ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มา Update กิจกรรมที่น่าสนใจของ IFO ในเดือนกุมภาพันธ์นี้ กันหน่อย
    ไม่เกินปลายนี้อาจมีลุ้นการเปิดเผยตัวอย่างเป็นทางการก็ได้ ตามแผนของสมาพันธ์กาแลคซี่ฯ
    ซึ่งก็ถูกเลื่อนมาหลายครั้งแล้วเหมือนกัน เนื่องจากการเปิดเผยข้อมูลบนโลกยังไม่พร้อมเต็มที่
    แต่เขาก็มีแผนสำรองเพื่อการนี้อยู่เสมอ ติดตามดูกันต่อไปนะครับ

UFO's sighting over Homestead Florida USA
    Feb. 16 2012, enhanced & zoomed

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=dN6KoI4bQVE&feature=player_embedded"]UFO's sighting over Homestead, USA, Feb. 16 2012, enhanced & zoomed - YouTube[/ame]​

Ufo Hamburg,
    the second-largest city in Germany on 3rd February 2012

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=TRk2U_960ys&feature=player_embedded"]Ufo sichtung vom 03.02.2012 über hamburg am tag - YouTube[/ame]​

UFO above Vocano Popocatepetl In Mexico

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=hnfIJbghkkE&feature=player_embedded"]OVNI sobre el Popocatepetl - YouTube[/ame]

UFO alien craft over UK Feb 15, 2012
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=0d3zGV-cFns&feature=player_embedded"]UFO alien craft over UK Feb 15, 2012 - YouTube[/ame]​

กรุงเทพฯ
    ช่วงน้ำท่วมครั้งล่าสุด เมื่อ 20 ส.ค. 2011

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=kwfHkJatbbQ&feature=player_embedded"]UFO over Bangkok. - YouTube[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  2. mead

เพลงดูทันสมัยไปหน่อยนึง พวกเราคงหลงยุคเข้ามาแหละครับ
    ปล. ลุงปลงกับคุณนอกโลก ดูท่าจะมาจากดาวดวงเดียวกันนะครับเนี่ย
    เหมือนคู่แฝดลุงกะหลานเลย อิอิ :cool:

3. mead

ถ้าประสาทสัมผัสมีการรับรู้ที่ไวขึ้น ก็น่าจะเป็นผลจากจิตใจละเอียดอ่อนขึ้นน่ะครับ
    กาย-จิตใจ-และจิตวิญญาณ มันจะตอบรับ สอดประสาน และส่งผลทางกายภาพด้วย
    จิตใจมีผลกับเซลล์ทุกๆเซลล์ในร่างกายน่ะครับ
    ยิ่งช่วงนี้พลังงานความรักที่มีความเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ
    เวลาก็ถูกเร่งม้วนพับให้สั้นลง ส่งผลให้เราดูอ่อนเยาว์ขึ้นอีกด้วย
    เราลองสังเกตความเปลี่ยนแปลงใกล้ๆตัวดูได้นะครับคุณพี่ Gee :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  4. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    มีความในใจอยากบอกเพื่อนๆค่ะ ^^
    I love you just the way you are.

:cool::cool::cool:

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/hjCoBTzrN9E" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณจ้า มีความสุขจัง
    เพราะ โอ๋ก็เป็นของโอ๋งี้แหละ

จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ

6. mead

มีคำตอบเกี่ยวกับเสียงประหลาดที่เกิดขึ้นทั่วโลกแล้วนะครับ
    จากนางBlossom Goodchild เมื่อ February 7, 2012

เธอได้ถาม "เมฆสีขาว" ของเธอและก็ได้คำตอบมาว่ามันคือ "stepping stone" น่ะครับ
    ซึ่งถ้่าแปลตรงๆก็คือ "แผ่นหินที่ปูให้เหยียบเป็นช่วงๆ" ก็น่าจะหมายถึง...
    "หนึ่งในขั้นตอนของการบรรลุเป้าหมาย" ว่าเราอยู่ตรงจุดไหน เพื่อที่จะก้าวต่อไป

