ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

เดือน 4 ไม่เกินเดือน 7 คุณจะได้งาน แต่เป็นงานที่ต้องเดินทางไกลหน่อย

2. chach

ถามเรื่องเงินหายต้องทำใจ น่าจะหาไม่เจอแล้วหล่ะ
    เดินทางไกลต้องระวังๆหน่อย ทำงานอะไรก็อย่าเร่งรีบ
    ถามเรื่องเพื่อนที่ไปทำงานก็ไม่มีปัญหาอะไร
    ให้ระวังเรื่องการเดินทางหน่อยแล้วกัน นั้งรถนั้งเรือ

เรื่องร้ายๆเงินหายผ่านไปแล้ว ต่อไปก็ให้เจอแต่สิ่งดีๆเข้ามา
    ว่างๆก็ไปทำบุญหน่อย ให้อาหารนก อาหารปลา ก็จะดี

3. chach

พักคั่นโฆษณา

ขอเพื่อนๆ และศิษยานุศิษย์ อ ก๋ง พรหมบุตร ร่วมแสดงมุทิตาจิต ร่วมงานครอบครู ประจำปี 2556 นี้ ในวันที่ 24 มกราคม 2556 ในงานท่านจะได้รับการครอบเศรียรพระพรมห ที่หาคนครอบยาก เพื่อขอลิขิตแห่งชีวิต ที่ดีขึ้น และได้รับการ เปิดตาที่สาม ฟรี ! ค่า กำนลบูชาครู เพียง299 บาท ได้ครอบครู ได้เปิดตาที่สาม แบบ สักด้วยขนนกยูงที่หน้าผาก และหากท่าน ต้องการฝังตะกุด มหาบุรุษแปดจำพวก ที่ต้นแขน สามารถ ลงทะเบียน ได้ ตะกุดทองคำ1999 บาท ค่าเหล็กเจาะ 99 บาท เครื่องมือแสตนเลสปลอดเชื้อ ของทุกชิ้นฆ่าเชื้อด้วยความร้อนแล้ว ทั้งสิ้นใช้ครั้งเดียว ..........ในงานท่านสามารถ กรีดแผ่นหลังจารอักษร ยันต์ นะ เศรษฐี เสียแค่ค่าเหล็กกรีด 99 บาทเท่านั้น ใช้กรีดครั้งเดียว .........มีขนมจีน แกงไก่ สูตรเสด็จพ่อร 5 เลี้ยงตลอดงาน หากินยาก ศิษย์นุศิษย์รุ้กันดีทุกคนว่า อร่อยสุดๆ ...ดังนั้นหากเพื่อนๆ มีความประสงค์อย่ากร่วมงาน เชิญลง ชื่อ หน้าบอร์ดไว้ได้เลย .......งานเริ่ม 11.00น เสร็จสิ้น 16.00น ตามจำนวนคนที่มาร่วมงาน จึงใคร่ขอเรียนเชิญ ทุกๆ ท่านมา ณโอกาสนี้ อ ก๋ง พรหมบุตร ซินแซ เทวดา ..........................

**** การเปิดตาที่สามกรุณา นำหางนกยูง มาเอง นะครับ ทางงานไม่มีให้ .........ซื้อร้านขาย ศาลเจ้าจีน บอก ซื้อหางนกยูงกิมฮวย หรือ ใครมีแบบยาวๆ จะดีมากๆ

4. chach

ตอนนี้ เหลือเพียง 2 ท่าน ใครอยากจะดูเชิญ
    ถามต่อได้เลยจ๊ะ

5. NNWWP

NNWWP สมาชิก

rabbit_heartขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2013
  6. mazzanti_evantra

mazzanti_evantra สมาชิก

1. ทะเลาะกับพี่สาว "ซ." ที่ผมรักมาก จะมีโอกาสกลับมาคุยสนิทสนมแน่นแฟ้นกันมั้ย เชื่อใจกันเหมือนที่ผ่านมามั้ย จะได้ไปเที่ยวกันมั้ย ถ้ามีโอกาสต้องทำอย่างไงครับ ช่วงไหนที่จะเริ่มนับหนึ่งกันใหม่ในความสัมพันธ์ฉันพี่น้องแบบเดิม

2. ผมมีเนื้อคู่หรือเปล่าครับ ช่วงอายุเท่าไหร่จะมีครับ แล้วจะมีบุตรมั้ย

4. เพื่อนที่ผมรักอยู่ตอนนี้มีคู่ไปแล้ว "คนนี้รักมากผูกพันธ์กันมาก ชื่อ "ต"..."ผมควรปล่อยให้เป็นอิสระดีหรืออยู่เฉยๆไม่ไปยุ่งดี เพราะแฟนเค้าผมยังไม่ไว้ใจบ้างอย่าง.

