คุณยายกลิ่นโสม..ดูดวงฟรี 1 เรื่อง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คุณยายกลิ่นโสม, 11 มิถุนายน 2012.

1. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post6304589" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> 23-06-2012, 08:33 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #54 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> SkoyceGirl
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 11 ครั้ง ใน 4 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6304589" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> สวัสดีคุณยายกลิ่นโสมผู้มีเมตตาค่ะ ดิฉันขอคำแนะนำด้วย

๑...วันเดือนปีที่เกิด ๖ มกราคม ๒๕๒๙

๒...เวลาที่เกิด ๐๔.๔๘
    ๓...จังหวัดที่เกิด บุรีรัมย์
    ๔...ระบุเพศ หญิง
    ๕... ชื่อเล่น หมี
    ๖...เรื่องที่ต้องการรู้ ... ความรักค่ะ ดวงดิฉันมีโอกาสจะเจอความรักดีๆและได้แต่งงานมั้ยคะ และจะมีโอกาสตอนอายุเท่าไหร่คะ อยากมีคนรู้ใจค่ะ เหตุการณ์สำคัญ เพิ่งอกหักเมื่อเดือนที่แล้ว และเพิ่งประสบอุบัติเหตุเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ปีนี้รู้สึกดวงตกมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

-----------------------------------------------------------------------

ตอบดวงคุณ..SkoyceGirl

คุณเกิดวันที่ ๖ มกราคม ๒๕๒๙ เวลา ๐๔:๔๘ น.
    ตรงกับจันทรคติวันอาทิตย์ แรม ๑๐ ค่ำเดือน ๑ ปีฉลู
    ลัคนาสถิตย์ราศีพิจิก เสวยฤกษ์ที่ ๑๘ เชษฐะนักษัตร สมโณฤกษ์ ตรียางค์พิษสุนัข ดาวพุธเป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ 26 ปี 5 เดือน 28 วัน

คุณสอบถามาเรื่องความรัก คู่ครอง
    ตามพื้นดวงความรักคุณ...คุณมักคิดถึงเรื่องของการเงิน การงาน คนรัก แต่ใน 2 เรื่องแรก คุณคิดปุบ ทำปับคนเดียว ไม่จำเป็นต้องรอใครก็ได้ แต่สำหรับเรื่องหลังเรื่องของความรักมันไม่ได้นี่ลูก เพราะมันเป็นเรื่องไม่สามารถที่จะบริหารออกมาคนเดียวได้ เพราะมันเป็นเรื่องของคู่ ชื่อก็บอกแล้วว่าคุ่ ฉะนั้นมันต้องไม่ใช่เรื่องคนเดียว

ตามพื้นดวงว่าคุณ
    มีบุคลิกลักษณะเก็บตัว สันโดษ ดูลึกลับ บางครั้งก็ดูเป็นคนเข้าใจยาก แต่นิสัยใจคอคุณ ก็ค่อนข้างใจร้อน เอาแต่ใจ รักเกรียติ รักศักดิืศรี บางทีติดว่าทิฐิด้วยนะ ยายอยากบอกคุณว่า เรื่องของความรัก มันเป็นเรื่องเซสิทิฟนะลูก บางทีต้องแสดงออก บางทีต้องกระตือรือร้น บางทีก็ต้องช่างพูด บางทีต้องช่างอ้อน ช่างเอาใจ เพราะมันเป็นเรื่องคู่ ไงคะ

คุณถามยายว่า...ดวงดิฉันมีโอกาสจะเจอความรักดีๆและได้แต่งงานมั้ยคะ และจะมีโอกาสตอนอายุเท่าไหร่คะ อยากมีคนรู้ใจค่ะ
    ตามดวงคุณมีโอกาสที่จะมีความรักที่ดีค่ะ แต่ต้องคอยจัด คอยแต่ง คอยปรับไป เพราะคุณปลูกอะไรคุณก็ย่อมได้ผลนั้นเป็นสิ่งตอบแทน คุรปลูกข้าวก็ย่อมได้ข้าวค่ะ เพียงข้าวคุณจะออกรวงมาได้ดีไหมมันก็ขึ้นกับคุณบำรุงดูแลดีแค่ไหนนะคะ ตามพื้นดวงกรรมคุณนี่ต้องบอกว่า คุณปลูกต้นรักเอาไว้เมื่อปลายๆอายุค่ะ ฉะนั้นในช่วงอายุนี้คุณจะเพียรความรักสักเท่าไหร่ก็คงไม่ค่อยดี ต้องรอถึงฤดูรักมาถึง ก็ประมาณว่าเข้าไปเกือบๆ40แล้วค่ะ แล้วก่อน40นี่ล่ะคะคุณยาย...ก่อน40คุณจะมีความรักก็ได้แต่ต้องเตรียมใจว่าต้องทุกข์ใจมากกว่าสุขใจนะ

