ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. The Anonymous

The Anonymous Active Member

ห้อยวันแรกก็ได้เรื่องเลยครับ อิอิ ห้อยปุ๊บมีสาวมาหาปั๊บ :cool:

2. kwang0197

kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    พี่ๆครับ คำว่าพรายกุมารเนี่ย มีแค่เฉพาะเด็กผู้ชายหรอครับ เป็นเด็กผู้หญิงได้ไหม?

พอดีวันนี้มีคนงานไปทำความสะอาดชั้น 3 เจอมาอ่ะคับ ผมยังนั่งสงสัยอยู่

หรืออาจจะเป็นตุ๊กตาคู่ ที่พี่เก่ง ลูกมังกรเค้าส่งให้นะ

3. hongparkk

hongparkk สมาชิก

อยากฟังๆช่วยเหลาหน่อยๆ

4. The Anonymous

ก็ไม่มีอะไรมากครับ ปกติถ้าผมบูชาพระที่มีประสบการณ์เยอะๆๆ จะมีเรื่องแปลกเสมอครับ เจอกับตัว 2 องค์แล้วครับ องค์แรกพระขุนแผนน้ำผึ้งครับ ของหลวงปู่ชื่น ปรากฏว่าไปรษณีย์มาส่งช้าผิดปกติครับ จากธรรมดาเคยมาส่งเที่ยงอย่างช้าๆๆ ก็บ่ายสองโมง แต่นี่สี่โมงครับจนผมต้องตามของที่ไปรษณีย์แต่พอออกไปตามก็มีคนเพิ่งออกมาส่ง ห้อยปุ๊บคนที่ตามจีบตามคุยอยู่ก็โทรหาโดยไม่รู้สาเหตุ เพราะปกติเค้าจะโทรหาเป็นเวลาแล้วไม่ค่อยโทรหาวันต่อวัน องค์ที่สองก็ขุนแผนกั่วเผาะเนื้อชินที่ให้ดูนี่แหละครับ ไปรษณีย์อาการเดิมครับทีนี้ช้ากว่าขุนแผนน้ำผึ้งอีกครับ พอได้รับพระก็เลยลองอาราธนาขึ้นคอครับปรากฏว่าไม่ถึง ชม ครับ คนเดิมนี่แหละที่ปกติเค้าไม่ค่อยว่างเพราะทำงานหกวันเค้าโทรมาหาอีกครับ คราวนี้แปลกเพราะเมื่อวานเพิ่งโทรมาหา แล้วน้องเค้าเล่าให้ฟังว่าได้หยุดโดยไม่ได้ตั้งใจ แถมลองพูดเล่นๆๆ ว่ามาหาหน่อย กลับมาหาง่ายๆๆ ซ่ะอย่างนั้นปกติ บอกให้มาหาแต่ล่ะทีก็ไม่ค่อยมาหาเพราะเค้าเหนื่อยอันนี้เราก็เข้าใจ แถมมาแล้วก็ให้สอนนู้นสอนนี้มาแอบจับไม้จับมือซ๋ะอีก นี่ถ้าไม่ใช่ในออฟฟิศน่ะ สงสัยต้องมีติดเรท อิอิ

ปล.นี่ขนาดห้อยไว้ด้านหลังน่ะครับ พระด้านหน้าสร้อยห้อยสากหักเนื้อดำอยู่ ด้านหลังก็มีตระกรุดนะกระทึบหอสองอันแล้วก็ขุนแผนกั่วเผาะเนื้อชิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2011
  5. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ปสก. เยี่ยมครับพระรุ่นนี้เขาแรงจนเป็นตำนาน:cool:

6. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool: สุดยอดประสบการณ์ครับ ต้องหามาใช้สักองค์

7. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นใต้ฐาน ว่าง ๆ ถ่ายให้ดูหน่อยได้ไม๊ครับ

--------------------------------------------------------------

อยากเห็นใต้ฐาน ว่าง ๆ ถ่ายให้ดูหน่อยได้ไม๊ครับ

8. kwang0197

ผมไปเจอวิธีใช้คำมันกั่วเผาะ หลวงพ่อชู มาจากเวปหนึ่งอ่ะครับ ไม่ทราบว่าใช้กับขุนแผนกั่วเผาะหลวงพ่อชูได้ไหม วานผู้รู้ตอบด้วย

วิธีใช้น้ำมันกั่วเผาะก่อนใช้ให้ท่องคาถาคือ

โอมพญาช้างพลาย กูจะทำลายให้เป็นผงคี กูจะคุยกับผีผีก็อ่อนใจ กูจะคุยกับมนุษย์หญิงชายก็อ่อนละทดละทวยงวยงง อิทะคะมะ อิทะเจตะโสทัพหัง คัณหาหิ ถามะสา มุทุจิตตัง ปิยังมะมะ

แล้วบอกกล่าวครูประกำช้างและหลวงพ่อชูให้เป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม มีโชคลาภ และควรเซ่นบวงสรวงครูประกำช้างด้วยเหล้าขาว1แก้ว กุ้งพล่า ปลายำและจุดธูป5ดอกในทุกวันพระหรืออย่างน้อยเดือนละครั้งครับ

9. The Anonymous

รูปใต้ฐานเก่าพอมีให้ดูอยู่ครับ อยู่หน้า 355 ครับ

จริงๆๆ ขุนแผนกั่วเผาะมีคาถากำกับอยู่น่ะครับ หรือใช้ของหลวงปู่ทิมก็น่าจะน่ะได้ครับ

10. kwang0197

ปสก.แล่มเลยครับพี่ สงสัยต้องจัดชุดแบบพี่บ้างแล้ว :cool::cool::cool:

11. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ต้องจัดชุดนี้ซักครั้งแหละ ของมีครบ อิอิ ครั้งก่อน เดี่ยวไปเที่ยวกับสาว ก็เกือบ ... หึหึ

12. kengnaja

อิจฉาๆทุกท่านมีแต่ของแรงๆ:cool:
    ตอนนี้กำลังบ้า หลวงพ่อผินะ ยอมรับว่าของท่านแรงจริงๆ
    ที่สัมผัสได้นอกจากหลวงปู่ทิมก็มีท่านนี่แหละ
    ต้องไปกล่อมน้าที่ไปเอามาสมัยท่านยังอยู่
    ม่ายรู้แกจะแบ่งให้เพิ่มป่าว:'(

13. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เคยบอกไปแล้วหน้าแรกๆเลยว่าของหลวงพ่อผินะดีมากยังไง ไมเห็นจะมีใครสนใจเลย ลืมไปแล้วด้วยว่าบอกเคล็ดวิธีลับอะไรไป(เคล็ดสำหรับของๆหลวงพ่อผินะ) สงสัยลบไปแล้วมั้งครับ

14. kengnaja

รบกวนพี่มะบอมอีกทีครับสำหรับเคล็ดลับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ:cool:
    ตอนนี้อาศัยกำดาวกะดวงตาภาวนารู้สึกได้ถึงกระแสพลังที่ออกมา
    น่าสนใจมากๆครับ ที่เคยเจอแบบนี้ก็มีหลวงปู่ดู่กับหลวงปู่ทิม
    แต่กระแสคนละแบบนะครับ ทึ่งครับขนาดสมาธิส่ายๆแบบผมยังสัมผัสได้
    ที่สำคัญเรื่องเมตตากับโชคลาภนี่เยี่ยมครับรวมทั้งมหาสเน่ห์ด้วย
    แล้วแต่จะอธิฐาน:cool:

15. มะบอม

ลักษณะเด่นในของๆหลวงพ่อ จะนุ่มนวล หากคนเก่งดูนิมิตหน่อยก็จะเห็นนิมิตเป็นรัศมีสีเหลืองนวลๆ ถ้ากระแสจากการสัมผัสจะรู้สึกเย็นๆ พอเอาจิตไปจับมากๆจะ พริ้วๆ เคลิ้มๆ จับไปนานๆจะนิ่งคล้ายจะหลับแต่ไม่หลับ หรือถ้าเหนื่อยๆมาก็จะหลับไปเลย

ผมเจอมาตั้งนานแล้วล่ะ บอกไปไม่มีใครสนใจเลย คุณคงเข้าใจความรู้สึกนะครับ เวลาที่เจอของดีวิเศษมากๆอยากให้คนอื่นรู้บ้าง แต่พอบอกไปไม่มีใครสน เงียบกริบๆ ทั้งๆที่หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

นอกจากของหลวงปู่ทิมผมก็เจอหลวงพ่อผินะนี่ล่ะที่ไม่เคยเจอแบบนี้ที่ไหนมาก่อน แต่บอกไว้ก่อน ท่านเป็นพระที่เก่งมากๆ ๆ ๆ พลังจิตล้ำลึกมาก ท่านมีนิสัยแปลกๆจากที่เล่าขานกันมา ท่านเน้นสอนเรื่องอสุภกรรมฐานส่วนใหญ่ ไปหาอ่านดู ลึกซึ้งมาก

