ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

ถามถึงคนที่คุณคบอยู่ตอนนี้

คุณอาจจะโดนเขาหักหลังอยู่ ตอนนี้เขาเจอใครอีกคน
    ถามคุณกำลังรอข่าว การติดต่อกลับมาของเขา อาจจะต้องรอนานหน่อย
    ถ้าถามว่าจะรอเขากลับมาหาคุณอีกไหม ดูแล้วยังไงก็คงต้องเลิกกัน
    แล้วก็ไม่มีวันที่จะกลับมารักกันอีกครั้งแน่

ถามหาคู่แท้ของคุณ หลังจากคนที่ คุณยังไม่เจอใครที่ถูกใจใช่เลย
    แต่ปี 59 ไม่แน่อาจจะเจอคนที่ใช่ก็ได้ใครจะรู้

ขอให้คุณโชคดีในความรัก ถ้าว่าง ก็ไปใช้อาหารปลา หรือ สัตว์หน่อย
    ไปที่อาหารสุนัขที่เขาโดนทิ้งก็ได้ ตามสถานที่ต่างๆที่เขาเลี้ยงไว้เยอะๆหน่ะ

2. chach

คุณเป็นคนชอบความอิสระ ไม่ชอบให้ใครมากดเกณฑ์ชีวิตคุณ
    การที่ญาติของฝ่ายชายเข้ามาวุ่นวายทำให้คุณไม่ชอบมากๆ
    และคุณจะเป็นคนขอเลิกกับเขาเอง

หลังจากนั้น คุณจะเจอคนใหม่ที่อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากคุณ
    เป็นคนผิวขาว ขยันขันแข็ง เอาการเอางาน และคุณก็สามารถ
    ฝากผีฝากไข้เขาได้ คนๆนี้คุณจะได้แต่งงานมีครอบครัวกับเขา

3. breakout

breakout สมาชิก

ขอบคุณนะครับ ผมก็คิดว่าเค้าก็คงมีคนอื่นแล้วเหมือนกัน ไม่รู้ว่ากลับไปคบกับแฟนเก่าเค้าหรือเปล่านะครับ
    แต่เหมือนทุกวันนี้ก็เหมือนเขาก็ยังแวะมาคุยอยู่เรื่อยๆตอนเช้าก็ให้เราโทรไปหาเค้าประจำ ผมก็ไม่เข้าใจเค้านะครับ
    รู้แบบนี้ก็ดีนะครับ จะได้ถอยออกมาสักทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  4. chach

ถามเรื่องความรัก เดี๋ยวคุณจะเจอคู่ของคุณอีกไม่นานนี้
    จะเป็นคนในพื้นที่เดียวกัน และ....คนรักเก่าของคุณก็จะขอกลับมาคืนดี
    ระหว่างนั้น คุณจะต้องตัดสินใจแล้วหล่ะว่าคุณจะเลือกใคร
    แต่ยังไงก็ให้ลดเรื่อง ความหึงหวงลงบ้างนะ อะไรๆจะได้ดีขึ้น
    คนรักเก่า คนที่คุ้นเคย จะกลับมา คนนั้น อาจจะเป็นเนื้อคู่
    ที่รออยู่ ก็อาจจะเป็นได้

ถามถึงงานที่ทำอยู่ การเริ่มงานใหม่ๆ เป็นการเริ่มต้นที่ดี ก็พอกินพอใช้ ต้องอดทนหน่อย แต่ความสำเร็จรออยู่ ข้างหน้า การสร้างครอบครัว การตั้งตัว
    สำเร็จแน่นอน

ถามถึงการสอบราชการ สอบผ่านไหม ตอบตรงๆว่าไม่ผ่าน
    แต่อาจจะได้เรียนอะไรต่อที่สูงขึ้นในช่วงนี้