คุณคงสงสัยว่าแล้ว...คุ่ของคุณอายุอ่อนแก่กว่าคุณ...คู่คุณอายุค่อนข้างอ่อนกว่าคุณ และมาถึงเมื่อคุณคิดว่าคุณมีคนรักก็ได้ไม่มีก็ได้ ก็พอดีว่าได้เจอคู่ค่อนข้างดีเอาตอนนั้น คู่คุณเค้าค่อนข้างเซสิทิฟง่าย อ่อนไหวง่าย ขี้สงสารง่าย ฉะนั้นเมื่อครองคู่แล้วกรุณาอย่างให้คนรักคุณอยู่คนเดียวนานๆ อันตรายค่ะ อิอิอิ
    อ้อ..อย่าพยายามคิดควบคุมคนรักนะ เพราะตามดวงคุณนี่พอเป็นแฟนกันแล้ว มักเผลอที่จะคอนโทรลแฟน ซึ่งคุณจะคอนโทรลแฟนก็ได้แต่เป็นแบบมีเทคนิคนะอย่าให้เค้ารู้ว่าคุณคุม 55555

ตามดวงคุณนี่แต่งงานได้ค่ะ แต่ความคิดยายม่แต่งฯก็ดีนะ เพราะตามดวงคุณมีโอกาสที่จะใช้ชีวิตคุ่ก่อนอายุ40 ฉะนั้นพอคุณใช้ชีวิตแต่งงานก่อน40 คุณก็มีโอกาสที่จะเลิกราด้วยเหมือนกัน นี่คือที่ยายบอกว่าไม่แต่งฯดีกว่านะ

เหตุการณ์สำคัญ เพิ่งอกหักเมื่อเดือนที่แล้ว และเพิ่งประสบอุบัติเหตุเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ปีนี้รู้สึกดวงตกมากค่ะ

ตามดวงปีคุณ..ยายไม่ถือว่าดวงตกนะ เพราะมันเป็นแค่รอบปีเอง ซึ่งถ้าคุณหมั่นไปถือศีล๘บ่อยๆ กรรมแบบนี้ก็จะบรรเทาค่ะ เดี่ยวคุณจะยังไม่หมดเรื่องมันมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุหรือเกิดเรื่องราวอีก ก็ช่วงเดือนกันยายน ค่ะ

ตอบดวงคุณเท่านี้นะจ้ะ .. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]
    ... [​IMG][​IMG] .. เรียนดูดวงฟรีทีละนิด ..ที่ >> :: BlogGang :: [​IMG]
    ---------------------------------------------------

«
    ร่วมทำบุญ.... สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม จังหวัดฉะเชิงเทรา »

</td></tr></tbody></table>

2. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post6305285" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">23-06-2012, 11:09 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #55 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Jsan
    สมาชิก

สถานที่: เชียงใหม่
    ได้ให้อนุโมทนา: 35
    ได้รับอนุโมทนาบุญ 3 ครั้ง ใน [ARG:2 UNDEFINED] โพส
    พลังการให้คะแนน: 9 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6305285" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ขอให้คุณยายกลิ่นโสมได้กุศลผลบุญจากการช่วยชี้นำชะตาให้คนที่ทุกข์ใจด้วยนะคะ
    หนูมาขอรบกวนคุณยายด้วยคนนะคะ

หนูเกิดวันที่ 28 มค 2524 คืนอังคารเข้าเช้าพุธ เกิดเวลา 00.53 ที่จังหวัดลำปางค่ะ

ดิฉันเพศหญิง ชื่อเล่นว่าเจน
    เรื่องที่อยากจะรู้คือ ปีนี้มีโอกาสได้ทุนการศึกษาต่างประเทศไหมคะ กำลังจะส่งช่วงหลังกันยายนไปค่ะ ถ้าได้ไปจะได้ไปเรียนประมาณกลางปีหน้าแล้วค่ะ ปีหน้าถ้ายังไม่ได้ก็คิดว่าจะกลับไปทำงานเหมือนเดิมละค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

-------------------------------------------------------
    ตอบดวงคุณ..
    Jsan
    คุณเกิดวันที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๒๔ เวลา ๐๐:๕๓ น.
    ตรงกับจันทรคติวันอังคาร แรม ๗ ค่ำเดือน ๒ ปีวอก
    ลัคนาสถิตย์ราศีตุลย์ เสวยฤกษ์ที่ ๑๖ วิสาขะนักษัตร เพชฌฆาฏฤกษ์ ดาวพฤหัสเป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ 31 ปี 5 เดือน 5 วัน

คุณสอบถามมาเรื่อง..การเรียน
    ตามพื้นดวงคุณ..ดาวสมองคุณเป็นไปแบบขั้นบันได เรียกสมองพัฒนาไปได้แบบเป็นแบบช้าๆ หรือค่อยเป็นค่อยไป เหมาะที่จะเรียนหรืออะไรที่เกี่ยวกับวิชาการเชิงแบบแผน มากกว่าที่จะทำอะไรเชิงครีเอตสร้างสรรค์ ตามดาวสมองมีสิ่งที่ดี สิ่งหนึ่งนั่นก็คือความมุ่งมั่น ตั้งมั่น ฉะนั้นนั่นคือสิ่งที่จะนำพาไปสู่ความสำเร้จ นะจ๊ะ

ปีนี้มีโอกาสได้ทุนการศึกษาต่างประเทศไหมคะ
    ดวงปีนี้ มีโอกาสที่จะไปเรียนต่อต่างประเทศแบบ50/50นะ
    ตามดวงว่าคุณมีโอกาสน้อย แต่คนเรามีความบากบั่นแล้ว จะล้มลงเพราะหมอดูบอกมา ยายว่าไม่เหมาะจริงไหม ตามดวงว่าคุณมีโอกาสน้อย นั่นก็แสดงว่าให้คุณเร่งขวนขวายเพื่อนำสู่ความสำเร็จนะ มนุษย์มีดวงที่กำหนดมาคือกรรมเก่าที่สะสมมา แต่มนุษย์มีความเพียรเป็นที่ตั้ง ฉะนั้นยายเชื่อว่าคุณเองก็เช่นกัน

กำลังจะส่งช่วงหลังกันยายนไปค่ะ ถ้าได้ไปจะได้ไปเรียนประมาณกลางปีหน้าแล้วค่ะ ปีหน้าถ้ายังไม่ได้ก็คิดว่าจะกลับไปทำงานเหมือนเดิมละค่ะ

ปีหน้าตามดวงคุณบ่งว่า มีโอกาสได้ไปต่างประเทศ แต่ไม่ยักขึ้นว่าไปเรียนสักเท่าไหร่ เราก็กลับดวงหร๊อกพระอินทรดีกว่าเน๊อะ นั่นก็คือคุณไปทำงานต่างประเทศ แล้วเลยหรือโอกาสเรียน ตามสถานะดวงคุณขึ้นว่าคุณมีโอกาสที่จะทำงานที่ใหม่ แล้วเลยทำให้มีโอกาสที่จะศึกษาต่อเล็กๆเกิดขึ้นด้วย ความคิด โอกาส การศึกษา จะเปลี่ยนมุมมองของความคิด ทำให้ชะตาชีวิตเปลี่ยนได้ พยายามนะคะ ยายเอาใจช่วยค่ะ

ตอบดวงคุณเท่านี้นะจ้ะ .. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]
    ... [​IMG][​IMG] .. เรียนดูดวงฟรีทีละนิด ..ที่ >> :: BlogGang :: [​IMG]
    ---------------------------------------------------

«
    ร่วมทำบุญ.... สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม จังหวัดฉะเชิงเทรา »

3. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6308761" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> 24-06-2012, 10:01 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #56 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> สปอร์ตกีฬา
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 3 ครั้ง ใน 2 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6308761" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> เกิดวันเสาร์ที่ 23 สิงหาคม 2501 เวลาประมาณ 7 โมงเช้า เกิดจังหวัดหนองคาย เพศ หญิง
    ช่วงชีวิตที่เหลือจะเป็นอย่างไร
    ขอขอคุณล่วงหน้าค่ะ

----------------------------------------------------
    ตอบดวงคุณ..สปอร์ตกีฬา
    คุณเกิดวันที่ ๒๓ สิงหาคม ๒๕๐๑ เวลา ๐๗:๐๐ น.
    ตรงกับจันทรคติวันเสาร์ ขึ้น ๘ ค่ำเดือน ๙ ปีจอ
    ลัคนาสถิตย์ราศีสิงห์ เสวยฤกษ์ที่ ๑๑ ปุรพผลคุณีนักษัตร มหัทธโณฤกษ์ นวางค์พิษครุฑ ดาวศุกร์เป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ 53 ปี 10 เดือน 13 วัน

คุณสอบถามามาเรื่อง...
    ช่วงชีวิตที่เหลือจะเป็นอย่างไร
    คุณตั้งคำถามมาเสียกว้าง 5555 ยายก็เลยไม่รู้จะดูดวงเรื่องอะไรตอบให้ไป ก็เลยดูดวงนึกอะไรก็เขียนไปนะจ้ะ

ตามพื้นดวงคุณนี่..ช่างเป็นคนมั่นใจในตัวเองสูงมาก มีความกล้าคิดกล้าทำ มีความคิดเป็นผู้นำ รักเกรียติก็มาก รักศักดิ์ศรีก็สูง บริหารอะไรก็มักได้ดั่งใจ แต่บริหารครอบครัวไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะคะ

ในช่วงอายุคุณจากนี้ถึง 60ปี ..คุณมีโอกาส มีแนวโน้มที่จะมีการลงทุนงานใหม่ๆเกิดขึ้น ซึ่งควรที่จะเริ่มลงทุนหลังเข้าเดือนเกิดปี55 ไปแล้วถึงจะมีแนวโน้มที่ไปได้ แล้วคุณวรที่จะมีการศึกษาในเรื่องการเงิน การงานให้ดี เพราตามดวงคุณอาจจะมีปัญหาการเงิน ถึงขั้นต้องมีการฟ้องร้องหรือต้องมีการเกี่ยวข้องขึ้นโรงขึ้นศาล อย่างน้อยที่สุดคุณมีโอกาสที่จะต้องเกี่ยวข้องกับกฎหมาย

