ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ คณะชาวมังกรฟ้าทุกๆคน ขออนุโมทนากับคุณพี่ มานะโอกาสนี้ด้วยครับ ที่ร่วมบุญกับทางวัดและองค์ครูบาท่านตลอดมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      14.9 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2013
  2. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    โมทนาด้วยครับพี่

3. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    สุดยอดครับ อนุโมทนาในบุญทุกประการครับ

ปิดตำนานพระหลักๆรุ่น 3 รอบ

4. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    สาธุอนุโมทนาครับ"""""" ทำบุญเพื่อบุญประเสร็ฐแท้"""" ครูบาท่านว่าไว้ครับ

ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      224
  5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โหดแท้ๆ ขออนุโมทนากับท่าน supachaipnu ด้วยครับผม

6. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    ครูบาอธิฐานจิต

เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม คณะศิษย์หลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต วัดป่าคำคูณ ได้นำเสาหลักเมืองยาว 4 เมตร มาให้ท่านครูบาอธิฐานจิตครับ

7. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบโมทนาบุญทุกๆท่านครับ พี่สุภชัยจัดหนักอีกแล้ว สาธุครับ

8. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ทางวัดก็ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่าน ที่ร่วมบุญ กับ ทางวัดสันพระเจ้าแดง และร่วมบุญ กับ รุ่น3รอบ ของท่านครูบากฤษดา มาตั้งแต่เริ่มออกให้เช่า เมื่อ ปีที่แล้ว จนมาถึงวันนี้ จนวัตถุมงคลรุ่น3รอบ ได้ปิดตำนาน ลงไป 8รุ่น ใน9รุ่นครับ เป็นเพราะ แรง บุญแรงศรัทธา ของทุกๆท่าน เงินปัจจัย ทุกๆบาท ทุกๆ สตางค์ ที่ร่วมบุญ มา ในครั้งนี้ จากทุกๆท่าน จึงทำให้ ปิดตำนานไป กระผมซึ่งเป็นตัวแทน จาก ทางวัด ของกล่าวคำ ...อนุโมทนาบุญกับ ทุกๆท่า่นรวมถึง ญาติพี่น้องและครอบครัวของทุกๆท่านที่ร่วมบุญใหญ่ ในครั้งนี้อีกครั้งครับ .......อนุโมทนาสาธุครับ ......:cool:

ขนาดไฟล์:
      379.2 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      361.1 KB
      เปิดดู:
      34
  9. Toon22

Toon22 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกๆท่านและผู้ที่มีส่วนเป็นสะพานบุญในทุกๆด้านครับ

10. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณ Bank ครับ
    โอน 190,000 แล้วประมาณ 14:30
    คืนนี้ ส่งรายละเอียดให้นะครับ

11. แฝงจันทร์

วัตถุมงคลครูบากฤษดาท่าน เลยสื่อเลยการโปรโมทจากสื่อพระเครื่องๆต่าง เพราะที่ผ่านมาทางวัดไม่อนุญาติเลย ตอนนี้เท่าที่ทราบมาจากเพื่อนที่เล่นพระคำเที่ยง หากันมากๆ แต่ก็หาไม่ได้ครับ ตามแผงพระต่างๆ เพราะพระเครื่องของท่านไปอยู่กับท่านๆหมดแล้วและไปอยู่กับคนที่มีกำลังทรัพย์ตลอดถึงต่างประเทศเสียส่วนมาก วัตถุมงคลของท่านเลยไม่ค่อยออกมาให้เห็นกัน หรือบางทีน้อยครั้งเท่าที่ตามสังเกตดูออกมาตามเว็บจะถูกปิดหมดเลย จึงเป็นสาเหตุหนึ่ง วัตถุมงคลของท่านจึงไม่ค่อยมีแผงพระย่อยในท้องถิ่นแต่กลับเข้ามาระดับส่วนกลางที่กรุงเทพหมดแล้ว แปลกมากครับ และมีราคาสูงด้วย อาศัยประสบการณ์ต่างๆปากต่อปากน่ะครับ 100 ทั้ง 100 เลย ตอนนี้ รุ่นมหามงคล 3 รอบก็ปิดตำนานลงเรียบร้อยแล้วครับ ด้วยระยะเวลาอันรวดเร็วมากๆ สาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      53
  12. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม รับทราบ ครับ คืนนี้ผมจะรอรับ รายละเอียด อีกครั้ง ครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คุณ supachaipnu ......สวัสดีครับ

13. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณ Bank ครับ
    slip ใบโอนตามรูปที่แนบครับ
    ที่อยู่ใน PM นะครับ

14. แฝงจันทร์

น้องแบ้งครับ อย่าลืมใส่รามนามผู้ร่วมบุญทุกๆท่านที่ร่วมกับครูบาท่านใส่ในตุงเวหา ด้วยน่ะครับ อานิสงส์เกิดมากครับกรรมหนักก็เบาสิ่งเบาก็หาย ครูบาวงศ์ท่านบอกว่าอานิสงส์เหมือนพิธีตานใช้ตานแทนทุกๆประการ ขอให้ทุกๆท่านตั้งจิตกันเอาเองน่ะครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      50
  15. แฝงจันทร์

สาธุครับคุณพี่ศุภชัย ผมเชื่ออยู่อย่างหนึ่งว่า พี่สัมผัสจิตญาณครูบาท่านได้น่ะครับและผมว่าครูบาท่านรับรู้ด้วยน่ะครับ(ความเชื่อส่วนบุคคล) ผมว่าคุณพี่มีครูบาอาจารย์และเป็นคนปฏิบัติทางจิตด้วยแน่นอนครับ สาธุอนุโมทนาครับ

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      33
  16. happy moment

happy moment เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้โอนให้แล้วนะครับ 163,000 บาท
    รวมค่าส่งพัสดุด้วย 1,000 บาทครับ

17. ยอดธาตุ

พระยายักษ์ 2 ตน ที่อยู่หน้าโบสถ์วัดสันพระเจ้าแดงถ้าใครได้ไปวัดจะสังเกตเห็นพวงมาลัยคล้องเต็มไปหมดเพราะคนเขามาบนบานศาลกล่าวแล้วมาแก้บน แต่ยักษ์วัดนี้ครูบาท่านห้ามนำของคาวถวายส่วนมากเป็นผลไม้พวงมาลัยและร่วมบุญก่อสร้างกับทางวัด พระยายักษ์ 2 ตน มีชื่อ ตนพี่ชื่อ ท้าวโสรโย ตนน้อง ชื่อ ท้าวสโรดม ครูบาท่านว่า ทั้ง 2 ตนเป็นดวงจิตของท้าวเวสสุวรรณแบ่งมาสถิตปกป้องรักษาโปรดคนครับ จึงเป็นมูลเหตุให้ท่านสร้างท้าวเวสสุวรรณองค์จิ๋วขึ้นมาครับ ขลังมากๆ

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      50
  18. ยอดธาตุ

สาธุครับผมคุณพี่อนุโมทนาครับ แต่ ล๊อกเก็ตมังกรฟ้าของคุณพี่สวยมากๆน่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      10.2 KB
      เปิดดู:
      223
  19. happy moment

happy moment เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณครับ

อันนั้นของคุณโชติพัฒน์ครับ ของผมฉากหลังดำ
    คลานตามกันมาครับ:)

20. ยอดธาตุ

เอาอีกแล้วตาเฒ่าลามะล้านปี เป็นอะไรกับคุณพี่เอาอีกแล้ว ขึ้นชื่อว่า ว่าบุญเป็นของเย็นและเบาบริสุทธิ์ย่อมรักษาผู้ปฏิบัติน่ะ คุณพี่เขามีสิ่งรักษาประจำตัวแน่นอน วันใดวันหนึ่งพี่เขาคงขึ้นไปหาครูบาเราได้แน่ๆ ขออภัยคุณพี่ศุภชัยไว้ด้วย(ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต) ตาเฒ่าลามะล้านปีไม่ค่อยตาสีตาสา สาธุ อนุโมทนาบุญครับคุณพี่ศุภชัย """คนเรามีวาสนาต่อกันต่อให้ไกลสุดหล้าฟ้าเขียวย่อมได้พาลพบร่วมหนุนเกื้อกูลกัน"""" คำของท่านเจ้าสำนักพูดบ่อยๆครั้ง

ขนาดไฟล์:
      14.9 KB
      เปิดดู:
      48
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้