คุณยายกลิ่นโสม..ดูดวงฟรี 1 เรื่อง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คุณยายกลิ่นโสม, 11 มิถุนายน 2012.

1. geebo

geebo สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับยาย TT^TT ผมรักเขามาก
    ผมไม่รู้จะทำอย่างไรจริง ๆ
    แล้วมีวิธีปล่อยวางไหมครับ ต้องหลัง อายุ 24 เลยหรอครับ?

2. kloster12

kloster12 สมาชิก

รบกวนด้วยค่ะ

เรื่องความรักค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  3. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post6295021" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">เมื่อวานนี้, 04:30 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #29 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Ping067
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6295021" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> [FONT=&quot]สวัสดีครับ รบกวนด้วยนะครับ
    ๑[/FONT]
    [FONT=&quot]...วันเดือนปีที่เกิด ....วันพฤหัสบดีที่ 11 ส.ค.2520 เวลา 21.44 น.[/FONT] ปีมะเส็ง
    [FONT=&quot]๒...เวลาที่เกิด [/FONT][FONT=&quot]เวลา 21.44 น.[/FONT]
    [FONT=&quot]๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพฯ [/FONT]
    [FONT=&quot]๔...ระบุเพศ[/FONT] ชาย
    [FONT=&quot]๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล [/FONT][FONT=&quot]ปิง - พูนศักดิ์ วงศ์มกรพันธ์[/FONT]
    ๖...เรื่องที่ อยากรู้.........ความรัก คู่ครอง

----------------------------------------------------

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูล ครับ...อนุโมทนาอีกครั้ง

ปล. ตอนต้นปีผมมีแฟนและก็เพิ่งหยุดไปน่ะครับ (จะได้กลับมาคบกันอีกครั้งรึเปล่าครับ ญ เกิด อังคารที่ 10/07/2527 เวลา 8.23 น.ปีชวดครับ)

---------------------------------------------------
    <table id="post6299105" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 01:23 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #40 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Ping067
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 2
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส

</td> <td class="alt1" id="td_post_6299105" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ping067 [​IMG]
    ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูล ครับ...อนุโมทนาอีกครั้ง
    ปล. ตอนต้นปีผมมีแฟนและก็เพิ่งหยุดไปน่ะครับ (จะได้กลับมาคบกันอีกครั้งรึเปล่าครับ ญ เกิด อังคารที่ 10/07/2527 เวลา 8.23 น.ปีชวดครับ)

</td> </tr> </tbody></table>
    คุณยายครับ ผมร่วมทำบุญสร้างซุ้มด้วยนะครับ ขอให้ผลบุญนำพาสิ่งดีๆ มาด้วยนะค้าบ สาธุ
    </td></tr></tbody></table>
    ----------------------------------------------------
    ยายนั่งง่วงๆ หาวๆ แล้วก็กลับมาเบิ่งดวงแฟนคุณปิง อีกที แล้วก็ตอบดวงให้ว่า.....

แฟนคุณเกิดวันที่ ๑๐ กรกฎาคม ๒๕๒๗ เวลา ๑๔:๑๐ น.
    ตรงกับจันทรคติวันอังคารยาม๒ ขึ้น ๑๓ ค่ำเดือน ๘ ปีชวด
    ลัคนาสถิตย์ราศีกรกฎ เสวยฤกษ์ที่ ๑๔ จิตรานักษัตร เทศาตรีฤกษ์ ดาวอังคารเป็นดาวเจ้าฤกษ์ เกิดภายใต้อิทธิพลดาวพุธ

พุธ..โบราณว่า เรรวนปรวนแปรง่าย ฉะนั้นแฟนคุณเค้าได้ดาวพุธเป็นดาวขับการน่ะ คุณก็ต้องทำใจ นึกถึงเดี่ยวคอนเสริ์ตเข้าไว้ " อาร์ตตัวแม่"

ตามดวงแฟนคุณน่ะ ยังไงก็เลิกค่ะ ไม่เลิกปีนี้ก็เลิกปีหน้า ดีกันแล้วก็ต้องกลับไปเลิกกันอีก แฟนคุณเค้าเป็นคนหวั่นไหวง่าย อ่อนไหวง่าย คลอยตามคำคนอื่นง่าย ใครพุดอะไรก็จะคล้อยตาม คนอื่นไปเสียทั้งหมด ใครพูดดีๆ ก็คล้อยตามคำคนง่าย เจอคนช่างพูด ช่างจำนรรค์จาก็ โอ้ยยย ดีไปหมด เฮ้ออออ น่าเหนื่อยนะคุณปิง

ตามฐานดวงแฟนคุณนี่..ในช่วงอายุปัจจุบันใครเข้ามาเป็นแฟน ก็ต้องเหนื่อยในพยุงความสัมพันธ์ทั้งนั้นแร่ะค่ะ เพราะตามฐานดวงเค้า ถ้าคนที่เข้ามาไม่ใช่คนที่เข้ามามั่นคงในดวงคู่จริงๆ คบกันไปได้รอดยากค่ะ เว้นแต่ทั้งคุ่พากันไปปฎิบัติธรรมกรรมฐานนั่นแระ พอที่จะถูๆไถๆพาชีวิตรัก กันไปได้รอด

ยิ่งเค้าอายุใก้ลๆ 40 ถึงจะไม่ใช่คุณที่เป็นคู่เค้า เค้าก็มีดวงที่ต้องเลิกรา หรือ หย่าร้างอยู่แล้วนะคะ

ตอบดวงคุณเท่านี้นะจ้ะ .. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]
    ยาย .. « ขอเชิญร่วมทำบุญ..สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม » ..
    --------------------------------------------------------------------------
    ... [​IMG][​IMG] .. เรียนดูดวงฟรีทีละนิด ..ที่ >> :: BlogGang :: [​IMG]

4. Ping067

Ping067 สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2012
    ขอบคุณมากครับ....เห็นภาพตรงคำว่า อาร์ตตัวแม่เลย..อนุโมทนาครับ

5. คุณยายกลิ่นโสม

คุณยายกลิ่นโสม เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post6298708" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">วันนี้, 11:57 AM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #38 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> hearhui
    สมาชิก

Groaned at 2 Times in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 0

</td> <td class="alt1" id="td_post_6298708" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ๑..เกิดวันที่ 29 มีนาคม 2523 ปีวอก
    ๒...เวลาที่เกิด 0.15 น.
    ๓...จังหวัดกรุงเทพ โรงพยาบาลหัวเฉียว
    ๔...ชาย
    ๕... ฮุย - ชาตรี -ถิรวรกุล
    ๖...เรื่องการเงินจะมั่นคงได้เมื่อไรครับ

------------------------------------------------------------------
    ตอบดวงคุณ.
    hearhui
    คุณเกิดวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๒๓ เวลา ๐๐:๑๕ น. เกิดจังหวัดกรุงเทพฯ
    ตรงกับคืนวันเสาร์ยามหก ขึ้น ๑๓ ค่ำเดือน ๕ ปีวอก
    ลัคนาสถิตย์ราศีพิจิก เสวยฤกษ์ที่ ๑๐ มาฆะนักษัตร
    ทลิทโทฤกษ์ ดาวเกตุเป็นดาวเจ้าฤกษ์ เกิดภายใต้อิทธิพลดาวศุกร์
    ปัจจุบันอายุ 32 ปี 2 เดือน

คุณถามมาว่า...
    เรื่องการเงินจะมั่นคงได้เมื่อไรครับ

อ่านดวงคุณนี่..แล้วจะให้แต่เรื่องเงินคงจะยากเพราะตามฐานดวงคุณต้องประกอบกันจึงจะทำให้การเงินคุณมั่นคงได้ คือ...ต้อง
    1.อยู่ต่างถิ่นฐานบ้านเกิดหรือต่างถิ่นที่กำเนิด
    2.ไม่ทำงานกับญาติหรือคนในครอบครัว

ทีแรกตั้งใจจะอ่านดวงคุณคร่าวๆ แต่พอเริ่มพิมพ์มันพิมพ์ไปไม่ออกเพราะติดว่าดวงคุณมันติดๆ ขัดๆอยู่ เลยขอเขียนโครงสร้างดวงคุณคร่าวๆแค่ 2 ข้อ แค่นี้ก็คิดว่าคุณคงทำได้ยากแล้ว ในอายุปัจจุบันจริงไหม

