ช่วยด้วยค่ะ โดนผีลามกค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Kittypinks, 24 ธันวาคม 2013.

1. Kittypinks

Kittypinks Active Member

24 ธันวาคม 2013
    ใส่แล้วเหมือนไม่กลัวเลยคะ

2. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

แนะนำลองไปหาจิตแพท เช่น อ.แซม สะกดจิต
    และก็หายานอนหลับมาทานไปพรางๆก่อนจะได้หลับสนิท
    ขันธ์ครูบูชานู่นนี่นั่น ถ้าเคยรับ หรือมีอยู่ ก็เอาไปทิ้งเสีย
    ทำจิตใจเข้มแข็ง วิญญาณมันคือพลังงานจิ๊บจ๊อย
    มันมามีอิทธิพลกับบุคคลที่มีชีวิตได้เฉพาะคนที่มีความกลัว
    คนที่มีจิตหวาดผวา ยอมแพ้ต่ออำนาจนั้นๆ
    ลมเพลมพัด สเน่ ฯลฯ ล้วนมีผลต่อผู้ที่ขี้กลัวทั้งนั้น
    ถ้าเรามีจิตเข้มแข็ง ฮึกเฮิม ของแรงแค่ไหนก็ทำอะไรไม่ได้
    บุคคลผู้ไม่เชื่อเรื่องผี ไม่เชื่อเรื่องของ ก็จัดอยู่ในประเภทดังกล่าว
    เรียกกันว่า จิตแข็ง "ถ้าผีมีจริงให้ออกมา จะชกหน้าสักป๊าบ"
    ผีรู้อย่างนี้ ก็ไม่โผล่ไปแล้ว เพราะคนไม่กลัวผี ผีเลยกลัวคน

3. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ขออนุญาตแนะนำนะคะ บังเอิญว่าเคยประสบปัญหาคล้าย ๆ กันค่ะ
    ในฐานะผู้หญิงเหมือนกันก็พอจะเข้าใจความรู้สึกของจขกท.เป็นอย่างดี

อย่างแรกขอให้จขกท.ตั้งสติให้มั่นค่ะ อย่ากลัว พวกนี้ยิ่งกลัวยิ่งได้ใจ
    แถมเราคิดอะไร พี่แกก็จะรู้แกวหมดตามประสาผี

อย่างที่สองให้ทำความเข้าใจว่า...
    หากเขาเข้าบ้านตามเราได้แสดงว่าเคยมีกรรมร่วมกันมาก่อน
    คุณอาจจะจำไม่ได้ แต่ชาติก่อน ๆ หน้านี้อาจจะเคยเป็นสามีภรรยา
    เป็นแฟน เป็นคนที่เคยหมายปองคุณมาก่อน
    หรือคุณอาจจะเคยทำลายทำร้ายเขามาในชาติก่อน ๆ
    ทำให้เขาอยากเอาคืนคุณบ้าง...

ทีนี้พอได้พบคุณอีกครั้งก็อาจจำได้ และติดตามคุณมา
    โดยที่ท่านเจ้าที่ไม่สามารถห้ามหรือขับไล่เขาออกไปได้
    เพราะถือว่าเป็นเจ้ากรรมนายเวรกัน เรื่องนี้ท่านจะไม่ยุ่ง
    คุณจึงต้องเผชิญหน้ากับเขาตามลำพังเท่านั้น

การขับไล่โดยใช้พระเครื่องหรือใช้คาถาอาคมอะไรก็ตาม
    ถ้าไม่สามารถไล่ได้ก็แสดงว่าเขาเองก็ไม่ใช่ธรรมดา ๆ
    นอกจากคุณจะสามารถเสาะหาหาคนที่เขาเกรงใจ
    คนที่มีอำนาจจิตเข้มแข็งและไม่กลัวที่จะไปยุ่งเรื่องกรรมของคนอื่นมาขับไล่ได้แล้ว
    วิธีอื่นก็ดูเหมือนจะไม่เป็นผลค่ะ

ส่วนตัวเราแก้ปัญหาด้วยวิธีการละมุนละม่อมค่ะ
    การใช้กำลังบังคับให้เขาจากไป ก็เหมือนกับใช้นักเลงมาไล่
    ไม่รู้ว่าวันไหน พี่แกเกิดคึกจะกลับมาอีก วนเวียนไม่จบไม่สิ้น
    เราขอแนะนำให้คุณหยุดกลัว และหันไปเผชิญหน้าโดยการคุยกับเขาค่ะ
    มารยาหญิงมีหลายร้อยเล่มเกวียนก็ลองใช้ดูสักเล่ม ไม่เสียหาย...

