เว็บพลังจิต ขอเชิญ พี่ๆน้องๆ ในห้องคาราโอเกะ แนะนำตัวกันหน่อยนะคะ

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Kob, 2 ธันวาคม 2006.

1. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005

ขอบคุณผู้ให้คำแนะนำ ด้านวิธีการสร้างลิงค์ต่างๆ

คือ คุณพินิจ คณะผู้ดูแลกระดานสนทนาพลังจิต

และขอบคุณมิตรทุกท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชม

ขอเชิญทุกท่าน สดับบทพระไตรปิฎก

*พระไตรปิฏก เล่ม 1 ต่อจากความเดิม*

พระวินัยปิฎก เล่ม 1

พระวินัยปิฎกเล่ม 1 จบตอน พระสุทินน์กลันทบุตร

พระวินัยปิฎก เล่ม 1 เรื่องลิงตัวเมีย

พระไตรปิฎก เล่ม 1 เรื่องพระธนิยะ กุมภการบุตร

ขอเชิญทุกท่าน รับฟังเสียงธรรม

เติมความว่างให้จิตบ้าง

มีใจเป็นมิตรมีจิตเป็นเพื่อน

*ขอเชิญทุกท่าน รับฟังเสียงเตือนถึงภาวะโลกร้อน*

ขอเชิญทุกท่าน รับฟังบทพลง

เพลงสาวรามยามเย็น

เพลงทำดีได้ดี

เพลงดอกไม้จะบาน

เพลงเรณูยังหนาว

เพลงขวัญใจเจ้าทุย<O:p</O:p
    เพลงคนดังลืมหลังควาย<O:p</O:p
    เพลงตะวันลับฟ้า<O:p</O:p

เพลงเก็บไว้ให้เธอ

เพลงรางวัลชีวิต

เพลงไม่อยากให้เธอรู้

เพลงคนที่รู้ใจ

เพลงworld

เพลงรักต้องสู้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2009
  2. กุลภัสสฐ์

กุลภัสสฐ์ Active Member

8 มิถุนายน 2008
    เค้าไม่ยอมให้ตัวมาแย่งตำแหน่งความแก่หรอก (เราแก่กว่า)

ชื่อ นันท์คะ อาชีพ แม่บ้านเหมือนกัน
    งานอดิเรก ฟังเพลงที่เพื่อนๆร้องได้ไม่เบื่อคะ
    พรสวรรค์ คือ คิดอยากจะร้องเพลงเก่งเหมือนเพื่อนๆบ้างจัง
    เรื่องความกลัว กลัวบาปคะ เรื่องคนยืมเงินเราไม่กลัวเพราะเราไม่มีเงินให้ยืม
    อาหาร ชอบอาหารทะเล และอาหารอีสานคะ
    บ้านเกิด ราชบุรีคะ ใครอยู่ราชบุรีบ้างเอ่ย
    อีเมล crazychatcha@hotmail.com แวะมาคุยหรือปรับทุกข์กันได้คะ ยินดีรับฟังเสมอ

นิสัย คงต้องให้เพื่อนๆลองศึกษาดูเองคะ เพราะแต่ละคนความดีที่นัสัยแตกต่างกัน
    ความสามารถพิเศษ อยู่หน้าคอมได้แทบทั้งวัน
    สุดท้ายนี้ฝากเป็นเพื่อนใหม่ด้วยนะคะ บายๆๆๆ

3. `_mYมิ้un

`_mYมิ้un สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2008
    สวัสดีทุกๆๆคนนะคร้า
    ชื่อ มายมิ้นท์ หรือ เรียกสั้นๆว่า มิ้นท์ กะได้ค่ะ
    อายุ 14 ปี 9 เดือน
    เกิดวันที่ 14 ตุลาคม 2536 งับ
    เรียนอยู่ที่ Siam International School ค่ะ
    ม.3
    ชอบร้องเพลงมั่กๆ ค่ะ
    แระก็ชอบฟังดั้ว

ตอนนี้เป็น DJ.Art2bempire ค่า
    เข้าไปฟังเพลงด้วยกันได้นะคะที่ http://www.art2bempire.com/chat/ ^-^
    อิอิอันนี้ก้อบพี่ก้อยมาเล้กน้อยนะคะ อิอิ