ตามพื้นดวงคุณ..ค่อนข้างเป็นคนที่จะกระตือรือร้นในการทำงานดีค่ะ บาทีจัดว่าเป็นคนกระตือรือร้นมากเสียด้วยซ้ำไป เพราะหลักการดี วิเคราะห์ดี เหตุผลดี แต่ไม่ค่อยรอบคอบค่ะ ใจร้อน ใจเร็ว ที่ยายเกริ่นเรื่องงานก็เพราะว่าตามดวงคุณ เป็นคนช่สงคิด ช่างทำ คิดไม่คิดเปล่า คิดแล้ว ก็มักจะลงทุนทำเลย นี่เองที่เป็นปัญหาเพราะบางทีแล้ว การที่คุณนำเงินไปลงทุนทรัพย์สิน เป็นลักษณะของการขยาย มีโอกาสที่จะพลาดได้ค่ะ

ตามดวงการเงินคุณ มักจะนำเงินไปลงทุนขยายในงาน หรือมักนำเงินลงไปในการซื้อทรัพย์สิน หรือนำไปเพื่อการเกื้อกูลครอบครัว หรือคนในครอบครัว เสียส่วนใหญ่ ฉะนั้นจึงทำให้การเงินมีแต่รายจ่ายมารายรับ ค่ะ

ทีนี้มาถึงคำถามคุณที่ว่าเมื่อไหร่การเงินจะมั่นคง ... ยายตอบกับคุณยากเลยนะค่ะ เอาเป็นคุณดำเนินชีวิตของคุณในช่วงนี้ ให้พอที่จะสอดคล้องแบบนี้ได้ไหมล่ะ มันก็พอที่จะทำให้การเงินสะพัดขึ้นมา นั่นก็คือ ให้คุณสวดพระคาถาเงินล้าน ตามบล๊อคนี้
    : : BlogGang.com : :
    ที่สำคัญอย่าลืมทำตามอุปเท่ห์การใช้นะคะ

แล้วถ้าเลยอายุขึ้นไปที่48 ไปแล้วให้คุณทำงานหาเงินจาก ของมือสอง จากปัญหา จากการซ่อม จากที่ปรึกษา จากการวางแผน แล้วก็สวดพระคาถาเงินล้าน ยิ่งถ้าได้ร่วมการถือศีล จะยิ่งดีมากๆๆค่ะ

ตอบดวงคุณเท่านี้นะจ้ะ .. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]
    ยาย.. « ขอเชิญร่วมทำบุญ..สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม » ..
    --------------------------------------------------------------------------
    ... [​IMG][​IMG] .. เรียนดูดวงฟรีทีละนิด ..ที่ >> :: BlogGang :: [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  6. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6299148" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 01:32 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #41 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Me'that
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 5

</td> <td class="alt1" id="td_post_6299148" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <ins style="display:inline-table;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"><ins id="aswift_0_anchor" style="display:block;border:none;height:280px;margin:0;padding:0;position:relative;visibility:visible;width:336px"></ins></ins>
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณยายกลิ่นโสม [​IMG]
    <table id="post6298576" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 11:34 AM </td><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #35 </td></tr> <tr valign="top"><td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Me'that
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 5

</td><td class="alt1" id="td_post_6298576" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">๑...วันเดือนปีที่เกิด ....วัน พุธ ที่ 27 ต.ค. 2536 เวลา 07.17 น. ปีระกา
    ๒...เวลาที่เกิด เวลา 07.17 น.
    ๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพฯ
    ๔...ระบุเพศ ชาย
    ๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล ปิง - เมธัส โคตะการ
    ๖...เรื่องที่ อยากรู้.........ความรัก คู่ครอง ปัญหาและทางออกครับ

ทุกข์ใจมาก ๆครับ

---------------------------------------------------

ตอบดวงคุณ..
    Me'that
    คุณวันเกิดที่ 27 ต.ค. 2536 เวลา 07.17 น. เกิดจังหวัดกรุงเทพฯ
    ตรงกับวันพุธยาม1 ขึ้นสิบสองค่ำ เดือนสิบเอ็ด ปีระกา
    ลัคนาสถิตย์ราศีตุลย์ เสวยฤกษ์ที่ ๑๕ สวาตินักษัตร เทวีฤกษ์ ตรียางค์พิษครุฑ ดาวราหูเป็นดาวเจ้าฤกษ์
    ปัจจุบันอายุ18 ปี 7 เดือน เกิดภายใต้อิทธิพลดาวพฤหัส

