นสมควรนะคะ ว่าจะหนูควรจะดูไหม ยังไงเอา ว/ด/ป หนูไปพิจารณานะคะ ขอขอบพระคุณค่า และขออนุโมทนาด้วยค่า
    เกิด ศุกร์ ยี่สิบห้า ตุลาคม สองห้าสองแปด เวลา สิบเอ็ดจุดยี่สิบสองนอ ค่า ขอขอบพระคุณ คุณพี่ล่วงหน้าค่า

17. lichi_B_kung

lichi_B_kung สมาชิกใหม่

ขอขอบพระคุณ คุณอามากๆนะค่ะ นู่จะนำคำแนะนำของคุณอาไปปรับปรุงแก้ไขตัวเองนะคะ ขอขอบพระคุณค่ะ

18. deedeeman

สวัสดีคุณพัชราภา ขอวัน เดือน ปี เวลา สถานที่เกิดด้วยนะครับ

ขอบุญรักษา:z12

19. deedeeman

สวัสดีคุณฟิล์มจ้า
    ไม่เดือดร้อนก็ตรวจได้ครับ เหมือนเวลาเราไปหาหมอตอนไม่ป่วย แต่ก็เป็นการป้องกันไว้ก่อนหากมีสิ่งใดเริ่มผิดปกติ เราจะได้กันไว้ดีกว่าแก้
    โดยภาพรวมไม่มีอะไรน่ากังวลนัก แต่มองจากดวงภายหน้าต้องระวังในเรื่องต่อไปนี้

คือการงาน การเงินและความรักจะมีความผันผวนมากเพราะเจ้ากรรมอยู่ข้างหลังคอยบันดาลให้เกิดเมื่อเขามีโอกาสคือเมื่อยามดวงตกหรือดาวเดินผิดปกติ

โดยเฉพาะปีนี้เรื่องงานจะมีปัญหามากแต่ก็ยังมีลาภบ้างเล็กน้อย มีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือ อีกจุดหนึ่งคือราหูเล็งในเรือนลาภะ ซึ่งมีอาทิตย์ตนุเศษ(จิตใจ)ลอยอยู่ทำให้บางครั้งมักรู้สึกเศร้าหมองหดหู่โดยไม่มีสาเหตุ

ดังนี้หนูต้องหมั่นสร้างกุศลสวดมนต์บ่อยๆ ทำสมาธิสักวันละ15นาทีแล้วแผ่จิตกุศลให้เจ้ากรรม ก็จะทำให้ราบรื่นขึ้นในเรื่องดังกล่าว

20. ฟิล์มจ้า

ฟิล์มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ คุณพี่ Deedeeman อย่างสูงนะคะ หนูจะเก็บคำที่คุณพี่ได้ให้ไว้เป็นสิ่งที่คอยเตือนและปฎิบัติตาม ค่ะในตอนนี้หนูไม่ได้มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ถูกค่ะไม่มีใครรู้ว่าอะไรจะเกิดเมื่อใด กันไว้ย่อมดีกว่าแก้เสมอจริงๆ และไม่ประมาท อยากจะบอกทุกๆท่านเหมือนกันค่ะ ว่า นั่งสมาธิแล้วแผ่เมตตา เป็นสิ่งที่สามารถช่วยสื่อกับเจ้ากรรมได้และทำให้ทุกสิ่งดีขึ้นจริงๆ หนูยังนั่งไม่เก่งหลอกค่ะ แค่ห้านาที นั่งบางวัน ไม่เห็นอะไร เพิ่งเริ่มต้น แต่ตั้งใจ ก้อนหน้านี้นั้งและสวดทุกวันค่ะ ตอนนี้เริ่มเกียจคร้าน อิอิ ทุกอย่างเกิดขึ้นกับผู้ที่ปฏิบัติเองจริงๆค่ะ ไม่ลองไม่รู้ แต่หลังจากนั่งได้แค่อาทิตย์เดียว ก่อนหน้านี้พ่อหนูป่วยค่ะ กินข้าวไม่ได้เหมือนปกติ ผอมลงมาก พ่อไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อนค่ะ ไปหาหมอ หมอก็บอกเป็นเบาหวานให้ยามา แต่ไม่ดีขึ้นค่ะ แต่หนูสังเกตุ หลังจากหนูแผ่สวนกุศลไปให้พ่อแม่พี่น้อง พ่อก็ดีขึ้นค่ะ ตอนนี้อ้วนเหมือนเดินแล้วค่ะแล้วก็กินข้าวได้ หนู งง นะคะว่าเป็นไปได้หรือนี่ แต่หนูคิดว่ามีส่วนนะคะ

ขอขอบพระคุณ คุณพี่ที่เมตตาสละเวลาตรวจดวงให้มากเลยนะคะ หนูจะทำตามที่แนะนำค่า ขออนุโมทนาค่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้