คำแนะนำที่อาจช่วยให้ชีวิตดีขึ้น

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 17 กุมภาพันธ์ 2013.

1. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    รบกวนด้วยครับ ผม pm ให้แล้ว

2. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้แล้วนะครับ

3. ธรรมลิขิต

ชีวิตคุณไม่มีลาภลอย เงินเกิดจากงานเท่านั้น ทำมาก รู้จักเก็บ คุณจะมีเงิน

3 ปีจากนี้ ค่อยพิจารณาเรื่องเนื้อคู่ ช่วงนี้มีแต่ งาน ๆ ๆ

4. namo191

namo191 Active Member

ขอบคุณครับ ได้มาใช้ไปตลอด.

5. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    Pm ไปแล้วคะ และก็ได้การตอบแล้ว แต่ส่ง PM ขอคำแนะนำเพิ่มเติมอีกค่ะ รบกวนด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ

6. ธรรมลิขิต

ตอบแล้วเช่นกันครับ

7. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ขอน้อมรับคำแนะนำของอาจารย์ค่ะ และจะเร่งปฎิบัติตามคำแนะนำค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

8. ธรรมลิขิต

ตอนนี้คุณอย่าเพิ่งคิดถึงเงินเป็นล้านเลยนะครับ ตามดวงระบุว่า คุณกำลังมีปัญหาขัดแย้ง การไม่ร่วมมือกัน และจะนำไปสู่สภาวะที่ไม่ค่อยดีนัก ให้ระวังเรื่องการเจรจา การติดต่อ และสัญญาต่าง ๆ หลีกเลี่ยงการปะทะให้ได้มากที่สุดนะครับ

ถ้าจะได้ไปต่างประเทศ คุณจะได้ไปเพราะคนอีกคนหนึ่งที่มีบุญสัมพันธ์กันนะครับ และไปฟรี

อาชีพที่เหมาะคือ อาชีพที่ไม่ทำด้วยตนเอง ไม่เป็นเจ้าของกิจการ เงื่อนไขมีแค่นี้ครับ และเป็นลักษณะที่ต้องเดินทางติดต่อก็จะดีมาก ไม่อยู่กับที่

หากสนใจการปฏิบัติที่เห็นผลเร็ว แนะนำ วันที่ 8-10 มีนาคม 2556 ที่วังตะไคร้นะครับ ดูรายละเอียดที่ พลังจิต เว็บ พระพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism Buddhist ไม่มีค่าใช้จาย นอกจากค่ารถกับค่าอาหาร กับ ที่พักที่เป็นที่นอนรวม สอนฟรี

คุณจะได้ไป ถ้าคุณมีบุญสัมพันธ์กัน จะไม่มีอะไรมาดึง ก็คงต้องวัดดวงกันนะครับ โชคดีครับ

9. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขนลุก
    ถามค่ะ ว่าเมื่อไร จะได้อยู่แบบสงบสุขบ้าง เคยรับราชการแต่ก็ลาออก เพราะกรรมอะไร

10. ธรรมลิขิต

ช่วงชีวิต ที่ต้องชดใช้กรรม อดทน และแก้ไขเท่าที่ทำได้ ในขณะเดียวกันก็อย่าทิ้งการร่วมปฏิบัติธรรมกับหมู่กลุ่มที่มีจัดอยู่เรื่อย ๆ มีเพียงบุญเท่านั้นที่จะพยุงให้ทุกอย่างไม่แย่ไปกว่านี้

11. pa1614

pa1614 Active Member

pm รอบ3แล้วค่ะ ขอบคุณสำหรัีบคำตอบ

12. ธรรมลิขิต

คำตอบอยู่ในหน้า 1 นะครับ หากมีอะไรที่พอช่วยได้ก้เชิญนะครับ ยินดีเสมอ

13. Piyaployy

Piyaployy สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2013
    อาจารย์ธรรมลิขิตคะ หนูอยากทราบเรื่องต่างๆและขอคำแนะนำต่อไปนี้ค่ะ
    1. ชาติที่แล้วเคยเป็นใคร ทำกรรมใดไว้ เกี่ยวข้องกับพญานาค หรือในรัชกาลที่ 5 หรือไม่
    2. แฟนที่คบกันอยู่ขณะนี้จะไปได้ไกลขนาดไหน และถ้าได้แต่งงาน เขาคนนี้จะทำให้ครอบครัวมีความสุขได้หรือไม่
    3. จะเรียนปริญญาโทสำเร็จได้ภายในเดือนพฤษภาคมนี้หรือไม่
    4. การงานที่เหมาะกับหนูคืออะไร
    5. ชีวิตในอนาคตจะสบายมีเงินทองดูแลพ่อแม่และครอบครัวได้พูนสุขหรือไม่
    6. ปัญหาของพ่อกับแม่จะจบลงที่ใด

ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

14. ธรรมลิขิต

ขอเชิญชวนทุกท่านที่ทั้งเคย และไม่เคยปฏิบัติกัมมัฏฐาน
    ถ้ามีเวลาว่างอยากให้มาลองสัมผัส การเรียน การสอนของอาจารย์ก๋ง

แล้วท่านจะรู้ว่า ที่เคยผ่านมา ที่เคยเรียนมาไม่เหมือนที่นี่จริง ๆ เพราะที่นี่เรียนแล้วนำไปใช้ได้จริง ไม่หลงทาง สามวันสองคืนท่านจะได้อะไรมากมาย ทั้งความรู้ ความสนุกสนาน การผ่อนคลาย เป็นสังคมเล็ก ๆ อีกสังคมนึงที่มีแต่ความจริงใจ ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน และที่สำคัญที่สุดคือมิตรภาพดี ๆ ที่อยากเชิญชวนมาให้สัมผัสครับ

เรียนเชิญทุกท่านนะครับ 22-24 มีนาคม 2556 นี้ ณ อุทยานแห่งชาติ วังตระไคร้ จ.นครนายก ท่านที่สนใจเชิญลงชื่อได้
    หรือจะพีเอ็มมาก็ได้ครับว่าไปกีท่านแต่ขอชัวร์นะครับ เพราะต้องเตรียมอาหาร และอีกหลาย ๆ เรื่องให้ทุก ๆ ท่าน

ค่าเรียน-ค่าอาหาร วันละ 3 มื้อไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆ ที่ท่านจะต้องเสียคือค่าที่พัก ตามที่สถานที่เรียกเก็บ ค่ารถเดินทาง

กรณีเดินทางโดยรถตู้ที่ทางคณะจัดให้ ทั้งสิ้นเป็นค่าใช้จ่ายจริงไม่มีชาร์ทครับ

สนใจมีเวลาว่างเรียนเชิญนะครับ หวังว่าทุกท่านจะให้ความสนใจ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ธรรมลิขิต

ชาติที่แล้วเป็นคนปกติ แต่ ก่อนหน้านั้น มีภพที่เคยเป็นฤาษีมาหลายสมัย

อยู่ด้วยกันก็มีแต่จะทะเลาะกันตลอด เป็นเพื่อนกันดีกว่ามั้งครับ

เรียนสำเร็จแน่นอนครับ ยินดีด้วย

งานที่เกี่ยวกับสุขภาพของคนดีที่สุด

การงานจะมั่นคงมาก แต่ไม่ใช่ความร่ำรวย เพียงพอที่จะดูแลคนที่คุณรักแน่นอน

ปัญหาของผู้ใหญ่ จะจบได้ ก็ด้วยการจบเรื่องราวต่าง ๆ ของคุณพ่อ

16. Piyaployy

Piyaployy สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะอาจารย์ ขอถามอีกนิดนึงนะคะ คือว่า
    จะมีคู่แท้ หรือได้พบคนรักที่จะมาเติมเต็มให้ชีวิตครอบครัวมีความสุขไหมคะ

17. อาทิมิส

อาทิมิส สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2013
    อาจารย์ค่ะ ตอนนี้อยากย้ายร้านใหม่ค่ะ ที่เดิมค้าขายมีแต่เสมอตัว จะได้ร้านไหมค่ะ แล้วถ้าได้จะค้าขายดีไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. iker

iker เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2011
    อยากทราบว่าเมืรอไหร่จะมีความมั่นคง ในชีวิต ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

19. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

20. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    PM แล้วคะรบกวนด้วยนะคะ