คุณสอบถามมาเรื่อง .. ความรัก - คู่ครอง
    ตามดวงดวงหนูนี่ .. พื้นดวงความรักนี่ เพศตรงข้ามเข้ามาแล้วก็จากไปค่ะ เพราะตัวเราค่อนข้างเอาแต่ใจมาก ยายเข้ามจค่ะคนเรารักใครมากๆๆนี่ก็อยากให้เค้าเข้ามาทำอะไรตามแบบที่เราชอบ แต่คนเราให้คนอื่นที่ต่างพ่อต่างแมีต่างพื้นมาทำอะไรให้อีกคนหนึ่งได้นี่ นั่นก็ต้องรักมากๆๆจริงไหมรักแบบไม่มีเงื่อนไข รักแบบไม่ต้องหวังผลตอบแทน ซึ่งมันหาได้ยากในชีวิตผู้ครองเรือนอย่างเราๆจริงไหมลูก

คนเราส่วนใหญ่รักเค้าก็จะทำอะไรต่อมิอะไรให้เค้าสารพัดเพื่อที่จะให้เค้ารัก เรา หากหนูลองคิดกลับกันว่าหากเรารักเค้า เราก็จะพอใจ ก้อยินดีที่จะทำอะไรดีๆให้กับเค้า เพียงแค่ได้ทำเราก็มีความสุข และเห็นเค้ามีความสุขก็น่าจะเพียงพอนะ 555 ยายก็พูดไป ยายก็พุโได้น่ะสิก็ยายแก่แล้วนี่ ยายลองมาเป็นผมสิ ยายก็ทำไม่ได้ เชื่อผมไหม

หากยายเป็นหนู..ยายก็จะทำได้ค่ะ เพราะยายยินดีที่เห็นเค้ามีความสุขกับสิ่งที่เค้าเป็น คนรักหนูเค้าอยู่หนูไม่มีความสุข หรือมันไม่พอดีกันเค้าก็จะไป มันเป็นหลักธรรมซาตินะลูก ที่ไหนเย็น ที่สบายไม่ว่าจะอะไรก็จะมาอยู่ อยู่ที่ไหนลำบากใจ ทุกข์ใจ คนเราก็มองหาแสวงหาที่ไหน ใช่ไหมลูก

ฉะนั้นเราต้องรุ้จักใจเขาใจเรา การเอาแต่ใจช่วยได้แค่เรื่องเดียว สบายใจกับผู้ที่ทำแค่เปบเดียวเท่านั้น ก่อนนั้นและหลังจากนั้น อาจจะสุขหรือไม่สุขเลยก็ได้ ตามดวงหนู กว่าที่จะรู้จักใจเขาใจเรา แบบอะลหลุ่มอะหล่วยได้ และใช้เป็นก้ออายุ 30 ไปแล้ว น่ะค่ะ ตามดวงหนูนี่รักใครก็คิดแต่งกับเค้าไปเสียทุกคนนะ ดูคนน่ารักนะคะ ว่าแต่ว่าหนูนี่ช่างเป็นมีเหตุ มีผล รุ้จักพูด รู้จักใช้คำ ฉลาด ปากจัด จัดว่าดีนะลูก 5555

มันสมองดี หัวสมองดี พลิกแพลงดี ปากดี ปากกล้า เข้าหาผู้ใหญ่ดี หนูนี่มีดีหลายอย่างนะ จัดว่ามีดีมากเชียว แต่เอ..ดีมากขนาดนี่แล้วทำไมผิดหวังความรักหล่ะ นั่นก็เป็นเพราะว่าเราพอมีดีมากๆๆแล้วก็จะติดความเป็นตัวเองของกูสูง หนูก็เช่นกัน ก็กูน่าดีกับมึงขนาดไหน อ๊ะๆๆ หนูจะดีกับเค้าขนาดไหนมันไม่สำคัญ สำคัญว่าเรื่องที่หนูว่าดีน่ะ มันเป็นเรื่องดีที่เค้าชอบด้วยไหม หากตอบว่า ใช่... ก็เป็นเรื่อง ดี ที่ดีพอกัน แต่หากว่าไม่ มันก็เป็นเรื่องที่ดี ที่เค้าอาจจะไม่ชอบ หรือรำคาญก็ได้ จริงไหมลูก

ช่วงอายุหนูจากปัจจุบันถึงอายุ 24 ปี รักใครก็รักไปเถอะค่ะ แต่ยายจะเตรียมแห้ว ทั้งไร่ไว้รอนะลูก ฉะนั้นเม่อรู้ว่าช่วงอายุนี้ รักไปก็ไม่สัมฤทธิ์ผล คุณก้ไปทำอะไรที่มันให้ผลดีกับชีวิตคุณก่อนดีไหม เพราะคุณจะเครียดอยู่เรื่องนี้ ว่าต้องหาทางออกให้ได้ ทางออกของมัน...ก็คือ เลิกรา ซึ่งยายคิดว่ามันไม่ใช่คำตอบของหนู ที่หนูอยากได้ตอนนี้
    .. «
    ขอเชิญร่วมทำบุญ..สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม » ..
    ---------
    -------------------------------------------
    </td> </tr> </tbody></table>
    ขอบคุณมากครับยาย TT^TT ผมรักเขามาก..ผมไม่รู้จะทำอย่างไรจริง ๆ
    แล้วมีวิธีปล่อยวางไหมครับ ต้องหลัง อายุ 24 เลยหรอครับ?

หนูถามว่า ปล่อยวางอย่างไร ต้องฝึกค่ะ ฝึกอะไรคะ ฝึกกรรมฐานค่ะ แรกๆ ใหม่ๆ ก็จะยังไม่สามารถฝึกได้ค่ะ แต่พอได้เริ่มฝึกแล้วก็จะรู้สึก ละวางลงไปได้บ้างค่ะ ประจวบกับเวลาที่นานไปพอสมควรหนูก็วางเรื่องต่างๆได้พอดีค่ะ การฝึกกรรมฐานใช่ว่าเป็นง่ายแต่สำหรับหนูยายเชื่อว่าหนูต้องทำได้น่ะ

แซวหน่อยนะลูก .. พอทำใจได้ คนใหม่ก็เดินข้ามเคาะประตูใจพอดี 555 ก็ฝึกกรรมฐานเตรียมรอ lotหน้าเลยนะลุก

แซวเล่นๆ แต่หยิกแรงจริงๆ อิอิอิ

.. คุณยายกลิ่นโสม ..[​IMG]
    .. «
    ขอเชิญร่วมทำบุญ..สร้างซุ้มหน้าต่างโบสถ์แก้วกลางน้ำ ณ.วีระโชติธรรมาราม » ..
    ---------
    -------------------------------------------

7. Fuangfah

Fuangfah เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณยาย รบกวนคุณยายด้วยค่ะ

ตุลยากร ปิ่นทอง เกิดวันจันทร์ ๒๕ มิถุนายน ๒๕๑๖ เวลาตีสี่เกือบๆตีห้าค่ะ ที่จ.นครสวรรค์ อยากทราบเรื่องการเงินค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

8. noobong

noobong Active Member

3 มิถุนายน 2010
    ๑...วันเดือนปีที่เกิด 4 ตุลาคม 2528
    ๒...เวลาที่เกิด 13.50
    ๓...จังหวัดที่เกิด ขอนแก่น
    ๔...ระบุเพศ หญิง
    ๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล -
    ๖...เรื่องที่ต้องการู้ 1 เรื่อง

พอดีเพิ่งเลิกกับแฟนมาค่ะ เพราะเค้าเป็นลูกแหง่ อยากทราบว่าตัวเองจะมีคู่ครองเป็นแบบไหน จะเป็นคนดี ที่ดูแลหนูได้หรือไม่คะ และฐานะเป็นเช่นไร

9. justjane

justjane สมาชิก

๑...วันเดือนปีที่เกิด 1 กรกฎาคม 2537
    ๒...เวลาที่เกิด บ่าย2โมง
    ๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ
    ๕...เจน
    ๖ อยากรู้เรื่องการเงินภายในครอบครัวค่ะ คือบริษัทของคุณพ่อกำลังมีปัญหาด้านการเงินอย่างมาก เพราะอีกบริษัทนึงเค้าเบี้ยวไม่จ่ายเงิน ทำให้การเงิน ช๊อตไปหมด ช่วงนี้ครอบครัวลำบากมากๆค่ะ อยากทราบเค้าจะจ่ายเงินมั้ย จ่ายเมื่อไหร่ ถ้าไม่จ่ายควรทำยังไงดีค่ะถึงจะดีที่สุด และเรื่องสำคัญอีกอย่างก็คือ หนูอยากทราบว่าคุณเเม่เป็นหนี้เป็นสินเพราะเอาเงินไปใช้อะไรค่ะ

10. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

...วันเดือนปีที่เกิด 29 มกราคม 2530
    ๒...เวลาที่เกิด 1024
    ๓...จังหวัดที่เกิด สระบุรี
    ๕...เรื่องที่ต้องการรู้ ความรักคู่ครองสีผิวเนื้อคู่

๖... ชื่อเล่น จิม ชื่อจริง - นามสกุล นายณัฐิวุฒิ สมดี<!-- google_ad_section_end -->

11. pomodoro

pomodoro สมาชิก

๑...วันเดือนปีที่เกิด พฤหัสบดี 14 ฤศจิกายน 2528
    ๒...เวลาที่เกิด 09.58
    ๓...จังหวัดที่เกิด นครปฐม
    ๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล - เอฟ โสภณ บุญมีก่ำ
    ๖...เรื่องที่ต้องการู้ 1 เรื่อง
    พอดีเพิ่งเลิกกับแฟนมาคับอยากทราบว่าตัวเองจะมีคู่ครองเป็นแบบไหนจะจเออายุเท่าไร

12. ืีnumphung2228

ืีnumphung2228 สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2009

ไปค้นประวัติมาแล้วคะคุณยาย^^

๑...วันเดือนปีที่เกิด ...วันพุธที่ 22 มกราคม 2535 ปีวอก
    ๒...เวลาที่เกิด เวลา14.58น.
    ๓...จังหวัดที่เกิด สุราษฏร์ธานี
    ๔...ระบุเพศ ญ
    ๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล ผึ้ง นารีนาถ เผือกเดช คะ
    ๖...เรื่องที่ อยากรู้.........ความรัก คู่ครอง

1.คุณเป็นรักครอบครัว แต่ขณะเดี่ยวกันก็มีความอึดอัดกับครอบครัวหรือกับแม่เล็กน้อยอยู่เป็นประจำ ใช่หรือไม่

* ไม่เท่าไรคะ เพราะชอบมีปัญหาครอบครัว ปรึกษาใครไม่ได้เท่าไร ขออะไรใครก็ไม่ได ต้งอขวนขวายหาเองคะ

2.คุณค่อนข้าง ละเอียดละออ จุกจิก จู้จี้ เจ้ายศ เจ้าอย่างใช่หรือไม่

* ใช่คะ ^^ ถ้าไม่ดีไม่สวยกะไม่เอา

3.คุณค่อนข้างมีเพื่อนมาก และเพื่อนๆคุณก็ค่อนข้างฐานะจัดอยู่ในระดับว่าดี ใช่หรือไม่

* เพื่อนไม่มาก คะ แต่ส่วนมาก จะมีระดับบบ ^^

13. wed_dec

wed_dec สมาชิก

เกิด วันที่ 9 ธ.ค. 2524 เวลา 8.52 น. กทม. เพศ ญ. ค่ะ
    เรื่องที่อยากรู้ คือ ความรัก คู่ครองค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. SkoyceGirl

SkoyceGirl เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณยายกลิ่นโสมผู้มีเมตตาค่ะ ดิฉันขอคำแนะนำด้วย

๑...วันเดือนปีที่เกิด ๖ มกราคม ๒๕๒๙
    ๒...เวลาที่เกิด ๐๔.๔๘
    ๓...จังหวัดที่เกิด บุรีรัมย์
    ๕... ชื่อเล่น หมี
    ๖...เรื่องที่ต้องการรู้ ... ความรักค่ะ ดวงดิฉันมีโอกาสจะเจอความรักดีๆและได้แต่งงานมั้ยคะ และจะมีโอกาสตอนอายุเท่าไหร่คะ อยากมีคนรู้ใจค่ะ เหตุการณ์สำคัญ เพิ่งอกหักเมื่อเดือนที่แล้ว และเพิ่งประสบอุบัติเหตุเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ปีนี้รู้สึกดวงตกมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

15. Jsan

Jsan สมาชิก

ขอให้คุณยายกลิ่นโสมได้กุศลผลบุญจากการช่วยชี้นำชะตาให้คนที่ทุกข์ใจด้วยนะคะ
    หนูมาขอรบกวนคุณยายด้วยคนนะคะ