5. อาชีพที่เหมาะที่สุด อาชีพอะไรครับ แล้วจะมีงานทำมั้ย เพราะไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นออก

6. จะำได้ไปต่างประเทศมั้ย ปีไหน (ไปเที่ยวหรือไปธุรกิจ)

7. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองผมคือใครบ้าง ต้องปฏิบัติอย่างไร

8. ครูบาอาจารย์ผมท่านไหนที่สงเคราห์ผมที่สุดครับ แล้วจะอธิษฐานเสริมยังไงครับ

9. บั้นปลายชีวิตผมจะต้องตกอับมั้ย

10. ขอคำแนะนำในด้านอื่นที่เป็นประโยชน์สำหรับผมครับ

11. ผมมีญาณพิเศษ อะไรบ้างรึเปล่าครับ

12. อนาคตข้างหน้าจะลำบากเรื่องหาเงินหรือเปล่าคับ มีโอกาสได้เงินก้อนโต(เงินล้าน)บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำทำนาย

7. chach

ถามอาการป่วยของคุณแม่

อาจจะมีการผ่าตัดเร็วๆนี้ แต่ทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดี
    ก่อนผ่าตัดให้ ไปปล่อยเต่าหน่อย ถ้าคุณแม่ไปไม่ได้ไม่เป็นไร
    คุณลูกอธิฐานแทนคุณแม่ได้ ถ้าเต่าหาไม่ได้จริงๆก็เป็นปลาก็ได้
    แต่ให้ไปซื้อในตลาดนะ

ถามเรื่องเรียนโหราศาสตร์

การเรียนทุกอย่างเป็นเรื่องที่ดี การเริ่มที่จะก้าวทุกอย่างก็ดีแล้ว

ถามเรื่องความรัก

ตอนนี้คุณอาจจะกำลังเบื่อๆ แต่อีกเดียวคนรักเก่าของคุณก็จะกลับมา
    จะได้อยู่ด้วยกันอีกไม่นานนี้หล่ะ

ถามเรื่องโชคลาภ

ช่วงนี้ยังไม่มีนะ อย่าเพิ่งจะเสี่ยงโชคมากนัก

ถามเรื่องสุขภาพ

ความผิดหวังที่ผ่านมาแม้มันจะเสียใจมาก แต่ให้ระวังโรคซึมเศร้า
    อย่าอยู่คนเดียวให้บ่อย ออกไปพบปะคนอื่นๆมั้ง

ถามเรื่องการปฎิบัติ

ดีแล้วทำไปเรื่อยๆ จะพัฒนาไปเรื่อยๆ อย่าหยุด

8. มิราธา

มิราธา สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ ;aa41

9. goodjob2u

goodjob2u เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเกิด 12 ส.ค. 2521 11.10 น.ครับ อยากรบกวนสอบถามครับ

1.ผมมีกรรมอะไรติดตัวมาบ้างครับ จะแก้ไขให้บรรเทาเบาบางลงได้อย่างไร
    2.องค์เทพที่รักษาตัวผมเป็นท่านใดครับ
    3.ผมจะมีโอกาสทำธุรกิจส่งออกนำเข้าร่ำรวยบ้างหรือเปล่าครับ
    4.อนาคตผมจะเป็นอย่างไรบ้างครับ เรื่องการเงิน การงานและความรักครับ

ขอบพระคุณมากครับ

10. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ขอบคุณ คุณชัชฯมากๆเลยนะค่ะสำหรับคำแนะนำแม่นชัวไม่มั่วแน่ๆค่ะ ก็ขอให้คุณชัชฯแม่นยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ ขอให้ก้าวหน้าเกินกว่าที่หวังไว้เลยเชียวค่ะ สาธุ

11. chach

ขอเล่าอดีตกรรมของคุณหน่อย ยาวสักนิด

12. chach

อดีตกรรม ของ Pisitchai001

ในสมัยพระพทุธเจ้าปรินิพานไม่นาน
    ประเทศอินเดีย มีครอบครัวเศษฐีครอบครัวหนึ่ง
    ภรรยาของเศษฐี ได้ให้กำเนิด บุตรชายคนหนึ่งให้กับเศษฐี
    หลังจากที่รอคอยลูกชายมานานแสนนาน ก็ได้ลูกชายสมใจ
    เศษฐีเลี้ยงบุตรชายอย่างดี ให้เรียนสูงๆ และ บุตรชายก็เป็นคนดี
    เชื่อฟังพ่อแม่ทุกอย่าง และเมือบุตรชายอยากได้อะไร เศษฐีก็หามาให้
    ไม่มีสิ่งไหนที่บุตรชายอยากได้แล้วไม่ได้

