ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ย...คุณ ลุงโจ ครับ

หนังฝ่าเท้า ของมัน ยัง บางกว่าหนังหน้า ของมันอีกครับ

เวลา นัง ชัย วิ่งฝ่ากองเถ้าถ่าน..ที่แดงครุกรุ่น ในนรก

ให้ มัน วิ่งผ่าน แล้ว มันหกล้ม..หน้าทิ่มกองเพลิง หนังเท้า มันยัง พอง

แต่ หนังหน้า นัง ชัย ..ไม่เป็นไรเลยครับ 5555555555 หนามาก..ไอ หน้าหนา

2. ลุงโจ

ลุงโจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    ป๋าหงอกคืนมา รีบส่งมาครับพี่เค จองต่อคิวยังห่วงหาอาลัยอยู่องค์นี้ครับคุณเขฐ แอบมาอีกแป๊บ ไปละคร๊าาาบทู๊กท่าน ชะแว๊บๆๆๆ วับ นอนฝันดีทุกคนครับ

3. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ผมออกจากที่นั่นมาแล้วครับ แต่คำตอบน่าจะเหมือนกับที่ลุงโจท่านตอบไว้นะครับ

4. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    สำหรับองค์สวยๆเคยมีการจ่ายกันถึง15มาแล้วครับคุณสุเขฐ องค์นี้ที่คุณหงอกได้จากผมไปสภาพสัดส่วนงดงาม เมล็ดประคำเด้งๆ โค๊ตเลข94เต็มๆ น้ำทองจัดจ้าน นานๆจะพบซักองค์สวยๆแบบนี้ ได้ไปราคาที่ให้นี้ยังมาว่ากันให้เสียน้ำมะใจกันอีก น้องพี ชลบุรีถึงจะออกจากเวปนังมารช้าหน่อย แต่น้องพี ชลบุรี ก็ไม่เคยพูดว่าผมซักคำในแชทบ๊อก เพราะมานเป็นเรื่องระหว่างผมกับนังมาร ซึ่งใครอยากจะคบกับนังมารผมก็ไม่ได้ไปสนใจก็ลองคบมานไปก็แล้วกัน ขออย่างเดียวอย่ามาพูดให้ผมเสียใจ เสียความรู้สึกในมิตรภาพที่ดี ที่เคยมีให้กันก็พอแล้ว ผมถึงอยากให้คุณหงอกคืนพระผมมาซะครับคุณไม่ได้เคารพองค์หลวงพ่อทบ ด้วยความศรัทธาแล้วที่กล่าวดูหมิ่น ดูแคลนพระแท้ ขององค์หลวงพ่อทบ แล้วคุณยังจะเก็บพระองค์หลวงพ่อทบไว้ทำไมอีก คุณหงอก

5. คิงคอง99

พระพุทธชินราช อินโดจีน องค์นี้ที่คุณSKUN ซื้อไป ตอนนั้นเปิดเวปใหม่ๆซึ่งนังมารมันมาใช้คารมณ์เชิญผมไปและห่วานล้อมผมต่างๆนาๆว่าน้าเค จะเก็บพระไว้ทำไมเยอะแยะ เอาออกมาปล่อยบ้าง ส่วนตัวผมก็ทำการพูดตกลงกับนังมารว่าถ้าจะให้ผมช่วยทำเวป เวปนั้นต้องทำเวปให้สะอาดนะ แล้วต้องลงพระแท้ขายให้เพื่อนๆต้องไม่มีการเล่นพรรคเล่นพวกกันซึ่งตรงนี้ผมเกียดที่สุด(เรื่องฮั้วประมูล) พอมานรับปากผมจึงตกลงช่วยมานทำเวปอย่างจริงจังและคนอย่างผมถ้าทำอะไรแล้วต้องเต็มที่ให้ใจกันเลย ขออย่างเดียวต้องซื่อสัตย์ต่อเพื่อนๆทุกคน องค์นี้ผมตั้งเวลาปิดไว้ คุณ SKUN (คุณเล็ก)มาโฉบไปในนาทีสุดท้ายในราคา10500ซึ่งผมยอมขาดทุนค่าเลี่ยมเงินลงยาพันกว่าบาทด้วย.แต่ก็ไม่ได้คิดมากอะไรเพราะเพื่อสีสันและความสนุกสนานคึกคลื่น กันไป คุณเล็กก็มาชี้แจง ณ.ปัจจุบัน แล้วผมก็ไม่ติดใจและคิดมากอะไรแล้วครับก็เข้าใจ สบายใจแล้วครับ คำพูดของผมก็ยังเหมือนเดิมทุกอย่างครับและก็ขอขอบพระคุณคุณล็กมากครับที่ให้กำลังใจผมมาครับ พระที่ออกจากผมไปผมจะจดที่อยู่ของทุกคนไว้และจดราคาไว้อย่างดีทุกคนจึงไม่มีลืมแน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ชินราช กับ 94 แท้นะครับ เห่อๆๆๆ

7. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เหมือนเดิมงะพี่ แกะ ออกไปองค์ เห่อๆ

8. สุเขฐ

ก็ องค์นี้ล่ะครับ ทีเป็นต้นแบบ ที่ทำให้ผมอยากได้

เลย ไปค้นที่บ้าน จึงได้เจอ 4 องค์ ้เพราะพี่เคแท้ฯ ขอบคุณครับ ^^
    ตอนที่ผมเข้าไปดู ผมคิดเลยว่า ทองชัดฯ แค่..หมื่นฝ่า

ผมกับหลวงพี่ ยังบ่นเสียดายเลยครับ

9. พี ชลบุรี

เอาๆ สมเด็จใช่ป๊าว ส่งมาโลดน้องน้ำ :cool:

10. เอก บ่อทอง

เอก บ่อทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมตกข่าวไปนาน.... กาลเวลา พิสูจน์คน ครับ

11. ลุงโจ

สวัสดีครับ

พี่เคคร๊าบคุณ

หงอกคืน 94 มาแล้วโทรบอกผมด้วยคร๊าบ ขอบคุณคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2014
  12. คิงคอง99

ครับคุณสุเขฐ เจ้าของพระอย่างผมก็เสียดายมากครับ เรื่องรูปหล่อโบราณนี่ผมชอบมากครับ ผมมองว่า ทรงคุณค่าของพระยุคเก่า พ.ศ.ลึก2485 พิธีพุทธาภิเสกก็ยิ่งใหญ่ การหล่อพระโบราณก็ทำการหล่อทีล่ะองค์ จึงจำเป็นต้องทำบล๊อกเยอะมาก ส่วนผสมเนื้อหาของโลหะก็ไม่เหมือนกัน บางองค์ก็จะพบผิวพรรณวรรณะ ออกแดงทั้งองค์ก็มี บางองค์ก็หล่อออกมาแล้วพิมพ์ทรงสวย งดงาม น้ำทองจัดจ้าน พบทั้งทีโค๊ต และไม่มีโค๊ต ตามประวัติสร้างเยอะครับตอกจนโค๊ตบางตัวพังชำรุดไปก็มี ชินราชองค์นี้จัดได้ว่าพิณาง่าย สวย งดงาม องค์พระล่ำสัน น้ำทองจัดจ้าน เก็บดี รักษาสภาพพระได้ประหนึ่งไม่ได้ใช้มา พบขี้เบ้าดำ+เทาตามรูพรุน พบตะไบแต่งรอบๆซุ้มจากฝีมือช่างถึงยุคสมัย ตะไบใต้ฐานเป็นธรรมชาติ คุณเล็กจงภูมิใจเถิดครับที่คุณได้พระดี พระสวยมากแล้วในราคานี้ไปนะครับตอนคุณได้ไปบอกตรงๆผมเสียดายมากแต่ได้ตัดใจตั้งปิดแล้วก็ถือว่าแล้วกันไปครับ (good)(good)

13. คิงคอง99

อีกนิสนะคุณเล็ก คุณซื้ออะไรของมานไปเช็คดีๆนะครับ เอามาลงให้เพื่อนๆช่วยกันพิณาที่นี่ก็ได้ครับ พระผมนั้นชัดเจนและกล้าซื้อคืนโดยไม่หักเงินแม้แต่บาทเดียว ใจถึงใจ ในมิตรภาพที่เคยมีมาให้กัน แต่พระมัน มันไม่กล้ารับคืนแม้แต่องค์เดียว เพราะตัวมันเองก็ได้พูดออกตัวไว้กันคนคืนพระมันไว้เยอะมาก ถ้าจะคืนจริงๆมันจะหักกี่เปอร์เซ็นก็ให้มันไปเตอะ กำขี้ดีกว่ากำตด ดีกว่านอนกอดของเก๊ไว้ ที่มันหักไปถือว่าเคยติดหนี้มานมาก่อนแต่ชาติที่แล้วไปครับ ฝากถึงทุกคนด้วยนะครับ เราต้องกล้าออกมาให้ความจริงชัดเจนครับ อย่าไปกลัวมันครับ มีสองมือ 2เท้า คือกัน มานไม่เท่าไหร่หลอกน่าคนเหมือนกัน

14. ลุงโจ

ผมว่ามันคงกินทั้งขรี้และตดหมดแล้วหละครับพี่เค เว็บโน๊น คุณหงอกหายต๋อมเลย คงกำลังสับสน

15. พี ชลบุรี

คุณหงอกคงออกมาแล้วมั๊งครับลุงโจ

16. ขาเดฟ

ขาเดฟ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พีออกมาแล้วเหรอครับdenceedenceedencee

17. พี ชลบุรี

ออกมาแล้วครับผม

18. คิงคอง99

เพื่อนทุกคนควรจะเกรงจะกลัวคนดี คนชั่วๆอย่างมันอย่าไปเกรงอย่ากลัว

19. สุเขฐ

สาธุ..กัย พี่ พี ชลบุรี ด้วยนะครับ

แล้วก็ ทำใจได้เลยนะครับ ว่าพี่ ต้องโดน

นัง ชัย..ขยะสังคม ว่าเสียฯ หายฯ แน่นอน !!

อยากพี่ คิดซะว่า เสียงห... มามันเห่าเน้อ..

(ชินราช ของผม ใครอยากชม หลังไมค์นะครับ อิ อิ)

20. สุเขฐ

สาธุ..!!

ไฟล์ที่แนบมา: