ชัช ญาณโพธิ์สัตว์ นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย chach, 11 มกราคม 2013.

1. chach

chach เป็นที่รู้จักกันดี

ถามถึงคู่ คู่แท้ๆจริงๆจะเจอกันตอนปี 64 อาจจะเป็นช่วงที่คุณไม่อยากจะเจอใครแต่เขาก็จะเข้ามาในชีวิตคุณ หลังจะคุณเจอมรสุมเรื่องร้ายๆ
    กับความรักมาอย่างหนักหน่วงแล้ว ช่วงนี้ก็ให้ระวังเรื่องมือที่สาม
    ที่จะเข้ามาทำให้ชีวิตรักคุณสั่นคลอน

ช่วงที่ผ่านมางานคุณเหมือนจะก้าวหน้ามากๆแต่ก็ดันมาเจอปัญหา
    โดนขัดแข้งขัดขาซะได้นิ เลยทำให้คุณอยากจะเปลี่ยนงาน
    งานที่เหมาะกับคุณเกี่ยวกับงานขนส่ง เดินทางทุกชนิด
    งานที่เกี่ยวกับต่างชาติ ต่างประเทศ ก็ได้เช่นกัน
    ถามว่าจะได้ย้ายงานเปลี่ยนงานมีไหมในช่วงนี้ตอบว่ามีโอกาสเปลี่ยนงานอยู่
    จะได้ไปทำในสิ่งแปลกๆใหม่ๆ ยังคงมีสิ่งใหม่ๆให้เรียนรู้อีกเยอะ

ช่วงนี้ก็ให้ไปทำบุญที่วัดบ้าง ทำบุญเกี่ยวกับค่าน้ำ ค่าไฟ ให้ทางวัดหน่อยก็จะด

2. กมลวิช

กมลวิช Active Member

อยากทราบตอนนี้มีคดีความอยู่ จะโดนยึดกิจการไหมครับ
    จะใช่หนี้หมดไหมปีนี้
    จะได้เดินทางไกลไหม
    จะมีโอกาสได้ชื้อบ้านไหมปีหน้า
    องค์เทพที่ดูแล
    เมือไรเจอเนื้อคู่ครับ
    ขอบคุณครับ. เกิด 10พย2520. ครับ

3. chach

ถามถึงคนที่คบอยู่ตอนนี้ เขาต้องทำงานไกลอยู่ไกลจากคุณ
    คุณเลยไม่แน่ใจในตัวเขา ทำให้มีทะเลาะกันในเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    และคิดถึงเขาอยู่มากในตอนนี้ แต่ก็เพราะเวลาที่ไม่มีให้กันนิเอง
    อาจจะต้องทำให้คุณไม่สมหวังอย่างที่ตั้งใจ รักๆ เลิกๆ
    แต่สุดท้ายก็ กลับมาคืนดีกัน แล้วก็แต่งงานกันในที่สุด

เรียนเรียนอย่าได้กังวล ขออย่ามันแต่คิดเรื่องความรัก
    แล้วก็เกียจคร้านเฉี่อยๆ
    เรียนจบแน่นอน เรื่องเงินทองกลัวจะมีปัญหาไม่ต้องห่วงถึงเวลา มีเงินจ่ายค่าเทอมแน่ๆ
    อย่ามัวแต่เศร้าอะไรในชีิวิตมากเดี๋ยวจะมองไม่เห็นโอกาสดีๆที่จะเข้ามา

ตอนเช้า สวดมนต์นั่งสมาธิสักสิบห้านาที ก่อนออกไปเรียนหรือทำงาน
    มีเวลาให้ไปทำบุญกับผู้ยากไร้ เด็กๆที่มีปัญหาไร้ที่อยู่ ทำบุญหน่อย
    แล้วอะไรดีๆ ในชีวิตจะเข้ามา

4. chach

ถามเรื่องเรียนจบแล้ว จะได้ทำงานดีมีหุ้นส่วนที่ดี
    ปีนี้ได้ไปต่างประเทศแน่นอน
    ให้ระวัง เมาไม่ขับ ฉลองมากไปหน่อยอาจจะมีอุบัติเหตุไ้ด้
    ระวังเรื่องนี้ให้ดีๆ ถ้าเมาให้คนอื่นขับ คนขับต้องไม่เมา
    ทางที่ดีนั้งแท๊กซี่ดีกว่า

ก่อนไปต่างประเทศให้ทำบุญเด็กพิการ หน่อยนะ

5. chach

ในอดีต คุณเงินคุณขาดมือ คุณเอาเงินของคนอื่นมาแล้วก็ใครความอีกคน
    ว่าเขาเป็นคนยักยอกเงินก้อนนั้นไป ทั้งๆที่ตัวคุณเองเป็นคนเอาไป

ให้คุณไปชำระหนี้สงฆ์ ทำให้เป็นประจำทุกๆเดือน
    ต่อไปนี้แม้เงิน 1 บาทถ้าหล่นก็อย่าหยิบเป็นของตัวเอง
    ให้เอาเงินนั้นไปทำบุญ แล้วขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรของคุณ

ถามเรื่องความรัก ดูให้ดีๆว่าเขามีคนรักหรือยัง
    รักนี้อาจจะเป็นแบบมาเร็วไปเร็ว อย่าชิงสุกก่อนหาม ผลตามมาจะไม่ดี

6. piboon9

piboon9 สมาชิก

30 สิงหาคม 2012
    ขอโมทนาสาธุ กับคุณchach
    ดิฉันอยากทราบเรื่องกรรมที่ตามมาชาตินี้ตอนนี้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. chach

ถามถืงคนที่ดูใจกันตอนนี้ถ้าเขาอายุมากว่าคุณ เจ้าชู้หน่อยๆ
    แต่ขยันทำมาหากิน ผิวขาวละก็ใช่เลย คนๆนี้เป็นคนทำให้คุณมีชีวิตชีวา
    ขึ้นเลยทีเดียว
    ถามเรื่องการเงินตอนนี้ ก็อาจจะผืดหน่อย แต่อีกเดี๋ยวก็จะดีขึ้น
    ให้มั่นทำบุญกับเด็กด้อยโอกาส แล้วจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี
    อาจจะได้ไปต่างประเทศอีกไม่นานนี้
    ถามเรื่องโชคลาภช่วงนี้ไม่มีเลย

ถามเรื่องแม่ ช่วงนี้เงินทองแม่อาจจะติดขัดหน่อย แต่เดี๋ยวก็จะผ่านไป
    ให้ระวังสุขภาพเรื่องมดลูก ช่องท้อง

ปฎิบัติธรรมไปเรื่อยๆดีแล้ว อย่าหยุด ถ้ามีโอกาสก็ไปทริปกับ อ.ก๋งสักครั้ง
    แล้วกลับมาฝึกต่อที่บ้านได้เลย กินฟรี สอนฟรี

8. pennee2411

pennee2411 Active Member

ขอบพระคุณมากค่ะ

9. Gunyavee phoonakeaw

Gunyavee phoonakeaw สมาชิกใหม่

รบกวนดูให้ด้วยนะค่ะ อยากทราบเรื่องการเรียนรวมถึงเรื่องสุขภาพค่ะ เพราาะช่วงนี้รู้สึกไม่เป็นปกติ เดี่ยวก็เป็นนู้นเป็นนี้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะขอบคุณค่ะ

10. chach

ถามเรื่องการเงิน ช่วงนี้คุณกำลังมีปัญหาการเงินหนักเหมือนกัน
    ธุรกิจที่ทำก็ ส่อเค้าจะไม่ค่อยดี เงินมาเร็วก็ไปเร็วเช่นกัน
    ช่วงนี้จะทำอะไรก็ให้ว่างแผนทางการเงินให้ดี
    ระวังเรื่องการโดนโกง แล้วก็ เรื่องค้ำประกัน

ถ้าว่างๆ ก็ไปทำความสะอาดวัด ขัดห้องน้ำวัดหน่อย
    เก็บขยะ หรือไปที่วัดหลวงพ่อโสธรก็ดี เอาถุงดำไปใบ
    ไปเก็บเศษกระดาษปิดทองที่เขาปิดแล้วทิ้งกระดาษไว้
    ที่หน้าองค์หลวงพ่อ กลับมาแล้วอะไรอะไรจะดีขึ้น
    แต่เรื่องสวดมนต์ นั่งสมาธิขออย่าให้ขาด วันหละอย่างน้อย 15 นาทีนะ

ถามเรื่องชีวิตคู่
    ถามถึงคนรักคุณตอนนี้ ถ้าเลิกกันเดี๋ยวก็จะกลับมาคืนดีกัน
    แต่ระหว่างนั้น ถ้ามีใครเข้ามาก็จะมาแบบไม่่ทันตั้งตัว
    แต่คบกันได้ไม่นานก็จะเลิกกัน หลังจากเลิกกันคนนี้ที่ว่า
    คนรักคนเก่า ก็จะกลับมาหาคุณและครอบครัวอีกครั้ง

11. อรอรุณ

อรอรุณ สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบพระคุณค่ะ อ.ชัช เรื่องปัจจุบันตรง 100 เปอร์เซ็นต์เลยค่ะ ^_____^ เรื่องเงินกังวลอยู่จริงๆ โดยเฉพาะค่าเทอม แต่ที่ไม่ได้ถามเพราะเกรงว่าจะรบกวนอ.มาเกินไป ส่วนเรื่องอนาคตขอให้สำเร็จตามที่อ.ได้บอกไว้ สาธุ... ดิฉันน่าจะเหมาะแก่การสวดมนต์ตอนเช้า เพราะกลางคืนทำไม่ไหวค่ะ
    ขอบพระคุณอ. อีกครั้ง
    ให้คะแนนเต็มเลยค่ะ

12. chach

ธุรกิจเที่ยวนี้จะมีอะไรดีๆเกิดขึ้น หลังจากเจอสิ่งไม่ค่อยดีมาแล้ว
    การเงินก็จะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น
    ถ้าเรื่องบ้าน ปีนี้เดือน7 ไม่เกินเดือน 8 ได้ย้ายเข้าไปอยู่แน่นอน
    หลังจากล้มหลายที เที่ยวนี้ได้ลุกขึ้นยืนอย่างเต็มทีมั่นคง

