ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เรื่องเสียเงินเสียทอง เป็นเวลาสั้นๆเท่านั้น
    เดี๋ยว งานการเงินจะมีเข้ามาหล่ะอีกไม่นาน
    แต่ให้ระวังการเดินทางหน่อย ระวังๆ

2. chach

ใกล้หมดเวลาแล้ว ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม ที่เขามาถาม
    และเข้ามาให้กำลังใจ วันนี้ 4 ทุ่มจะขออำลาจากกระทู้นี้ อยากขอบคุณจากใจจริง

3. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012

ขอบคุณมากค่ะ

แล้วขอถามต่อได้ไม๊คะ ว่าเนื้อคู่มีไม๊คะ ลักษณะ เจอตอนไหนคะ

4. chach

เนื้อคู่ ผิวคล้ำ พูดจาฉะฉาน เป็นคนเอาการเอางาน
    จะเจอกัน ปี57 ย่างเข้าปี 58 ประมาณนี้
    จะเป็นเหมือนคู่กัดกันมากกว่าคู่รักหวานซึ่ง

5. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    ขอบคุณมากคะ

6. หญิงฟ้า

หญิงฟ้า Active Member

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ หวังว่าคงจะผ่านไปได้ด้วยดี งั้นก่อนที่จะอำลาขอข้อสุดท้าย จะมีคู่อุปถัมภ์เข้ามาม๊ยคะ ตอนไหนคะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

7. chach

คู่ของคุณเป็นคนที่อยู่พื้นที่เดียวกัน
    รู้จักกันแล้ว แต่ต้องห่างๆกัน
    แล้วเดี๋ยวก็จะกลับมาเจอกัน และรักกัน
    เป็นคนเจ้าชู้หน่อยนะ ต้องระวังๆ
    เดี๋ยวก็จะได้เจอกันแล้วอีกไม่นานนี้หล่ะ

8. chach

ขอขอบคุณทุกท่านที่เฝ้าติดตามเป็นแรงใจและแรงเชียร์กันมาตลอด
    ขอขอบคุณ เวฟ มาสเตอร์ ที่ให้โอกาส
    ขอขอบคุณ ลูกค้าทุกท่าน ที่มาให้ดูดวง
    เป็นอาจารย์ให้นักเรียนหมอได้รักษา ดูแล
    3 อาทิตย์ที่ผ่านมา ได้เรียนรู้อะไรเยอะมากจากพวกท่าน
    เข้าใจชีวิต เข้าใจกรรม ได้ดีมากๆ ขึ้น ความทุกข์ ความสุข
    ล้วนแต่ไม่จีรัง เวียน ว่าย ตาย เกิด ก็เท่านั้น

ทำไม เรา ไม่ รีบ หา ทาง ไป นิพ พาน กัน

อย่าลืม เรื่องสวดมนต์ นั่งกรรมฐาน อันนี้เป็นสิ่งสำคัญ

และถ้าใครสนใจในเรื่องการนั่งกรรมฐาน การนั่งสมาธิ ติดขัดตรงไหน
    เข้าไปพูดคุยและสอบถามได้
    เชิญทุกท่าน
    เวป ถนนนิพาน ยินดีต้อนรับทุกคน

ปล. ขนาดข้าพเจ้าไปเรียนกรรมฐานกับ อาจารย์ก๋งแค่ 2 ครั้งยังได้ขนาดนี้
    แล้วท่านหล่ะไปเรียนกลับมาต้องได้อะไรดีๆแน่ เรียนฟรี กินฟรี มีที่ไหน
    เข้าไปติดตามได้ที่เวฟนิพพานโรด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  9. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

10. เวิ้งว้าง

เวิ้งว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ส่ง PM ไปแล้วเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

11. chach

สวัสดีค่ะ ขอประชาสัมพันธ์ทริปกรรมฐานครั้งที่ 14 กับอาจารย์ก๋ง พรมบุตรนะคะ
    ทริปนี้กำหนดไว้ที่วันที่ 22-24 มีนาคม 2556 ณ อุทยานน้ำตกแห่งชาติ วังตระไคร้ค่ะ

ท่านใดที่เคยเรียนกรรมฐาน หรือไม่เคยเรียนกรรมฐานที่ไหนมาก่อนอยากขอให้มาลองสัมผัสการเรียนการสอนของอาจารย์ก๋ง ดูซักทริปนึงค่ะ

สามวันสองคืน ท่านจะได้รับความรู้มากมายอย่างที่อาจจะไม่เคยเจอที่ใดมาก่อน การเรียนการสอน ไม่เครียด ผ่อนคลาย ปนสนุกสนานด้วยท้อคโชว์ของอาจารย์ค่ะ มีพักเบรคให้เปลี่ยนอริยาบท มีอาหารอร่อย ๆ ให้ทานฟรีสามมื้อ ตอนเช้ามีใส่บาตรพระพุทธเจ้า กลางคืนมีให้สวดมนต์ก่อนนอน