เกือบลืมบอกไปว่า ..ตามดวงคุณนี่มีโอกาสที่จะเป็นหนี้เค้า และมีคนอื่นมาเป็นหนี้ ฉะนั้นคุณต้องคิด และวางแผนไว้ให้ค่อยข้างละเอียด รอบคอบจะดีมากๆ ซึ่งช่วงอายุปีคุณ ค่อยข้างจะพัวจะพันอยู่ไปช่วงนึงเหมือนกัน

ส่วนเรื่องครอบครัวนั้น ตามดาวคุณนี่ มีแนวโน้มจะมีเพื่อต่างเพศเข้าเบียดๆ ด้อมๆ เหมือนกัน แต่เค้าว่ายิ่งแอบยิ่งปิด ความรักมักหอม มักแรงกว่าเข้ามาทางตรงๆนะ คุณว่าไหม ตามดวงนี่เนื้อเหมือนกันเพียงแต่คุณมักวางคนที่เข้ามาเหมือนเพื่อน หรือมองว่าเค้าเทียบเทียบคุณไม่ได้ฉะนั้นช่วงนี้คุณก็เป็นอันสบายใจไปหน่อย เพราะก็จะทุกข์ใจกับเรื่องน้อยที่สุด

ตามดวงคุณนี่..ดูเหมือนจะสบาย ก็ไม่สบายนะ ถ้าไม่ยุ่งเรื่องตัวเองก็ต้องไปยุ่งไปจัดการเรื่องลูกหลาน บริวารอีก เฮ้ออออออออ เหนื่อย

«

4. parichattom

parichattom เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    [FONT=&quot]๑[/FONT][FONT=&quot]...วันที่ 10 พฤษภาคม 2527[/FONT]
    [FONT=&quot]๒...เวลาเกิด 16.34 [/FONT]
    [FONT=&quot]๓...จังหวัดฉะเชิงเทรา[/FONT]
    [FONT=&quot]๔...เพศ[/FONT]หญิง
    [FONT=&quot]๕... ชื่อเล่น ต้อม - ชื่อจริง ปาริฉัตร์ - นามสกุล กาญจนเกตุ[/FONT]
    ๖...เรื่องอาชีพที่เหมาะสมค่ะ การเงิน โชคลาภค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2012
  5. wed_dec

wed_dec สมาชิก

คุณยายข้ามของ wed_dec ไปค่ะ รบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

6. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6351240" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> เมื่อวานนี้, 12:31 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #100 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> คุณยายกลิ่นโสม
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 277
    ได้รับอนุโมทนา 289 ครั้ง ใน 140 โพส
    พลังการให้คะแนน: 72 [​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6351240" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <table id="post6304502" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">23-06-2012, 08:11 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #53 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> wed_dec
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 3
    ได้รับอนุโมทนา 2 ครั้ง ใน 2 โพส

</td> <td class="alt1" id="td_post_6304502" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> เกิด วันที่ 9 ธ.ค. 2524 เวลา 8.52 น. กทม. เพศ ญ. ค่ะ
    เรื่องที่อยากรู้ คือ ความรัก คู่ครองค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

----------------------------------------------------------

ตอบดวง..คุณ
    wed_dec
    คุณเกิดวันที่ ๙ ธันวาคม ๒๕๒๔ เวลา ๐๘:๕๒ น.
    ตรงกับวันพุธ ขึ้น ๑๓ ค่ำเดือนอ้าย ปีระกา
    ลัคนาสถิตย์ราศีธนู เสวยฤกษ์ที่ ๒๑ อุตราษาฒนักษัตร โจโรฤกษ์ ดาวอาทิตย์เป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ 30 ปี 6 เดือน 25 วัน

คุณสอบถามมาเรื่อง ความรัก คุ่ครอง
    ตามพื้นดวงความรักคุณ..
    คุณเป็นคนชอบให้คนรักเราเข้าเอาเอาใจ ซึ่งตามดวงคุณเองก็มัก มีความรัก คนรัก เพศตรงข้ามเข้ามเรื่อยๆนะ แต่ไม่ค่อยที่จะได้ดั่งใจสักเท่าไหร่ ก็เป็นธรรมดานะคุณ คนเราจะหาใครที่ได้ดั่งใจเรา ยายว่ายากนะคะเพราะบางทีเราก็ยังไม่ได้ดั่งใจใครเลย มากหน่อยก็ยังไม่ได้ดั่งใจตัวเองเสียด้วยซ้ำไปนะยายว่า อิอิอิ ตามดวงคุณจะได้คนรักที่ดูด้อยกว่าคุณนะ

ตามพื้นดวงคุณบอกว่าคนรักคุณ...เป็นคนมีพื้นฐานครอบครัวแบบบ้านแตก หรือไม่ก็จะมีปัญหาครอบครัวค่ะ ซึ่งจะทำให้เค้าค่อนข้างเครียดง่าย จริงจังมาก แล้วค่อนข้างขี้ระแวง ระวังสูง ไว้เนื้อเชื่อใจคนอื่นได้ยาก บางทีเป็นคนค่อนข้างสลับสนทางอารมณ์หน่อยนะ บางทีก็ดูเหมือนคนเห็นแก่ตัวไปนิดดด นึงค่ะ

ตามดวงคุณบอกว่า คนรักคุณน่าที่จะทำงานเกี่ยวข้องการแนะนำ การใช้คำพูดสื่อสาร การสื่อสาร การอบรม ครูอาจารย์ นักวิชาการ มีแนวโน้มว่าคนรักคุณน่าที่เป็นคนช่างพูดเวลาที่อยู่ต่อหน้าผู้คน ซึ่งลักษณะแสดงออกน่าจะดูสบายๆ ซึ่งผิดกว่านิสัยใจคอจริงๆของเค้านะ

อืืมมมม เห็นดวงคุณแล้ว ยายขออ่านดวงความรักคุณ พอเข้าอายุ35ปี นะคะ เพราะ หากคุณไม่ใช้ สติ การประคับประคองชีวิตคู่คุณอย่างสูงล่ะก้อ มีแนวโน้มว่าคุณมีโอกาสที่จะกระทบกระทั่งกันถึงเลิกราได้ง่ายนะคะ

ตามดวงปี2555 ..ต้องบอกว่าหากคุณมีคนรักอยู่แล้ว ต้องระมัด ระวังการใช้คำพูด คำจานะจ้ะ เพราะมีแนวโน้มว่าจะมีปากมีเสียงก้อ ค่อนข้างแรงง นิดนึง เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะ แล้วตัวคุณม่ะอ่อน ม่ะหวานเลยนะคะ แล้วคนรักคุณก้มองคุณไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ประจวบกับดวงมรณะทับตัวคุณ บอกได้เลยว่า ถ้าคุณมีปัญหาเรื่องความรักล่ะก้อ ก็ไม่ควรปรึกษา หรือหาคำแนะนำกับเพื่อน เพราะมีแนวโน้มได้ว่า เพื่อนเราเผาเรือนค่ะ

หากคุณยังไม่มีคนรักล่ะก้อ ...อยู่คนเดียวก็ดีนะคะ

อยู่คนเดียวเหงาใจสบายจิต ไม่หงุดหงิดให้ปวดหมอง....5555 แซวนะคะ

-----------------------------------------------------

«

<table id="post6355076" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">วันนี้, 09:01 AM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #110 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> wed_dec
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 3
    ได้รับอนุโมทนา 3 ครั้ง ใน 3 โพส

</td> <td class="alt1" id="td_post_6355076" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wed_dec [​IMG]
    เกิด วันที่ 9 ธ.ค. 2524 เวลา 8.52 น. กทม. เพศ ญ. ค่ะ
    เรื่องที่อยากรู้ คือ ความรัก คู่ครองค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    </td> </tr> </tbody></table>
    คุณยายข้ามของ wed_dec ไปค่ะ รบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

ตอบคุณ..wed_dec

ยายไม่ได้ตอบดวงคุณข้ามไปนะคะ ยายตอบดวงคุณไปให้เมื่อวานนี้ค่ะ...เพียงแต่คำตอบดวงคุณอยู่หน้าที่5 ค่ะ

.. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]

-----------------------------------------------------

«

7. wed_dec

ว๊าย คุณยายหนูขอโทษค่ะ สายตาแย่ซะแล้ว
    ขอบคุณมากค่ะ

8. SkoyceGirl

SkoyceGirl เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณยายกลิ่นโสมมากนะคะที่ได้ให้คำแนะนำดีๆกับหนู ตัวหนูเองมีใจใฝ่ทางธรรมอยู่แล้วค่ะ และถือศีลแปดเป็นประจำถ้ามีโอกาส คิดไว้ว่าถ้าไม่ได้แต่งงานก็จะไปเป็นลูกของพระพุทธเจ้าค่ะ แต่ตอนนี้ภาระมันเยอะค่ะ มีพ่อแม่และน้องชายพิการให้ดูแล หนูคงอยู่คนเดียวไม่ได้เพราะพ่อแม่ก็ห่วงทั้งหนูและน้องชาย ท่านคงตายตาไม่หลับถ้าหนูไม่มีครอบครัวมีหลานให้ท่าน ส่วนเรื่องคู่ไปดูดวงที่ไหนหมอดูท่านก็ทักว่าไม่ได้แต่ง ถึงแต่งก็ไม่ดี อยู่เป็นโสดดีกว่า ไม่ก็ให้อยู่ด้วยกันเลยจดทะเบียนสมรสแต่ไม่ต้องจัดงานแต่งงาน ทำอย่างนี้พอจะแก้เคล็ดได้มั้ยค่ะ แต่ชีวิตในเรื่องของกรรมหนูรับได้อยู่แล้วค่ะ อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดค่ะ และหนูทำใจได้อยู่แล้ว เพราะความสุขจากธรรมะสำคัญกว่าโลกียสุขค่ะ คนเราหากมีธรรมะย่อมไม่ทุกข์ใจค่ะ ขอบพระคุณคุณยายมากๆนะคะ ที่ให้กำลังใจหนู :cool:

