คุณยาย บุญญานี แสงธรรมนำทาง มาแล้ว แสงส่องมาแล้ว ขอผู้มีวาสนาเร่งปฏิบัติตามท่านครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 7 สิงหาคม 2010.

1. ธีรวิช

ธีรวิช เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ได้คุยกับคุณยายแล้วครับ ต้องยอมรับว่าสุดยอดจริงๆ อยากไปเรียนนั่งสมาธิกับคุณยายแต่อยู่ไกลมาก อยากร่วมทำบุญกับคุณยาย คุณเอกบอกบุญได้นะครับยินดีมาก

2. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอกกลับมาแล้วหรือจ้ะ คิดถึงนะ เอาบุญมาฝากอีกตามเคย อนุโมทนาด้วยนะคะ

3. Somop

Somop สมาชิก

18 ธันวาคม 2010
    ง่า ส้มโอ เข้าไปไอดี พี่เอก น่ะค่ะ พี่เอกเลิกเล่นแล้วน่ะค่ะ

4. lissent

อ้าว คุณเอกจะไม่เข้ามาอีกแล้วหรือค่ะฝากความคิดถึงคุณเอกด้วยนะคะ ตอนนี้คุณส้มรับทำหน้าที่แทนหรือค่ะ พี่จะรอรับข่าวสารจากอาจารย์แม่และขอคำชี้แนะจากคุณส้มด้วยนะคะ อนุโมทนา สาธุ ค่ะ

5. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    สำคัญมากครับ

วันนี้ อาจารย์แม่ เตือนมา คุยทางโทรฯ ส่องจิตไปดูแนวแผ่นดินแยก

อาจารย์แม่ ท่านบอกว่า ผี เจ้ากรรมนายเวรออกมาเยอะเลย

คนที่โดนอำนาจพวกนี้ครอบงำ จะวิงเวียน มึนหัว เพลีย ซึม ซึมเศร้า

วิธีแก้ คือ ช่วยกันสวด คาถา ท่านปู่พยายมครับ

"ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโต จุติ"

ที่สำคัญคือสวดตามกำลังวัน เช้าเย็น ผู้ใดสวดผู้นั้นรอดจากภัยฯด้วย
    ไม่ได้มีอานิสงค์ถึงลูกเมียพ่อแม่แต่อย่างใด

เช่นวันนี้วันอาทิตย์ ก็สวด 6 จบครับ

ด้วยความเป็นห่วงทุกท่านครับ
    เอก

6. คีตา

แจ้งข่าวบ้านคุณยายบุญญานี น้ำท่วม ครับ

หากท่านใดมีความประสงค์จะส่ง ข้าวสารอาหารแห้งไป ขอที่อยู่ทาง PM ได้เลยนะครับผม

7. คีตา

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คีตา [​IMG]
    แจ้งข่าวบ้านคุณยายบุญญานี น้ำท่วม ครับ

หากท่านใดมีความประสงค์จะส่ง ข้าวสารอาหารแห้งไป ขอที่อยู่ทาง PM ได้เลยนะครับผม

</td> </tr> </tbody></table>
    คุณ ดวงจันทร์ เจริญทรัพย์
    89 หมู่11 ต.ท่าลาด บ้านท่าเจริญ
    อ.วารินชำราบ
    จ.อุบลราชธานี
    34310

อนุโมทนาด้วยนะครับผม
    ส่งแล้วโทรเรียนบอกคุณยาย ซัก2-3 วัน ว่าได้รับหรือยัง แล้ว
    ขอท่านแผ่เมตตาให้เลยนะครับ

088-351-5145...บอกคุณเปิ้ลขอสายคุณยายได้เลยครับผม

ฝนหยุดตก แต่น้ำขึ้นบ้านท่านเรื่อยๆทุกวันเลยครับผม

วันนี้โทรไปหาท่าน บ้านท่านกลายเป็นเกาะไปแล้วครับ

ท่านฝากมาบอก ปีหน้าอีกปีหนึ่ง ให้ระวังด้วยนะครับ

ท่านใดมีคำถามภัยพิบัติอะไร เอกจะรวบรวมไว้สอบถามท่านนะครับผม
    โพสท์ลงได้เลยครับ
    เดี๋ยวจะเปิดกระทู้เป็นการเฉพาะกิจครับ
    รวบรวมคำถามแล้วจะถามทีเดียวให้ครับผม