เธอบอกว่ามันเป็นคลื่นความถี่การสั่นสะเทือนระหว่างทุกๆสรรพสิ่งที่เกิดขึ้นจากเหยือกหรือภาชนะจำนวนมาก
    ที่กำลังเปลี่ยนแปลงและแสดงออกแตกต่างกันในระดับของคลื่นเสียง
    เพื่อให้เกิดสนามงานที่สมบูรณ์แบบมากขึ้นไปพร้อมๆกันทั้งหมด
    และในที่สุดทั้งหมดนี้ก็จะกลายเป็น "บทเพลงที่สวยงาม"

ว่าไปเราทุกๆคนก็คงไม่ต่างจากบทเพลงบทหนึ่งหรอกนะครับ
    ที่กำลังช่วยกำลังบรรเลงสารพัดเพลงสอดประสานเสียงกันไปมาอยู่ทุกขณะ
    เปล่งคลื่นเสียงแห่งความรัก ความเบิกบานและความสุขออกมาให้เต็มที่นะครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

มูลเหตุมันมาจาก เกิดปรากฎการณ์ประหลาด ที่ชาวโลกหลายคน ทั่วทุกมุมโลก
    "ได้ยินเสียงประหลาด" อันนี้อาจจะหมายถึงพวกเราบางคนด้วยกระมังครับ
    เพราะก่อนหน้านี้เห็นพวกเราพูดถึงกันอยู่

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=GZ2ZcmMxehk"]1/16/2012 -- 'Strange sounds' heard WORLDWIDE -- what is it?! - YouTube[/ame]

มันเป็นเสียงประหลาด ที่เหมือนดังมาจากท้องฟ้า หรือจากที่ไหนสักแห่ง แต่ไม่รู้ที่มาที่ไปแน่ชัด

นาง Blossom ได้รับคำตอบมาว่า "จริง" มีเสียงประหลาดเกิดขึ้นจริง เพราะมันเป็น Stepping stone
    อย่างที่คุณ mead อธิบายไว้นั่นแหละครับ แต่รายละเอียดที่เขาบอกว่ามันคืออะไรนั้น
    ก็ยังไม่ชัดนัก เขาอ้ำๆอึ้งๆ ไม่อธิบายให้ละเอียดแบบโช๊ะโช๊ะลงไปเลยเหมือนท่านเมตาตรอน
    ผมถึงไม่ค่อยชอบอ่านข้อความสื่อสารของนาง Blossom นักเท่าไหร่ เพราะลีลามากเหลือเกิน

สรุปว่า มันเป็นเสียงที่ Come from Nowhere คือหาที่มาไม่ได้ในมิติที่ 3 นี้
    เหมือนจะบอกว่ามันมาจากมิติอื่นอะไรแบบนั้นแหละครับ แต่ก็สรุปว่ามันเป็นเสียงที่ดี
    และมีประโยชน์ด้วย ถ้าฟังผ่านๆอาจจะไม่เห้นว่ามีอะไร และไม่รู้เรื่องด้วย
    แต่ถ้าตั้งสมาธิฟังดีๆ จะเห็นถึงจังหวะจะโครนของมัน จะเห็นความสละสลวยของมัน
    และประมาณว่า มันจะปรับไปตามจิตและความสั่นสะเทือนของผู้ฟังด้วย อะไรแบบนั้นหนะครับ
    ถ้าผมจำไม่ผิดหนะนะครับ เพราะว่าผมก็ขี้เกียจกลับไปเปิดอ่านทวนซ้ำอีกครั้งหนึ่งหนะครับ
    เพราะอย่างที่ว่านั่นแหละ สไตน์นาง Blossom นี่ ทำให้ผมหงุดหงิดเวลาอ่าน เพราะลีลาเธอมากเหลือเกิน

แต่ก็มีสรุปปิดท้ายด้วยว่า มันยังไม่ถึงเวลาที่จะมาพูดถึงเสียงนี้โดยละเอียดนัก
    เพราะพูดไป ชาวโลกก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี อะไรแบบนั้นหนะครับ ดังนั้น จึงรอให้ถึงเวลาก่อนดีกว่า