9. คุณยายกลิ่นโสม

ว่างๆยายเข้ามานั่งคุยด้วยนะคะ..ว่าแล้วก็ยก ครกตำหมากขึ้นมา พร้อมๆกับนั่งชันเข่าตำหมาก เป๊ก เป๊ก ไป แล้วก็พูดๆ บ่นๆไปคนเดียว เฮ้อออ วันก่อนอ่านหนังสือเก่าๆของนิตยสารเล่มนึง มีคอลัมน์นึงอาจารย์ท่านนึง อาจารย์ท่านนี้ เค้าคอลัมน์เขียนตอบคำถามประเภทจ๊ะๆจ๋าๆ ประเภทสอนหนูสอนน้อง อะไรทำนองนี้แระ มีน้องๆหนูๆจากทางบ้านเขียนปรึกษาความรักกับท่าน น้องคนนั้นเค้าก็เขียนมาว่า เค้าเป็นคนที่มีดวงความรักไม่เคยดีเลย มีความรักกี่ครั้งมักจะเจอความรักที่ไม่ดี เจอคนที่ไม่ดีเสมอ เค้าทุกข์ใจมาก เค้าควรทำอย่างไรดีคะ ที่จะทำให้เค้าได้ใช้ชีวิตคู่ได้ดี ความที่อาจารย์ท่านนี้ ท่านเป็นคนปากค่อนข้างจะจัดมากอยู่ ท่าน ก็ตอบเด็กคนนั้นไป คนเราก็ควรจะเลือกทุกข์ที่น้อยที่สุดให้กับตัวเองเพราะคนเราเกิดมามันก็ ทุกข์อยู่แล้ว หนูก็จงเลือกเอาว่าจะเลือกใช้ชีวิตแบบไหน แล้วอาจารย์ท่านนั้นก็พูดต่อมาว่า " ทุกข์อันเกิดจากการม่ะมีปั๋ว ย่อมทุกข์น้อยกว่าการมีปั๋วกระเรียวกระวาด " แล้วท่านก็ลงท้ายว่า อ่านแล้วก็คิดเอาเองนะ

เฮ้ออออ... ตำหมากแหลกพอดี ว่าแล้วก็หยิบหมากมาเคี้ยวหนุบๆ อ้อ...มาบ่นพอแระ ยายไปเอนหลังก่อน เมื่อยยยยย หลัง

10. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    หุหุ แอบถูกใจกับข้อความนี้ค่ะ แต่จะมีซักกี่คนที่ทำได้ ถ้าทำได้ บางทียังโดนมองเป็นของแปลกอีกตั้งหาก หุหุ
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

11. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    หนูมาตามกฏของยายค่ะ
    16 มีนาคม 2524 เวลา 7.30-8.00 นครพนม
    ถามเรื่องงานทีจะมีมา กับการเงินค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

12. Preawpun

Preawpun สมาชิก

ชื่อนายเพรียวพันธ์ุ พรมวงษ์ 28/7/33 1100 คือว่าตอนนี้กำลังจะสอบตำรวจอยากทราบว่าจะสอบติดหรือไม่ครับ

13. LittleKati

LittleKati Active Member

13 พฤษภาคม 2012
    ขอความกรุณาด้วยนะคะ

วันเดือนปีที่เกิด : 2 เมษายน 2520
    เวลาที่เกิด : 13.22
    จังหวัดที่เกิด : กรุงเทพฯ(ร.พ.จุฬา)
    ระบุเพศ : หญิง
    ชื่อเล่น : เกด
    เรื่องที่ต้องการรู้ :
    - ความรักค่ะ จะได้แต่งงานกับแฟนที่คบอยู่ัมั้ยคะ แค่จดทะเบียนหรืออยู่ด้วยกันก็ได้

วันเกิดแฟนนะคะ : ชาย 13 เมษายน 2519 เวลาประมาณ7-8โมงเช้า กรุงเทพฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2012
  14. FishkeRRRRR

FishkeRRRRR สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2012

11 มค 2533 วันพฤหัส เกิดเวลาประมาณ 6 โมงเช้า ที่ อุบลราชธานี เพศชาย

อยากทราบเกี่ยวกับ การเงิน ครับ หนี้สินล้นตัวทั้งผมและครอบครัว

และเรื่อง ความรักครับ เนื้อคู่ผมลักษณะอย่างไรเหรอ จะเจอเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  15. jirapabu

jirapabu สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ
    1.เกิดวันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2519 ปีมะโรง
    2.เวลา 20.00 น.
    3. จังหวัดพัทลุง
    4.เพศหญิงค่ะ
    5.อยากทราบชีวิตครอบครัวจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

