คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ^^ วู้ยย พึ่งทำงานเสร็จเลยมาบอกเล่า คุย ตามประสาพี่น้องบ้านคุณแม่ครับ

วันนี้ผมเจอประสบการณ์กับตัวเองของคุณแม่เล็กๆน้อยๆครับเลยมาเล่าสู่กันฟัง
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ

วันนี้ที่บ้านผมมีธุระสำคัญและได้วานผมให้ไปช่วยหน่อย ซึ่งที่ทำงานผมก็มีงานสำคัญเช่นเดียวกัน ตอนเช้าเลยรีบไปทำธุระให้ทางบ้านไปถึงดำเนินการไปได้ซักพักไม่ถึง 30 นาที เขาแจ้งไม่สามารถทำให้ได้เพราะเอกสารไม่ครบ ผมเลยโทรไปให้น้องจัดหาเอกสารตามที่เขาต้องการ แต่ว่าติดอุปสรรคคือน้องผมโทรมาบอกว่าคนเซ็นเอกสารให้ทางบ้านผมไม่อยู่และหากต้องการเอกสารต้องแจ้งล่วงหน้า 1 อาทิตย์ซึ่งทางบ้านผมไม่ทราบเพราะตอนเขาติดต่อมาไม่มีใครได้แจ้งไว้ว่าต้องการเอกสารตัวนี้ เอาแล้วซี่ผมจะหยุดงานให้หัวหน้างานเขม่นเล่นๆหรือจะลางานเสียเที่ยวนี่ T_T.... ทำไงดีละนี่เรา มือแปดด้าน ผมนึกถึงคุณพระ คุณเจ้า คุณแม่ ^^ กรรมแล้วลืมใส่สร้อยมารีบมากไปหน่อย แต่กระนั้นเลยระลึกถึงคุณแม่บุญเรือนกะหลวงปู่ทวด บอกและขอคุณแม่บุญเรือนว่าขอให้เกิดปาฎิหารให้ผมได้เอกสารที่เขาต้องการภายในวันนี้ด้วยเถอะและขอให้ดำเนินการทั้งหมดให้เสร็จสิ้นทันที่ผมจะกลับไปประชุมด้วยเถอะ(เพราะผมต้องรีบกับไปประชุมและเครียร์งานกับหัวหน้าด้วย) อยู่ๆงานที่ผมต้องทำเขาก็โทรมาเลี่อนขอเป็นบ่านสามโมงครึ่ง(ใจชื้นขึ้นมาหน่อย) และผมก็นั่งรอคอยความหวังต่อ เวลาผ่านไป 5 นาทีก็แล้ว 10 นาทีก็แล้ว 20 นาทีก็แล้ว อีกแป๊บบบบเดียว น้องผมโทรมาบอกว่าได้เอกสารแล้วนะเดียวเอามาให้ ไม่น่าเชื่อผมขนลุกเลยครับ (ระหว่างรอนั้นผมได้ตั้งจิตระลึกถึงคุณแม่และภาพคุณแม่บุญเรือน เป็นภาพที่พี่เชษฐ์ใช้แทนตัวครับเพราะนึกอะไรไม่ออกนึกออกแต่ภาพนั้น) พอน้องผมมาถึงจึงได้สอบถามน้องผมบอกว่าตอนแรกเจ้าหน้าที่ไม่ยอมและคนเซ็นต์ไม่อยู่ไปสำนักงานอีกที่ ต้องตามไปหาเองที่รังสิต แต่คุยไปคุยมาอยู่ๆวันนี้คนเซ็นต์ยังไม่ออกไปหรือออกไปแล้วต้องกลับมานี่หละเลยได้มาแบบเฉียดฉิวโชคดีมากกก ทีนี้เอกสารครบแต่ผู้ดำเนินเรื่องไม่พร้อมผมก็คิดในใจว่าคุณแม่ช่วยลูกด้วยนะครับให้ลูกดำเนินเรื่องให้เสร็จก่อนบ่ายสองทีเถอะเพราะลูกต้องกลับไปทำงานต่อจริงๆ อยู่ๆคนดำเนินเรื่องก็เดินหายไปไหนเลยไม่รู้ T_T อ้าวงานงอกแล้วยิ่งรีบๆอยู่ แต่อยู่ๆก็มีผู้หญิงคนหนึ่งมาทำแทนตลอดอย่างรวดเร็วมากให้การช่วยเหลืออย่างดี จนจบสิ้นกระบวนความ(ผมมารู้ทีหลังว่าเป็นหัวหน้าของคนนั้น) ผมดูนาฬิกาเป็นเวลา บ่ายสองเจ็ดนาที ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับผมยกมือกราบขอบคุณคุณแม่แล้วรีบกลับอย่างรวดเร็ว

กราบคุณแม่ที่ช่วยเหลือครับ ใครไม่เชื่อหรือคิดว่าคือเรื่องบังเอิญแต่ผมเชื่อสนิทใจคุณแม่มาช่วยผมแน่นอน _/\_

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจมากครับสำหรับประสบการณ์ดีดี ที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

3. motana2008

อนุโมทนาครับพี่ณิ และขอรับพรคุณนุด้วยคร๊าฟฟฟ

:cool::cool: :cool:
    ชอบ ชอบ ชอบ

4. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เค้าเรียกเส้นยาแดงผ่าแปด นะเนี่ย แต่ก็ยินดีด้วยที่ผ่านมาได้ค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณโมค่ะ