เรื่องกรรม ให้ระวังเรื่องการแท้งบุตร......
    ไม่ว่าจะชาติไหนที่เคยทำมาจะส่งผลให้ชาตินี้มีบุตรยาก
    ทำบุญให้เยอะๆ ไถ่ชีวิตโคกระบือ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้เขามากๆ
    กรรมหนักจะได้กลายเป็นเบา ขออโหสิกรรมทุกครั้งที่ทำบุญให้
    เจ้ากรรมนายเวรของคุณ

5. อรอรุณ

อรอรุณ สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2011
    อาจารย์ชัชคะ ตอนรับโทรศัพท์แฟนเหมือนสายซ้อนเข้ามา เป็นเสียงผู้หญิง ไม่ทราบว่า เป็นคนใหม่ของเค้าไหมคะ ขอบคุณค่ะ

6. ระลึกรู้

ระลึกรู้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อ.ชัช
    ...ดิฉันกับสามีเป็นคู่แท้ หรือ คู่ทุกข์คู่ยากค่ะ....เราสองคนเหมือนกันเลย ทำอะไรไม่ค่อยขึ้น
    ...ถามเรื่องบุตรเมื่อโตขึ้นเขาจะเป็นอย่างไรค่ะ เรื่องเรียน หน้าที่การงานของเขา
    ...ถ้าจะค้าขายพอจะไปรอดหรือเปล่าค่ะ ปัจจุปันทำสวนทำไร่อยู่จร้า

ขอบคุณมากๆนะค่ะอาจารย์ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

7. chach

ปี 59 คุณจะเจอคนที่เป็นคู่คุณ ลักษณะ ขี้เก๊ก ปากเสียหน่อยๆ
    แต่ก็เป็นคนดีธรรมะธรรมโมดี เรื่องลูกดูๆ อาจจะมีถึง 3 คนเลย

ขอให้มีความสุขในรักนี้

8. chach

ตอนนี้คุณกำลังเครียดมากมาย เรื่องเงินทอง แต่เดี๋ยวมันกำลังจะดึขึ้น
    ถามเรื่องกิจการของตัวเอง ปี 63 ถึงจะได้มีกิจการเป็นของตัวเอง
    เริ่มขยับขยายสร้างเนื้อสร้างตัวได้ ในระหว่างนี้เดี๋ยวจะมีการเปลี่ยนแปลง
    ที่ดีขึ้น

ถามเรื่องหนี้สิน สองปีไม่เกินสามปีหนี้สิน จะหมด เดี๋ยวอีกไม่นาน
    จะมีงานพิเศษ มาให้คุณได้เงิน

ถามเรื่องรถ ป้ายแดงอาจจะยังไม่เห็นแต่รถมือสองน่าจะได้ขับ
    แล้วก็เป็นรถที่ดีด้วยไว้ทำมาหากิน ขับคันนี้มีแต่รุ่งเรือง

ถามเรื่องอุบัติเหตุไม่มี แต่ อุบัติเหตุทางการเงินมี
    อย่าไปเล่นการพนันไม่งั้นมีเท่าไหรก็หมด ระวังเรื่องโรคติดต่อด้วย

ให้ไปทำบุญเกี่ยวกับผู้ยากไร้ คนไม่มีที่อยู่ที่กิน ทำบ่อยๆ
    แล้วอะไรๆจะดีขึ้น

ถามเรื่องกรรม เมื่อก่อนคุณเป็นพวกเดินทางไปเรื่อยๆ ท่องเที่ยวไปเรื่อยๆ
    แล้วเจอใครก็หลอกเขาว่าจะพาไปเที่ยว แต่ก็หลอกเอาเงินเขาไป
    บางทีพาไปแล้วก็พาเขาไปทิ้ง ไม่พาเขากลับ ได้เงินมาก็เอาไปเที่ยว
    ใช้จ่ายไม่เก็บเงินไว้ สุดท้ายเงินก็หมด
    เลยทำให้ชาตินี้ทำอะไรก็ถูกเขาหลอก ถูกโกง ไม่มีเงินเก็บสักที

ทำบุญ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรเยอะๆ
    สวดมนต์ นั่งสมาธิให้บ่อยๆ และมากๆ อะไรๆจะดีขึ้น

9. chach

กรรม ใน อดีต
    คุณโกงเงินโกงทรัพย์สินเขา ทะเลาะกันอยากหนัก สุดท้ายต้องเพิ่งความยุติธรรมในยุคนั้น ที่เป็นคนที่นับหน้าถือตาของคนในหมู่บ้าน
    ศาลของยุคนั้น แต่คุณก็ใช้ กลโกง ทำให้คุณชนะคดี ทรัพย์สินทุกอย่างตกเป็นของคุณ
    ทำให้เขาท้อแท้ในชีวิตมากมาย และสุดท้าย........
    เขาฆ่าตัวตาย

กรรมนั้นเลยตกในชาตินี้

บวช หรือ ถือศีลแปด ให้ได้นานที่สุด
    จนกว่าเขาจะอภัยให้คุณ
    สวดมนต์ นั่งสมาธิให้ได้ทุกวัน แล้ว ก็อุทิศส่วนกุศลให้เขามากๆ
    เขายังโกรธคุณอยู่

10. peesiri

peesiri สมาชิก

1. งานที่เหมาะสมกับดวงจะเป็นงานลักษณะอย่างไรคะ
    2. จะมีดวงได้รถขับเมื่อไร อย่างไรคะ
    3. เรื่องความรัก คู่ จะเจอเมือ่ไหร่ ลักษณะอย่างไรคะ
    รบกวน 3 คำถามนะคะ ขอบคุณค่ะ

11. chach

เดี๋ยวเดือน 3 จะมีงานใหม่เข้ามาให้คุณได้ตัดสินใจ งานดีเงินดีซะด้วยสิ

12. chach

ถามเรื่องเรียน โท ด้านจิตวิทยา เหมาะกับคุณมากกว่าบริหาร และ
    จะได้ทำงานด้านนี้แน่นอน เป็นงานทำจะเก็บตังค์สร้างเนื้อสร้างตัว

ถามถึงกรรมในอดีต อดีตคุณเป็นคนใช้เงินเป็น (งก) แล้วก็ชอบยุให้คนทะเลาะกัน ปากไม่ค่อยจะดี

ดังนั้น ให้คุณห้ามผิดศีลข้อมุสา ตลอดชีวิต
    โกหก พูดจาส่อเสียด พูดจาให้คนอื่นไม่สบายใจ ทุกๆอย่าง
    ให้คุณพูดแต่ใ้ห้กำลังใจคนตลอดนับแต่นี้ไป

สวดมนต์นั่งสมาธิบ่อยๆ

13. chach

ในเรื่องความรักตอนนี้คุณกำลังอึดอัดใจ
    อยากจะเลิกแต่ก็เลิกไม่ได้ อยากจะหลีกหนี
    ในความสัมพันธ์ที่เป็นอยู่
    ถามถึงคู่ที่แท้จริงมีอยู่ ได้แต่งานมีครอบครัวสุขสันต์
    แต่อาจจะช้าหน่อย แต่ก็ได้แต่งถูกต้องตามประเพณี
    ลักษณะของเขา เป็นคน มองโลกในแง่ดี เป็นตัวของตัวเองสูง
    ปี 58 น่าจะได้เจอคนๆนี้

เรื่องงาน ตอนนี้คุณกำลังใช้ความอดทนอย่างสูง
    ในการทำงาน ไม่ชอบให้ใครมาบังคับอะไรมากมาย
    งานที่ทำเพื่อนร่วมงานก็ไม่ค่อยจะดีเท่าไรนัก
    สุดท้ายคุณก็จะออก แล้วเปลี่ยนงานใหม่
    คุณจะได้เดินทางไปสู่โลกกว้าง อาจจะหมายถึง
    งานที่อยู่ไกล อยู่ต่างจังหวัด แต่เป็นงานที่ดีงานที่คุณชอบ

แม้คุณจะกังวลเรื่องงานบ้าง แต่คุณก็ ใช้เงินเป็นมากกว่าการเสี่ยงโชคอยู่แล้ว
    ถามหาโชค ตอนนี้ยังไม่มีดวงทางด้านนี้เลย

14. chach

ถามเรื่องงานตอนนี้คุณเริ่มทำธุรกิจส่วนตัวแล้ว
    ให้ระวังเรื่องเอกสารให้ดีๆ จะลงนามเอกสารอะไร
    ต้องดูให้รอบครอบก่อนเซ็น
    ถามถึงเรื่องงานทำเกี่ยวกับอะไร ดี เกี่ยวกับการเดินทาง
    เกี่ยวกับน้ำ ได้หมด ธุรกิจส่วนตัวขนาดย่อมๆ สร้างเนื้อสร้างตัว
    แต่.....อย่าร่วมหุ้นกับใครนะ ให้ทำคนเดียว ไม่งั้น
    อาจจะโดนหักหลังได้ง่ายๆ

เรื่องขายที่ดินเพื่อที่จะแต่งงานมีครอบครัว ปี 57-58 นี้ใช่ไหม
    ที่แปลงนี้ขายยากหน่อยนะ เดี๋ยวเดือน 8 จะมีผู้หญิงขาวๆสนใจ
    ในที่แปลงนี้อยู่ .......

เรื่องหนี้สินอีกไม่นานก็จะหมดไป
    การแต่งงานครอบครัวสุขสันต์ตามที่หวังไว้
    คู่ชีวิตดีเป็นเหมือนคู่หูไปไหนไปกัน

เรื่องเงิน เรื่องหนี้สิน คุณไปวัดหลวงพ่อโสธรนะ
    เอาถุงดำไปใบนึง ไปเก็บขยะหน้าหลวงพ่อ
    ที่เขาทิ้งกระดาษปิดทองหน่ะ เก็บไปทิ้ง
    แล้วก็ขอหลวงพ่อ เรื่องขายที่ขายทาง
    กลับมา อาจจะมีข่าวดีก็ได้

15. p.1979

p.1979 Active Member

...สวัสดีครับคุณชัช ญาณโพธิสัตว์..
    ..ขอแจมด้วยน่ะครับ ^^
    ตอนนี้ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับนํ้า(ถูกกับดวงผมไหม) คือ ผลิตนํ้าขายน่ะครับ (เนสนํ้าดื่ม)
    ..อยากทราบถึงความเจริญก้าวหน้าในปัจจุบันและอนาคต(คู่แข่งค่อนข้างเยอะน่ะครับ)
    ..พร้อมถึงอุปสรรคที่จะเกิดโดยส่วนมาก..และวิธีแก้ไขด้วยครับ
    ..จุกจิกนิดนึงถามเรื่องรถที่ใช้งานด้วยครับ ผร.1935 กับ บฉ.9263
    ..ต่อด้วยเรื่องความรักหน่อยนึงด้วยครับ
    .......ขอพระคุณอย่างสูงครับ...... (ลูกค้าเยอะ เป็นกำลังใจให้คุณชัชอีกคนครับ) ^^

16. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูเรื่องการเงินการงานให้หน่อยคับ ตอนนี้ลำบากมากไม่รู้จะทำอะไรดี ค้าขายก็เจ๊ง กำลังลองค้าขายอีกรอบ ยังเงียบอยู่เลยคับ :'( ไม่รู้จะทำยังไงดี

