ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    หลวงปู่จันที่โชว์เบื่อหรือยังคร้าบพี่พี:cool:

2. พีร

พีร เป็นที่รู้จักกันดี

3. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    องค์ไหนครับผม แหะๆพอดีโชว์หลายองค์ครับ ส่งรูปมาดูหลังไมค์ทีครับผม

4. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

นี่ครับ พี ชลบุรี ตัวจริง เสียงจริง นักเลงจริง..
    เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้ามิอายดิน..มีท้าให้คืนด้วย 555555555
    นัง ชัย กระเทยเฒ่าหนังกลับ มีคนดีฯอยู่ใกล้ตัว แต่มันไม่ได้
    ซึมซับความดี เหล่านั้นเลย... เหมือน มีตา แต่หา มีแววไม่
    กระจะทำความ ชั่ว ไม่เผื่อความดีใน ชาติหน้าเลยรึ
    แล้ว อ้างจัง คำสอนเอามาบังหน้า ตะโปกเหี่ยวของเอ็ง..ไอ ชัย เน่าใน
    บุคคล ผู้เน่าใน..เเล้ว ก็จะ หาค่า หาราคา อันไดมิได้เปรียบเหมือน
    ผลไม้ที่เน่า..เปื่อย ส่งกลิ่นเหม็น ไปอยู้่ตรงไหนก็เหม็น..เพียงยินแค่ชื่อ

แต่ บุคคล ผู้เจริญแล้ว เปรียบดั่งดอกไม้หอม ไปอยู่ตรงไหนก็หอม
    น่ามอง เพียงยินชื่อ ก็ไพเราะหู..มีแต่การยินดี ต้อนรับ

เรื่องนี้ ผมได้สัมผัสแล้วถึง การ สาธุการ..ด้วยเหตุ บุหรี่เพียง ๑ คอตตอน
    ..

5. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมขอซื้อชินราชคืนครับคุณ SKUN คุณหงอกด้วยขอซื้อพระรูปหล่อ 94 คืนครับจะไม่หักซักบาทเลยเพราะคุณ2คนคงไปเชื่อทางเสื้ยนใหญ่ ถึงแม้คุณจะซื้อไปนานแล้วแต่ผมไม่มีง้อแงผมรับผิดชอบประกันตลอดชีพ เพราะที่ผ่านมาผมก็ไม่อยากขายอยู่แล้วไอเฒ่าทารกมานโทรมาอ้อนให้ผมไปช่วยมานทำเวปผมก็ช่วยเต็มที่จึงปล่อยพระหวงออกไป ในเมื่อคุณ2คนไม่มั่นใจในพระผมโปรดโทรมาและส่งพระกลับมาเมื่อพระถึงมือผม ผมตรวจแล้วสภาพเดิมจะรีบโอนตังให้อย่างไวครับ โดยเฉพาะคุณSKUN ชื้อราชอินโดจีน ผมอัดกันน้ำไว้เหลื่ยมเงินพระคงสภาพเดิมแน่นอนคุณจะได้รับเงินเต็มจำนวนครับ