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    น้องไหม่ค่า อิอิ

4. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แนะนำตัว

VeggieGuy ขอรายงานตัวครับ
    อายุ 30 up แล้วครับ (แก๊.....แก่)
    ชอบเสียงเพลงเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะลูกทุ่งเป็นเพลงประจำสันดานเลย
    แต่ก็ฟังเพลงได้ทุกประเภท และชอบศิลปะทุกแขนงครับ

เพลงที่ร้อง
    [urli="http://palungjit.org/posts/3918913"]ฝากเพลงถึงเธอ[/urli]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2011
  5. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    ผมชื่อ หยกคร้าบ อายุ 24 ปี
    ทำอาชีพ อิสระครับ ชอบวาดรูปครับ ยังเรียนไม่จบ เหลืออีก สองวิชา ครับ ปรกติชอบร้องเพลงมากๆครับโดยเฉพาะเพลงคู่ครับ หรือเพลงประสาน ในขณะเดียวกัน ก็ชอบฟังคนอื่นร้องด้วยครับ รู้สึกว่า เวลาร้องเพลง แล้ว มันเหมือนได้ปลดปล่อยอะไรออกมา และรู้สึกผ่อนคลายมากๆ พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม ยินดีที่ได้รู้จัก เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆคนครับ สวัสดีครับ.

6. popeye6530

popeye6530 สมาชิก

ป๊อบอายครับผม

ชื่อจิง นายชนะชัย ภูทองโปร่ง
    ชื่อเล่น ป๊อบอาย
    วันเดือนปีเกิด 8/ต.ค/2534
    อายุ 16ย่าง17
    อาชีพ นักศึกษาเรื่องลึกลับ^^
    งานอดิเรก ร้องเพลงซ้อมเต้น บีบอย ซ้อมร้องเพลง
    ความฝันสูงสุด บรรลุมรรคผลนิพพานเปงพระ พุทธะ อรหัน
    แนวเพลงที่ชอบ Pop Rock Hip-Hop R&B
    อาหารที่ชอบ กระเพราหมูกรอบไข่ดาว(อะไรก็ได้ขอเเค่เปงกระเพราหมู)
    นิสัย ขี้เล่น น่ารัก ร่าเริ่ง บางครั้งก็ เย็นชา ขี้โมโหพูดตรงไปตรงมาไม่ชอบโกหก(มีนิดๆ^^)
    บุคลิกภาพ ก็งั้งๆ หนัก54 สูง172 ผิว ดำแดง หน้าตาก็ ออกจะ ไม่หล่อ
    ความสามารถพิเศษ ต่อสู้ แล้วก็ จับหลักการ ได้เร็วฉลาด แกมโกง นิดๆ
    ความสามารถทางพลังจิต ควบคุมพลังให้ไหลเวียนทั่วร่างกาย ได้แล้วก็มี ร่างสัตว์สองชิดในร่างกาย แล้วควบคุมมันได้แล้ว
    แฟน แฟน เหรอ หุหุ ไม่ มี เพราะ คบใคร ไม่ เปง อิอิ
    ที่อยู่ อยู่ที่ร้อยเอ็ด ครับ บ้านเลขที่37/11 ถนน สันติสุข อ.เมือง ต.ในเมือง
    ชอบคนประเภท น่ารัก โหด รักเดียวใจเดียว ไม่ทิ้งกันช่วยเหลือกันได้เปงคนดี ชอบทำบุญ^^มีอีกเยอะ
    ความฝัน ทำงานในวงการบันเทิง เปงนักร้องราดา อิอิ