5. motana2008

อีกหน่อยไม่แน่อาจจะมีมาเรื่อยๆครับ ตั้งใจว่าจะลองแขวนเดี่ยวเลยดูครับ :cool:

ว่าแต่พี่อยากฟังประสบการณ์ถุงเหนี่ยวทรัพย์คุณแม่บ้างไหมครับ ลองส่งมาดูได้นะครับ 555 (ล้อเล่นนะครับ)
    แต่ประสบการณ์นั้นด้วยความสัตย์จริงทุกประการ บอกกล่าวเพื่อบูชาคุณแม่บุญเรือน และที่เคยบอกไว้ว่าหากมีประสบกาณ์จะนำมาเล่ากันฟังบ้างครับ ^^

6. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เคลียร์ทุกอย่าง :cool::cool::cool::cool::cool:

7. motana2008

ขอบคุณครับ ตอนนั้นขนลุกซู่เลยครับตอนน้องโทรมาบอกว่าได้แล้ว จำอารมณ์ได้มิเคยลืมเลือน 5555

8. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

นำชื่อเรียก "ถุงเหนี่ยวทรัพย์" อีกแหล่งความรู้หนึ่ง มาให้ศึกษาครับ

สีเขียวเหนี่ยวทรัพย์ มีเงินนับยิ้มกริ่ม
    สีขาวเจ้าทรัพย์ นั่งรับทรัพย์เอิมอิ่ม

สีฟ้าพาทรัพย์ รับไม่ขาดแคลน

สีเหลืองเฟื่องฟู เชิดชูเกียรติ

สีดำอมฤต พิชิตภัย

สีม่วงทวงทรัพย์

สีแดงแรงฤทธิ์ พิชิตโชค

สีชมพูคู่ชื่น ยั่งยืนมั่นคง

สีน้ำเงินเจ้าบารมี วาสนาดีมีอำนาจ

9. st-antique

ถุงเหลืองเฟื่องฟู เชิดชูเกียรติ

สองใบนี้ผมใช้อยู่ครับ นำมาให้ทุกท่านได้ศึกษา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      151.4 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      159.1 KB
      เปิดดู:
      72
  10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ^^ขอให้คุณแม่คุณdegwad หายเร็ว ๆ สุขภาพแข็งแรงครับ ^^

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ชื่อ (หนุงหนิง) สีชมพู ....น่ารักมากๆครับ.. (^_^)

12. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ได้รับกรอบรูปทางขาวแล้วครับ เขียวสดใสสวยงามมาก ตั้งใจว่าจะถ่ายรูปมาให้ท่านอื่นชมแต่แสงไฟที่บ้านน้อยไปนิด ขอบคุณคุณขวัญเรือนมากครับ

13. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    หลานเเม่รายงานตัวครับผม สวัสดีท่านพี่เเละสมาชิกทุกท่านครับผม :cool::cool::cool:

14. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สีเขียวเหนี่ยวทรัพย์ มีเงินนับยิ้มกริ่ม
    สีขาวเจ้าทรัพย์ นั่งรับทรัพย์เอิมอิ่ม
    สีแดงแรงฤทธิ์ พิชิตโชค
    ^^มีวาสนาได้ครองครอง 3 ถุงนี้ผมก็พอใจละครับ^^

15. หลานเเม่

วันนี้ได้รับรูปทางขาวก้าวหน้าเเล้วครับผม สวยงามถูกใจมากๆ ขอขอบคุณคุณพี่ขวัญเรือนอีกครั้งนะครับ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่ ^^

16. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ถึงเร็วมาก ๆ เลย เหมือนคุณย่าบุญเรือนอยากให้ผู้รับได้รับไว ไว ยังเหลือของขวัญอีก 1 ชิ้น ถุงเหนี่ยวทรัพย์ ถุงดำปากแดง มาถึงเมื่อไหร่จะรีบจัดส่งให้เลยนะคะ แล้วภาพทางขาวก้าวหน้าอีกหนึ่งแผ่น ที่อัดจากร้านถ่ายรูปนะคะ เนื่องจากภาพที่ใส่ไปพร้อมกรอบพิมพ์จากคอมภาพจะซีดเร็ว ขอบคุณสำหรับมิตรภาพในบ้านหลังนี้ค่ะ

17. deviroth

ขอบคุณเช่นกันครับ ของมาถึงเร็วมากแต่สภาพกล่องสะบักสะบอมเหมือนโดนกระแทก โดนเจาะดูว่ามีอะไรข้างใน แต่กรอบรูปปลอดภัยครับเพราะแพ็คมาดีเยี่ยม

18. deviroth

วันนี้มีประสบการณ์เล็กๆ ลูกค้ายังไม่จ่ายเงินตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว อธิษฐานขอคุณแม่มาโดยตลอดขอให้เขาจ่ายเงินทีเถอะ อาทิตย์นี้ไปทำงานให้เขาอีก งานยังไม่เสร็จสมบูรณ์แต่เขาจ่ายเงินมาจนครบทั้งของเก่าและของใหม่ คงเพราะคำอธิษฐานขอคุณแม่แน่ๆเลย

กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

19. หลานเเม่

งามหลายๆเด้อออ ท่านพี่ เห็นเเล้วฮักเลย ชอบหลายๆ :cool::cool::cool:

20. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับพี่ขวัญครับ
    ขอมหาโมทนาบุญด้วยนะครับ
    พี่ขวัญครับ พอจะมีรูปกราอบสี่สีที่พี่ขวัญทำบ้างไหมครับ
    ผมอยากจะไปทำบ้างน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