ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 31 นี้ 4 ทุ่ม จะเป็นวันและเวลาสุดท้าย ที่จะได้ดูดวงในกระทู้นี้
    เพราะข้อสอบข้อนี้ จะต้องมีคนออกจากบ้านไป 1 ท่าน
    จะดูให้ทุกท่านให้ได้ครบ สู้ๆ

2. chach

งานที่คุณทำอยู่นี้ ดีแล้ว จะประสพความสำเร็จในชีวิต
    รำร่วยเงินทองเจริญรุ่งเรือง ครอบครัวสุขสันต์สมบูรณ์

เรื่องตะกรุดไม่เห็นรูปไม่สามารถบอกได้
    เรื่องพระเครื่องเรื่องตะกรุด ถามคุณมอลลี่ก็ได้ เขาถนัดนักแล

3. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..แสดงว่า ท่านอื่นๆได้ไปต่อเพราะมีเพียงท่านเดียวที่จะไม่ได้ต่อ...สู้ๆครับ....ผมว่าท่านได้ไปต่อนะครับ....

4. chach

ถามถึงทุนไปเรียนต่อ ตอนนี้ยังไม่มีหวังที่จะได้
    กรรมของคุณจากที่บอก คุณไม่ได้เต็มใจที่จะตัดสินคดีไปอย่างนั้น
    แต่มีเหตุจำเป็น โดนบีบบังคับให้ทำ แต่เขาก็ยังคงโกรธคุณอยู่
    ให้ทำบุญให้เขาเยอะๆ ช่วยคนที่เดือนร้อนให้บ่อยๆ
    แล้วก็อุทิศส่วนกุศลให้เขา

นั่งสมาธิ วันละ สิบห้านาที อุทิศให้เขาอย่างเดียวคนเดียว
    สักวันเขาจะอโหสิกรรมกับคุณ

ตอนนี้การงานที่ได้เริ่มต้นใหม่ อาจจะมีทะเลาะกันบ้างกับเพื่อน เจ้านาย
    แต่ความสำเร็จก็อยู่ไม่ไกล ระวังเรื่องเจ็บป่วยนิดนึง รักษาสุขภาพด้วย

5. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ สู้ๆ แต่อย่าลืม ผักผ่อนเยอะๆดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ แฟนๆในกระทู้หลายคนเป็นห่วงจร้า

6. chach

ถามเรื่องงานที่จะลงทุนดีไหม
    งานนี้ทำได้ แต่ต้องใช้ความอดทนนิดนึง
    ถึงจะประสพความสำเร็จได้
    ถามว่า รวยไหม ทำได้พออยู่พอกิน แต่ไม่นาน
    อีกสักพักคุณจะเบื่อกับงานตรงนี้
    ทำเป็นอาชีพเสริมน่าจะดีกว่างานประจำ
    ให้ระวังเรื่องการเดินทางหน่อยจะช่วงนี้
    แล้วอย่าชิงสุกก่อนห่าม ทำอะไรระวังๆ

7. chach

ขอบคุณที่ให้กำลังใจคะ:cool:

8. chach

เพิ่งรู้ว่ามีแฟนคลับกับเขาด้วย เขินจัง
    ขอบคุณทุกกำลังใจนะจ๊ะ สู้ๆ จนวินาทีสุดท้าย :cool:

9. chach

เดือน 3 ไม่เกินเดือน 4 นี้หล่ะ เป็นงานทีคุณจะต้องเพิ่งตัวเอง
    แต่เป็นงานที่ดี มีผู้ร่วมงานดี แต่จะทำอะไรคุณต้องระเอียดหน่อย
    ไม่งั้นอาจจะมีข้อผิดพลาดได้

10. chach

ปี 48 หรือเปล่าในตอนนั้น เขารอที่จะกลับมาเกิดเป็นลูกคุณอีกครั้ง
    ทำบุญให้เขาเยอะๆแล้วกัน

ปี หน้า 57 จะเจอคู่ของคุณ เป็นคู่ที่อยู่ด้วยกันแล้วส่งเสริมกันดี
    แต่เขาออกจะเจ้าชู้นิดๆ คุณต้องทำใจหน่อยนะ ปี 59 จะได้แต่งงานกัน
    แน่นอน

11. chach

ตอนนี้คุณรู้อะไรยังไงคุณก็เจ็บ
    ทำใจดีกว่า เจ็บแต่ จบไปเลยดีกว่า
    อย่าเจ็บซ้ำซ้อน

12. นีระนา

นีระนา สมาชิกใหม่

น่าจะปี54นะคะ สรุปคือหนูแท้งลูกใช่ไหมคะ ... ตอนนั้นไม่รู้ตัวอะไรเลยจิงๆ
    ไม่รู้แม้แต่ว่าตัวเองท้อง เสียใจจังค่ะ ....ตอนนี้เค้ายังอยู่กับหนูใช่ไหมคะ
    จากนี้เวลาทำบุญจะได้คิดถึงเค้า

ส่วนเรื่องคู่ ผช.คนนี้จะเจอจากที่ไหนคะ ลักษณะยังไง เจ้าชู้นิดๆนี่แค่นิดๆใช่ไหมคะอ.555
    รบกวนอ.ชัช เพิ่มเติมนะคะ
    ขอบคุณอ.ชัชค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  13. chach

ในสถานการณ์ที่แก้ไขอะไรไม่ได้มากนัก ตอนนี้ถ้าจะลงทุนอะไร
    ต้องคิดหน้าคิดหลังให้ดีมากๆ ช่วงนี้คุณจะมีลาภเข้ามา จะเป็นลาภลอย
    แต่ไม่ได้เยอะอะไรมากมายนัก ถามเรื่องการทำมาหากินตอนนี้คือ
    พออยู่พอกิน พอมีพอใช้ แต่ก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไรนัก

เรื่องลูก ให้ระวังสุขภาพเขานิดนึงนะตอนนี้ อาจจะต้องเข้าโรงบาลรักษาตัว
    ไม่สบาย แต่ก็ไม่หนักหรอก ลูกคุณเป็นคนดีอนาคตสดใสรออยู่

ให้ไปปล่อยนก ปล่อยปลา หรือ ไถ่โคกระบือก็ได้ ที่ไม่สบายจะได้หายเร็วๆ

14. ยีราฟโย่ง

ยีราฟโย่ง สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2012
    ขอรบกวนด้วยครับ

1.มีเหตุการณ์เข้ามาที่ทำให้รู้สึกว่าอีกไม่นานนี้จะได้เริ่มงานใหม่ๆ ลงทุนทำงานใหม่ๆครับ ไม่ทราบเป็นไปได้มากน้อยขนาดไหนครับ

2.เรื่องความรักจะมีเข้ามาไหมครับ หรือจะไม่มีแล้วครับ เริ่มปลงๆแล้วครับ

ขอรบกวนเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

15. chach

ในอดีตคนรักจากไกลใจเลยเป็นอื่น
    ถามถึงคู่คุณมีคู่อยู่แล้วปี 58 เจอกันแน่ๆ
    เจอในการทำงาน สายอาชีพเดียวกัน
    เกี่ยวกับความยุติธรรมนิหล่ะ อนาคตอันใกล้นี้
    ถามเรื่องสอบผู้พิพากษา อาจจะยากหน่อยนะ
    แต่ก็ให้ไปสอบเรื่อยๆ จะเจอคนรักคู่แท้ คู่ที่ส่งเสริมกันรุ่งเรือง
    อาจจะเป็นที่ไปสอบ ก็ได้ใครจะรู้

ตอนนี้อาชีพทนาย ก็ยังโอเคอยู่ได้เรื่อยๆ สามารถสร้างครอบครัวได้
    เป็นทนายก็เหมือนหมอ ต้องรักษาคนไข้ให้เขาหาย เราก็ภูมิใจ

16. phai_unghaiyi

phai_unghaiyi Active Member

รบกวนด้วยคนนะครับ พอดีผมเพิ่งสมัครสจ๊จตไป ไม่ทราบว่าพอจะมีหวังไหมครับ อยากได้งานนี้มากๆเลยครับ

17. chach

ถ้าคุณเพิ่งจะออกจากงานคุณจะได้งานใหม่เร็วๆนี้
    ถามว่างานไหนเหมาะักับคุณ งานที่ใช้ความคิด
    จิตนาการ ความสวยความงาม เหมาะกับคุณหมด

ช่วงนี้ถึงปี 59 อย่าเพิ่งขับรถเองจะดีกว่า
    อาจจะอุบัติเหตุได้ หลังปี 59 อาจจะมีแว่วได้รถ
    ช่วงนี้เดินทางไปไหน ก็ระวังๆหน่อย

หลังจากผิดหวังในเรื่องความรัก สองครั้งสองครา
    ช่วงนี้เลยอยู่ในช่วงพักผ่อนไม่อยากจะมีใคร
    แถมภาระมากมายที่ต้องดูแลช่วงนี้เลยห่างๆกับความรัก
    ถามเรื่องคู่เดี๋ยวจะมีเข้ามาอีกคน แต่ก็ต้องเลิกรากันไป
    ลักษณะผิวขาว ท้วมๆ หน่อย

ถ้าว่างเมื่อไรไปทำบุญเกี่ยวกับผู้ยากไร้ ไร้ที่อยู่หน่อยนะ
    กลับมาอะไรๆจะดีขึ้น

18. chach

ถามเรื่องงาน ธุรกิจที่ทำดีอยู่แล้ว ช่วงแรกๆอาจจะมีอุปสรรคอุปสรรคเข้ามาบ้าง
    แต่เดี๋ยวทุกอย่างก็จะผ่านพ้นไป ธุรกิจขนาดย่อมๆจะสำเร็จลุล่วงไปด้วยด
    ี ตั้งตัวได้ มีเงินมีทองใช้ครอบครัวสุขสันต์ ช่วงนี้ถ้ามีเกณฑ์การย้ายบ้านย้ายร้าน ก็ดี ย้ายแล้วดี ขยัน ซื่อสัตย์ ประหยัด อดทน
    ท่องไว้ยังไงก็ไม่จน

รถ 1935 ก็ดีเดินทางปลอดภัยมีสิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองอยู่
    9263 คันนี้ดีช่วยทำมาหากิน ช่วยการช่วยงาน ไหว้แม่ย่านางรถบ่อยๆแล้วกัน

ความรัก คุณอย่าเจ้าชู้มาก ตั้งหน้าตั้งตาสร้างครอบครัวที่น่ารักได้แล้ว

19. chach

ตอนนี้ เหลืออีก 5 ท่าน คืนนี้จะมาตอบให้หมดทุกท่าน ใครอยากจะถามอะไร
    เหลืออีกแค่วันเดียวเท่านั้น รีบๆหน่อย ช้าหมด อดด้วยเน้อ

20. โชคดีสุข

โชคดีสุข สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยครับ
    1.อยากถามเรื่องการเรียนจะสอบเข้าได้ในคณะที่หวังไว้หรือป่าว
    2.ช้วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาสวดมนต์ชอบมีแสงสีนำเงินบ้างสีขาวบ้างแบบประกายสิ่งนี้คืออะไรเป็นเพราะเราเพ่งมากไปหรือป่าว
    3.ชีวิตในปีนี้จะดีหรือไม่ดีครับ
    ขอบคุณครับ