คุณยาย บุญญานี แสงธรรมนำทาง มาแล้ว แสงส่องมาแล้ว ขอผู้มีวาสนาเร่งปฏิบัติตามท่านครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 7 สิงหาคม 2010.

1. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

โทรหาคุณเปิลก็ไม่ค่อยติดค่ะ ถ้าจะฝากคุณเอกซื้อของไปให้อาจารย์แม่จะรบกวนมากไปหรือเปล่าจ้ะ

2. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    แจ้งข่าว พร้อม การอโหสิกรรม ครับ

คุณยาย บุญญานี

( ผู้เปิด แสงธรรมนำทาง )

ใช้ จิตสัมผัส เทพ เจ้าที่ เจ้ากรรมนายเวร นิสัย จิตใจ อาชีพ แก้กรรม เสริมดวง บรรเทาทุกข์โศก โรคภัย ฯลฯ

ติดต่อผ่านคุณเปิ้ล 088-351-5145 จะเป็นคนจัดคิวให้ครับเพราะแขกมาหาเยอะมากๆครับ

เริ่มปีใหม่นี้ 2555 อีกครั้งครับ
    มีเหตุที่ต้องปิดเครื่องครับ
    ผมจะอธิบายท้ายกระทู้นะครับ(หน้า 8)

ค่าครูขั้นต่ำ 200 บาทถามได้ดวงเดียว หากเพิ่มคนในครอบครัวขอเพิ่มจำนวนเงินค่าครูตามจำนวนคนครับ
    โอนก่อนนะครับแล้วโทรเข้าไปได้ แจ้งโอนทาง sms ด้วยครับ

เงินส่วนหนึ่งนำไปทำบุญ หากมากกว่านี้จะเป็นประโยชน์ต่อตัวท่านเอง(ผมอธิบายละเอียดไม่ได้เพียงแต่ยุคสมัยที่ท่านทำนายเริ่มเปลี่ยนไปเสื้อเหลืองจะอยู่ในภาพฆารวาสเยอะมากขึ้น ทำเท่าไรได้กลับมากกว่าหลายเท่า)ซึ่งผมขออนุโมทนาด้วยครับ

ค่าครูผมเป็นผู้กำหนดเองครับผมจากประโยชน์ที่ได้ ผลบุญ กระแสบุญ กระแสกรรม ที่บรรเทาลง จากหลายปีที่รู้จักกับท่านมาและลูกศิษย์ท่านจำนวนนับไม่ถ้วนทั้งพระและฆารวาสที่มีแสงธรรมนำทาง มีชีวิตที่ดีขึ้น หาทางออกได้ผมจึงกำหนดค่าครูจำนวนนี้

ค่าครูโอนไปที่แฟนคุณเปิ้ลเลยครับ บัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขาวารินชำราบ ชื่อนายคมกริช เจริญทรัพย์ หมายเลขบัญชี 257 433 7438 และแจ้งที่คุณเปิ้ลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2011
  3. คีตา

ที่ผมต้องเปลี่ยน จาก ค่าครูขั้นต่ำ 200 บาท และ เดี๋ยวนี้จะมีคนโทรไม่ติดเพราะปิดเครื่องนะครับ

มาเป็น
    ค่าครูขั้นต่ำ 200 บาทถามได้ดวงเดียว หากเพิ่มคนในครอบครัวขอเพิ่มจำนวนเงินค่าครูตามจำนวนคนครับ
    โอนก่อนนะครับแล้วโทรเข้าไปได้ แจ้งโอนทาง sms ด้วยครับ

ได้สาเหตุมาว่า

- บางท่าน โทรมาหลายรอบ
    - บางท่าน โทรจาก ต่างประเทศ
    - บางท่าน ถามทั้งครอบครัว กระทั่งสัตว์เลี้ยง
    - บางท่าน โทรมาถามแล้วก็วางเลย ไม่ถามเลยว่าท่านว่างมั๊ย
    - บางท่านถามว่า โอนเท่าไรดี 'เท่าไรก็ได้ บาท ห้าบาท สิบบาท ก็สำคัญสำหรับฉัน'

