ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยหนึ่งเราเคยอยู่วงการเดียวกัน !!!
    เคยทำงานร่วมกัน แต่มันคืออดีตไปแล้ว

2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ท่านเทพฯคะ ขอชมหน่อยนะคะ ท่านเทพฯน่ารักจัง
    เป็นตัวของตัวเองสุดสุด อิอิอิ
    เห็นที่กระทู้อื่นๆเสมอค่ะ แต่ไม่กล้าเข้าไปชม (เดี๋ยวโดนรุม อ่ะ อิอิอิ)

:cool::cool::cool:

3. lighter

lighter เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้มาเที่ยวไกลอีกแล้วนะครับลุงเทพฯ (หัวเราะ) คุณ"โอ๋" ไม่รู้อะไร? ลุงเทพฯน่ะโครตๆน่ารักเลยล่ะครับ ผมรู้จักดี ในบอร์ดแห่งนี้.. ผมว่าหาแบบลุงยากมากเลยนะครับ.ขอบอก อิอิ..

4. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

ชมกันแบบนี้ ขอไปแอบเขินก่อน อิอิcatt24

5. tangOAH

คุณเองก็น่ารักมากเช่นกันค่ะ ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร
    แต่โอ๋รับรู้ได้ว่าคุณเป็นคนน่ารัก
    เข้ามาช่วยกันทำให้ที่แห่งนี้อบอุ่นขึ้นทุกทุกวันนะคะเพื่อนๆ
    รัก รัก รัก ทุกคน เหมือนเคย.........

6. lighter

lighter เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    (หัวเราะ) ท่าทางคุณมั่นใจมากเลยนะฮะ ว่าผมน่ารัก คุณรู้ได้ไง? เคยคุยกับผมเหรอ55+ ขอบคุณมากนะครับ สำหรับมิตรภาพที่ไร้ตัวตน (หัวเราะ) มีคนบอกว่า ผมคือตัวแทนแห่งพลังรักครับ 5555555+ (กระทู้นี้เป็นกระทู้ในดวงใจผมเช่นกัน เรามาช่วยกันสานฝันให้เป็นจริง ท่าจะดีนะฮะ)

7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ความรักเบ่งบานขึ้นทุกวันเลยกระทู้นี้
    มาแบ่งปันกันนะครับ ความรักที่บริสุทธิ์ของทุกคน
    อะไรที่ทำให้เรายิ้มแย้ม เบิกบาน และมีความสุข ก็ทำไปนะครับ
    กับความรักที่เต็มใจให้ และปราศจากเงื่อนไข ที่ไม่ทำให้ใครผิดหวัง

เชื่อว่าช่วงนี้หลายๆคนคงจะโดนพายุรักโหมกระหน่ำกันอยู่
    เพราะเป็นช่วงปลายยุคแล้ว เกลียวมันจะวนกลับมาให้เราประสบพบพานน่ะครับ
    ต้องเปิดสายด่วน 11:11 ตามหาโซลเมทกันเลยดีมั๊ยเนีย อิอิ :cool:

รออ่านข้อความต่างมิติกันต่อนะครับ
    ทีมงานกำลังจัดสรรแปลข้อความกันอยู่
    ระหว่างนี้อยากคุยอะไรก็คุยกันไปนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      247.2 KB
      เปิดดู:
      363
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2011
  8. tangOAH

ก็มันรู้สึกคุ้นเคยหนิ ทำงัยได้ อิอิอิ
    เอาเป็นว่าคุณน่ารักแระกัน ยอมรับเหอะ ไม่คิดตังค์ซักหน่อย
    เข้ามาในบ้านนี้กันบ่อยๆนะคะ จูงมือคุณเทพฯมาด้วยน้า
    มาช่วยสร้างสีสันงัย
    เผื่อคุณเทพฯแกจะอยากไปอยู่ในชุมชนแสงสว่างด้วยอีกคน ดีมั๊ยคะ อิอิอิ

9. ดาวบนฟ้า

ดาวบนฟ้า สมาชิก

ถ้าจำไม่ผิด เมื่อไม่นานมานี้ เหมือนเห็นพี่ชยุตโพสต์เรื่องคล้ายๆกันแบบนี้ด้วยค่ะ ประมาณว่าพี่เค้าก็มีเหตุกาณ์ให้ตัวเองต้องเป็นโรงงานผลิตความรักให้กับน้องๆ 2 คนอยู่เหมือนกัน

แหมๆ พี่ทั้งสองนี่ช่างมีอะไรคล้ายๆกันจริงนะคะ สมแล้วที่เป็นจิตวิญญาณต่างร่างร่วมวัตถุประสงค์กัน
    อย่างนี้ต้องตามพี่ชยุตมาดูซะหน่อยแล้วมั๊ง เผื่อร่วมแชร์อะไรดีๆในฐานะผู้มีประสบการณ์มาก่อน อิอิ
    :cool:

10. ดาวบนฟ้า

คุณพี่มี๊ดด เมื่อกี๊นี้ เลขนี้มันมาอีกแล้วค่ะ 444
    แปลกจังเลย...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      54
  11. tangOAH

ต่ายพูดไม่ผิดจากความจริงเท่าไหร่หรอกจ้า เท่าที่เห็นพี่ๆเค้าโพสท์
    เรื่องราวของแต่ละคนก็นะ

ไม่เบากันอยู่ทีเดียวจ้า เฮ้องั้น ทุกคนคงมีหน้าที่มาผลิดความรักกันให้มากมากสินะ
    ดีดีดี จะช่วยให้เต็มที่เลย ชอบชอบชอบ
    รักทุกคนนะคะ จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

12. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

มีใครบ้างที่คุณไม่รัก? ช่วยบอกผมหน่อยสิ?555+ ผมว่าในกระทู้นี้ คุณน่ารักสุดดด เลยล่ะครับ อิอิ..
    คนอะไร? น่ารักซ่ะไม่มี.55+

13. tangOAH

โอ๋ขอสารภาพนะคะ ว่าที่คุณหลายๆคนที่โอ๋บอกรัก เพราะ
    พวกเค้าเหมือนเพื่อนคนนึงของโอ๋จังค่ะ เลยรู้สึกอยากเข้าไปทักเค้า
    ให้เค้ารู้ว่าเรายังคิดถึงเค้าอยู่นะ
    จนทำให้ดูเหมือนกลายเป็นคนแจกความรักพร่ำเพรื่อยังงัยไม่รู้ค่ะ
    แต่จริงๆโอ๋ไม่ใช่คนที่จะบอกรักใครง่ายๆนะ(ในชีวิตจริงหน่ะ)
    แต่ในบ้านหลังนี้อยากมอบความรักให้ทุกคนจริงๆ
    ไม่ได้ต้องการอะไรตอบแทน
    ก็คงจะไม่เป็นรัยใช่มั๊ยถ้าจะบอกรักทุกคนหน่ะค่ะ
    ขอบคุณนะคะ ที่คุณไม่รู้สึกว่ามันแย่ อิอิอิ
    แต่ก็รักทุกคนจริงๆนี่

14. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

ผมว่าจะนอนแล้วนะเนี่ย สายตาเหลือบมาเห็นคุณซ่ะก่อน 55+ เลยแวะเข้ามา ผมล้อคุณเล่นนะครับ คุณคิดอะไรป่าวเนี่ย? ผมจะบอกว่า ทุกคนที่คุณเข้าไปบอกรักน่ะ คุณบอกถูกคนทั้งนั้นล่ะครับ55+ผมเข้าใจนะฮะ ว่าคุณเป็นคนยังไง? คุณน่ะ พลังบวก+++++ล้นหัวใจเลยล่ะครับ อิอิ..หลับฝันดี "ราตรีสวัสดิ์" ทุกๆท่าน จุ๊บๆๆ ฮ่า ฮ่า

15. White Fox

White Fox เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    คนในกระทู้นี้น่ารักดีแหะ

^____^

16. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    ว๊าว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อิอิ Love Love Love

17. tangOAH

โอ๋ก็คิดเหมือนพวกคุณเลยค่ะ
    ทุกคนที่เข้ามาในบ้านนี้หลังนี้ น่ารักทั้งนั้น
    เหมือนมีแรงดึงดูดบางอย่าง ให้พวกเรามาเจอกันค่ะ อิอิอิ

18. mead

การแสดงออกถึงความรักเป็นสิ่งที่ดีครับน้องโอ๋
    ถึงแม้คนรับเขาอาจจะเขินๆไปบ้าง อีกหน่อยก็คงชินเองแหละ อิอิ
    เราก็กำลังเคลื่อนไหวไปมาระหว่างมิติที่ 5 และมิติที่ 3 อยู่ตลอดเวลาน่ะครับ
    แต่ละคนก็กำลังกลับไปเชื่อมต่อกับตัวตนที่สูงขึ้นไป( higher self ) ของตนเองด้วย

พูดง่ายๆก็คือ เรากำลังอยู่ท่ามกลางการต่อสู้ระหว่างมิตินั่นล่ะครับ
    ระหว่าง ความกลัวหรือความมืด ที่กำลังจะปิดฉากลง
    กับความรักและแสงสว่าง กำลังจะเผยตัวขึ้นมาแทนที่
    ในขณะที่ฉากในมิติที่ 3 ยังคงเล่นอยู่ต่อไป....

การส่งความรักโดยใช่้เปลวแสงสีม่วงชมพูออกไปหาทุกๆคนทุกๆที่
    เห็นชัดเลยนะครับว่ามันได้ผลดีเกินคาด ชุมชุนแสงสว่างนี้ก็เบิกบานน่าอยู่ขึ้นมากจริงๆ
    ถ้ามีแบบนี้เยอะๆ โลกเราจะน่าอยู่และสงบสุขขนาดไหน จินตนาการดูครับ

ขณะที่สงครามระหว่างมิติกำลังดำเนินต่อไป
    เราก็หยิบโล่และดาบแห่งแสงสว่างมาถือเอาไว้
    สำหรับไว้ป้องกันตัวและใช้มันเมื่อยามจำเป็น
    และก็เลือกฉากการต่อสู้ให้เหมาะสมกับตัวเองที่สุด
    แสงสว่างและความรักก็จะเปล่งปลั่งสว่างใสสมบูรณ์ออกมาได้น่ะครับ
    คงจะคล้ายๆกับเกมส์สนุกๆที่เด็กๆเล่น แล้วก็มีด่านต่างให้เราฟันฝ่าออกมา
    ด่านต่างๆมันอาจจะทวีความยากขึ้นเรื่อยๆ...เพื่อการก้าวกระโดดของเรานั่นล่ะครับ

น่ารักกันจริงๆเลย สู้ๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2011
  19. ดาวบนฟ้า

ขอฝากเพลงนี้ ให้กับหัวใจทุกดวงที่มีรัก...

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=yae1VDqQ-bw]เรื่องมหัศจรรย์ - sofa - YouTube[/ame]

ส่วนตัวคิดว่าเมื่อเรารักใครซักคนอย่างแท้จริง เราจะยินดีในทุกสิ่งร่วมกับเค้าได้...
    ขออวยพรให้ทุกคนได้พบเจอกับความรักที่แท้จริง บ๊ายบายค่ะ...
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=yae1VDqQ-bw"][/ame]

20. mead

ตามข้อมูลที่คุณเดรดแปลไว้ บอกไว้แบบนี้ครับ

444 — ในขณะนี้ มีบรรดาเทพนับพันๆองค์ที่รั<WBR>กใคร่
    และพร้อมจะเกื้อกูลคุ<WBR>ณรายล้อมอยู่รอบๆตัวคุณ

การเชื่อมต่อของคุณกับอาณาจั<WBR>กรเทวะจะมีพลังและชัดเจนมาก
    และตัวคุณเองก็เป็นดั่งเทพในร่<WBR>างมนุษย์
    ไม่มีอะไรที่คุณต้องเกรงกลัว — ทั้งหมดนั้นดีอยู่แล้ว

ตอนที่พบเราก็รู้สึกขนลุกบ่อยๆมาก พลังจิตของเราแรงมากจริงๆ
    มีเทพที่ดูแลอยู่กับน้องคนนี้ตลอดเวลาซะด้วย...ถ้าฝึกฝนดีๆไปไกลเขียวล่ะครับ :boo: