ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขอบคุณมากๆค่ะ ขอบคุณที่พยายามตอบให้ทันเหตุ กับหลายๆคำถามที่ทุกข์ใจก็ขอให้ผลบุญนี้ย้อนกลับไปช่วยให้คุณชัชฯข้ามพ้นวิบากหรือเหตุแห่งทุกข์อุปสรรคทั้งมวลของคุณชัชฯได้ทันท่วงทีตลอดกาลเช่นกันนะค่ะ ขอให้บุญรักษาคุณค่ะ

2. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

พี่จะได้แต่งงานกับคนที่มาจากแดนไกล
    แต่ยังไม่ได้ไปอยู่ต่างประเทศ
    แต่หลังแต่งงานก็ต้องระวังปัญหาเก่าๆ
    เหมือนครั้งแต่งงานก่อนกลับมาอีก

ถามถึงเรื่องเรียนของลูกสาว เขาจะสอบเข้าได้ตามที่เขาหวังไว้
    แต่เหมือนที่นี้จะต้องเดินทางไกลหน่อย

3. chach

ไม่เป็นไรคะ มีอะไรก็โพสถามมาได้เรื่อยๆ คะ

4. chach

เป็นไปได้จะ แต่ว่าถ้าเขามีลูกมีครอบครัวแล้ว คุณต้องคิดให้หนักหน่อยนะ
    อย่า ต่อกรรมทั้งเขาและเรา แม้เราจะเคยทำกรรมกันมา แต่ว่า เราก็สามารถ
    ไม่ไปต่อให้ยาวได้ ไม่่งั้นจะไม่มีที่สิ้นสุด

กรรมเป็นของๆตน กรรมเป็นผู้ให้ผล กรรมเป็นแดนเกิด กรรมเป็นแดนตาย

5. นุนีรุนแรง

นุนีรุนแรง สมาชิก

24 ธันวาคม 2012
    สวัสดีค่ะ อยากสอบทราบเรื่อง1.เนื้อคู่จะได้เจอเมื่อไรค่ะแล้วลักษณะเป็นอย่างไร 2. การงานที่ทำสามารถตั้งตัวได้มั้ยค่ะ มาถูกทางรึป่าว 3. จะสอบสัมภาษณ์กับทางราชการผ่านมั้ยค่ะ 4.เรื่องกรรมของตัวเองขอบคุณค่ะ

6. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำผมจะรีบปฏิบัติตามนะครับ

7. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    แล้วเนื้อคู่เป็นไงค่ะ ลักษณะยังไง มาตอนไหน ชีวิตคู่โอไม๊คะ จะมีโอกาสมีลูกไม๊ค่ะ ขอบคุณคะ

8. chach

ความรักที่ต้องปกปิด ความรักที่ไม่สามารถเปิดเผยได้
    ถามว่าเขาคิดอะไรไหม เขาไม่ได้คิดอะไรกับคุณ
    ส่วนใหญ่ที่ได้พูดคุย พบปะกันก็จะเรื่องงานเท่านั้น
    เขากับคุณเคยรักกันในอดีต แต่ก็เป็นรักที่ฉาบฉวย
    รักที่เคยทำให้คุณเจ็บปวด

.......คุณต้องอโหสิกรรมให้กับเขา ตัดให้ได้
    ไม่งั้น คุณจะต้องเจอเขาอีก แล้วก็เจ็บปวดอีก อีกไม่นานคุณจะเจอคนรักใหม่

ทำบุญ ถวายจีวร สบงพระ แล้วอะไรๆจะดีขึ้น

9. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    เข้ามาดันกระทู้คร๊า...:cool::cool::cool:

10. เซ็งคอมกาก

เซ็งคอมกาก Active Member

ขอบคุณค่ะ
    ขอถามต่ออีกนิดนะค่ะ ที่ว่าอีกไม่นานจะเจอคนรักใหม่ แล้วเขาชอบเราด้วยหรือเปล่าค่ะ หรือชอบข้างเดียวอีก แล้วเจอตอนเรียนนี้หรอค่ะ เป็นผู้หญิงหรือผู้ชายค่ะ ฮ่าๆๆ ขอโทษนะค่ะที่ถามแปลกๆๆ แต่ตอนนี้ยังไม่รู้เลยค่ะว่าตัวเองเป็นอะไร ฮ่าๆๆ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