ทุกกรณีข้างบน ไม่มีท่านใด โอนเงินให้ท่านซักบาทเดียวเลยครับ
    ตอนนี้ท่านก็เลยต้องรับเฉพาะแขกที่มาที่บ้าน และบางท่านที่โทรติด
    ก็ไม่รักษาสัญญา บางทีชำระครั้งเดียว โทรไปเรื่อยๆทั้งปีก็มีครับผม
    แต่ท่านก็ไม่บ่น
    ชาวบ้านธรรมดา เกิดมา มีฤทธิ์ตั้งแต่ สามขวบ ไม่อยากดัง
    ไม่อยากลงหนังสือ ไม่ยอมออกทีวี อยู่แบบพอเพียง หากได้ไปพบ ท่านจะทราบครับ
    แต่มีหลานและ...ที่ต้องดูแลทั้งที่อายุมากแล้ว ไม่ใช่องค์กรสาธารณะกุศล

ผมก็เลย เสนอเองไปว่า อาจารย์แม่ครับ
    ขอโอกาสอีกครั้ง
    ให้คนคลายทุกข์ โดยจะแจ้งให้เขาโอนมาก่อน ขอเริ่มหลังปีใหม่นะครับ
    ลองดู ผลเดือน มกราคม ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2011
  4. คีตา

เรื่อง ข่าว ภัยพิบัติ 30/12/2554 ครับ

เขื่อนแถบภาคเหนือ จะพัง หาก พม่า แผ่นดินไหวมากครับ
    แต่ไม่ใช่ตอนนี้ อาจจะเร็วๆนี้
    ไม่ได้สอบถามเรื่องน้ำเลยครับ ท่านเพียงบอกว่า พญานาคใหญ่ที่ข้างล่างพระปรางค์...จะโก่งตัวอีกแล้ว พญานาคใช้หางกวาดภูเขาลงมาด้วย
    มีเรื่องภูเขาไฟ จะต่อเนื่องมาทันที หลังจากพม่า แผ่นดินไหวหนัก ครับผม แต่ไม่ได้สอบถามสถานที่ เวลา...
    ปี 2556 57 ผีจะรบกัน เชื้อโรคจะเยอะ ใบไม้ต้นไม้ จะกลายเป็นยาที่ดีที่สุด ... คนก็จะรบกัน

5. lissent

สวัสดีค่ะคุณเอก อยากโทรหาอาจารย์แม่อีกเคยโทรไปครั้งหลังสุดเพื่อถามข่าวน้ำท่วมแต่สายไม่ว่างก็คิดจะโทรอีกใจก็บอกว่าอย่าดีกว่าคงมีคนมาหาอาจารย์แม่เยอะก็เลยไม่ได้โทรอีกติดต่อคุณเอกทางเฟสก็ไม่ตอบอะไรหายเงียบไปเลยจ้ะ

6. คีตา

เดี๋ยวเอก พีเอ็ม หาครับ จากนี้ไป เอกจะไม่สบายครับผม

7. lissent

คุณเอกจะไม่สบายเป็นอะไรมากหรือเปล่าจ้ะ

8. คีตา

ไม่สบายบ่อยครับผม หาสาเหตุไม่เจอ ตรวจที่พญาไทก็ไม่พบ
    แต่ถ้าปฏิบัติ เช้า เที่ยง เย็น จะไม่เป็นไรครับ
    ขอบพระคุณมากครับผม ที่เป็นห่วงครับ
    พี่ดูแลรักษาสุขภาพเช่นกันนะครับ

9. คีตา

คุณยายบุญญานี

บอกเมื่อวานครับ ปีนี้ปีมะโรง คนที่เกิดปีมะโรงและปีจอจะชง ทำให้หงุดหงิด เบื่อง่าย ให้ซื้อกระปุกออมสินไก่(ระกา) แล้วหยอดกระปุกทุกวัน กี่บาทก็ได้ เมื่อเต็มแล้วให้ไปทำบุญที่วัดครับ

10. คีตา

คุณยายบุญญาณี

บอกว่า หากทําธุรกิจ ให้สวดเสริมดวง อิติปิโสเกินอายุ1 และ พาหุงฯ1จบ

11. lissent

คุณเอก หายหน้าไปเลย หายดีหรือยังจ้ะ คิดถึงและคิดถึงอาจารย์แม่ เวลามีปัญหาอยากโทรหาแต่ก็เกรงใจ ครั้นโทรไปได้คุยกับอาจารย์ก็คุยไม่ออก หรือเป็นเพราะอะไรปิดปากหรือเปล่านะ

12. คีตา

แข็งแรง หายดีทุกอย่างครับ พี่ครับกว่าเอกจะได้คุยก็ ติดแขกตลอด แต่เอกออกจะขยัน(หน้าหนานิดๆ) ก็เลยได้คุยอะครับ
    บางทีต้องหาอุบายเช่น คุณยายครับ วันนี้มีดวงหนึ่งจะมาดูว่างกี่โมงครับ แล้วเดี๋ยวเขาจะโอนให้พรุ่งนี้ตอนเที่ยงนะครับ
    คือมุขนี้เอกพึ่งใช้ไม่กี่วันนี้น่ะครับ แหะ แหะ

13. lissent

ดีใจด้วยนะคะที่หายดีแล้ว ส่งข่าวอาจารย์แม่บ่อยๆๆหน่อยนะคะ ได้อะไรดีๆๆก็มาบอกมาสอนกันบ้างเด้อ

14. art_aor

art_aor สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เพิ่งเข้ามาอ่านกะทุ้ ขอสมัครเป็นศิษย์ด้วยน่ะค่ะ ยังขอคำแนะนำจากคุณยายบุญญานี ยังได้อยู่รึป่าวค่ะ

15. คีตา

ลองโทรไป ถามระเบียบการดูดวง และจองคิว ตามเบอร์ที่ให้ไว้น่ะครับผม

16. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุ กับ อ.แม่บุญญานี และคุณเอกด้วยนะคะ
    มีเรื่องอยากเรียนปรึกษา อ.แม่ และขอคำชี้แนะอยู่เหมือนกันค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ :VO

17. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเดินทางไปหาคุณแม่ จะไปยังไงครับ แล้วพอมีที่พักบ้างไหม จะไปให้ท่านสอนนั่งน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2012
  18. คีตา

โทรไปสอบถามได้เลยครับ ว่าเราอยากไปหาท่าน ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง (เช่นดอกไม้ไหว้พระ ไข่ไก่ไว้เปิดตาที่สาม ธูปเทียน....)

อยู่ถนนหลัก ศรีสะเกษ-อุบลฯ ก่อนถึงอ.วาริน 16 km ครับ เข้าซอยไปทางซ้าย ประมาณ 200-300 เมตร ไปรีสอร์ทเฉลิมพลมาลาคำ ให้ถามหาบ้านคุณยายติ๋ว

ตรงข้ามก่อนเลี้ยวเข้าไปมี รีสอร์ทอยู่ครับ ลองโทรไปถามคุณยายดูว่า เขายังให้บริการอยู่หรือเปล่า ผมจำชื่อรีสอร์ทไม่ได้เลยครับผม

19. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

20. คีตา

แจ้งข่าวลูกศิษย์ที่เคย ร่วมบุญกับอาจารย์แม่ ครับ

สวัสดีครับ พอดีผมโทรไปหาท่าน เลยทราบข่าวมาบอกบุญใหญ่ครับผม

สำนักสงฆ์ป่าช้าเก่า หนองนะที บ้านทุ่งบอน ต.ทุ่งหวาย

ที่สำนักสงฆ์นั้น มีพระประธาน กราบไหว้เคารพบูชา ทำวัตรทั้งพระและฆารวาส เพียงหน้าตัก 5 นิ้ว มีเพียงองค์เดียวครับ

ท่านเลยจะสร้างพระพุทธรูปปางนาคปรกหน้าตัก 40 นิ้ว จากด่านเกวียนที่โคราช ซึ่งยังขาดปัจจัยอีกมากครับ ทั้งฐาน ด้วย

หากพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดต้องการร่วมบุญใหญ่นี้ ติดต่อที่อาจารย์แม่เลยครับผม

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->