**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    แลกกับเหรียญเงินไหมหละพี่บ่าว เอิ้กๆๆ:boo::boo:

2. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะได้ไปแต่รูปนะคร้าบบบบ

3. PerzEsusS

PerzEsusS ติดต่อ ๐๖๕-๖๖๕๙๒๙๑ Line:kormkrit.th

14 กุมภาพันธ์ 2013
    555 คืนนี้เจอกันครับพี่ขอให้โชคดีทุกๆท่านครับ:cool::cool::cool:

4. weerat

weerat เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามให้ใช้สิทธิ์เฉพาะคนที่ยังไม่ได้จองรอบแรกใช่ไหมครับ

5. tanakarn

tanakarn เป็นที่รู้จักกันดี

จากตาราง ร่วมบริจาคปัจจัยเพื่อเป็นค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่พวง
    ลำดับที่ 72 ได้โอนเงินค่าจัดส่งให้แล้วนะครับ จำนวน 100 บาท วันที่โอน 17/5/56 เวลา 9.22 น. ที่เหลือขอร่วมบุญกับหลวงปู่ครับ
    ทีอยู่ในการจัดส่ง ส่งไปยัง pm คุณ suwat.su ครับ

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    เห็นด้วยครับ

7. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ไม่ได้เ้ข้ามาตอบกระทู้ด้วยซะนานมากๆๆๆ.....เพราะรุ่นนี้ผมจองไม่ได้ซักเหรียญ
    ด้วยสาเหตุเน็ตมือถือ โพสท์ทีไรก็หมุนตุ่ยหลุ่ย ๆ ๆ...กดส่งไม่ได้ซักที เลยอด
    ก็ถือว่า เราไม่มีวาสนาในรุ่นนี้เหมือนคนอื่น.....เลยไม่ได้มีมาอวด มาโชว์เหมือนขาประจำหลายๆท่าน........

พอมาอ่านกระทู้แล้ว ก็ให้นึกสงสาร ท่าน suwat. ขนาดทำให้ฟรี....ทั้งปวดหัว ปวดตา อดหลับอดนอน..สารพัด...
    ยังต้องมาเจ็บตัวฟรีอีก....เป็นผมนะ...ผมไม่ต้องมานั่งเจ็บตัวฟรีถึงสองรอบสามรอบหรอก
    โดนชาวบ้านบ่นให้รอบเดียว ผมเปิดตรูดหนีแล้ว....แล้วแต่ใครมันจะมีปัญญามาทำเอา ก็เราทำให้ฟรีๆ ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไร

หนำซ้ำ โพสท์กระทู้ ด้วยภาษาธรรมดา ยังมีคนอ่านเป็นว่า มีอารมณ์ อีก...
    เออ...ตัวหนังสือ บางคนอ่านแล้วก็แปลความหมายไปอย่างนึง คนนึงแปลไปอีกอย่างนึง ก็ได้...
    ผมอ่านแล้ว ผมก็คิดว่า ท่านโพสท์ธรรมดา ๆ แต่เห็นบางท่านอ่านแล้ว บอกว่ามีอารมณ์ ผมก็ยัง งงเลย...
    อาจด้วยบริบท..ที่รับรู้เบื้องหลังนิสัยท่าน suwat. ที่ต่างกันก็ได้เนาะ...

แต่ช่างเถอะ....ใครจะคิดจะทำอะไรก็แล้วแต่เค้า....ตัวท่านเป็นยังไงก็ให้เป็นยังงั้นไปตลอดก็พอ...

เหมือนเช่นพระท่านว่า..........
    คนเมาด่าคนปกติสารพัด...ด้วยความเมา...ด่าเสร็จคนเมามันก็นอนหลับปุ๋ย...ไม่รู้เรื่อง
    แต่ไอ้คนที่ถูกด่านี่สิ....ข้ามวันข้ามคืนแล้วมันยังนอนไม่หลับ เพราะมันเก็บเอาคำด่านั้นมาคิด มาปรุงแต่ง สารพัด...

8. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ bakhamnoi ภาษาไทยมันดิ้นได้ครับพี่ ครูอาจารย์ผมเคยบอกไว้นานแล้ว
    เรื่องพวกนี้ครับ

นตฺถิ โลเก อนินฺทิโต

:cool:

9. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมส่งรูปด้วยคนครับ
    -รูปหลวงปู่นั้นผมนำมาจากเว็บของวัด เพื่อจะได้อริยาบทใหม่ๆของหลวงปู่บ้าง จะได้ไม่ซ้ำใคร อาจจะไม่ใช่รูปการปลุกเสกรุ่นมหาเศรษฐีโดยตรง แต่เพื่อให้เกิดความสร้างสรรค์ใหม่ๆครับ
    -ขอขอบคุณเจ้าของรูปวัตถุมงคลที่ผมหามาจากเว็บทุกๆท่าน วัตถุมงคลเหล่านี้มีไม่กี่ชิ้นที่เป็นรูปของผมถ่ายเอง นอกนั้นของคนอื่นหมด (ไม่ต้องมาตามจีบผมน้ะ555)
    -เห็นว่าคราวนี้ไม่มีกติกาการทำรูป รูปสุดท้ายเลยนำวัตถุมงคลที่ชื่นชอบส่วนตัวมารวมกัน ได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ^^

10. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011

เทพมากๆครับสุดยอดเลย

11. Hippy_chon

Hippy_chon เป็นที่รู้จักกันดี

จริงหรือเปล่าครับ ไม่ทราบจริงๆ บารมีหลวงปู่มาโปรดเลยครับ
    ขอบคุณครับ

12. Hippy_chon

Hippy_chon เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ ทุกคนต้องปฏิบัติตามกฏที่กำหนดไว้ครับ

13. warravut

warravut เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    เรียนท่าน suwat.su ตารางค่ารักษาหลวงปู่ ลำดับที่123คุณอรรณพ(นอกเวป) ส่งมาพร้อมกับของผม ลำดับที่16warravut ได้เลยครับ คนในครอบครัวผมเองและผมเป็นคนช่วยแจ้งโอนเงินในกระทู้ดังกล่าวเองครับ

ขอบคุณท่าน suwat.su ครับ

14. lek_devils

ผมเคยใช้ มันได้ผลนะ

15. pn-autogas

pn-autogas เป็นที่รู้จักกันดี

พระยังไม่ได้อยู่ในมือ เพิ่งประมูลได้ โอนเงินแล้ว
    ขอยืมรูปจากเจ้าของเดิม นะครับ เวบจี

ไฟล์ที่แนบมา:

16. yui397

yui397 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ยิ่งช่วงท้าย ๆ นี่แข่งกันใหญ่เลยนะครับ...:cool:

17. lek_devils

สวยมากๆครับท่าน

18. pn-autogas

pn-autogas เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามผู้เกี่ยวข้องหรือผู้รู้
    ในคำถามเดียวกัน
    กับข้างบนครับผม
    ขอบคุณครับ
    ขอให้หลวงปู่หายไวๆครับผม

19. yui397

yui397 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ผมก็ยังไม่เห็นข้อความที่ห้ามเลยนะครับ...:cool:

20. ผู้นำชัย

ผู้นำชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20.00 น.ขอลุ้นด้วยคนครับ