7. popeye6530

popeye6530 สมาชิก

ชื่อจิง นายชนะชัย ภูทองโปร่ง
    ชื่อเล่น ป๊อบอาย
    วันเดือนปีเกิด 8/ต.ค/2534
    อายุ 16ย่าง17
    อาชีพ นักศึกษาเรื่องลึกลับ^^
    งานอดิเรก ร้องเพลงซ้อมเต้น บีบอย ซ้อมร้องเพลง
    ความฝันสูงสุด บรรลุมรรคผลนิพพานเปงพระ พุทธะ อรหัน
    แนวเพลงที่ชอบ Pop Rock Hip-Hop R&B
    อาหารที่ชอบ กระเพราหมูกรอบไข่ดาว(อะไรก็ได้ขอเเค่เปงกระเพราหมู)
    นิสัย ขี้เล่น น่ารัก ร่าเริ่ง บางครั้งก็ เย็นชา ขี้โมโหพูดตรงไปตรงมาไม่ชอบโกหก(มีนิดๆ^^)
    บุคลิกภาพ ก็งั้งๆ หนัก54 สูง172 ผิว ดำแดง หน้าตาก็ ออกจะ ไม่หล่อ
    ความสามารถพิเศษ ต่อสู้ แล้วก็ จับหลักการ ได้เร็วฉลาด แกมโกง นิดๆ
    ความสามารถทางพลังจิต ควบคุมพลังให้ไหลเวียนทั่วร่างกาย ได้แล้วก็มี ร่างสัตว์สองชิดในร่างกาย แล้วควบคุมมันได้แล้ว
    แฟน แฟน เหรอ หุหุ ไม่ มี เพราะ คบใคร ไม่ เปง อิอิ
    ที่อยู่ อยู่ที่ร้อยเอ็ด ครับ บ้านเลขที่37/11 ถนน สันติสุข อ.เมือง ต.ในเมือง
    ชอบคนประเภท น่ารัก โหด รักเดียวใจเดียว ไม่ทิ้งกันช่วยเหลือกันได้เปงคนดี ชอบทำบุญ^^มีอีกเยอะ
    ความฝัน ทำงานในวงการบันเทิง เปงนักร้องราดา อิอิ

<!-- / message -->

8. อุ้ยย๋า

อุ้ยย๋า เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    หนูกลับมาแย้วววว

= = ห่างหายไปนาน (เป็นชาติ) เลยเจ้าค่ะ คิดถึงการร้องเพลง บอร์ดคาราโอเค(เกะ)

และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆ ฯลฯ จังเลยเจ้าค่ะ

วันนี้ก็ขอแนะนำตัวอีกครั้ง

ชื่อเล่น : อุ้ยหยา, อุ้ยย๋า
    อาชีพ : นักเรียน แม่ครัว แม่ค้าขนม ช่าง(มันเถอะ)คอมพ์
    ช่าง(ถูก)ไฟ(ดูด) นักร้อง(ไห้) นักพากย์การ์ตูน, สารคดี (พอแค่นี้ดีกว่า)

งานอดิเรก : ร้องเพลง อ่านหนังสือ เขียนนิยาย วาดการ์ตูน ถ่ายรูป (ชอบมากๆ)
    ส่วนสูง : 164 cm.
    น้ำหนัก : 48 - 52 kk. = = (มันขึ้นๆ ลงๆ ใน 1 เดือน เอาแน่มิได้)
    กิจกรรมยามว่าง : ทำตัวแอ๊บแบ๊ว
    ความสามารถพิเศษ : งอแงได้ทุกเวลา ไฮเปอร์ได้ทุกนาที แต่ ก็นิ่งเป็นก้อนหินได้ทั้งวัน!

อาหาร : กินเจตลอดชีวิตเจ้าค่ะ

นิสัย : บ้าๆบอๆ กินเก่ง ขี้งอน แต่ไม่เอาแต่ใจนะคะ

อะไรอีกดี...

ไม่ได้พบกันนาน คิดถึงๆๆ ยังไงก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากเสียงร้องโยเยไว้อีกครั้งนะเจ้าคะ

coming soon....

9. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ฝากไฟล์ (บ้าง)

ชื่อเล่น : พี่นิจ,นิจ
    อาชีพ : ค้าขาย
    งานอดิเรก : ท่องเน็ต ฟังเพลง ร้องเพลง ฯลฯ
    และร่วมเป็นส่วนหนึ่งของทีมงานเว็บพลังจิต
    ความสามารถพิเศษ : แต่งกลอน ร้องเพลง ซ่อมได้ (หลายอย่าง)
    อาหาร : กินง่าย อยู่ง่าย
    นิสัย : รักสงบ จริงใจ

แค่นี้ครับ ก๊อปจากข้างบนมา

ร้องแบบง่ายๆ ใช้ไมค์ตัวละ 120 บาท
    ใช้โปรแกรม All in one ในการเล่นเพลง
    และใช้ Jet Audio ในการบันทึกเสียง
    แล้วร้องเที่ยวเดียว ไม่อยากแก้ให้เหนื่อย
    ดังนั้นส่วนใหญ่จะมีผิดพลาดบ้าง เอาแค่สนุกๆครับ
    เพื่อนๆทนฟังกันหน่อยแล้วกัน อิอิ
    ร้องเที่ยวเดียว เพี้ยนทุกเพลงเลยครับ
    ในAll in one เนื้อเพลงไม่ค่อยตรงและผิดเยอะมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2011
  10. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว เด็กศิลเนี่ย อิอิ

