เรื่องเด่น ชาวบ้านนครพนมรุมจับปลาดุกนับหมื่นตัวริมโขง

ในห้อง 'ข่าวทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย wee3250, 8 ตุลาคม 2010.

1. Tanalop

Tanalop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2010
    ไม่รู้เหมือนกัน อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด

2. rossalen

rossalen เป็นที่รู้จักกันดี

อืมม !! กลัวว่าจะเกิดเหตุอาเพทบางอย่างขึ้นค่ะ คนที่จับไปขายและกินระวังนะคะ กลัวจัง (ธรรมชาติอาจบอกอะไรเราเป็นนัยๆ ก็ได้นะคะ) ;9k

3. จื๊ออิง

จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    เหอะ ๆ เป็นมนุษย์ที่โลภมากกันจริง ๆ

ถ้าปลาพวกนี้โผล่มาเป็นล้าน ๆ ตัวก็คงจะจับกันให้หมดเลยใช่ไหม

ทำไมไม่คิดถึงวันข้างหน้ากันบ้าง เอาแค่พอประมาณก็พอแล้ว เอาแค่พออิ่มก็พอ

แล้วนี่เล่นจับเอาไปขาย เห็นเป็นเรื่องสนุกสนาน

เหตุการณ์แบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อย แสดงว่า กำลังจะมี ความผิดปกติทางธรณีวิทยาเกิดขึ้น แทนที่จะใช้สติเตรียมรับมือ ช่วยกันคิดหาสาเหตุ ถึงความผิดแปลกที่เกิดขึ้น

นี่แหระ สัตว์ประเสริฐ ผู้มีทั้งปัญญา และ สติ

4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    น่าสงสารปลาดุกจังเลย

5. lemon112233

lemon112233 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    สงสารปลาดุกจังเลยค่ะ

อาจจะเป็นกรรมของปลาดุก

หรืออาจจะมีเหตุอะไรซักอย่างก็ได้นะค่ะ ที่ทำให้มันมารวมตัวกันอยู่เยอะๆแบบนี้

รู้สึกว่าปีนี้มักจะมีเหตุการณ์แปลกๆเกิดขึ้นเยอะจังค่ะ
    ..

..

ขออย่าให้เกิดภัยพิบัติร้ายแรงเลยค่ะ...สาธุ