8. คีตา

ได้คุยกับท่านวันนี้ครับ

"พญานาคกวาดน้ำลงมา 2ปี 2554-2555 แม่ไปที่สมุทรปราการบอกเขาเตรียมเรือ มีแต่คนหัวเราะนะ"

"หลังจากน้ำคราวนี้ (2555) จะเกิด ภูเขาไฟให้เห็น แผ่นดินไหวบ่อย แรงขึ้น แผ่นดินแยก"

ที่ไหน และ ตอนไหนครับ
    "เวลาบอกไม่ได้ ไม่แน่นอนหรอก แต่ คอยสังเกตุจากประเทศพม่าก่อนนะ จะมีแผ่นดินไหว
    หรือ ภูเขาไฟ แถวแม่สอดแม่สาย...หากพม่าเกิดแล้ว เตรียมตัว เรื่องภูเขาไฟในประเทศให้ดีๆ....แรง ไม่แรง ขึ้นกับศีลธรรมคนในประเทศ ฝากบอกกันไปเรื่อยๆนะ ได้บุญมาก ให้บอกว่า เวลาเหลือน้อย ให้ปฏิบัติ สวดมนต์ ไหว้พระ ส่งกระแสเมตตาต่อสรรพสัตว์ ไม่ให้ความเครียดแค้น โกรธ อยู่ในจิต จะช่วยได้ ไม่เฉพาะตัวเรา ได้บุญเยอะนะ"

ข่าวสารล่าสุด วันนี้ครับ

9. lissent

นึกว่าจะไม่ได้เจอคุณเอกอีกแล้ว ดีใจค่ะ และขอบพระคุณ อาจารย์แม่ด้วยค่ะที่เป็นห่วงทุกๆๆคน อยากคุยกับอาจารย์แม่จังเลยค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

10. คีตา

วันนี้คุณยายบอกว่า น้ำอีก 2 วันจะขึ้นอีกครับ

วันนี้คุณยายได้พัสดุ จากพี่เล็ก ขึ้นในกล่องว่า คุณ พรรณจันทร์ ใช่หรือเปล่าครับ

พี่เล็กครับ โทรไปเอาบุญ ขอพรท่าน ยังครับผม
    วาจาท่านศักดิ์สิทธิ์มากนะครับ

เมื่อวานก็โทรถามคุณยาย ท่านบอก ลำบากมาก อยู่กับหลาน2คน ลูกชายไปตัดยางที่บุรีรัมย์ ไม่มีกับข้าวกินเลย
    เอกก็บอกว่า ทำไมแม่ติ๋วไม่เปิดตัวละครับ(ช่อง 7 3)มาให้ท่านออกทีวี จะได้มายกพื้น
    ท่านกลับบอกว่า ไม่อยากดัง !!!

พี่ๆท่านใด พอจะแนะนำได้มั๊ยครับ หากจะลง หนังสือ เช่น เอาความรู้ต่างๆจากคุณยาย
    ที่มีมาแต่ 3 ขวบ แล้วเราหรือศิษย์ที่สนิทจะตื๊อท่านให้เปิดตัวน่ะครับ กำลังวางแผนอยู่ครับ

11. miyatovic

miyatovic Active Member

ลองติดต่อ สํานักพิมพ์ THINK BEYOND ดูน่ะครับ เห็นเขียนๆเเนวนี้ครับ หรือ ติดต่อ รายการ VIP ดูก้ได้ครับ