6. คิงคอง99

ส่วนเข็มหักผม ที่ไอเฒ่าทารก มานดูเก๊ เพราะอะไรรู้ไหมครับ เพราะมานชอบเอาภาพพระเซียนมาเทียบมานดูที่ชื่อ คำว่า "หลวงพ่อทบ" ที่ออกลักษณะซ้อนแค่นั้นมานถึงดูเก๊คนปั๊มเขาขยับตรงชื่อสองครั้งครับ สิ่งสำคัญคือมวลสารครับครบสูตรของโลหะชนวนพระเก่า และเกสรต่างๆ แต่ในความเป็นจริงพระองค์นี้แท้เพราะทุกอย่างลึก ปลายยอดยันตัวกลางตัวริมก็เหมือน คำว่ารุ่นก็ลึกเหมือน ตัวยัน5ก็เหมือน กรอบตัวปั๊บเนื้อเกินก็มี พระเนื้อผงสร้างเป็นพันๆ มานจะไม่ให้ผิดพลาดจากการกดปั๊มเลยหรือครับเพราะเขากดด้วยมือ สตาร์ยูมานไม่มีตัวตนหลอกครับ มานเพียงเอาคนของมานมานั่งรับโทรศัพย์คุยกับผมครั้งเดียวแล้งคงนั่งกำกับให้พูดคืนพระอ้างว่าส่งประกวดอีกหลักฐานก็ไม่มี ตัวไอเฒ่าทารกเองแระอยากได้เพราะมานเคยถามพี ชลบุรีว่าเข็มหักสภาพสวยราคาเท่าไหร่ พี ชลบุรีบอก15000มานเลยโลภอยากได้เอาไปขายเอากำไรพอขายไม่ได้ตามที่ต้องการก็แกล้งอยากคืนคือตีเก๊ แต่ผมไม่เถียงเพราะตาใครตามาน มานอยากคืนผมก็คืนตังให้ครบจำนวน 11111 ไม่มีขาดซักบาท มานยังตอแหลมาว่าผมโกงอีก ผมเลยงงว่าผมไปโกงมานตรงไหนเนี่ย เวลามานแค้นมานจะใส่กลับมาเป็นชุดเลยแค้นเพราะผมไปแฉพระมานก่อนก็พระมานเก๊จริงๆนี่ครับ(deejai)(deejai) เรื่องเข็มหักนี้มาใส่ผมเวปมานไม่พอ ยังตามมารุกรานที่พลังจิตอีก ทั้งๆที่ตัวเองบอกจะไม่เข้าพลังจิตอีกแล้วเพราะเวปพลังจิตมานเน่า มานกะว่าจะทำลายชื่อเสียงผม แต่ผมออกจากเวปมานผมไม่ขายพระผมก็ไม่ได้เดือดร้อน ผมมีอาชีพค้าขายอยู่แล้น แต่มานซิตกงาน ขายแต่พระเก๊อุปโลกกินอย่างเดียว เรื่องชื่อเสียงผมไม่เคยสนใจหลอก เพราะผมไม่ได้เล่นพระเป็นอาชีพอยู่แล้ว เรื่องพระเป็นสิ่งอดิเรกสำหรับแก้เหงา ถ้าใครไม่มั่นใจองค์ไหนใครจะคืนพระผมอีกเชิญนะครับผมยินดีครับ เพราะที่ผ่านมาผมกลั่นกลองดีแล้วทุกองค์ มั่นใจมากถึงได้ลงขายที่เวปไอเฒ่าทารกครับ ผมไม่เหมือนไอเฒ่าทารกหลอก พยายามจังที่จะเล่นงานเพื่อนๆตลอด ถ่ายเจาะ แต่งภาพให้สวยพระเก๊ๆมานจะแต่งให้แท้ให้ได้วันๆมานไม่ทำอะไรเลยครับ ตายไปเองลงนรกแน่นอน:z3:z3

7. SKUN

ชินราชอินโดจีนผมก็ไม่คืนครับผมว่าสวยดีนะแต่ผมดูไม่เป็นแค่พี่เคบอกว่ารับประกันตลอดชีพก็อุ่นใจครับพี่

8. SKUN

ขอต่ออีกนิดครับเรื่องอินโดจีนบางคนอาจสงสัยว่าทำไมผมดูไม่เป็นแต่กล้าประมูลก็เพราะผมดูจากชื่อคนตั้งประมูลแล้วผมคิดว่าพี่เคก็โอเคนะมีน้ำใจมีความรับผิดชอบก็เลยประมูลทั้งๆที่ดูไม่เป็นแต่ผมเชื่อพี่เคนะครับเป็นกำลังใจให้ครับพี่สู้ๆ:cool:

9. คิงคอง99

อ่อ.ถ้าคุณSKUN ชี้แจงมาแบบนี้ผมรู้สึกเข้าใจในความดูไม่เป็นถึงได้เสียวคือผมเห็นคุณSKUN ไปพิมพ์ในแชทบล๊อกเวปนังชัย มารยา ผมเลยนึกเสียใจนะครับ แต่ไม่กล้าเอ่ยปากขอคืนเพราะเกรงใจที่ขายไปนานแล้ว รูปหล่อชินราชองค์นี้ผมกลั่นกลองดีแล้วครับพระแก่ทอง สวยมาก พิมพ์ต้อ บัวเล็บช้าง พบดินขี้เบ้าตามรูพรุน เป็นพระที่ล้างมาแบบคนเป็นงาน องค์พระล้ำสัน ต่างกันกับของเก๊ที่ถอดพิมพ์ คุณสบายใจได้ครับที่ได้พระแท้ไป แต่ถ้าวันใดร้อนตังเอาเป็นว่าอยากได้ตังคืนผมยินดีรับคืนในราคาที่ซื้อไปทันทีครับ สบายใจได้นะครับ ผมเป็นคนรับผิดชอบต่อเพื่อนๆเสมอไม่มีหนีหน้าหายไปเด็ดขาด ไม่มีหักเงินแม้แต่บาทเดียวครับพระแท้ต้องกล้ารับคืน ห้ามมาอ้างว่าไม่มีตังเพราะใช้ตังหมดนะไอชัย มารยา ถ้าไม่มีตังคืนเขาก้ไปกู้มาซิฟ่ะไอชัย มารยา มานอ้างไม่ขึ้น ที่เองไม่รับพระคืนเพราะเองรู้ดีว่าพระเองน่ะเก๊นะซิ นังชัยเอ่ยนังชัย เขารู้ใส้เองหมดแล้วว่ามีกี่ขดๆ ผมขอขอบพระคุณ คุณSKUN มากครับ ขอให้วางใจคนอย่างผมได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  10. SKUN