16. wed_dec

รบกวนคุณยายด้วยค่ะ เพื่อนฝากมาดู
    เกิด 2 ส.ค. 2525 เวลา 16.06 น. กทม. เพศ ญ
    อยากถามเรื่องความรัก เนื้อคู่คะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ

17. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ขอบพระคุณยายกลิ่นโสมมากค่ะ ขอให้คุณยายมีสุขภาพที่แข็งแรง ค่ะ

18. kee_ee

kee_ee สมาชิก

26 กรกฎาคม 2008
    1. เกิดวันที่ 8 สิงหาคม 2528
    2. เวลา 07.34 น
    3. เกิดที่สุราษฎร์ธานี
    4. เพศหญิง

5. จะสอบติดผู้พิพากษาหรืออัยการหรือป่าวค่ะ ถ้าติดๆตอนอายุเท่าไร หรือ พ.ศ.ไหนค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

19. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6308981" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> 24-06-2012, 10:51 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #57 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> catsy
    สมาชิก

</td> <td class="alt1" id="td_post_6308981" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> รบกวนด้วยคนค่ะ
    [FONT=&quot]๑[/FONT]
    [FONT=&quot]...วันเดือนปีที่เกิด 22 ต.ค.2523[/FONT]
    [FONT=&quot]๒...เวลาที่เกิด วันพุธกลางวัน 07.00 น.[/FONT]
    [FONT=&quot]๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ[/FONT]
    [FONT=&quot]๔...ระบุเพศ [/FONT]
    [FONT=&quot]๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล นัท ศิริพร ชูเนตร[/FONT]
    ๖...เรื่องที่ต้องการู้ 1 เรื่อง ความรัก คู่ครองคู่ชีวิตเจออายุเท่าไหร่ค่ะ ปีนี้ที่คบอยู่ใช่ไม๊ค่ะ
    เค้าชื่อวุธ นายศราวุธ ศิรินอก เกิด 24 ก.พ.2524 เวลา 07.30น.เกิดที่โคราชค่ะ

------------------------------------------------------
    กดอะไรบนหน้าเวปบอร์ดไม่ได้เลยค่ะ ไม่รู้ว่าเครื่องฯยายโดนไวรัสหรืออะไรก็ไม่รู้ ยายเข้ามาตอบดวงคุณอยู่หลายวัน แต่ก็ยังคลิกอะไรหน้าเครื่องไม่ได้ วันนี้ก็เลยคิดว่าคนที่รอยายตอบดวงลำดับต่อไปคงจะเบื่อแล้วว่าทำไมยายไม่ตอบสักที วันนี้ยายก็เลยคิดว่าคลิกอะไรไม่ได้ก็ช่างเถอะ ตอบดวงไปทั้งแบบนี้แระ..เน๊อะ

ตอบดวง..คุณ
    catsy
    คุณเกิดวันที่ที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๒๓ เวลา ๐๗:๐๐ น.
    ตรงกับจันทรคติวันพุธ ขึ้น ๑๓ ค่ำเดือน ๑๑ ปีวอก
    ลัคนาสถิตย์ราศีตุลย์ เสวยฤกษ์ที่ ๑๕ สวาตินักษัตร เทวีฤกษ์ ตรียางค์พิษครุฑ ดาวราหูเป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ 31 ปี 8 เดือน 20 วัน

คุณสอบถามมาเรื่อง..ความรัก คู่ครอง
    ตามพื้นดวงคุณ..ความนึกคิด จิตใจ ค่อนข้างจะยึดติดยึดมั่น เชื่ออะไรแล้วไม่ค่อยเปลี่ยนแปลง ค่อนจริงจังสูง แล้วจะทำสิ่งใดๆเพื่อความสะดวกสบาย ตามหน้าตาทางสังคมของครอบครัว อะไรก็ตามที่ทำเพื่อคนอื่นมากๆก็มีแนวโน้มว่านานๆไปก็จะเครียดได้นะคะ

เฮ้ออออ...เขียนดวงคุณ4-5วันมานี่ไม่เหมือนกันสักวันเลย เอิ๊กๆๆ จากที่ยายอ่านข้อความที่คุณโพสถามดวงมานี่ จะเห็นว่าคุณน่าที่ดูดวงบ่อยๆ โบราณเค้าจะทักคนที่ดูดวงบ่อยๆว่า ดูดวงบ่อยๆระวังดวงจะช้ำ ที่เค้าบอกอย่างก็เพราะคนบางคนที่ดูดวงบ่อยๆ มักจะทำอะไรให้สอดคล้อง หรือป้องกันจนลืมเหตุผล จนลืมการพิจารณาไป คุณก็เช่นกันเพราะตามดวงคุณก็มีโอกาสที่จะเป็นเช่นนั้นสุงค่ะ ฉะนั้นหากเป็นไปได้ก็ดูดวงไปพิจารณาไป แล้วก็วิเคราะห์ความน่าจะเป็นอย่าเอนเอียงเข้าข้างตัวเอง แล้วอย่าเอนเอียงเป็นเพราะคนอื่นบอก