ถึงว่าคนร้องตั้งใจร้อง ปลาฟังเพลงพี่ทีไรหายเคลียดทุกที 555

(แอบโหลดเพลงพี่ไปลงเปนmp3 หุๆ)

11. อุ้ยย๋า

อุ้ยย๋า เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005

คิดค่าก๊อป 5 บาทนะเจ้าคระ (หนูก็ก๊อปข้างบนมาอีกที อย่าไปบอกเค้านะ)

12. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อจริงๆ ไม่บอก แบร่ๆ อิอิ เรียกชื่อเล่นๆ ว่า นุ๋ปลา ล่ะกันค่ะ *-*

อายุ ไม่แน่นอน งิ ปีนี้ย่าง 16 ล่ะ ห้าๆ

นิสัยส่วนตัว อ่อนไหวง่าย ตกหลุมชอบใครง่าย รักใครแล้วรักจริง ไม่อิงนิยาย อิอิ

แล้วก็เป็นคนจริงจังกับชีวิต ชอบคนทำอะไรจริงจัง ไม่เหยาะๆแหยะๆ

หน้าที่และความรับผิดชอบมาที่1

บ้านเกิด เชียงใหม่

กำลังศึกษาอยู่ที่ วิทยาลัยอาชีวะศึกษา ปี1 ศิลปกรรม

อนาคตอยากจะลงสายเทคโนโลยีศิลปรรม และต่อด้วยคอมกราฟฟิค ห้าๆ

เอกลักษณ์ เสียงร้องเหมือนกับเป็ดสำลักข้าว ห้าๆ

ความหวังอันสูงสุด นิพพานโลด... *-*

ฮีโร่ บุคคลตัวอย่าง พี่โจโฉ

บุคคลที่ชื่นชอบ พี่หยกyokine ห้าๆ

แค่นี้แหละ จบ อิอิ

13. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ...ผมดาริสครับ เพื่อนๆเรียกผมว่าแจ๊ค
    เป็นคนเชียงใหม่โดยกำเนิดครับ ตอนนี้ทำกิจการของตัวเอง(เรียกซ่ะหรูไปงั้นแหล่ะ..เป็นพ่อค้าครับ อิอิอิ) ที่จังหวัดชลบุรีครับ
    อายุ ก็แค่ตัวเลข... ตอนนี้ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้ามาติดเวปนี้งอมแงม อ่า..แบบว่าเจอเพื่อนเยอะแยะเลยไปไหนไม่รอด อิอิอิ
    เกิดวันที่1เมษายน วันอังคาร...พ.ศ อ้าว..ดันลืม อิอิอิ
    เพิ่งหัดร้องเพลงได้เพลงเดียวครับ..เพลงแม่จ๋า...
    พยายามอย่างยิ่งยวดที่จะดันทุรังร้องเพลงต่อไปแม้เสียงจะไม่ให้ก็ตาม ฮ่าๆ
    เอาใจช่วยน้องใหม่ไฟมอดด้วยครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจด้วยครับ...ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบ
    รู้จักเวปนี้ได้อย่างไร
    เสริซหาเพื่อนแชทโดยพิมคำว่าห้องสนทนาแล้วมาโผล่ในเวป...ในห้องแชทเลย...ได้เจอพี่กบ พี่พินิจ พ่อใหญ่หอวัง....รู้สึกว่าอบอุ่นมาก
    เหมือนเป็นบ้านหลังนึงเลยครับ..กับครอบครัวใหญ่ หลังจากนั้นก็ติดเชื้อพลังจิตลิซึ่ม...ไปไหนไม่รอด...
    ตอนที่เข้ามาอยู่ห้องแชทแรกๆมาเป็นดีเจจำเป็นทุกวันครับ...มาจัดรายการ..โดยได้รับการสอนจากพี่กบโดยตรง พี่กบได้กรุณาสอนการเซ็ทไมค์ สอนเปิดเพลง
    ต้องขอขอบคุณมา ณ.ตรงนี้ด้วยครับ
    ร้องเพลงได้อย่างไร....
    อันนี้จะต้องยกความดีหรือว่าโทษพี่พินิจดี....พี่พินิจชวนผมเข้าร่วมกิจกรรมวันแม่โดยการร้องเพลงมาร่วมกิจกรรม พี่พินิจไม่รู้หรอกว่าหลังจากคืนนั้นที่พี่แกมอบหมายให้ผมร้องเพลงแล้วผมก็รับปาก...ผมนอนไม่หลับทั้งคืน เพราะไม่เคยร้องเพลง อิอิอิ แต่ก็ร้องมาจนได้
    จนถึงบัดนี้วางไมค์ไม่ลงซ่ะแล้ว....จนเพลงชักจะพอกพูนเยอะขึ้นเรื่อยๆ...พี่พินิจนักปั้นมือทอง 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2009
  14. SolariS

SolariS สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ
    เป็นสมาชิกใหม่ มาขออยู่ห้องนี้ด้วยคนได้ไหมคะ

ชื่อ พิม ค่ะ
    อายุ 22 จบจาก ม.นเรศวร พิษณุโลก ตอนนี้อยู่พิษณุโลกค่ะ ^ ^

ยังไม่ค่อยเข้าใจกฎกติกาเลยค่ะ กำลังดูๆ อยู่เลย

ฝากตัวฝากใจด้วยนะคะ

15. vittrasit

vittrasit เป็นที่รู้จักกันดี

deeja__a
    ชื่อวิทครับ เป็นทหารครับ
    อยู่ทุกๆที่ที่เขาส่งไปครับ
    ตายเพื่อชาติไม่ขอตายอย่างไร้ค่าครับ
    เห็นให้เข้ามาแนะนำตัวก็เลยมา
    ;aa43

16. [-]

[-] สมาชิกใหม่

ดีเจนิรนามจาก Yesindie.com วิ่งข้ามฝากจากวงการเพลงมาอยู่นี่ด้วยคนละกัน

ชื่อ : บางคนจะเรียกว่าลุงขีดบ้าง กิตบ้าง ก็แล้วแต่...
    อายุ - ไม่แก่และไม่เด็กจนเกินไป
    อาชีพ - เรียนหนังสือและเป็นเถ้าแก่(จำเป็น)
    งานอดิเรก - สะสมซีดี เขียนบทวิจารณ์ แต่งเพลง...

เพลงที่ชอบ - เยอะแยะไปหมด
    รู้จักบอร์ดได้ไง - แฟนผมเองแหละ...

ฝากตัวด้วยคร้าบ

17. lin121

lin121 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2007
    สวัสดีค่ะ ทุกคน

18. ภัทรวรรัฏฐ์

ภัทรวรรัฏฐ์ สมาชิก

สวัสดีค่ะ ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยค่ะ

กำลังเรียนอยู่ มหาวิทยาลัยเอกชนที่หนึ่งในกรุงเทพ (ทำเป็นมีปริศนาเนอะ)

ว่างๆ คงได้มาฝากเสียงร้องให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ฟังกันค่ะ

^^ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  19. peepoozaka

peepoozaka สมาชิกใหม่

ผม อยาก ได้ เสียง เปียน โนอ่ะครับ

เสียง เปียน โน ที่ นาง เอก เรื่อง ยัยตัวร้ายกับนายเจี๋ยมเจี้ยม เล่น ตอนที่ พระ เอก เดิน เอา ดอก กุลาบ ไป ให้ อ่ะ ครับ

จ่ะ ดี มาก ท่า รู้ ชื่อ เพลง มัน ด้วย (ใครแต่งด้วยยิ่งดี)

ขอบคุณ ทุก ท่านที่พยายาม หา มา ให้ น่ะ ครับ *.-

20. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะ
    ชื่อก็เห็นแล้ว ตรงข้างๆน่ะค่ะ.....
    เพลงก็ชอบร้องนะคะ.....
    แต่ที่บ้านติดถนนใหญ่
    เสียงรถดังมากมาย
    +กับ ร็อทไวเลอร์ อีก 2 ตัว
    งิ
    งิ
    ชอบวาดรูปด้วยค่ะ
    แต่งกลอนก็ได้
    แต่งร่ายก็เป็น
    กาพย์ โคลง
    ฯลฯ
    ทำได้หมดค่ะ^^..
    ไม่ถนัดเพลงที่ร้องแล้วเพราะค่ะ^^~