เมื่อบุตรชายโตเป็นหนุ่ม
    ถึงวัยเจริญพันธุ์แล้ว พ่อแม่ของชายหนุ่มก็แก่เฒ่ามากแล้ว
    ก็อยากให้บุตรชายได้มีครอบครัวสักที จึงให้บุตรชายหาคู่สักที
    บุตรชาย ไม่เคยรักใคร และก็ไม่เคยมีใครถูกใจสักที
    จึงชวนเพื่อนๆ ไปเที่ยว เผื่อจะถูกใจใคร และพามาแต่งงาน
    เวลาผ่านไป...........
    บุตรชายเศษฐี ก็ไป เจอสาวสวย ในตลาด สวยมากตาคมตามแบบฉบับ
    สวยจริงๆ บุตรชายเศษฐีก็ตกหลุมรักนาง............

กลับมาก็เฝ้าคิดถึง จึงบอกบิดา และมารดา ผู้เป็นที่รัก ว่าให้ไปสู่ขอนางให้ที
    ฝ่ายบิดามารดาก็ดีใจ ลูกจะได้เจอคนที่รักแล้ว แม้จะเป็นใครก็ไม่สนใจ
    เพราะตนเองมีทรัพย์สมบัติมากมายอยู่แล้ว จึงเดินทางไปสู่ขอนางในฝันใหับุตรชาย

สาวเจ้า เมื่อมีคนมาสู่ขอ อีกทั้งเป็นเศษฐี ก็ตกลงปลงใจแต่งงานกันบุตรเศษฐีนั้น

คนเรา เมื่อไม่เคยรู้จัก รู้ใจกันมาก่อน ความรัก แรกๆ ก็เหมือนขนมหวานอะไรๆก็ีดี
    ไปหมดทุกอย่าง แต่เมื่อความรักจืดจางอะไรก็เกิดขึ้นได้

13. luenee

luenee Active Member

เรียน คุณชัช ทราบ
    อยากเรียนถามเรื่องความรัก คบกับคนอายุน้อยกว่าสองรอบกว่า จะถูกหลอกหรือเปล่า ผิดหวังมาโดยตลอด และอีกเรื่องถามองค์ที่คุ้มครอง ไม่ทราบว่าพอจะบอกได้หรือไหม
    ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนึ้ต้วย

14. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    เรียน อ.ชัช
    1.ถามว่าภายในปีนี้จะมีโอกาสเลื่อนยศสูงขึ้นหรือไม่
    2.หนี้สินที่เป็นอยู่จะมีโอกาสหมดในเร็ววันหรือไม่
    3.โรคภัยไข้เจ็บของภรรยาจะหาหมอที่ไหนรักษาดี
    4.ผมควรจะปฏิบัติธรรมแบบไหนดีครับ
    5.รุ่นน้องที่ยืมเงินไปลงทุน 5 แสน ผมจะมีโอกาสได้คืนบ้างมั๊ยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

15. chach

Pisitchai001

ตอน 2

เมื่อเป็นคู่ได้เชยชมแล้ว แรกรัก ชี้นก ก็เป็น นก ชี้ไม้ก็เป็นไม้
    หลังจากบุตรชายแต่งงานไม่นาน บิดา มารดา ก็เสียชีวิต
    ทรัพย์สมบัติ ทุกอย่างก็ตกเป็นของบุตรชายทั้งสิ้น
    แต่งงานมาหลายปี ก็ไม่มีบุตรสักที ภรรยาตัวเอง ก็ใช้เงินกินเที่ยว
    มากมาย หลังจากบิดามารดา เสียชีวิต บุตรชายเศษฐีก็ต้องเป็นคน
    ดูแลการงาน กิจการของบิดามารดาต่อ เวลาก็ไม่ค่อยจะมีให้ภรรยาสักเท่าไร
    อีกทั้ง ภรรยาของหนุ่มเศษฐี ก็สวย มีคนมาติดพันมากมาย
    เมื่อ สามีไม่ค่อยจะมีเวลาให้ ภรรยาก็ แอบไปคบ กิ๊ก มากมายหลายคน
    ทั้งสวย ทั้งรวย ก็มีแต่คนเข้าหาเป็นธรรมดา

กิเลิส .......