หลังจากนั้นก็จับจุดอ่อนให้ได้ ทำให้เสียความมั่นใจ
    อาทิเช่น...เจริญอสุภกรรมฐาน หรือกายคตานุสสติกรรมฐาน
    คิดถึงว่าร่างกายของเราเป็นของเน่า มีน้ำเลือด น้ำหนองไหลเยิ้มออกมาจากตัวตลอดเวลา
    และมีความแก่ มีความชรา มีความเน่าสลายเป็นที่ไป
    ใช่อยู่ตอนนี้เรายังสาวยังน่ารัก ยังสวย แต่ต่อไป เราจะเหี่ยว จะหย่อน จะยาน
    คิดถึงภาพยายแก่ที่มีถุงกาแฟห้อยสองข้างประกอบ
    อยากได้ร่างกายเรานักใช่ไหม ถ้าเราเป็นอย่างนี้ ท่านยังจะเอาไหม...
    คิดบ่อย ๆ ย้ำคิดย้ำทำไปเลยค่ะ ทำบ่อย ๆ ทำให้ทรงภาพอันไม่พึงประสงค์เอาไว้ให้ได้
    ร้อยทั้งร้อยค่ะ หนีแน่ ... วิธีนี้เราใช้ได้ผลมาแล้วนะคะ...เผ่นป่าราบค่ะ
    แต่ต้องใช้ความขยันและความอดทนสูงเป็นพิเศษ

การแก้ปัญหาโดยขอให้คนอื่นช่วยก็เป็นวิธีที่ดีค่ะ
    แต่นั่นก็ไม่เท่ากับการที่เราได้ลงมือลงแรง...ช่วยตัวเองให้พ้น
    ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ขอให้เอาชนะเขาได้นะคะ สู้ ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้...

4. VisionMind

VisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2013
    สมัยก่อนช่วงเริ่มชอบธรรมะ คุยกับเพื่อนคนหนึ่งถึงเรื่องหนึ่งของหลวงปู่ชา
    วัดหนองป่าพง ที่พระลูกวัดท่านหนึ่งคิดถึงแฟนแล้วอยากสึก

หลวงปู่ชา เทศน์สอนบอกประมาณว่า คิดถึงผู้หญิงมีแต่สิ่งน่ารักน่าใคร่..
    ให้ลองคิดถึงขี้ของผู้หญิงคนนั้นดูบ้าง .. สรุปว่าได้ผลพระท่านนั้นไม่ได้สึก

ผมเล่าให้เพื่อนฟัง แต่เพื่อนมันบอกว่ามันไม่ถือ มันยังรักอยู่
    ต่อให้เป็นขี้ของเธอของคนที่เป็นแฟน
    ผมก็เลยลองอีกวิธีว่า ถ้าแฟนเคยเป็นผู้ชายหละ รับได้ไหม
    เพื่อนผมบอกว่า อันนี้รับไม่ได้จริงๆ !

5. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เค้าจับ ให้เค้าลูบคลำไปเถิด ถ้าคุณไม่หวั่นไหวซะอย่าง แล้วก็บอกกะตัวเองด้วย แค่ภาพลวง เพราะมันไม่มีตัวตน ขออย่างเดียวอย่าเคลิ้มตาม มันไม่มีตัวตนจริงๆ มันไม่มีสังขารครองซะหน่อย แล้วอันเชิญพระพุทธเจ้าคุ้มครอง หรือหลวงพ่อองค์ไหนก็ได้ที่คุณเคารพ ให้คุ้มครองตัวคุณเอาไว้ ที่สำคัญอย่าพลาด จิตอย่าเคลิ้ม หรือโกรธตามมัน เด๋วมันสาสมแก่ใจ แผ่เมตตา แล้วก็ประครองจิตเราให้ดีละกัน พอจะช่วยได้นะ

6. Kittypinks

คือเราก็ไม่รู้จะสื่อกับเขายังไงค่ะอยากเจรจาตกลงกับเค้าค่ะแต่จะลองเจริญสุภกรรมฐานดูค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ

7. Kittypinks

ค่ะคือไม่ใช่แค่ลูบคลำค่ะ มันพยายามร่วมเพศเลยคะ แต่ตอนนี้ก้อพยายามสวดมนต์ แผ่เมตตา ควบคุมจิตใจคะ

8. ฐสิษฐ์929

ฐสิษฐ์929 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    เพ่งฌานสมาบัติซิครับ แก้ได้แน่นอน หัวข้อฌานหาดูได้ผมโพสต์ไว้หลายแห่ง

9. dahra

dahra Active Member

21 กันยายน 2012
    เรียน จขกท. สวดมนต์ อ้อนวอน ร้องไห้ หาพระเครื่องเป็น10 สวมคอ ก็เอาไม่อยู่...เข้าใจในปัญหา-หัวอกเดียวกันค่ะ...

10. Kittypinks

แล้วต้องทำยังไงดีค่ะ เค้าไม่กลัวพระเลยค่ะ อ้อนวอน ร้องไห้ ก้อไม่หยุดคะ

11. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ตอนนี้ คุณรู้สึกยังใง
    และตอนนั้น คุณรู้สึกยังใง
    เวลาเขามาคุณรู้สึกยังใง
    กลิ่น สัมผัส และ ความรู้สึก ที่ได้รับ
    ให้คุณพิจารณา และใช้สติ นำตัวคุณเอง คุณพิจารณา ไปเรื่อยๆ หรือ ภาวนาไปเรื่อยๆ ตลอดเวลาที่เหตุเกิด อิติปิโส ไปเรื่อยๆ ภาวนาของคุณไปเรื่อยๆ เดี๋ยว ทุกอย่างจะค่อยๆ คลายออก ไปเรื่อยๆ เลิกตกใจ ทำใจ
    เกิดขึ้นตั้งอยู่ ดับไป ใครก่อกรรม คนนั้นรับไป ผู้ไม่ได้ก่อ และประสบเหตุนั้น ไม่มีความผิด ยิ่งเขาทำให้คุณทุกข์เท่าไหร่ กรรมเขายิ่งจะหนักขึ้น ไปเรื่อยๆ จนยากจะถอนด้วยตัวเขาเองคะ

12. ยศวดี

11
    ลืม
    ให้อีกข้อ เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นนานเท่าไหร่แล้ว(ระยะเวลา)
    เรื่องประเภทนี้ จะอยู่ไม่นานหรอก คุณไม่ต้องทุกข์ให้เสียเวลาภาวนาเลย
    เพราะพอมี สิ่งที่ดีกว่าคุณ hotกว่าคุณ เขาก็ไปตามกรรมกรรมของเขาเอง

ยิ่งคุณทุกข์ทรมาน กรรมเขาจะหนักขึ้นเรื่อยๆ โดยที่เขาไม่รู้ตัว ภพเขา ก็จะเปลี่ยนโดยที่เขาไม่รู้ตัว เพราะกรรมของตัวพาเขาไปเอง

โมทนาคำถามคะ

13. Kittypinks

ค่ะ พยายามบอกเค้านะคะ ว่าทำแบบนี้มันจะสร้างกรรมไม่จบไม่สิ้นแล้จะบาปขึ้นด้วย พูดๆปก้อยังจะทำคะ เหตุการณ์นี้เกิดมา2เดือนละคะ

14. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะบอกว่าจังหวัดไหนนะ เผื่อมีคนใกล้พอได้ปรึกษา

แต่ถ้าเป็นเรา เราจะพิจารณาตัวเองก่อน ศีล 5 เคร่งครัดหรือไม่ ทำอะไรผิดมาหรือเปล่า

จากนั้นก็นำน้ำใส่แก้วไปวางหน้าึ้หึ้งพระ ขอขมาสิ่งต่างๆแล้วจุดธูปสวดมนต์ชินบัญชร, พระพุทธเจ้าชนะมาร, โองการธรณีสาร