หาเวลาไปไหว้พระทำบุญ ชำระหนี้สงฆ์่ค่าน้ำค่าไฟ เติมน้ำมันตะเกียง
    ก่อนเปิดร้านสวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิ สักนิ ทุกๆอย่างจะดีขึ้น

13. chach

ถามถึงงานทีสมัคร คุณมีสิ่งใหม่ๆเข้ามาในชีวิต
    ที่เก่าถูกกลั่นแกล้ง ตอนนี้ต้องอดทนนิ
    การเปลี่ยนงานจะได้เปลี่ยนไปแล้วดี
    การงานก้าวหน้าแน่นอน

การปฎิบัติก็ดีแล้ว ถ้าว่างแล้วมีโอกาสลองไปทริป อ.ก๋งดูสักครั้ง
    ไปแล้วกลับมาฝึกต่อเองที่บ้านได้ กินฟรี สอนฟรี กับทริปอ.ก๋ง

14. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนด้วยค่ะ อยากทราบ
    1.การเงิน
    2.การเงิน
    3.เนื้อคู่

ขอบพระคุณค่ะ

15. มิราธา

มิราธา สมาชิก

สวัสดีค่ะ ขอเรียนถามค่ะ
    1. มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทพเทวดาองค์ใดคุ้มครองอยู่ค่ะ
    2. ลูกสาวจะสอบชิงทุนได้ไหมค่ะ
    3. มีลาภลอยใหญ่ๆไหมค่ะเพราะเคยซื้อล๊อตเตอรี่เฉียดรางวัลที่ 1 3หนแล้วค่ะ

16. chach

งานที่ทำอยู่ เกี่ยวกับต่างประเทศ ช่วงเป็นงานที่หนักหนาเอาการเลยทีเดียว
    ก็เงินก็มาแบบเรื่อยๆ แต่จะค่อยๆดีขึ้น แล้วก็จะมั่นคงขึ้นเรื่อยๆ ปี 60
    มั่นคงเป็นปึกแผ่น

17. chach

ปัญหาตอนนี้คือคุณกำลังตัดสินใจจะย้ายที่อยู่ เกี่ยวเนื่องกับการทำงานอยู่ด้วยหรือเปล่า ถ้าคุณตัดสินใจที่จะย้ายตอนนี้ต้องคิดดูใหม่อีกครั้งให้ถ้วนถี่
    ปัญหาที่ใครทิ้งไว้ให้เราจะต้องไปสะสาง
    เรื่องการงานอยู่ในช่วงที่จะสร้างเนื้อสร้างตัว แล้วก็จะดีตั้งตัวได้

ถามเรื่องโชคตอนนี้ยังไม่มี ถามเรื่องหุ้น คุณต้องศึกษาให้ดีและรอบครอบมากๆก่อนการลงทุ่น ถ้าไม่รอบครอบอาจจะต้องปวดหัวมาก

ช่วงนี้คุณยังเป็นโสดไปเที่ยวกับเพื่อนซะส่วนมาก แต่เดี๋ยวความรักคุณจะเข้ามาไม่ทันตั้งตัวเป็นคนที่เดินทางไกลมาทีเดียวเป็นคนมองโลกในแง่ดีและมีความเชื่อมั่นในตัวเองนั้นหล่ะคนที่จะเข้ามาหาคุณ และเป็นคู่ครองของคุณ

ให้คุณทำบุญเกี่ยวกับเด็กเล็ก หน่อย สถานสงเคาะห์ เด็กเล็กให้ไปทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรของคุณแล้วอะไรๆจะดีขึ้น์

18. chach

พรุ่งนี้วันพระหยุด 1 วัน เหลือที่ยังไม่ดูอีกประมาณ 4-5 ท่าน
    ดูจนถึงหน้า 11 แล้ว ข้ามใครคนไหนไป ทักท้วงได้ นะจ๊ะ

19. Pisitchai001

Pisitchai001 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติถามบ้างนะครับ 9/10/2541
    1.ชีวิตของผมมีกรรมเก่ามีแนวมาอย่างไรครับ และในอดีตชาติประกอบอย่างไรมา
    2.อยากทราบว่าความรักความสัมพันธ์ต่างๆเป็นอย่างไรในตอนนี้และอนาคตครับ
    3.ในอนาคตผมจะได้ไปเรียนต่อต่างประเทศไหมครับ
    4.ในอนาคตผมจะทำอาชีพอะไรหรือว่าจะได้บวช
    5.ภูมิธรรมผมเป็นอย่างไรใน และถ้าปฏิบัติจะดีไหม
    สาธุล่วงหน้านะครับ
    ปล.ผมเองก็เริ่มปฏิบัติได้ไม่กี่ก้าวเอง

20. Ravipich

Ravipich Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    :boo::boo::boo::boo: เต็มที่ น้องชัช