ซีดีภาวนา นวตกรรมใหม่ ส่งเสริมการปฏิบัติธรรม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ซีดีธรรมะ, 10 สิงหาคม 2010.

1. ti-wan

ti-wan สมาชิกใหม่

29 ธันวาคม 2010
    ขอรับซีดีภาวนาค่ะ

สวัสดีค่ะคุณณัฏฐ์

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญก่อนนะคะ ขอรับซีดีภาวนาไปใช้บ้างค่ะ
    เพราะรู้ตัวว่าปฏิบัติไม่ก้าวหน้าเลย ต้องหาตัวช่วยอย่างเร็วค่ะ

1 ชุดสำหรับ
    ส่ง ฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา
    160/64 ถ.แสงชูโต ต.บ้านเหนือ
    อ. เมือง
    จ.กาญจนบุรี
    71000
    1ชุดสำหรับ
    จรรยา จิตธรรมพงศ์
    3 ซ.แสงชูโต 40 (ชัยจิตต์) ต.บ้านใต้
    อ.เมือง
    จ. กาญจนบุรี
    71000

ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี้ ขอความเจริญในธรรมมีแด่คุณณัฏฐ์และครอบครัว

2. mekpotter

mekpotter Active Member

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

3. tantoy

tantoy Active Member

ได้รับแผ่น cd ภาวนา แล้วค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาวิธีการใช้ค่ะ และจะเริ่มปฏิบัติเลยค่ะ หากมีความก้าวหน้าอย่างไรจะนำมาเล่าให้ฟังน่ะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    ชนิสรา

4. ซีดีธรรมะ

ซีดีธรรมะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    จัดส่งวันที่ 07/01/54
    คุณ ฐิตวันต์ พิทักษ์จงวัฒนา
    คุณ จรรยา จิตธรรมพงศ์

รอรับนะครับ

ขอให้ก้าวหน้าในธรรมครับ

5. ซีดีธรรมะ

ท่านที่สัมผัสพลังในแผ่นยังไม่ค่อยได้ แต่อยากรู้ว่าในแผ่นซีดีภาวนามีพลังหรือไม่ ให้ใช้ปลายนิ้วทั้งห้าแตะที่แผ่น แล้วตั้งจิตนิ่งๆ รับรู้สัมผัสที่ปลายนิ้วดู เพราะที่ปลายนิ้วจะมีประสาทสัมผัสที่ชัดเจน สามารถรับรู้พลังได้ดี

6. ซีดีธรรมะ

7. ซีดีธรรมะ

ถาม : จุดประสงค์และผลที่ได้ จากการฝึกด้วยซีดีภาวนา
    ตอบ : เพื่อนำพาให้ผู้สนใจปฏิบัติธรรมได้ก้าวออกจากจุดเริ่มต้นอย่างไม่ยาก โดยฝึกแล้วจะช่วยให้จิตตั้งมั่น จิตมีกำลัง
    เกิดสมาธิอย่างเป็นธรรมชาติ และมีสติประกอบ สามารถต่อยอดในการเจริญสติในชีวิตประจำวัน ดูกาย ดูจิต และเจริญปัญญาต่อได้

8. i dreamed a dream

i dreamed a dream สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 แผ่นครับ
    ธิติวุฒิ มะโนชาติ 298 ม.12 ต.ไหล่ทุ่ง อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี 34130
    ขอบคุณครับ

9. a041782637

a041782637 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณครับ

วิศรุต ตองกลิ่น 700/42 ชั้น5 อาคารที่20 มบ.เอื้ออาทรลาดกระบัง1 แขวงทับยาว เขตลาดกระบัง กทม 10520

10. witc

witc Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ

คุณ วิชชา เพชรอภิรักษ์
    154 ม.8 ต.บ้านพร้าว
    อ.ป่าพะยอม
    จ.พัทลุง 93110

ขอรับแผ่นซีดีภาวนา เพื่อนำไปปฏิบัติภาวนาจริงๆ
    เลขรหัสสัญญา 240154

11. ซีดีธรรมะ

จัดส่งให้วันที่ 26/01/54

คุณ ธิติวุฒิ มะโนชาติ
    คุณ วิศรุต ตองกลิ่น
    คุณ วิชชา เพชรอภิรักษ์

รอรับนะครับ ไม่ว่าแผ่นจะสกีนแบบไหน
    นั้นก็เป็นแผ่นซีดีภาวนาจริงๆนะครับ ใช้ฝึกได้เลยครับ

เจริญในธรรม
    เอกณัฏฐ์

12. ซีดีธรรมะ

แผ่นซีดีภาวนา ได้รับมาจากการบริจาค ดังนั้น...
    สกรีนบนแผ่น อาจจะเป็นแผ่นไดร์ฟเวอร์ แผ่นรายงานธนาคาร แผ่นโปรแกรม แผ่นเกมส์ แผ่นขาว แผ่นดีวีดี
    เป็นไปได้ทั้งหมด แล้วแต่ว่าคุณจะได้รับสกรีนแบบไหนไป ก็ใช้ได้เหมือนกันหมด
    ขอให้สังเกตุว่าด้านที่ใช้อ่านข้อมูลจะมีรอยกรีดด้วยคัตเตอร์นั้นเหละครับ ... เป็นสัญลักษณ์ยืนยัน