แล้วนำน้ำมันดื่มครึ่งแก้ว ที่เหลือไปพรมตามส่วนต่างๆของบ้าน ที่นอน หน้าบ้าน ฯ

ส่วนมากก็ได้ผลนะ เว้นว่าเป็นเคสหนักๆ จะทำพิธีอื่นต่อไป

15. ยศวดี

11
    เลิกสนใจ เลิกใส่ใจ ไม่ต้องบอก ปล่อยเขาไปตามกรรมของเขา เราดึงจิตตัวเองกลับมา และ พิจารณาไปเรื่อยๆ จนถึงกับไม่สนใจในสิ่งที่เกิด อยากทำ ทำไป เพราะจริงๆแล้วมันก็ไม่ใช่ความจริง แต่กรรมที่เขากระทำคือความจริง จนสามารถ ดึง จิต มาพิจารณา ว่าขันธ 5 นี้คือ ก้อนทุกข์ กิเลสทั้งหลายคือก้อนทุกข์ ใครอยากคลุกคลี เชิญ เราไม่เอา
    ระยะเวลาน่าจะ มากกว่านั้น แต่มัน ไม่นานหรอก คุณเอาเรื่องนี้มาพิจารณาภาวนาไปเลย ฝึกแยก ฝึกรับรู้ เอาเป็นครูเพื่อนำสมาธิตัวเองไปเลย
    โมทนาคะ

16. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

คงต้องพึ่งบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ตามท่านๆในกระทู้นี้บอกแหละครับทั้งสวดมนต์ จุดธูป ทำบุญ ทำแล้วก็ทำอีกครับ อย่าตกใจครับ ทำสังฆทาน ทอดกฐิน ผ้าป่า เชื่อผมครับ บุญ จะคุ้มครองเราครับ และสวดมนต์เสร็จ ทำบุญเสร็จขอให้เขามารับบุญแล้วอโหสิกรรมกับกรรมเก่าของเรา เราสำนึกผิดแล้วครับ ทำแล้วก็ทำอีกครับ

ผีหรือคนก็รู้จักเหนื่อยครับ เขาแค่ไม่มีซากแค่นั้นเอง สู้ๆๆครับ

17. ยศวดี

11
    คนหนึ่งมี แต่คนหนึ่งไม่มี ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอกนะ
    เรียนรู้ ตามวิถีที่เจอ และ ฝึกตัวเองไปตามปกติคะ
    เสียใจได้ อย่าเสียกำลังใจ
    ชีวิตเราต้องเดินต่อไป อย่าเอาความชั่วที่คนชั่วๆ ทิ้งสิ่งชั่วๆของเขาเอาไว้
    ของของเขาเป็นของเขาไม่ใช่ของเรา ไม่ต้องไปสนใจ
    เป็นกำลังใจคะ
    เพราะมีบางคนเจอเรื่องแบบแล้วอยากฆ่าตัวตายทำร้ายตัวเองเหมือนคนบ้ามาแล้ว
    อยากทำทำไป เราไม่ต้องไปสนใจ ระวังใจเราอย่างเดียวคะ
    โมทนาคะ

18. Kittypinks

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ จะอยู่ในศีล5 สวดมนต์ทุกวันคะ

19. newpin

newpin เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2013
    ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ติดต่อคุณ tjs คนที่บอกว่าสัมภเวสีตามนะคะ พี่เค้าคงหาทางช่วยคุณได้ค่ะ (ไม่ได้รู้จักเค้าเป็นการส่วนตัวค่ะ แต่เคย pm ไปขอความช่วยเหลือมาแล้ว)
    ขอให้ชีวิตเป็นปกติ ไวๆนะค่ะ ^^

20. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    แค่คิดเขาก็รู้แล้วค่ะ แค่คุณไม่ได้ยินเขาตอบเท่านั้นเอง ขอแนะนำเพิ่มให้ถือศีล 8 ค่ะ สมาทานเฉพาะตอนนอนก็ได้ค่ะ ทำใจให้ใสและบริสุทธิ์ และตั้งจิตอธิษฐาน...ด้วยอำนาจบุญอันบริสุทธิ์ที่ข้าพเจ้าได้ตั้งใจถือศีลนี้ ขออย่าให้ใครหน้าไหนสามารถแตะเนื้อต้องตัวข้าพเจ้าได้ไม่ว่าจะเป็นยามหลับหรือยามตื่น รู้สึกตัวหรือไม่รู้สึกตัวก็ตาม ขอให้ในรัศมีสามเมตรนี้ผู้ใดเข้าใกล้ขอให้ร้อนรนทุรนทุราย พ่ายแพ้แก่กิเลสของตนเองด้วยเถิด ขอให้ตั้งใจทำจริงๆนะคะ ตอนเราถือศีลแปดนี้เทวดายังไม่กล้าเข้าใกล้เลยค่ะ อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