ช่วงหลังปี 2,500 ครึ่งพุทธศาสนา พุทธภูมิ ลงมาจุติเยอะ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 23 ตุลาคม 2004.

1. โซ

โซ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ พรและบุญบารมีอันไดที่สำเร็จแก่ท่านทั้งหลายได้พึงประสงค์แล้วขอบุญนั้นสำเร็จแก่ข้าพเจ้าและสรรพสัตว์ทั้งหลายด้วยเทอญ สาธุ

2. leehonza

leehonza Active Member

21 พฤษภาคม 2012
    ผู้ปราณพุทธภูมิต้องมีอาจารย์ทุกคนป่าวครับแล้วถ้ามีจะรู้ได้ยังไงครับว่าท่านอยู่ที่ใหนอยากทราบจริงฯครับเพราะผมปฏิบัตแบบไม่มีครูเกลือบจะหลุดพระท่านบอกให้หาครูแต่ไม่รู้จะหาที่ใหน

3. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่แถวไหนหละครับ

4. leehonza

ผมอยู่ยะลา อ.เมือง ครับ

5. iaui

iaui เป็นที่รู้จักกันดี

ชี้เป้าให้ มาถูกทางแล้วหาคำสอนของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำเกี่ยวกับพุทธภูมิ หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า หลวงพ่อฤาษีลิงดำหน้าดาวน์โหลดน่าจะมีmp3.

6. pco-

pco- เป็นที่รู้จักกันดี

leehonza
    ผู้ปราณพุทธภูมิต้องมีอาจารย์ทุกคนป่าวครับแล้วถ้ามีจะรู้ได้ยังไงครับว่าท่านอยู่ที่ใหนอยากทราบจริงฯครับเพราะผมปฏิบัตแบบไม่มีครูเกลือบจะหลุดพระท่านบอกให้หาครูแต่ไม่รู้จะหาที่ใหน

ผมขอแนะนำให้หาหนังสือประหวัดหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค และหนังสือเรื่องจริงอิงนิทานฉบับพิเศษ ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง จ อุทัยธานี

บังเอิญว่าหนังสือเหล่านี้ตอนนี้ที่ผมไม่มี แจกให้หมดแล้ว สถานที่ ที่เป็นศูนย์รวมคำสอนและคณะที่มีความเคารพสัทธาในพระเดชพระคุณหลวงพ่ออยู่ที่วิหารบ้านน้ำน้อย อ. หาดใหญ่ จ.สงขลา ผ่านไปเมื่อไรก็ลองเข้าไปดูครับ

7. นพณัฐ

นพณัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2012
    เมื่อดวงจิตปรารถนา...
    บรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณ
    เพื่อเข้าสู่ความเป็นพุทธะ...
    ขอท่านทั้งหลาย...
    จงตั้งมั่นในปณิธานของตน
    อย่าได้หยุดบำเพ็ญเพียร...
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ สาธุ...

8. leehonza

เห็นพระท่านบอกว่าให้ลองไปหาดูที่สมเด็จเจ้าเกาะยอ วัดแหลมพ้อ บ้างทีที่ผมอาจจะอยู่ที่นั้นแล้วที่วัดนี้มีสอนกรรมฐานหรือป่าวครับ