12. คีตา

ใช่พี่ต้นหรือเปล่าครับผม
    พี่ แล้วเราต้องเริ่มต้นยังไงครับ ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ พี่ต้นสั่งมาได้เลยครับ...ความรู้ที่คุณยายสอนมีมากมาย
    ถ้าได้เผยแพร่ จิตสัมผัสดูกรรมภูมิผีต่างๆ สะเทือนแน่นอนเลยทีเดียวครั

นั่งทางไกลได้ครับ แต่ต้องคุณยายว่างจริงๆครับผม
    ขอเจริญในธรรมนะครับ

13. lissent

คุณ เอก โอนเงินให้อาจารย์แม่ได้มั้ยค่ะ

14. คีตา

อนุโมทนลด้วยครับ

ต้องโทรหาคแม่โดยตรงครับ ท่านว่างอยู่ 0810761777

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2011
  15. lissent

ขอบคุณคุณเอกมากค่ะ โทรเจออาจารย์แม่พอดีเลย แต่คลื่นไม่ค่อยดีกว่าจะโทรได้ โทรหาคุณเอกด้วยแต่ไม่มีใครรับสายค่ะ

16. srirattana

srirattana เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    สวัสดีค่ะคุณเอก พี่ขอคำแนะนำกับคุณเอกได้ไหมคะ เรื่องการปฎิบัติ..มันมีเรื่องติดขัด เท่าที่ได้ติดตามอ่านมาแล้ว พี่เชื่อว่าใช่สำหรับพี่นะคะ พี่จะขอติดต่น้องทางเมล์ได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้า ปล.ที่พี่ไม่กล้าติดต่ออ.แม่ อาจเป็นเพราะ พี่อยู่ไกล แต่ อยากปฎิบัติให้มันผ่านสิ่งที่ขัดข้องออกไปน่ะค่ะ
    บุญรักษานะคะ

17. คีตา

พี่ครับ เอกต้อขอขอบคุณในความไว้วาใจเอกมากนะครับ
    หากแต่ว่าตอนนี้ เอกเลิกดูไปแล้วครับ

เอกกำลังฝึกวิธี เหนือกรรม ชนะกรรม ค้นหาความศักดิ์สิทธิ์ ในตัวเอง
    ซึ่ง หากพี่เล่น Face book เอกมีครูบาฯท่านหนึ่ง ท่านสอนเรื่องนี้ และคนก็
    หาทางแแกทั้งทางโลหทางธรรมกันได้ โดย สงบ สันติ สว่าง เบิกบาน
    Add เป็นเพื่อนนะครับ แอดเอกก่อนก็ได้ครับ Ace Keta แล้วเดี๋ยวเอกพาไปแอดพี่ท่านนั้นให้ครับผม

18. lissent

คุณเอกค่ะ รบกวนหน่อยนะคะพี่ฝากเพื่อนโอนเงินให้อาจารย์แม่เมื่อวานนี้ค่ะประมาณ4000กว่าในบัญชีของคุณ คมกฤษ เจริญทรัพย์ 2574337438 ค่ะเพราะพี่โทรหาอาจารย์แม่แล้วสายไม่ค่่อยว่างเลยค่ะและก็คลื่นไม่ค่อยดีด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

19. คีตา

พี่ครับ อนุโมทนาด้วยครับผม

โทรเข้าเบอร์คุณเปิ้ล ได้เลยครับ ขอพรท่านด้วยนะครับ

088-351-5145

20. คีตา

ตอนนี้ต้องอาศัยนอนศาลาครับ ลำบากมาก กางมุ้ง ยุงเยอะ

คุณยาย ฝากเตือนมานะครับ เรื่องโรคที่จะเกิดขึ้นหลังน้ำลดครับ
    ตาแดง
    ตาอักเสบ
    น้ำกัดเท้า
    น้ำมูกไหล ไม่มีไข้
    .... ง่าผมจำไม่ได้อะครับ

อนุโมทาด้วยนะครับ คุณยายได้รับเงินแล้ว เป็นประโชน์กับคุณยายและ
    หลานๆท่านมากเลยครับ อย่างน้อยก็มีเงินซื้อนมให้หลานๆทาน