17. chach

ตอนนี้กำลังคิดจะเปลี่ยนงานอยู่ใช่ไหม
    ถ้าถามว่างานที่ทำอยู่เป็นยังไง ก็พอกินพอใช้ไปเรื่อยๆ
    ถ้าถามว่างานไหนเหมาะกับคุณ
    งานที่เกี่ยวกับความยุติธรรม การเงิน การธนาคาร

ถามเรื่องคู่ จะแก่กว่าคุณเดือน 4 ไม่เกินเดือน 6 ความรักจะแบ่งบาน
    ระวังเรื่องรักซ้อนสักนิดนึง

ให้ทำบุญเกียวกับเด็กๆหน่อย ความรักจะได้สดใสๆ

18. Palita_Aloew

Palita_Aloew สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ

1.คิดว่าสิ่งที่อยากเรียนน่าจะได้เรียนแน่ๆ แต่ยังไม่มั่นใจว่าถ้าจบออกมาทำงานแล้วจะดีไหม จะรวยไหมคะ แล้วจะได้ไปทำงานต่างประเทศหรือเปล่า
    2.อยากทราบเกี่ยวกับความรัก ลักษณะเนื้อคู่ค่ะ
    3.กรรมเก่าในอดีตค่ะ
    4.คนที่กำลังรออยู่ตอนนี้จะได้คุยกันอีกไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

19. oakhyco

oakhyco สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2011
    1.หน้าที่การงานที่ทำอยู่ จะเจริญรุ่งเรืองไม่ครับ และผมสามารถที่จะมีโอกาศ เป็นหัวหน้าหรือเลื่อนขั้น หรือมีโอกาศย้ายไปทำงานใหม่ที่ๆ ค่าจ้างสูงกว่าเดิมหรือไม่ครับ
    2.ผมสามารถที่จะเป็นเจ้าของกิจการทำธุรกิจ จนร่ำรวยรวยและสุขสบายได้ไหม
    3.จะมีคู่ครอง คนรัก และจะได้เจอกันตอนไหนครับ และมีรูปร่างหน้าตา ลักษณะแบบไหนครับ
    4.เคราะห์ กรรม และทางแก้หรือบรรเทา เคราะห์กรรมนั้น
    5.ในอดีตชาติเคยสร้างกรรมหนักไหม และมีกรรมที่ส่งผลในปัจจุบันไหมครับ
    6.สุขภาพ ร่างกาย
    7.การปฏิบัติธรรมจะบรรลุได้อย่างที่คาดหวังได้หรือปล่าวครับ
    8.ในปีนี้จะสามารถหาเงินดาวน์รถที่จองไว้ได้ทันกำหนดรับรถหรือปล่าวครับ
    9.มีครูอาจารย์หรือเทวดคุ้มตัวผมหรือปล่าวครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2013
  20. chach

ขอเป็นคำแนะนำแล้วกันนะ
    เพราะไม่รู้จะดูดวงยังไงกับที่น้องถาม
    ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ผู้นำที่ดี ไม่ใช่ต้องเป็นคนเก่งอย่างเดียวต้องเป็นคนดีด้วย
    ถ้าน้องเป็นคนดีและคนเก่งได้เป็นประธานต่อแน่นอน
    เรื่องกิจกรรมในโรงเรียน ลองทำแบบสำรวจดูซิ ให้ทุกคนมีส่วนร่วม
    ในการทำกิจกรรม ทุกคนต้องร่วมมือแน่นอน
    ความสามัคคี เราต้องให้ทุกคนได้ออกความเห็น
    มีส่วนร่วม และต้องเป็นประชาธิปไตย
    เรื่องหาเงิน ลองทำเป็นกระเป๋า เสื้อ หรือหมวก โดยการให้ประกวดออกแบบ
    ดีไหม ไม่แน่ใจว่าเคยทำหรือเปล่าที่โรงเรียนน้อง
    แต่ทุกอย่างให้ดีที่สุดควรจะถาม คุณครู ทุกอย่างมีคำแนะนำดีๆจากท่านแน่