คนทรงบอก"ไมเคิล แจ๊กสัน" กำลังปรับตัวกับชีวิต "วิญญาณ"

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 10 พฤศจิกายน 2009.

1. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ใช่เลยครับ ร่างทรงพวกนี้ขี้โม้ เพราะอยากดัง เด๋วเจอท่าเต้นลูบเป้าในรูปแบบวิญญาณ เหอ ดังกระฉอนไปทั่วโลกแน่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  2. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

ฑูตสวรรค์มิกาเอล เขาเทียบเป็นอัครเทวดาเลยครับ
    เป็นผู้ส่งคนตายสู่ไฟชำระครับ บางนิกายก็บอกว่าไปรับการพิพากษา(ที่ไม่เห็นจะยุติธรรมเลย - -)

สมาธิของชาวคริสต์ ไม่ได้เรียกว่าเข้าฌาณเลยครับ
    ประมาณสวดสายประคำ แล้วเกิดขั้นปิติ ในสมาธิที่เราอธิบายไว้ประมาณนั้นครับ
    ส่วนมากจะเป็นการเข้าเงียบครับ ไม่ได้เ้น้นเรื่องเจริญสติ สมาธิ
    เน้นสวดสรรเสริญครับ แบบว่ามาสวดสายประคำพร้อมๆกัน ประคำเขามีไม่กี่ลูกครับ มีวิธีการนับของเขาเอง คล้ายๆว่าได้อิทธิพลจากประเทศแถบๆซีกโลกตะวันออกแหละครับ สำหรับบทที่นิยมๆกันสำหรับชาวคาทอลิก ก็วันทามารีอา ข้าแต่พระบิดา บางที่ก็สวดเป็นภาษาลาตินครับ