และล่าสุด ข้อความของ Wanderer of the skies เมื่อ 18/2/12 นี้
    ก็พูดถึงเรื่องเสียงที่ว่านี้เหมือนกันครับ

Wanderer of the Skies - February 18, 2012

อันนี้คุณป้าเดรดกำลังรับอาสา (เพราะถูกยัดเยียด) เอาไปแปลอยู่นะครับ
    แต่สรุปย่อๆก็คือ มันเป็นส่วนหนึ่งของการเปลี่ยนแปลงของสิ่งต่างๆที่กำลัง
    ถูกเร่งให้เร็วขึ้น ในกระบวนการเลื่อนระดับขึ้นของโลกนี้แหละครับ

แต่ก็อีกแล้ว สรุปว่า ไม่ได้พูดถึงแบบกระจ่างชัดนัก พูดแบบกำกวม ให้ตีความยากๆไงไม่รู้แฮะ

รออ่านของคุณเดรดนะครับ

.................................................................

8. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

อันนี้เป็นตัวอย่างหนึ่งของเสียงประหลาดที่เกิดใน Canada นะครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=b1WNKRRV7bM&feature=related]RTM News: Strange Sounds in Canada, Costa Rica, etc. Trending on Youtube - Jan. 2012 - YouTube[/ame]

............................................

9. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ
    การได้รับรู้สิ่งต่าง ๆ โดยละเอียดขึ้น
    ก็จะเห็นทั้งด้านที่น่าพอใจ และไม่น่าพอใจมากขึ้นด้วยครับ
    การได้เห็นด้านไม่สวยงาม ในสิ่งที่เคยเห็นว่าสวยงาม
    การได้เห็นด้านที่สวยงาม ในสิ่งที่เคยเห็นว่าไม่สวยงาม
    ทำให้รู้สึกเจ็บปวด และน่าสงสารด้วยครับ

10. jrankung

jrankung สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ

อ่อผมขอแทรกหน่อยนะครับ

คือว่าเรื่องเสียงเนี๊ย เหมือนผมเคยได้ยิน จากที่ไหนจำไม่ได้ เหมือนจากในฝัน หรือไม่ก็ 2-3วันที่ผ่านมาเนี๊ยแหละ เหมือนผมก็คุ้นเคยกับเสียงนี้ด้วย พอได้ฟังในคลิปแล้วรู้สึกขนลุกยังไงแปลกๆ ก็ไม่รู้อะครับ

ขอบคุณครับ

11. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

ชอบเพลงนี้ครับ..I love you..Just the way you are..ขอบคุณจร๊า.(หายากนะครับแบบนี้..55+)

12. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

ลุงปลงเค้่าคงหมายถึงว่า เพลงมันเก่าไปนิดดนึงนะครับ..คุณมี๊ด.. (แกประชดน่ะฮะ..อิอิ..)

13. mead

คุณนอกโลกมาเกิดช้าไปน่ะสิ :cool:
    เพลงเค้าออกจะล้ำสมัยนั้นสุดๆ (ถามตั้งโอ๋ดูได้)
    ดิดเล่นๆเนี่ย ถ้าย้อนอดีต อนาคต..กลับไปมาได้คงสนุกตื่นเต้นดีเหมือนกันนะครับ
    ถ้าไปพบอะไรถูกใจเข้าติดอยู่ตรงนั้น คงไม่อยากกลับอีกเลยก็ได้ อิอิ

แต่ไงเราก็ต้องทำตัวให้เป็นปลาแซลมอลที่ว่ายทวนคลื่นและกระแสน้ำกันอยู่ดีหล่ะ
    ต้องว่ายไปตามวิวัฒนาการที่เป็นจริง ตามยุคสมัยของเราด้วยนะครับ...ว่ายไปมิติที่ 5 กันเยอะๆครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2012
  14. mead

มี VDO ที่น่าสนใจชุดหนึ่ง ยังฟังไม่จบหรอกครับ เนื้อหายาวมากๆ
    เผื่อใครฟังเก่งๆ จะได้มาบอกต่อๆกันได้น่ะครับ

เนื้อหาที่เขาเกริ่นไว้คร่าวๆ เขาพูดถึงสิ่งที่เราเรียกว่า "ความเป็นจริง"
    ว่าอะไรคือความจริงในธรรมชาติของมนุษย์ รวมทั้งพระเจ้าและความเป็นจริงที่จริงแท้ ?
    โดยเขาเทียบกับโลกในคอมพิวเตอร์ ด้วยคำอธิบายที่ทำให้เห็นภาพได้ง่ายขึ้นน่ะครับ
    ว่าในโลกความเป็นจริงเสมือนนี้ ก็เหมือนถูกสร้างขึ้นจากโปรแกรมคอมพิวเตอร์เช่นกัน
    แต่ในจักรวาลนั้นก็กว้างใหญ่คอมพิวเตอร์มากๆ
    สิ่งที่เราเรียกชีวิตจริงๆแล้ว ก็อาจเทียบได้กับโปรแกรมทำงาน ที่อยู่ในระบบปฏิบัติการของจักรวาลนั่นแหละครับ

และร่างกาย avatars ของเราจริงๆ ที่เราใช้งานอยู่นี้
    ก็คือหนึ่งในโปรแกรมที่ประยุกต์ขึ้นในโลกความเป็นจริงเสมือนนี้
    ที่เราเรียกกันว่า "โลกแห่งความเป็นจริง"?

ส่วนภาษาเขียนโปรแกรม ในระบบปฏิบัติการของจักรวาลที่แท้จริงแล้วคืออะไร?
    เราก็มีวิธีการที่เราจะเขียนหรือแก้ไขโปรแกรมต้นฉบับ เพื่อเปลี่ยนความจริงอยู่ด้วยเช่นกัน?

แล้วโลกในปัจจุบันล่ะ ทำไมจะต้องก้าวไปเป็นเมทริกซ์ 4.0 ?
    ลักษณะของ Matrix 4.0 คืออะไร?

เพื่อโลกใหม่ที่เรียกว่าเดอะเมทริกซ์ 5.0 คืออะไร?
    และสิ่งที่จะเป็นลักษณะของ Matrix 5.0?

รวมทั้งวิธีที่เราควรเตรียมความพร้อมสำหรับการเปลี่ยนผ่านจาก Matrix 4.0 ไปถึง Matrix 5.0
    ในปี 2012 ซึ่งขณะนี้ เรากำลังอยู่ระหว่างการเดินทางเหล่านี้?

ที่น่าสนใจมากเมื่อเขาเริ่มที่จะพูดคุยเกี่ยวกับความคิดของดวงอาทิตย์
    ซึ่งเป็นการเชื่อมต่อลึกๆกับทุกคำถามและทุกอย่างที่มีทั้งหมด
    มันเป็นข้อมูลที่ลึกและเสริมสร้างความรู้แจ้งได้เป็นอย่างดี ซึ่งก็ยาวทีเดียวแหละ

Secret of Secrets

Secret of Secrets - YouTube

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2012
  15. mead

16. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    รักกันน่ะครับรักกันมากน่ะ กอดหน่อยน่ะครับ กอดกันน่ะ กอดให้อุ่นถึงใจเลย

17. Senju

รักกันน่ะครับรักกันมากน่ะ กอดหน่อยน่ะครับ กอดกันน่ะ กอดให้อุ่นถึงใจเลย

18. Senju

ถ้ามีซับไทยคงจะดีมากเลยครับพี่มี๊ด ^_____^

19. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011

<iframe src="http://www.youtube.com/embed/U7oxhA6ij1s" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="420"></iframe>

มากอดกันเร้วววว ^^
    ;aa21

20. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    กระทู้เงียบจัง เพื่อนรักต่างมิติหายไปไหนกันหมด?..ยู้ฮูๆๆ
    (เข้ามาทักทายยามค่ำคืน)
    ..