ทุกแผ่นได้ทำการอธิฐานจิต และบรรจุพลังปราณไว้ให้แล้วนะครับ

ใช้ฝึกได้ตามขั้นตอนได้เลยครับ

เจริญในธรรม
    เอกณัฏฐ์

13. ซีดีธรรมะ

ถาม : จุดประสงค์และผลที่ได้ จากการฝึกด้วยซีดีภาวนา
    ตอบ : เพื่อนำพาให้ผู้สนใจปฏิบัติธรรมได้ก้าวออกจากจุดเริ่มต้นอย่างไม่ยาก โดยฝึกแล้วจะช่วยให้จิตตั้งมั่น จิตมีกำลัง
    เกิดสมาธิอย่างเป็นธรรมชาติ และมีสติประกอบ สามารถต่อยอดในการเจริญสติในชีวิตประจำวัน ดูกาย ดูจิต และเจริญปัญญาต่อไ

14. nuch uvc

nuch uvc สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    นงนภัส พิริยะถาวร
    107 - 109 ถนนสถิตย์นิมานกาล
    อ.วารินฯ
    จ. อุบลฯ
    34190

ขอรับแผ่น ซีดีภาวนาเพื่อนำไปปฎิบัติภาวนาจริง ๆ

เลขรหัสสัญญา 337796

15. witc

witc Active Member

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนา สาธุ ขอบคุณครับ.

16. kwan31

kwan31 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ ขอรับ 1 ชุด
    คุณ ณัฏฐ์ธนัท ยุราวรรณ
    <!-- google_ad_section_end -->90/8-9 ถนนป่าแดด ต.ป่าแดด
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50100
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <!-- google_ad_section_end -->ขอบพระคุณค่ะ<o:p></o:p>
    <!-- google_ad_section_end -->

17. ซีดีธรรมะ

จัดส่งให้วันที่ 11/02/54

คุณ นงนภัส พิริยะถาวร
    คุณ คุณ ณัฏฐ์ธนัท ยุราวรรณ

รอรับนะครับ ไม่ว่าแผ่นจะสกีนแบบไหน
    นั้นก็เป็นแผ่นซีดีภาวนาจริงๆนะครับ ใช้ฝึกได้เลยครับ

เจริญในธรรม
    เอกณัฏฐ์

18. ซีดีธรรมะ

ซีดีรุ่นนี้ไม่ได้มีไว้เก็บสะสม ไม่ได้มีไว้ฟัง และไม่ได้มีไว้ Burn

แต่มีไว้ให้ท่านใช้ฝึกจิต ฝึกสมาธิ เจริญปัญญา สู่ญาณทัศนะ

เมื่อฟ้าดินเปิดทาง... ครูบาอาจารย์เมตตา จึงกำเนิดซีดีธรรมะรูปแบบใหม่
    ที่จะนำท่านก้าวสู่การพัฒนาจิต เจริญภาวนา ... อย่างไม่ยาก แต่ต้องมีความเพียร

ดังนั้นขอขนานนามเป็นศัพท์เฉพาะว่า... ซีดีภาวนา

ซีดีภาวนา จัดทำเพื่อช่วยเหลือ และส่งเสริม ผูุ้ที่สนใจการปฏิบัติธรรม รวมถึงผู้ที่เริ่มปฏิบัติธรรมแล้วแต่ยังไม่พบความก้าวหน้า

ซีดีภาวนา ทำหน้าที่เป็นอุปกรณ์ช่วยในการฝึกสมาธิอย่างเป็นสัมมาสมาธิ ( ไม่เพ่ง ) และก็ยังช่วยส่งเสริมการฝึกเจริญสติ

การฝึกกับซีดีภาวนา = การทำในรูปแบบ , การฝึกสมาธิ , การฝึกเจริญสติรู้กาย ( กระแสพลังงานภายในกาย )

สิ่งสำคัญในซีดีภาวนา คือ พลังงานที่บรรจุภายในแผ่น , พลังงานที่ถูกโปรแกรมไว้แบบสำเร็จรูปให้ช่วยส่งเสริมการฝึกจิต

19. ซีดีธรรมะ

ลองใช้จิตสัมผัสพลังในแผ่นซีดีภาวนานี้ดูครับ ทำใจสบายๆ

รับรู้ได้อย่างไรบ้าง ...

20. ครูเรือง

ครูเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วย ครับ
    ส.อ.เรืองชัย ลวดทอง 61 หมู่ 12 ต.กุดชมภู อ.พิบูลมังสาหาร
    จ.อุบลราชธานี 34110
    ขอรับแผ่น ซี.ดี.ภาวนา เพื่อนำไปปฏิบัติภาวนาจริงๆ
    เลขรหัสสัญญา 441739

พ.ท.ประชุม อ่อนละออ 40 ถ.เทศบาล 1 ต.วาริน อ.วารินชำราบ
    จ.อุบลราชธานี 34190

น.ส.เยาวลักษณ์ ลวดทรง 725/2 บริษัทนครอรัญขนส่งจำกัด ถ.ท้าวสุระ
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000