คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. p74

p74 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบครับ สำหรับข้อมูล
    ผมเคยเห็นรุ่นกรอบทองไมครอน ด้านหลังเห็นมีเม็ดพลอยเสกด้วย สวยดีครับ
    เืดือนก่อนถามที่หน้าตู้ พี่เขาแจ้งว่ามีการไปเลี่ยมทองไมครอนอยู่
    ไม่รู้ว่ามีไปทำจริงหรือปล่าว หรือว่าทำเสร็จหรือยัง
    เลยได้สอบถามอะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

2. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบสวัสดีคุณแม่บุญเรือนและสวัสดีตอนเช้า พี่ๆน้องๆทุกคนค่ะ สำหรับเช้าวันอังคาร วันนี้ตื่นขึ้นมารู้สึกอากาศเย็นๆ เหมือนตอนจะเข้าหน้าหนาวยังไงก็ไม่รู้ค่ะ

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบคุณแม่:cool:

อรุณสวัสดิ์เช้าวันสิ้นเดือนแล้วเด้อพี่น้อง:cool:
    ยินดีกับเหรียญเงินของคนขอนแก่นนำเด้อครับ:cool:

4. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อพี่ถูกไม่ใช่พี่ พี่ถูกแค่เลขท้ายสามตัวเอง และก็เมื่อสามปีที่แล้วจ๊ะ อิอิ

5. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาด้วยครับอ้ายเชษฐ์ที่นำเรื่องราวดีดีมาเล่าสู่กันฟังครับ:cool::cool:

6. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    กราบสักการะคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีครับคุณ kanpatsavee ตื่นเช้าจังเลยนะครับ สงสัยเตรียมให้ลูกไปโรงเรียน เดี๋ยวผมก็ต้องเตรียมตัวลูกชายเหมือนกัน อยู่ต่างจังหวัดครับเลยตื่นสายได้หน่อย

7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:เข้ามากราบ คุณ ย่า ก่อนจะไปนอนครับ

8. kanpatsavee

^^ใช่ค่ะ คนโตต้องตื่นตี5.10 รถมารับ6.10 คนเล็กตื่น6.30 รถมารับ 7.30 ค่ะ สองช่วงเราตื่นก่อน นิดหน่อยค่ะ ประมาร4.40 ค่ะ(ตื่นมาเตรียมของกินค่ะ)
    ง่วงเหมือนกันค่ะ เข้านอนเร็วแต่เป็นคนหลับยากค่ะ
    คนเล็กคุณตาคุณยายอยากให้ไปอยู่ต่างจังหวัดไม่รู้พ่อเค้าจะยอมรึเปล่าไม่อยากแยกลูกค่ะ แต่พอดีเราเลี้ยงลูกคนเล็กแล้วเค้าไม่ค่อยโต(ตามความเชื่ออย่างหนึ่งของคนจีนปีเค้าชงกะแม่ค่ะ ลูกเกิดปีจอ เราเกิดปีมะโรงน่ะค่ะ) คุณตากะคุณยายเค้าเชื่อว่าต้องให้คนอื่นเลี้ยงค่ะ จะได้เลี้ยงง่าย

9. pachara_ag

ส่วนมากจะเป็นเช่นนั้นครับน้องเชษฐ์ ตอนนี้เลยค่อยไม่ขวนขวายหาสักเท่าไหร่ เพราะรู้สึกว่าเดี๋ยวถึงเวลาก็จะมาเอง เมื่อก่อนเห็นใครมีอะไรก็อยากได้เหมือนคนอื่นเขา จนจิตไม่สงบมุ่งแต่จะต้องหาให้ได้ จนลืมไปว่ามีมากเกินไปก็ใช้ได้ไม่หมด ตอนนี้เลยปล่อยวาง บูชาของที่เรามีอยู่ก็พอแล้ว เดี๋ยวถึงเวลาจะได้ก็มาเอง ขออันเชิญบารมีคุณแม่ฯ มาไว้ในใจเราดีกว่า ไม่ว่าอยู่ที่ไหน ทำอะไร ระลึกถึงท่านตลอดเวลา สงสัยต้องกับมาใช้คำว่า "พระอยู่ที่ใจ ใจอยู่ที่พระ" ก็สบายใจดีครับ

10. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดียามเช้าคับ ไปนอนแล้วน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. pachara_ag

ของผมทั้งพ่อทั้งลูกกว่าเรียบร้อยก็เกือบแปดโมงเช้า พอดีขับรถไปส่งเองก็เลยเหละหละได้หน่อย เผลอเป๊บเดี๋ยวจะเจ็ดโมงเช้าแล้ว ขออนุญาตไปทำธุระก่อนนะครับ สวัสดีตอนเช้าครับ

12. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    ได้อ่านประสบการณ์ของพี่เชษฐ์แล้ว รู้สึกอบอุ่นมากครับ
    อยากมีประสบการณ์แบบพี่เชษฐ์บ้างจัง 55555

13. kanpatsavee

เมื่อวานตอนเช้าและเช้าของวันนี้ได้ทำบุญใส่บาตรถวายคุณแม่บุญเรือนค่ะ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันค่ะ พี่น้อง_/\_

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบอนุโมทนาบุญ ด้วยเน้อ คุณณิ....... คุณแม่ยังสาว

15. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

กราบคุณแม่และสวัสดีทุกๆท่านค่ะ .. ตามติดมาอ่านประสบการณ์ของพี่เชษฐ์ด้วยคน ^^

16. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวัสดีลูกศิษย์คุณแม่ทุก ๆ ท่านครับ สวัสดีครับคุณเชษฐ์ ช่วงนี้ฝนตกทุกวันเลย ระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ

17. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    เเวะเข้ามาทักทายกันหน่อยก่อนเดินทางไปมหาลัย สวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับผม :z2

18. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีทุก ๆท่านครับ

วันนี้เป็นวันสุดท้ายของเดือนกรกฎาคม 2555 สิ่งไหนที่ไม่ดีก็ทิ้งมันไว้วันนี้ให้หมดนะครับ พรุ่งนี้เริ่มต้นวันใหม่ ของเดือนใหม่แล้ว ขอให้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ นะครับ

เริ่มจากถูกหวยก่อนเลย 55555+

19. kanpatsavee

สวัสดีค่ะคุณนุ เห็นด้วยอย่างยิ่งยวดค่ะ :cool::cool::cool::cool::cool:

20. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: ปัจจุบันขณะ ไม่มีทุกข์หรือสุข ^^ ทุกข์ หรือ สุขเมื่อถูกรู้ก็เป็นอดีตไปแล้ว ส่วนอนาคตยังมาไม่ถึงจึงไม่สุขและไม่ทุกข์...