ที่สำคัญการเรียนการสอนของอาจารย์นัั้น นำไปใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน ไม่หลงทาง หลาย ๆ ท่านที่เคยมาสัมผัสทริปของอาจารย์ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่เคยเจอที่ไหนมาก่อนเลยค่ะ เพราะเข้าใจง่าย ปฏิบัติได้เองง่าย ๆ ที่บ้าน อาจารย์จะสอนตั้งแต่ความหมายของกรรมฐาน จนถึงการปฏิบัติเบื้องต้นจนพวกเราสามารถทำได้จริง ทริปเดียวก็เป็นแล้วค่ะ บางคนคิดว่ามาแค่ทริปเดียวพอ แต่ปรากฏว่าติดใจการสอนของอาจารย์ตามกันมาอีกหลาย ๆ ทริป ไม่ต้องเกร็ง ไม่ต้องกลัวนะคะ เราจะมีทีมงานคอยแนะนำให้คำปรึกษาตลอดค่ะ

นอกจากนี้แล้ว ดิฉันอยากให้ทุกท่านได้มาสัมผัสกับสังคมเล็ก ๆ อีกสังคมนึงที่มีแต่ความจริงใจ มิตรภาพ เอื้ออาทรต่อกัน ตอนนี้พวกเรารักกันเหมือนพี่น้องแล้วค่ะ มีข่าวสารอะไรก็ไปมาหาสู่ช่วยเหลือกันเสมอ ๆ ใครที่มีครอบครัวพาครอบครัวมา ใครที่มีลูกก็พามาด้วยได้ค่ะ มาสัมผัสบรรยากาศท้องฟ้า น้ำตก ขุนเขา กับกรรมฐานแบบสบาย ๆ เรียนเอง ถึงเอง รู้เองค่ะ เรียนเชิญนะคะ ท่านที่สนใจไปลงชื่อหน้าบอร์ดนี้ได้เลยค่ะ

หรือจะติดตามข่าวสารได้ตลอดเวลาในเวป ถนนนิพพาน หรือเฟสแฟนเพจถนนนิพพาน https://www.facebook.com/nippanroad

และเฟสบุ้ค ทริปอ.ก๋งค่ะ
    https://www.facebook.com/groups/207211026076263/ แอดเข้ามาได้เลยค่ะ

เรียนฟรี อาหารฟรี 3 มื้อ ท่านเสียค่าใช้จ่ายแค่ ค่ารถกับค่าที่พัก ตามที่อุทยานเค้าเรียกเก็บจริง ไม่มีชาร์ทค่ะ
    (ค่ารถหมายถึงท่านเดินทางไปกับพวกเราโดยรถตู้)

สนใจลงชื่อได้เลยค่ะ แต่ขอท่านที่ไปชัวร์นะคะเพราะทางทีมงานจะต้องเตรียมอาหาร ที่พักและอะไรอีกหลาย ๆ อย่างให้พอเพียงกับจำนวณค่ะ
    สอบถามลายละเอียดมาได้ตลอดเวลายินดีตอบทุกคำถามค่ะ

หรือท่านที่ไม่สะดวกไป จะช่วยบริจาคเงินเป็นค่าอาหารนักกรรมฐานก็ยินดีค่ะ ได้บุญเหมือนกัน

12. natt_bow

natt_bow เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    รบกวนสิบถาม อาจารย์ครับ

ตอนนี้มีเรื่องติดขัดทางธุรกิจคือ มันติดที่อยู่แปลงหนึ่ง เจ้าของเค้าขายยากมากเลยครับ จะติดต่อขอซื้อเขาสำเร็จมั้ย และมีทางใดที่จะแก้ให้สำเร็จได้บ้างครับ ขอบพระคุณคับ

13. chach

แจ้งเตือนจาก คุณลูกนายพล
    สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเรื่องมาเรียนแจ้งให้ทุกท่านทราบนะคะ ห้องบริการรับดูดวงของนักเรียนในโครงการอาจารย์ก๋งทุกท่านไม่มีการบอกรับเงินบริจาคค่าซื้อที่ดินหรือเงินบริจาคอื่น ๆ ทางพีเอ็มนะคะ

ท่านใดที่ทำการแอบอ้าง ส่งพีเอ็มไปขอรับเงินบริจาคกับท่านสมาชิกท่านอื่น ทางเราจะดำเนินการเอาเรื่องอย่างเด็ดขาด และถึงที่สุด
    ไม่มีการยอมความใด ๆ เพราะท่านกำลังทำให้บุญกลายเป็นบาปและทำให้
    พวกเราเสื่อมเสียเป็นอย่างมาก

ตอนนี้กำลังให้ทางทนายของพวกเราตรวจสอบอยู่ ท่านใดที่ได้รับพีเอ็มขอบริจาคเงินรบกวนส่งข้อมูลให้ดิฉัน ทนายเอส หรืออาจารย์ก๋งด้วยค่ะ
    จักเป็นพระคุณยิ่ง

ย้ำนะคะไม่มีการขอรับบริจาคโอนเงินโดยส่งข้อความทางพีเอ็มค่ะ

14. พลังที่หาย

พลังที่หาย Active Member

11 พฤศจิกายน 2012
    สอบถามอนาคต

สวัสดีครับ ผมเกิด 18/02/2536
    1.อยากถามเรื่องชื่อเสียง เงินทอง ตั้งแต่ปัจุบันนี้ ขึ้นไปว่าจะเป็นอย่างไร
    ผมจะได้ออกทีวี รึเปล่าครับ