หลังจากแต่งงานกันนาน..... ภรรยาก็ได้ให้กำเนิดบุตรชาย แก่ เศษฐีหนุ่ม 1 คน
    แต่หลังจากให้กำเนิดบุตรแล้ว ภรรยาก็ไม่เคยดูแล บุตรชาย แต่กลับไปเที่ยวหนักกว่าเดิม
    หนัก กว่าเดิมมากมาย

จนภรรยา ได้ไปตกหลุมรัก ชายหนุ่มคนใหม่ ทั้งหล่อทั้งเก่ง.....
    ภรรยารักกิ๊กคนใหม่นี้มากกกกกกก จนอยากจะหนีไปอยู่ด้วยกัน
    อยากอยู่ด้วยกันทั้งวันทั้งคืน โดยไม่มีใครมารบกวน
    จึงได้นัดแนะกับกิ๊กว่าจะหนีไปอยู่ด้วยกัน โดยจะขโมยเงิน ทรัพย์สิน
    ไปด้วย แต่ภรรยาเศษฐีก็ไม่ได้สนใจถึงลูกน้อยที่เพิ่งจะอายุไม่กี่เดือน
    เมื่อ ภรรยาหนีไป และทิ้งลูกน้อยไว้ เศษฐีเสียใจมากมาย
    ตั้งแต่เกิดมาจนเป็นหนุ่ม ไม่เคยเสียใจ พอมาเจอเรื่อยอย่างนี้เข้าไป
    ก็รับไม่ได้ เสียใจ ไม่เป็นผู้เป็นคน นั้งจมความเศร้า..........
    คนรับใช้สนิท ก็เป็นคนเลี้ยงคุณชายน้อย
    แม้เศษฐีไม่ต้องทำงานจริงๆ ก็มีกินไปจนวันตายอยู่แล้ว
    เขาจึงไม่สนใจจะทำงาน นั้งจมแต่ความทุกข์

16. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    คนที่ชอบๆกันเนี่ยใช่คู่รึเปล่าค่ะ จะได้แต่งงานกันไม๊ มีโอกาสมีลูกไม๊ค่ะ ชีวิตแต่งงานดีไม๊ ขอบคุณค่ะ

17. Nittay

Nittay สมาชิก

28 กันยายน 2011
    อาจารย์ชัช... ขอขอบพระคุณอย่างสูงนะค่ะ ที่ช่วยตรวจกรรมให้ค่ะ ตรงมากๆ เลยค่ะ ขอขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

18. chach

Pisitchai001

ตอน 3

หลังจากจมทุกข์อยู่ ไม่ไปไหน อยู่คนเดียวทั้งคืนทั้งวัน
    วันหนึ่ง หนุ่มเศษฐี มองเห็นนักบวช (พระ) เดินผ่านหน้าบ้าน
    หนุ่มเศษฐีนึกสงสัยว่าคือใคร และมาทำอะไรแถวนี้
    จึงทัก และได้พูดคุยกัน

เมื่อชายหนุ่มปรับทุกข์กับนักบวช ได้คำสอน และเลื่อมใส
    จึงอยากออกบวชมั้ง เมื่อตัดสินใจได้ ชายหนุ่มจึงเดินไปบอก คนรับใช้เก่าแก่
    ที่บ้าน ว่าตนจะออกบวช ยกทรัพย์สินทั้งหมดให้ท่านดูแล จนกว่าลูกของข้าจะ
    เติบใหญ่ แล้วค่อยยกทรัพย์ให้ลูกของข้า

เมื่อว่าอย่างนั้นแล้ว ชายหนุ่มเศษฐี ก็ขอติดตามพระไป เพื่อจะออกบวช
    โดยที่ไม่ได้สนใจคำทัดทานใดๆ ทั้งสิ้น

เมือชายหนุ่มเศษฐีได้บวชแล้ว ก็ เดินธุดงไปเรื่อยๆ และไม่มีวีแววว่าจะสึกแต่อย่างใด
    ท่านตัดแล้วซึ่งทุกอย่าง ท่านเข้าใจในพระธรรม

...... เวลาผ่านไป บุตรของชายหนุ่มเศษฐีโตขึ้น ก็อยากจะไปกราบพ่อ
    รู้เรื่องทุกอย่าง ว่าพ่อไปทำอะไร พ่อทิ้งเขาไปทำไม
    เขาไม่เคยโกรธ เกียจพ่อของเขา และคนที่ดูแลเขามาก็เลี้ยงเขาเป็นอย่างดี
    เขาหวังเพียงแต่ว่า จะได้กราบเท้าพ่อของเขา สักครั้งหนึ่งเท่านั้น

19. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่เ
    ขอถามว่า ลูกสาวจะสอบเข้า เทคโนพระจอมเกล้าได้ไหมคะ
    และพี่จะได้แต่งงานกับคนต่างชาติ และเดินทางไปต่างประเทศไหมคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

20. ฤดูวางศีล

ฤดูวางศีล Active Member

ขอบคุณครับ อย่างน้อยก้อพอมีโอกาสมีคู่กับเขาสักคน