และอย่านำของๆท่านไปใช้เพื่อมุ่งหวังเรื่องทางเพศ ถ้าท่านรู้ขึ้นมาล่ะก็ เดี๋ยวเจอครูแรงผมไม่รู้ด้วยนะ เตือนแล้ว มีของท่านไว้ ให้ตั้งจิตเมตตาสงเคราะห์ผู้อื่น คือเมื่อเห็นความเดือดร้อนของคนอื่นก็ไปช่วยเขาไม่ต้องคิดค่าตอบแทนอะไร จะดีมากๆ เคล็ดลับคือตั้งจิตสงเคราะห์ผู้อื่นในเรื่องที่ไม่เป็นอกุศลกับใคร ส่วนเรื่องเคล็ดอื่นผมยังนึกไม่ออกครับ แต่อันนี้สำคัญที่สุดครับเพราะมันคือการวางอารมณ์ก่อนจะปลุกของ อะไรทำนองนั้นครับ

16. kengnaja

ขอบคุณมากครับพี่มะบอมสำหรับคำแนะนำ
    ที่ไฮไลท์สีแดงไว้คือสิ่งที่นั่งจับแล้วเกิดขึ้นกับผม
    แต่ยังไม่ถึงขั้นมองเห็นรัศมีนะครับรู้สึกได้ว่าเครื่องรางท่าน
    หนักขึ้นเรื่อยๆ
    ส่วนเรื่องเมตตาจิตนี้ตรงกับที่น้าที่สอนสมาธิผมท่านบอกเลยครับ
    ว่าคาถามหาเสน่ห์ที่ดีที่สุดคือเมตตา ยิ่งเราให้เมตตาตาเราก็ยิ่งได้รับเมตตา
    สำหรับเรื่องวางอารมณ์ก่อนปลุกของนี้รบกวนพี่อธิบายอีกทีได้ไหมครับ
    จะได้จับหลักเอาไปใช้
    ส่วนเรื่องที่ว่าแนะนำแล้วไม่มีใครสนใจนั้นอาจเป็นเพราะยังไม่มีใครมีของท่านไว้บูชาเลยยังไม่สามารถสัมผัสได้ และปริศนาธรรมของท่านนั้นดูแปลกประหลาดถ้าคนไม่เ้ข้าใจอาจคิดเป็นอื่นได้ เท่าที่ผมเข้าใจท่านสอนให้เราไม่ยึดติด
    หรืออนัตตา ก็น่าจะคล้ายๆกับหลวงปู่ทิม
    คนสนใจมีครับอย่างน้อยก็ผมนี่แหละ และยอมรับว่าของท่านดีจริงๆ
    และอีกส่วนนึงที่คนกลัวอาจเพราะของปลอมของเสริมท่านเยอะครับ
    ผมยังต้องไปเอามาจากน้าที่เขาไปทำบุญกับท่านเมือปี สามกว่าๆ
    แต่จะเป็นรุ่นไม้มงคลครับ ถ้าเป็นที่อื่นคงไม่กล้าเพราะกลัวโดนเหมือนกัน
    ขอบคุณพี่มะบอมมากครับทีสำหรับคำชี้แนะ อยากให้เขาเมตตาเราก็ต้องให้เมตตาเขาก่อน ขอบคุณครับ:cool:

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไม่รู้จะหาของแท้ที่ไหนน่ะครับ แหะๆ ดูไม่เป็น

18. hongparkk

hongparkk สมาชิก

สวัสดีครับ อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปวัด ป่วยเป็นไข้สองสามวัน ดีขึ้นก้อแอบเข้ามาอ่านเลย
    นิมนต์สมเด็จ7ชั้นหลังยันต์นะหน้าทอง หลวงพ่อตัดมาเพิ่ม เผื่อใช้ขึ้นเหมือนขุนแผนรุ่นสอง <ใช้ดีแต่องค์ใหญ่ไปนิด>
    พี่ๆรู้ขนาดสมเด็จหลวงพ่อตัดไหมครับ เท่าสมเด็จทั่วไปไหมน้อ นิมนต์มาก้อลืมถาม

19. มะบอม

เดี๋ยวตอบทาง PM นะครับ ดีใจด้วยที่ศรัทธาหลวงพ่อผินะ ท่านเป็นพระดีที่ผมเคารพและเลื่อมใสท่านมาก เดี๋ยวจะสงเคราะห์ให้ผู้ศรัทธาหลวงพ่อเหมือนกันนะครับ ยินดีเลยครับ

20. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็อยากได้ของ
    ท่านมาบุชาแต่ก้ไม่กล้าเช่ากลัวปลอมครับผม