หนูเกิดวันที่ 28 มค 2524 คืนอังคารเข้าเช้าพุธ เกิดเวลา 00.53 ที่จังหวัดลำปางค่ะ
    ดิฉันเพศหญิง ชื่อเล่นว่าเจน
    เรื่องที่อยากจะรู้คือ ปีนี้มีโอกาสได้ทุนการศึกษาต่างประเทศไหมคะ กำลังจะส่งช่วงหลังกันยายนไปค่ะ ถ้าได้ไปจะได้ไปเรียนประมาณกลางปีหน้าแล้วค่ะ ปีหน้าถ้ายังไม่ได้ก็คิดว่าจะกลับไปทำงานเหมือนเดิมละค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

16. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    เกิดวันเสาร์ที่ 23 สิงหาคม 2501 เวลาประมาณ 7 โมงเช้า
    เกิดจังหวัดหนองคาย
    เพศ หญิง
    ช่วงชีวิตที่เหลือจะเป็นอย่างไร
    ขอขอคุณล่วงหน้าค่ะ

17. catsy

catsy สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    รบกวนด้วยคนค่ะ
    [FONT=&quot]๑[/FONT]
    [FONT=&quot]...วันเดือนปีที่เกิด 22 ต.ค.2523[/FONT]
    [FONT=&quot]๒...เวลาที่เกิด วันพุธกลางวัน 07.00 น.[/FONT]
    [FONT=&quot]๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ[/FONT]
    [FONT=&quot]๔...ระบุเพศ [/FONT]
    [FONT=&quot]๕... ชื่อเล่น - ชื่อจริง - นามสกุล นัท ศิริพร ชูเนตร[/FONT]
    ๖...เรื่องที่ต้องการู้ 1 เรื่อง ความรัก คู่ครองคู่ชีวิตเจออายุเท่าไหร่ค่ะ ปีนี้ที่คบอยู่ใช่ไม๊ค่ะ
    เค้าชื่อวุธ นายศราวุธ ศิรินอก เกิด 24 ก.พ.2524 เวลา 07.30น.เกิดที่โคราชค่ะ
    chearr

18. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6300329" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> 22-06-2012, 06:12 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #49 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> justjane
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 1

</td> <td class="alt1" id="td_post_6300329" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> ๑...วันเดือนปีที่เกิด 1 กรกฎาคม 2537
    ๒...เวลาที่เกิด บ่าย2โมง
    ๓...จังหวัดที่เกิด กรุงเทพ
    ๕...เจน
    ๖ อยากรู้เรื่องการเงินภายในครอบครัวค่ะ คือบริษัทของคุณพ่อกำลังมีปัญหาด้านการเงินอย่างมาก เพราะอีกบริษัทนึงเค้าเบี้ยวไม่จ่ายเงิน ทำให้การเงิน ช๊อตไปหมด ช่วงนี้ครอบครัวลำบากมากๆค่ะ อยากทราบเค้าจะจ่ายเงินมั้ย จ่ายเมื่อไหร่ ถ้าไม่จ่ายควรทำยังไงดีค่ะถึงจะดีที่สุด และเรื่องสำคัญอีกอย่างก็คือ หนูอยากทราบว่าคุณเเม่เป็นหนี้เป็นสินเพราะเอาเงินไปใช้อะไรค่ะ

ขอทวนก่อนที่จะถึงลำดับ...ที่จะต้องตอบดวงหนู..
    justjane น่ะจ้ะ
    เพราะ ..
    1.หนูถามการเงินของครอบครัว
    2.การเงินของคุณพ่อ
    3.หนี้ของคุณแม่

ฉะนั้นยายคิดว่าน่ะค่ะ หนูไปของดวง..คุณพ่อ และ คุณแม่ มาให้ยายดู ดีกว่านะคะ เพราะจะตอบดวงได้ค่อนข้างเที่ยงกว่า ดูดวงพ่อแม่หนูผ่านดวงหนูนะ พอคุณรู้ว่าการเงินพ่อแม่เป็นอย่างไร คุณจะได้วางแผนชีวิตถูกไงคะ

ปล.รบกวนถามมา..ที่ละ 1 เรื่อง และ คนละ 1 ครั้ง นะคะ

.. «
    ---------

19. คุณยายกลิ่นโสม

<table id="post6299239" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> 22-06-2012, 01:53 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #42 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> kloster12
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา: 89

