**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. golder

golder เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ค่ะ

ไดัรับรางวัลแหวนและสมเด็จหลวงปู่แล้วนะคะ ขอบพระคุณพี่เดชชาติและพี่suwat.su ที่มอบรางวัลและจัดส่งให้ค่ะ ถูกใจมากค่ะ
    อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2013
  2. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่พวงครับ

3. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่52 โอนแล้ววันนี้1100บาทเวลาประมาณ17.12น.
    วิรัช อ่อนโอภาส 39/81หมู่1 แขวงหนองแขม เขตหนองแขม กรุงเทพฯ10160

4. เด็กสวน

เด็กสวน เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2005
    โอนให้แล้ว ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      236.4 KB
      เปิดดู:
      31
  5. pockykung

pockykung เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งการโอนเงิน ร่วมบุญสร้างจตุรมุข

ลำดับที่ 70 User AyothayaAyutthaya
    จำนวนเงิน 1100.70 บาท
    วันที่ 4/2/2556 เวลา 18.33.37 น.
    ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

6. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

ศรัทธามา บารมีปู่พวงคุ้มครอง

ขนาดไฟล์:
      554.1 KB
      เปิดดู:
      30
  7. Hercules

Hercules เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จ

ดูเนื้อพระกันชัดๆๆๆ

ขนาดไฟล์:
      497.2 KB
      เปิดดู:
      38
  8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

อยากขอแรงร่วมบุญ ร่วมกัน เป็นบุญทางวิหารทาน

ขอเริ่มกติกาแล้วกันครับ
    งานบุญนี้ เพื่อรวบรวมปัจจัยไปสร้างสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ

ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ ผมจะขอแรงร่วมบุญกันคนละ 1000 บาท ช่วยแนบค่าส่งด้วย 100 บาทครับ ^_^ หากท่านใดไม่พร้อม สามารถสละสิทธิ์ได้ครับ

เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

รายชื่อผู้ร่วมบุญ จำนวน 200 ท่าน (ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ)

Update กระทู้ที่ 10171 วันที่ 4/02/56 จากจำนวนท่านที่โอนทั้งหมด 135 ท่าน

*** หมายเหตุ แจ้งที่อยู่จัดส่งมาที่ผม suwat.su ได้เลยครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2013
  9. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    กราบหลวงปู่และขอให้หลวงปู่แขงแรงๆอยู่กับพวกเราลูกศิษไปนานๆครับ

10. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พวง
    กราบนมัสการหลวงพี่pokpok111
    เห็นแล้วตาร้อนอย่างมากเลยครับหลวงพี่
    rabbit_run_away

11. prapapa

prapapa เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาติดตามงานบุญประจำปีครับจะได้ไม่ตกขบวน

12. Kaisuphun

Kaisuphun Active Member

18 สิงหาคม 2012
    พี่ๆท่านใดพอมี fileรูปหลวงปู่ ผมขอหน่อยได้มั้ยครับ จะเอาไปขยายใหญ่ๆ แขวนที่บ้าน เพื่อบูชาครับ
    ขอบพระคุณมากๆครับ
    poong_zink@hotmail@hotmail.com

13. แดงแก่น

แดงแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแผนที่ด่วนครับ

ขอแผนที่ด่วนครับ ศุกร์นี้จะไปเพชรบูรณ์ จะไปทำงานที่ในตัวเมืองครับที่ Big C Super Center ใกล้ Lotus ใหญ่ ขอพิกัดจากจุดนั้นด้วยครับจะไปหาหลวงปู่ได้อย่างไรครับ เมตตาด่วนครับพี่น้อง:cool:

14. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนฝันเห็นในหลวงทรงเรือใบ พระองค์ท่านดูแข็งแรงมาก ในฝันท่านทรงเรือใบที่แถวอ่าวมะนาว ในฝันท่านได้มอบสร้อยคอไข่มุกเม็ดใหญ่มาก ท่านดำรัสว่าเป็นไข่มุกอันดามัน ท่านใดพอช่วยแปลความฝันหน่อยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

15. พรหมณี

พรหมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากๆเลยค่ะ

16. sig001

sig001 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    จากตัวเมืองให้มุ่งหน้าไปกรุงเทพ (ประมาณ 20 โล จากตัวเมือง)จนมาถึงสามแยกวังชมพูให้เลี้ยวขวามุ่งหน้า อ.ชนแดน
    เส้นทางลงจากเขารัง ประมาณไม่ไกลจะเจอบ้านน้ำพุ ว้ดอยู่ทางขวามือท่าน
    ไม่เข้าใจสอบถามได้ 0891495368 ยินดีครับ

17. NuuN

NuuN Active Member

แจ้งโอนเงิน 1100.00 เมื่อเวลา 23.45 น.

ที่อยู่จัดแจ้งทาง PM นะค่ะ ขอบคุณค่ะ....

18. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ตามรูปครับ แต่ถ้าไม่เขาใจตอนเช้า แจ้งอีกครับ จะให้คุยกับคนขับพาไปนะครับ
    ส่วนผมหลับครับ จำทางไม่ได้

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

อยากขอแรงร่วมบุญ ร่วมกัน เป็นบุญทางวิหารทาน

ขอเริ่มกติกาแล้วกันครับ
    งานบุญนี้ เพื่อรวบรวมปัจจัยไปสร้างสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ

ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ ผมจะขอแรงร่วมบุญกันคนละ 1000 บาท ช่วยแนบค่าส่งด้วย 100 บาทครับ ^_^ หากท่านใดไม่พร้อม สามารถสละสิทธิ์ได้ครับ

เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

รายชื่อผู้ร่วมบุญ จำนวน 200 ท่าน (ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ)

Update กระทู้ที่ 10185 วันที่ 5/02/56 จากจำนวนท่านที่โอนทั้งหมด 136 ท่าน

*** หมายเหตุ แจ้งที่อยู่จัดส่งมาที่ผม suwat.su ได้เลยครับ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  20. nostradamod

nostradamod เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงิน 1100.00 เมื่อเวลา 08.01 น.

ที่อยู่ทาง PM ครับ