11. chach

แฟนคนที่เลิกกันไปเพราะเขามีอีกคนไม่ใช่คู่ของคุณหรอก
    ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนเกิดแต่กรรม อโหสิกรรมให้เขาซะ
    แล้ว ตั้งหน้า รอคนใหม่ ไฉไลกว่าเก่า ถ้าไม่ใช่ว่าเจอกันที่ต่างประเทศ
    ก็ เป็นคนต่างชาติหล่ะคนนี้ ปี 58 เจอคู่คนนี้แน่นอน อายุอาจจะน้อยกว่าคุณ
    นิดหน่อย แต่ก็ไม่ใช่อุปสรรค์ในความรักเขา รักครั้งนี้เหมือนชีวิตคุณ
    จะมีคู่หู คู่คิด หุ้นส่วนชีวิตกันเลยทีเดียว

ขอให้สมหวังในรัก
    ให้ทำบุญเกี่ยวกับเด็กๆหน่อยนะ ไหนๆก็จะมีแฟนเด็กแล้ว

12. chach

เอาแบบตรงๆเลยนะ คุณไม่ได้คบกับผู้ชายหรอก
    จากอดีต คุณเจ็บปวดจากความรักผู้ชายเลยไม่ขอรักผู้ชายอีก
    (อาจจะไม่ใช่อดีตในปัจจุบัน)
    ถามว่าตอนเรียนหรือเปล่า ปี 59 คุณจะเจอ เขาอายุน้อยกว่าคุณ

13. chach

ข้อ 1. มันเป็นไปได้หรอครับ เพราะผ่านมาผ่านมาได้จะ 1ปีกว่าแล้ว พยายามทุกอย่างเลย ทั้งขอโทษก็แล้ว อะไรก็แล้ว อีก10เดือนนี้ พี่เค้าจะโทรมาหรือผมต้องโทรไปครับ เพราะโทรไปไม่เคยรับสายผมเลย

ข้อ 2. ช่วงอายุเท่าไรครับมีคนใหม่เข้ามา

ข้อ 3. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์นี้ ผมเคยไปถามพระมา พระบอกชื่อว่า ท่านวรเชษฐ์ อยู่ดุสิต กับอีกองค์ ท่านสุวาดี อยู่สุขาวดี 2องค์คู่บุญบารมีที่มาช่วยผมตลอด อยากรู้ว่าิจิงหรือเปล่าอ่ะีครับ เพราะท่านบอกมาได้ 2 ปีแล้ว มีอะไรให้บอกในใจเลยแล้วจะสำเร็จ

ข้อ 4. ข้ามตอบผมครับ

ข้อ 5. เงินล้านยังไม่เห็นในตอบนี้ (แปลว่าผมจะได้ใช่ป่ะครับหรือว่าไม่มีเลย ถ้ามีช่วงไหนครับ )

ข้อ 6. เพิ่มเติมครับ พ่อแม่ผมอนาคตจะลำบากเรื่องเงินทองหรือเปล่าครับ เจ็บปวดบ่อยมั้ย

ขอบคุณสำหรับคำตอบทั้งหมดเลยครับ[/QUOTE]

ตอบครับ จริงๆแล้วแก้วที่มันกร้าวยังไงมันก็ไม่เหมือนเดิมครับ
    ถึงแม้จะเอาเศษทั้งหมดมารวมแล้วเอากาวอย่างดีที่แพงที่สุดในโลก
    แก้วใบนั้นก็ไม่สามารถใสน้ำได้เหมือนเดิมครับ ที่ตอบไปว่า อีก 10 เดือน
    เพราะอยากให้คุณมีกำลังใจในการขอโทษเขาด้วยใจจริง
    มีความหวังว่าสักวันเขาจะหายโกรธคุณ ขอโทษด้วยความเสียใจ
    ที่คุณได้ทำผิดจริงๆ จากความรู้สึกของคุณจริงๆ แต่ถ้าคุณดูแล้ว
    นั้งรอ เพื่อให้เขาโทรมา แล้วบอกว่า หายโกรธแล้วนะ ไปเที่ยวกันเถอะ
    มันก็คงจะไม่ใช่ เหมือนกัน ถ้าเราอยากจะขออโหสิกรรมใครสักคน
    ที่เราทำผิด ปากเราบอกว่าเราขออโหสิกรรมนะ แต่คุณไปบอกตรงไหนไม่รู้
    เจ้ากรรมนายเวร หรือคนที่คุณขอ เขาได้ยินหรือเปล่า แล้วคิดเองเออเองว่า
    ได้บอกแล้ว.........แล้วรอวันว่าเออ เขาคงยกโทษให้แล้วมั้ง
    มันก็ไม่ใช่ ทุกอย่างมันต้องออกมาจากใจ จากความรู้สึก คุณทำผิดจริงไหม
    เหตุอะไรถึงทำผิด ตั้งใจหรือไม่ แล้ว ตอนนี้คุณรู้สึกผิดกับมันแล้วจริงๆ
    สักวัน เขาก็จะให้อภัยคุณเอง

แต่ดูตามดวงแล้ว ขึ้นเลข 10 ครับ อาจจะ 10 วัน 10 เดือน หรือ 10 ปี

ขอให้คุณประสพความสำเร็จในการขอโทษและการอโหสิกรรม

ข้ออื่นๆ ขอยกไว้เพราะ อ.ก๋งได้ตอบให้คุณแล้ว ถือเป็นที่สุด

14. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    วัสดี อ.ชัช พี่มีเรื่องขอรบกวน อ.ชัช ตรวจดวงหาน้องชายพี่ด้วยค่ะ
    คือน้องชาย ไปทำงานที่ภูเก็ต ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อได้ พอมา 4-5 ปี มานี้ติดต่อไม่ได้ และเขาเองก็ไม่ยอมติดต่อส่งข่าวให้พี่น้องรู้เลยว่าอยู่ไหน ทำอะไร อย่างไร ก็มีตามไปหาก็ไม่เจอ ตอนที่แม่เสียก็ติดต่อไม่ได้ เขาก็ไม่ได้กลับมา ตอนนี้ก็อยากให้เขากลับมาหาพ่อสักครั้งค่ะ น้องชายเกิดวันจันทร์ที่ 10 กันยายน 2505 ปีขาล เวลาประมาณ 22.00 น.
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ล่วงหน้า ค่ะ
    นี่ก็เป็นเรื่องทุกข์ใจใหญ่ อีกเรื่องหนึ่ง

15. chach

อ.ศักดิ์ตอบกระจ่างแล้ว

ขอให้พี่เจอน้องนะคะ
    ที่เคยดูว่าพี่จะเจอสิ่งดีๆในชีวิต อาจจะเป็นเรื่องที่เจอน้องชายก็ได้

ขอให้โชคดีคะ ธรรมรักษา

16. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณมากค่ะ ขอให้เป็นจริงดั่งที่ อ.ชัชบอกนะคะ :'(

17. ยายพรคนสวย

ยายพรคนสวย สมาชิกใหม่

อาจารย์ ชัช ค่ะ รบกวนถามหน่อยค่ะ
    1.เมื่อไหร่ถึงจะมีกิจการเป็นของตัวเอง
    2.เมื่อไหร่หนี้สินทั้งหลายถึงจะใช้หนี้หมด
    3.เมื่อไหร่จะมีรถใหม่ป้ายแดงค่ะ
    4.เจ้ากรรม นายเวร มีอะไรหนัก ๆ หรือไม่ ควรจะแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ
    5.มีเกณฑ์ เกี่ยวกับอุบัติเหตุ หรือสุขภาพ หรือไม่ค่ะ

18. chach

ตอนนี้คนที่คุณชอบเขา เขากำลังอยู่ในช่วงการตัดสินใจอยู่
    คนรักเก่าเขาขอกลับมาคืนดีกับเขา เขาเลยยังไม่แน่ใจว่า
    ตัวเขาเองจะเองยังไงดี
    ถามว่าคนคนนี้ใช่คู่ของคุณไหม คนนี้ยังไม่ใช่
    เดี๋ยวจะเจอคนที่ใช่ที่เป็นคู่ของคุณ อีก 6 ปี นับแต่นี้

19. chach

ความรักของคนที่คุณถาม ที่จะกลับมาหวานชื่นเหมือนเก่านั้นไม่มี
    จะกลับมา แต่ก็ต้องเลิกกันอยู่ดีกับคนนี้ แต่อีกคนจะเข้ามา
    มาจากแดนไกล คู่ของคุณอีกคนหนึ่ง ยังไงก็ต้องเจอ

อาจจะสดใสซาบซ่ากว่าก็ได้

20. BeSpace

BeSpace สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยค่ะ
    อยากจะรู้ว่าหนี้สินและปัญหาการเงิน ทำอะไรก็มีอุปสรรคมาก แต่ละอย่างกว่าจะได้มาก็ยากกว่าคนอื่น จะได้แล้วก็ไม่ได้ คิดว่าเป็นวิบากกรรมค่ะ เพราะตั้งใจทำดีมาตลอดเลยอยากทราบว่า ไปทำอะไรเขาไว้คะ แล้วทำยังไงเจ้ากรรมนายเวรถึงจะอโหสิกรรม ให้เวรกรรมที่ประสบอยู่มันหมดไปคะ