</td> <td class="alt1" id="td_post_6299239" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> <center>รบกวนด้วยค่ะ

</center>
    เกิด 12 ตค 2528 เวลา 01:25 ปีฉลู เกิดที่จ.สมุทรปราการ
    ชื่อ สุณารักษ์ เพ็ชรกลับ แนน เพศหญิงค่ะ
    เรื่องความรักค่ะ

-----------------------------------------------------------------
    ตอบดวงคุณ ..
    kloster12
    คุณเกิดวันที่ ๑๒ ตุลาคม ๒๕๒๘ เวลา ๐๑:๒๕ น.
    ตรงกับคืนวันศุกร์ ยาม5 แรม ๑๓ ค่ำเดือน ๑๐ ปีฉลู
    ลัคนาสถิตย์ราศี กรกฎ เสวยฤกษ์ที่ ๙ อาศเลษานักษัตร สมโณฤกษ์ นวางค์พิษสุนัข ดาวพุธเป็นดาวเจ้าฤกษ์ ภายใต้อิทธิพลดาวศุกร์
    ปัจจุบันอายุ 26 ปี 8 เดือน

คุณสอบถามเรื่องความรัก...

ตามพื้นดวงคุณ..เหมาะมีคนรัก พ่อหม้าย พ่อร้าง หรือเคยผ่านการแต่งงาน หรือผ่านการใช้ชีวิตคุ่ หรือผ่านช่วงเวลาแห่งการมีชีวิตร่วมกันมาบ้างก็จะดีมากๆๆค่ะ คนรักคุณเป็นคนค่อนข้างรู้เยอะ รู้มาก รู้ไปทุกอย่าง รู้ไปทุกเรื่อง เชื่อมั่นตัวสูง ลักษณะดีค่อนข้างดูดีมีเครดิต เรียกว่าดูกันปุบ ตอบได้ทันทีว่า ดูน่าเชื่อถือ แต่การทีเค้าดุดี นี่แระคือปัญหาว่าเค้าจะไม่ค่อย ยอมรับ หรือฟังความคิดเห็นใครสักเท่าไหร่ คนที่อยู่ด้วยต้องใจเย็น และต้องโคตรมีเหตุและมีผลมาก ไม่อย่างนั้น ค่อนข้างอยู่ด้วยกันลำบากค่ะ

ความที่เป็นคนเชื่อมั่นตัวเองสูง ก็เลยจะเป็นฝ่ายตั้งรับมากกว่าที่จะเป็นฝ่ายที่ออกไปหา หรือแสวงหาใครๆ รวมทั้งสังคม เพื่อนฝูงด้วย ฉะนั้นคนรักของคุณมักจะมีเพื่อนน้อย แล้วเพื่อนๆเป็นฝ่ายไปมาห่สู่คนรักคนคุณน่ะจ้ะ

อ้าวววแล้วการงานล่ะยาย..หนุยังไม่รู้เลยว่าแฟนหนูเค้าทำงานอะไรถึงจะเหมาะ ...คนรักคุณเค้าเหมาะทำงาน ราชการ สรรพากร สรรพสามิต กรรมศุลกากร พูดง่ายๆก็คือเกี่ยวข้องภาษีค่ะ มีที่ดิน เป็นตำรวจชายแดน ทหาร ทำงานเกี่ยวข้องเอกสาร โอะ..ยายพุดไปต้องเยอะ เวียนหัวแระค่ะ

ตามพื้นดวงปี2555...ต้องระวังความสัมพันะธมากๆหน่อยนะคะ เพราะหากคุณมีคนรักอยู่แล้วเกรงว่าปีนี้คุณจะมีโอกาสที่จะเลอกรากันสูง ถึงจะมีโอกาสได้ติดต่อกันหลังจากเลิกรากันไปแล้ว ก็ใช่ว่าคุณจะมีโอกาสที่จะหวนกับไปคืนดีกันนะคะ พอหลังจากเข้าเดือนเกิดไปแล้วก็มีแนวโน้มว่า คุณจะมีเพื่อนเพศตรงข้ามเข้ามา ที่หมายจะเกี่ยวพันธ์ด้วย ซึ่งมีโอกาสเข้ามามากกว่า 1 รายนะจ๊ะ

.. «
    ---------

20. kloster12

kloster12 สมาชิก

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2012