2.ผมรุ้สึกว่าตัวผมมีหน้าที่บางอย่างที่ต้องลงมาทำบนโลกมนุษย์
    ท่านมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

3. แล้วมีเรื่องไหนสิ่งไหนที่ต้องการบอกต้องการเตือนผมบ้างรึเปล่าครับ

ขอยคุณล่วงหน้าครับผม ขอให้ท่านมีบารมีสูงๆยิ่งขึ้นไป

15. tuti

tuti เป็นที่รู้จักกันดี

หนูคิดว่าหนูเจอคนที่ใช่แล้วค่ะ หนูควรจะทำยังไงต่อไป

เค้าไม่นับถือศาสนาอะไรเลย อีโก้ต่อนข้างสูง แต่หนูรู้สึกดีกับเค้ามากเค้าก็รู้สึกดีกับหนูเหมือนกัน ทำยังไงบ้างค่ะที่หนูจะช่วยให้เค้าผ่านพ้นปัญหาต่างๆโดยเฉพาะเรื่องงานและหนี้สิน เค้าติดกรรมตรงไหนค่ะ หนูเหนื่อยแต่หนูไม่สามารถทิ้งเค้าได้หนูต้องช่วยเค้า ถึงแม้ว่าสุดท้ายแล้วเราสองคนเป็นได้แค่เพื่อน หนูก็ยินดี ที่จะอยู่เคียงข้างเค้าในวันที่เค้าทุกข์ แม้วันหนึ่งเค้าสุขเพื่อจะอยู่เคียงข้างกับคนอื่นหนูก็ต้องรับให้ได้ อยากให้คนคนนี้มีความสุขตลอดไปจนไม่ทุกข์และไม่กลับมาเกิดอีกเลย

16. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    มาช่วยโปรโมทอีกแรงครับ ^_^

ประกาศ เลื่อนวันจัดทริปกรรมฐาน จากวันที่ 22-24 มีนาคม 56

>>>>เลื่อนเป็น วันที่ 6-8 เมษายน 2556 ...ตรงกับวันหยุดยาว...ซึ่งจะอำนวยความสะดวกให้ผู้ใฝ่ดีทุกท่านได้ร่วมสร้างอานิสงฆ์ใหญ่จาก กรรมฐาน ก่อนเทศกาลสงกรานต์

....มาเรียนกันให้ได้นะจ๊ะ....

....กรรมฐานเป็นบุญอันสูงสุด มีค่ามากกว่าการทำบุญทั้งปวง สองวันที่ท่านจะได้เรียนนั้น มีบุญมากกว่าสร้างเจดีย์ด้วยทองคำถึงพรหมโลก อย่าให้อะไรมาขัดขวางท่าน ...ไปกันให้ได้ อย่าให้มารมาหลอกท่านว่าไปไม่ได้เด้ดขาด ผู้ที่มีบุญบารมีเท่านั้น ถึงจะได้ไป ..........สนใจลงชื่อเรียนฟรีได้ที่นี่

กรรมฐานทริปที่ 14 นิโรธ สุญญตา สมาบัติ แนวทางหลวงพ่อเกษม เขมโก

17. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    มาช่วยโปรโมทอีกแรงครับ ^_^

ประกาศ เลื่อนวันจัดทริปกรรมฐาน จากวันที่ 22-24 มีนาคม 56

>>>>เลื่อนเป็น วันที่ 6-8 เมษายน 2556 ...ตรงกับวันหยุดยาว...ซึ่งจะอำนวยความสะดวกให้ผู้ใฝ่ดีทุกท่านได้ร่วมสร้างอานิสงฆ์ใหญ่จาก กรรมฐาน ก่อนเทศกาลสงกรานต์

....มาเรียนกันให้ได้นะจ๊ะ....

....กรรมฐานเป็นบุญอันสูงสุด มีค่ามากกว่าการทำบุญทั้งปวง สองวันที่ท่านจะได้เรียนนั้น มีบุญมากกว่าสร้างเจดีย์ด้วยทองคำถึงพรหมโลก อย่าให้อะไรมาขัดขวางท่าน ...ไปกันให้ได้ อย่าให้มารมาหลอกท่านว่าไปไม่ได้เด้ดขาด ผู้ที่มีบุญบารมีเท่านั้น ถึงจะได้ไป ..........สนใจลงชื่อเรียนฟรีได้ที่นี่

กรรมฐานทริปที่ 14 นิโรธ สุญญตา สมาบัติ แนวทางหลวงพ่อเกษม เขมโก

18. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนด้วยนะคะ
    1. อยากทราบการงานและการเงินหลังจากนี้เป็นต้นไปค่ะ
    2. อยากทราบกรรมเก่า และวิธีแก้ไขค่ะ
    3. อยากทราบเทพที่คุ้มครองอยู่ และวิธีปฎิบัติที่เหมาะกับตัวเองค่ะ
    ขอบคุณค่ะ