9ชั้นยันต์ข้างที่พี่เพิ่งได้มาใหม่ครับ

11. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอด ครับ พี่ เค...ทองแท้...ย่อมมิแพ้ไฟ
    พี่ เค..ผู้ที่ แฉ ความเลวของนัง ชัย อีกท่านนึง..ที่ไม่เห็นแก่เงิน ไม่โลภ
    ออก มาท้า ให้ คืน แล้วครับ...ใครที่ หลงลม ลิ้นสองแฉกของกะเทยเฒิา
    ก็..แล้วแต่ครับ 555555555
    น่านับถือ หัวใจ ของ พี่ เค..ที่ไม่ยอมร่วม มือ กับ สวะ ให้เสียสกุล
    เหมือนอย่าง นัง ชัย แมงดาสาป..ที่หลอกเงินสาวแก่ มาได้ แลัวคิดตั้งตัวเป็นใหญ่
    ด้วยการ หาพลพรรค มาร่วมทำชั่ว เพราะ คิดว่า บารมีเต็มเปี่ยม
    แล้ว นัง ชัย เล่า กล้า ท้าให้ คืน เหมือน พี่ เค ไหม ไอ่ กะเทยเฒ่า
    ส่วน เรื่อง พระ หลวงพ่อแดง อยากให้ทำใจ ไปเลยว่า โดนมันหลอก
    เพราะ ถามว่า ตอนที่ ท่านฯไปเช่ามาจาก นัง ชัย นี่ ศรัทธา หลวงพ่อแดง
    รึ หลงลิ้น นัง ชัย..ที่เรียกว่า อุปทาน หมู่..ดังนั้น ถือว่าให้สุนัข รับ ทานไปครับ
    แต่ เก็บไว้นะครับ..ผมขอเสนอตัว เป็นธุระ คอยเช็คไปเรื่อยฯ เท่าที่มีโอกาส
    แต่ บารมี หลวงพ่อ แดง ท่าน ศักดิ์ สิทธ์ แน่นอน (รวมถึงหลวงพ่อทุกพระองค์)
    ไม่เช่น นั้น เราจะได้รู้ ถึงความชั่ว ของ นัง ชัย กันรึครับ...หลุดจากมันมาได้
    ผมก็ ว่า...สาธุ กับ ทุกท่านเลยนะครับ
    แต่ ก็ ถามมานานแล้ว ก็ไม่มีใครรู้ ถ้าพิมพ์ นี้ รุ่นนี้ มี..หรือ เล่น กัน
    ทำไม นิ่ง..พอถามถึง ลุงประสงค์ที่ออกยูทูบ..ทุกคนก็ทำหน้า งง ว่า...ใครวะ
    ผมก็ ได้แต่ ??????

12. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากจะทราบเหมือนกัน ที่ชอบใช้วาทะกรรมว่าคน จริง จะมีความรับผิดชอบ มากแค่ไหนในเมื่อคนอื่น ก็ออกมารับผิดชอบกันหมดแล้ว เหลือคนเดียว.....

13. คิงคอง99

คุณหงอก คุณซื้อรูปหล่อ94 ของผมไป แล้วยังมาพิมพ์ในเวปของนังชัย ทำนองว่า เสียวเพราะยังไม่ได้เช็ค เพียงแค่ฟังไอชัย มาระยามานเล่าความเท็จคุณก็ไม่พิจารณาอะไรเลย กับมองผมเป็นมาร เพราะฉะนั้นคุณหงอก กรุณาคืนพระให้ผมซะครับ อย่าเอาองค์หลวงพ่อทบผมไปเลย ใจๆหน่อยนะคุณหงอก แล้วเชิญคุณไปศึกษากับเสี้ยนพระหลวงพ่อทบ อย่างนังชัย มาระยา ต่อไปเตอะ ไอชัยมาระยา มานเก่ง มานเลียนรู้ไวมาก ไม่มีใครเก่งเกินมานแระพระทุกสายมานอาจารย์เยอะ เพราะมานชอบพูดว่า ผมทำการบ้านมา อาจารย์มานคงให้การบ้านมานตลอด คืนมาซะดีๆคุณหงอก แล้วอย่าทำพระผมมีตำนิก้แล้วกัน แล้วคุณจะได้เงินคืนครบถ้วนในที่ส่งมา องค์นี้ในภาพที่ผมลงครับ เออลืมบอกคุณหงอกซื้อองค์นี้ไป 7099บาทแต่ส่งเงินมา7100แถมมาให้ผม1บาท พระกลับมาสภาพเดิมผมจะรีบส่งตังไปให้อย่างเร็วกว่านรก ในจำนวน7100บาทเท่าเดิม อย่าช้านะหงอก อยากได้คืนมาก แล้วก้ไม่ต้องมาว่ากันลับหลังมานเหมือนกระเทยแบบไอเฒ่าทารกนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  14. ลุงโจ

ลุงโจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับทุกท่าน

15. คิงคอง99

16. พีร

พีร เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ต่อไป ครับ พี่เค ท่าน จั่นเจา แมวหลวง เก้าสิบเก้า ชีวิต สู้ๆ

17. ลุงโจ

อีกที

จำกันได้มั๊ยพี่เค ที่มันเข้ามาหาเราครั้งแรก เอา ท. กรอบทองมาถามว่า ราคาน่าประมาณเท่าไหร่ แล้วจะไปได้ไกลเท่าไหร่ ถ้าเเล่นสายนี้ นั่นแหละที่ผม เอะใจเลยว่า มันมาแบบ หากินยอดแล้วหละ เป็นการค้าแล้ว ในใจมัน คำว่าพี่น้องมันคงแค่ พูดเพื่อเป็นทางบันได ไต่หาเงินมากกว่าให้ใจกันแล้วหละ เปิดเว็บเพื่อหาตังส์จริงๆเลยมารเนี่ย ดูซิ สักพักมันเล่นขายของ ครั้งแรกก็ไม่ชอบเลย ว่ามีเป็นรังๆ ปิ๊บ รู้สึกว่าไร้ค่าจัง ดั่งที่ผมคุยกับพี่เคนั้นแหละ ดูพระโหลยังงัยม่ายรู้น๊ะ ผม คิดในใจ แต่เสร็จน้ำลายมันจนได้ 3,600 มั๊ง องค์นึ๊งครับ โดนมารเลียซะจนเคลิ้มเลย เสร็จอีกรายไปตามๆกัน เอิ๊กๆๆๆ

18. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    เอ่อ พี่เคครับ ผมขอให้ใจเย็นๆก่อนนะครับเดี๋ยวรอคุณหงอกมาบอกรายละเอียดเราก่อนดีกว่ามั๊งครับ บางทีเขาอาจจะได้รับข้อมูลอะไรที่ไม่ถูกต้องมาก่อนก็เป็นได้นะครับ

19. ลุงโจ

ดีครับ

อ้า โอเค ใจเย็นครับ งั้นรอป๋าหงอกมาคุยกันก่อนก็ดีครับพี่เค แต่ผมรอเสียบเหมียลล์เดิมครับ 94 องค์นี้ ถ้ากลับมาน๊ะ ถ้าป๋าหงอก เชื่อมั่นแล้ว ไม่คืนก็เชื่อใจ เข้าใจกันก็ดีใจด้วยครับ ทั้งป๋าหงอกและพี่เค เอาจริงน๊ะขอย้ำ เสียดายตั้งแต่วันปล่อยหลุดมือแระ ทั้งที่ในใจตั้งสู้ไว้ตั้ง แปด แต่ดั๊นป๊อดเสียได้ ช่วงกลัวเงินไม่พอใช้น่ะ รายจายมาบานช่วงนั้น บอกอย่างไม่อาย งี้แหละ ตรงๆ ชัดเจน ได้ใจดี แต่ช่วงนี้มาเลย 94 รับไว้แน่นอนครับพี่เค

20. Sethawat

Sethawat เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นฝากไปถามไอ้แก่ให้ผมหน่อยสิคุณพี ว่ากล้ารับคืนพระทั้งหมดที่ผมเอาไปมั้ย พนันกัน100นึงเอาบาทเดียวก็ได้ ว่ามันไม่กล้า หึๆๆ
    สิ่งที่มันทำกับผม อันนี้เรื่องเงินไม่คิดนะ จิ้บๆ แต่คำว่า"เพื่อน พี่ น้อง" ของมัน ตอแหลสิ้นดีครับ แก่หนังกลับจริงๆ ไอ้แก่ใช้มารยาสาไถย 555+