พระพุทธเจ้าทรงตรัสสอนว่า..ดวงดาวฤาจักกำหนดความเป็นไปของมนุษย์ สิ่งที่กำหนดความเป็นไปของมนุษย์ได้คือกรรม มนุษย์เราควรมีความเพียรเป็นเครื่องกำหนดตน... ค่ะ...กรรมหมายถึงการกระทำ คนเรามีทั้งกรรมเก่า และ กรรมใหม่ ดวงก็คือกรรมเก่านั่นเอง ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ทำไปแล้ว และกรรมใหม่นั่นก็คือสิ่งทีคุณจะเลือกปฎิบัติยังไง และแบบไหน

ตามดวงคุณ..คุณเกิดวันพุธ เค้าว่ากันว่าคนเกิดวันพุธ ช่างพูด ช่างอ่อนหวาน ช่างเอาอกเอาใจ แต่ตามดวงคุณเราคงใช้วันอย่างเดียวดูไม่ได้ ฮึ ฮึ เพราะตามดวงคุณ คุณไม่ค่อยชอบพูด ไม่อ่อนหวาน ไม่ช่างเอาอกเอาใจ แล้วยังค่อนข้างติดจะแข็งๆไปสักนิดดด ด้วยซ้ำนะคะ

คุณถามมาเรื่องความรัก..ตามดวงคุณไม่ได้คิดถึงเรื่องของคนรัก ความรักเท่าไหร่ ตามพื้นดวงคุณมีมุมมองว่าคู่ครอง เป็นเรื่องของสังคม หรือความเหมาะสม ซึ่งสิ่งที่คุณต้องระวังก็คือคนรัก คุ่ครองคุณหากเข้ากันกับคนในครอบครัวคุณไม่ได้ นี่มีแนวโน้มว่าจะค่อนข้างมีปัญหา หากมากหน่อยก็มีแนวโน้มคุณอาจจะต้องเลิกรากับคนรักของคุณเป็นเพราะครอบครัวของคุณมีส่วน หรือมีผลพวงเกี่ยวเนื่องมาจากครอบครัวคุณด้วยเหมือนกัน

ตามดวงคุณนี่..เหมาะมีคนรัก มีคู่ครอง ที่เริ่มมาจากความเป็นเพื่อน เพราะคุณได้ดาวคุ่มิตร ซึ่งจะทำให้คุณมองและเข้าใจกันได้มาก และที่สำคัญก็คือคุณ ไม่จำต้องปรับตัวเข้าหากันมากเท่าไหร่

ตามดวงคุณนี่..คนรักชอบที่จะเอาแต่ใจกับคุณค่อนข้างมาก ฉะนั้นคุรต้องทนรำคาณ และต้องพยายามเข้าใจกับคนรักคุณมากๆๆนะ เพราะถ้าเค้าเอาแตต่ใจกับคุณนี่ก็แสดงว่าเค้ารักคุณ ถ้าเค้าไม่รักก็คงจะไม่งอแง ไม่งี่เง่า ไม่แต่ใจกับคุณ จริงไหมคะ ฉะนั้นคิดถึงเรื่องนี้ก็ปรับความเข้าใจเสียใหม่นะ

ตามดวงคุณ..บอกว่าคนรักคุณ ค่อนข้างติดเพื่อนฝูง หรือไม่ก็คนรักคุณต้องมีเหตุไม่นิ่งเพราะต้องเดินทางอยู่บ่อยๆ ซึ่งมีแนวโน้มว่าคนรักคุณมีโอกาสที่เจออะไรใหม่ๆ เจอคนใหม่ๆ เจอใครต่อใครที่อาจจะทำให้ความสัมพันธ์ในชีวิตรักระหว่างคุณและเค้าสั่นคลอนได้

เฮ้อออออออออ เขียนดวงไปเลย คลิกกลับไปดูข้อความที่เขียนข้างบนไม่ได้เลย..5555เลยไม่รู้ว่าเขียนอะไรไปบ้าง อ่านรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง อย่าถือยายนะคะ

ตามดวงคุณปีนี้..หากคุณมีคนรักอยู่แล้ว ต้องบอกว่าคนรักของคุณ มีโอกาสที่จะเปลี่ยนงาน หรืองานเค้ากำลังมีปัญหา แล้วกำลังมีปัญหากับผู้ใหญ่ในหน้าที่การงานด้วย ซึ่งเป็นผลพวงมาจากคำพุด การสื่อสาร ของคนรักคุณ

อ่านดวงม่ะรู้เรื่องแล้ว..ขอตอบดวงเท่านี้นะคะ

«

20. jnachanok

jnachanok Active Member

24 สิงหาคม 2006
    รบกวนด้วยนะคะ

รบกวนด้วยค่ะคุณยาย
    ๑...วันเดือนปีที่เกิด 8 เมษายน 2517
    ๒...เวลาที่เกิด 12.39
    ๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพฯ
    ๔...ระบุเพศ หญิง
    ๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล -
    ๖...ถามเกี่ยวกับดวงชะตาโดยรวมค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