คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    pig_balletpig_balletpig_ballet

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ได้เวลาอันสมควรแก่การพักผ่อนแล้ว ขออนุญาตทุกท่านไปพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้ผมจะไปร่วมงานมุทิตาสักการะอายุวัฒนมงคล 60 ปี ท่านเจ้าคุณพระอุดมวัฒนมงคล อาจจะไม่มีเวลาเข้ามาพูดคุยทักทายกันนะครับ ช่วงค่ำกลับมาจะเข้ามาพูดคุยกันครับ คืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง พร้อมให้มั่งมีด้วยโภคทรัพย์ ทรัพย์สินเงินทองนานา ที่หามาด้วยความสุจริต คิดดีทำดี ให้มากมีก่ายกองเนืองนองเต็มห้องเต็มหอ ถ้วนทั่วทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เหลือเวลาอีกเพียง 2 วันนะครับสำหรับการร่วมถ่ายทอดประสบการณ์ความเมตตาของคุณแม่ฯที่มีต่อลูกหลานฯให้เป็นที่รับรู้ เพื่อช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพของทุกท่านให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ

4. ไปคนเดี่ยว

;aa5;aa5;aa5

5. ไปคนเดี่ยว

6. ไปคนเดี่ยว

chearrchearrchearr

7. ไปคนเดี่ยว

:VO:VO:VO
    :VO:VO:VO

8. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    บารมีคุณแม่ ปกป้องคุ้มครอง สาธุ

9. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

10. ไปคนเดี่ยว

st-antique
    สมาชิก

ประสบการณ์เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เรื่องนี้เกิดขึ้นโดยตรงกับผมเองครับ เกิดขึ้นหลังวันที่ผมได้นำรูปคุณแม่ฯพร้อมมวลสารต่างๆไปเลี่ยมทองเพื่อนำมาบูชาใหม่เพียงวันเดียว เรื่องมีอยู่ว่าผมขับรถกำลังจะไปที่อมตะพลัสมอลล์ โดยขับมาเส้นบางนา-ตราด ก่อนถึงผมก็ได้เลี่ยงเข้าทางคู่ขนานเพราะเห็นว่ารถไม่มากและพลุกพล่านเกินไป อีกอย่างเส้นหลักในจุดที่ใกล้ถึงทางแยกออกอมตะพลัสมอลล์ได้นั้นมักจะมีตำรวจมาดักหากินบ่อยๆผมเลยไม่อยากจะเจอเท่าไหร่ เพราะผมไม่ชอบการกระทำของตำรจเหล่านี้เลย แต่ไม่น่าเชื่อครับผมถูกหวยเพราะวันนี้ตำรวจสามคนมาดักหากินทางคู่ขนานแทน ตอนแรกผมเห็นแล้วก็จะเลี่ยงเข้าเลนซ้ายเนื่องจากได้ขับแซงรถอีกคันมาพอดี แต่พอจะเข้าตำรวจอีกคนที่คอยดักอยู่นั้นกลับเห็นพอดี เลยโบกมือให้สัญญาณรถคันก่อนหน้าผมและรถผมให้ชิดเข้าข้างทางเพื่อจัดการเรียกเงิน ในใจตอนนั้นบอกเลยครับว่าไม่อยากโดนเรียกเงินเลยเพราะมันเป็นการดักเพื่อหาเงินแบบมาดักเพื่อหาดักตอนคนขับขี่เผลอจริงๆ แต่ก็เหลือเชื่อครับเมื่อใจผมคิดแว่บขึ้นมาอย่างนั้น ตำรวจอีก 2 คนที่ถัดออกไปรอเก็บรถที่คนแรกดักกลับเหมือนมองไม่เห็นรถผมเฉยเลย(แต่รถคันแรกหน้าผมโดนเต็มๆครับ) ผมก็ค่อยๆขับตรงไปโดยไม่ต้องแวะเสียเงินให้ปลิงสูบเลือดเหล่านี้ เมื่อผ่านมาในใจผมรู้สึกขึ้นมาได้เลยทันทีครับว่าเพราะบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ท่านอย่างแน่นอนที่อนุเคราะห์ให้ผมผ่านพ้นสิ่งเลวร้ายครั้งนี้มาได้(ตามที่ได้ทราบมา คุณแม่ฯท่านไม่ค่อยชอบตำรวจเท่าไหร่ครับ โดยเฉพาะพวกที่โกงกินหรือหากินกับประชาชน) และอีกใจผมคิดว่าคุณแม่ฯท่านมีเมตตาต่อผม อาจเนื่องจากผมได้ทำตามสัญญาที่ให้กับท่านไว้เรื่องการทำรูปคุณแม่ฯเพื่อมาบูชาใหม่ ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตามผมเชื่ออย่างเต็มร้อยว่าครั้งนี้คุณแม่ฯท่านอนุเคราะห์ผมอย่างแท้จริงครับ นี่ก็คือประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่ผมได้รับความเมตตาจากคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

11. ไปคนเดี่ยว

(ping-love(ping-love(ping-love

12. ไปคนเดี่ยว

qsquqsquqsqu

13. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    สวัสดี พี่เชษฐ์ ลูกๆหลานๆและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

14. ไปคนเดี่ยว

st-antique
    สมาชิก

ประสบการณ์ตรงเกี่ยวกับ
    "ทัพพีนางกวักศักดิ์สิทธิ์" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เหตุการณ์นี้เพิ่งเกิดเมื่อวานนี้ครับ เรื่องราวมีอยู่ว่า "ทัพพีนางกวักศักดิ์สิทธิ์" ที่ผมบูชาอยู่ที่โต๊ะคุณแม่ฯนั้น นานๆผมจะนำมาทำการใช้สักครั้ง เมื่ออาทิตย์กว่าๆที่ผ่านมาผมก็นำมากวัก ผ่านไปไม่นานก็มีลูกค้าโทรมาสั่งของหมื่นกว่าบาทตามที่ผมได้นำมาลงประสบการณ์ไปแล้วก่อนหน้า และหลังจากนั้นผมก็จุดธูปไหว้คุณแม่ฯเป็นประจำแต่ไม่ได้นำทัพพีฯออกมากวักอีก แต่เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา รู้สึกว่าลูกค้าเหมือนจะเงียบๆไปอีกแล้วผมจึงได้อธิษฐานและนำ"ทัพพีนางกวักฯ"มาทำการกวักอีก ซึ่งวันแรกก็เงียบไม่เห็นผลเหมือนครั้งก่อน วันที่สองก็เงียบอีกทำให้ผมรู้สึกไม่ดีเท่าที่ควร แต่พอวันที่สามก็ได้รับข่าวดีครับว่าลูกค้าได้สั่งของเข้ามาทางหน้าร้านรวมแล้วเป็นจำนวนเงินสูงมากถึง 300,000 กว่าบาทเลยทีเดียว ผมได้ยินก็รู้สึกดีใจมากที่มียอดสั่งซื้อเข้ามาเยอะ และก็คิดถึง "ทัพพีนางกวักฯ" ขึ้นมาทันที ที่ผ่านมาสองวันไม่เห็นผลนั้นแท้จริงแล้วคราวนี้คุณแม่ฯท่านเมตตาให้เงินก้อนใหญ่เข้ามาเลยครับ เหมือนท่านจะรับรู้ครับว่ายอดช่วงนี้เงียบเหงาหน่อยเพราะปลาที่เกษตรกรเลี้ยงป่วยตาย เสียหายไปเยอะ เลยไม่ค่อยมีใครจะสั่งวิตามิน วัคซีนหรือยารักษาโรคไปใช้ เลยให้มาเยอะหน่อยเพื่อเป็นกำลังใจซึ่งแท้จริงแล้วยอดขายช่วงนี้ไม่ได้กระทบกับรายได้เดือนนี้หรอกครับ แต่จะเป็นยอดปันผลในเดือนหน้าพอได้ยอดขนาดนี้มาก็สบายใจแล้วล่ะครับ ยังเหลือเวลาอีกเกือบเดือนในการทำยอดเพิ่ม เดี๋ยวต้องอธิษฐานและใช้"ทัพพีนางกวักฯ"อีกหลายรอบแล้วล่ะครับจะได้ยอดเข้ามาอีกเยอะๆ นี่ก็เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ ที่ผมได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านโดยผ่านของอธิษฐาน ซึ่งท่านได้ทำการอธิษฐานไว้ให้ลูกหลานได้พึ่งพายามทุกข์ร้อนจริงๆครับ กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่างยิ่งครับที่ไม่เคยทอดทิ้งลูกหลานคนนี้ และมีเมตตาคอยอนุเคราะห์เสมอมา​

(f)(f)(f)

15. ไปคนเดี่ยว

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

16. ไปคนเดี่ยว

:cool::cool::cool:

17. ไปคนเดี่ยว

:cool::cool::cool:

18. Nipon 57

Nipon 57 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีคุณเชษฐ์ คุณแควใหญ่และเพื่อนๆพี่น้องขอใหมีความสุขสุขภาพแข็งแรง
    ขอเล่าประสบการณ์สักเล็กน้อยถึงยังไม่มากมายแต่ก็ทำให้ผมสบายใจขึ้นครับและมีกำลังใจสู้ต่อไป
    พอดีผมทำโครงการรีสิร์ทแห่งใหม่เพิ่มอีก15หลังกำลังดำเนินการประมาณ80% แล้วเงินขาดมือพอดีเคลียดมากก็ได้บูชาถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ของคุณเชษฐ์มาก็ได้อธิฐานขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคครั้งนี้ไป
    พอมาวันนี้ก็เริ่มดีขึ้นมากพอได้รับความช่วยเหลือจากพ่อ น้องและเพื่อนประสานงานกับธนาคารให้ก็ดีขึ้นตามลำดับการก่อสร้างเริ่มทำต่อได้ตอนแรกเครียดมาก ต้องขอกราบคุณแม่บุญเรือนบารมีพระพุทโธน้อยและถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ที่ช่วยให้ผ่านอุปสรรคครั้งนี้ได้ พรุ่งนี้เจอกันที่วัดอาวุธครับ

19. ไปคนเดี่ยว

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ:cool:
    สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ขุมทรัพย์:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

20. g-paragon

g-paragon เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่เชษ และพี่พี่ที่ศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ

เนื่องในโอกาสครบรอบ 50 ปีการวายชนม์ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ในวันที่ 7 กันยายน 2557 ผมก็ขอนำประสบการณ์เล็กๆน้อยที่ได้ประสบจากการบูชาพระพุทโธน้อยและของอธิษฐานของคุณแม่มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ผมเองมีชีวิตที่เรียกว่าดีครับ มีการงานที่มั่นคง ทำงานในรัฐวิสาหกิจที่คิดว่าดีที่สุดในประเทศแล้ว ชีวิตผมถือว่า ไม่ค่อยมีเรื่องเดือดร้อนอะไรเท่าไรนักครับ
    แต่ไม่ว่าจะอย่างไร การทำงาน ก็ต้องมีเรื่องให้ปวดหัวกับเพื่อนร่วมงานบ้างครับ พอดีผมเป็นเด็กใหม่ อาจจะต้องพยายามอย่างมากในการเข้าหาผู้ใหญ่ครับ ในช่วงแรกผมอึดอัดมากๆครับ เสาะหาวัตถุมงคลที่จะเด่นด้านเมตตามาห้อย แต่ก็ไม่ประสบผลครับ การทำงานก็ผ่านไปแบบไม่เลวร้าย แต่ผมก็ยังอึดอัดอยู่ดีครับ แล้วพบก็ได้มีโอกาสห้อยพระพุทโธน้อยครับ เนื่องจากได้ยินคำเล่าขานมานาน ว่าพระคุณแม่มีความศักดิ์สิทธ์ยิ่งนัก มันน่าแปลกมากครับว่า วันแรกที่ผมห้อยจยถึงตอนนี้ เพื่อนร่วมงานทุกคนตอนนี้ คุยกับผมมากขึ้น เฮฮาบ้าบอคอแตกกันมาก แถมพี่วิศวกรหัวหน้าก็มอบหมายงานสำคัญให้ผมดูแลอีกด้วย ซึ่งผมแปลกใจมากครับ แล้วจะมีเหตุผลใดที่ผมจะไม่ศรัทธาคุณแม่หละครับงานนี้

อีกเรื่องคือเกี่ยวกับน้องชายครับ ปกติผมกับน้องทำงานกันคนละที่ ไม่ค่อยได้คุยกัน เจอกันก็เลยไม่ค่อยกล้าคุยกัน แต่ไม่ได้ทะเลาะกันนะครับ อยู่มาวันนึง (หลังจากที่ผมห้อยพระพุทโธน้อยแล้ว) น้องผมก็โทรมาชวนไปกินข้าวครับ หลายคนอาจบอกไม่แปลก แต่สำหรับน้องผมนี่มันไม่ใช่นะครับ คุยกันยังไม่ค่อยจะคุยอ่ะครับ แล้วจะมาชวนกินข้าวเนี่ยนะ

สุดท้ายนี้ขอกราบคุณแม่บุญเรือนยิ่งด้วยความเคารพครับ