ขอเชิญร่วมสร้างมหาทาน พิมพ์หนังสือธรรมะของสมเด็จพระสังฆราชฯกันค่ะ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย pum_anatta, 20 มกราคม 2009.

1. pum_anatta

pum_anatta เป็นที่รู้จักกันดี

ยังโอนเงินร่วมบุญได้อยู่ค่ะ
    ^_^

ตอนนี้กำลังรอพิมพ์รอบที่สองค่ะ รอบแรกกำลังหาที่ทยอยไป ตอนนี้ว่างน้อยลงแล้วเพราะเปิดเทอม
    ต้องขออภัยเำืพื่อนกัลยาณมิตรมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

2. aom-am 1

aom-am 1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยคนค่ะ

ทางตัวเองก็พิมพ์หนังสือธรรมะแจกอยู่เรื่อยๆค่ะ แต่สั่งพิมพ์ผ่านเน็ต

ซึ่งเฉลี่ยเล่มละ 5-10 บาทเท่านั้น อันนี้ขั้นต่ำแค่50-100เล่มเองนะคะ
    หากท่านใดสนใจก็คลิกเข้าไปสั่งได้ที่ บจก.พิมพ์สวย

พิมพ์ ebookdharma ใน google ก็ได้นะคะ มันจะขึ้นเว็บนี้ให้เลย
    อันนี้รับรองปลอดภัยเพราะสั่งมาด้วยตัวเองเพื่อพิสูจน์แล้วค่ะ

หนังสือก็มีให้เลื่อกเยอะมาก ตั้งแต่เล่มละ 5-40 บาทเลยค่ะ

โมทนากับเจ้าของกระทู้และผู้ที่มีใจบุญใจกุศลทุกท่านด้วยนะคะ
    ขอให้บุญรักษา
    (||)

3. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    รบกวนท่าน จขกท เช็ค pm ด้วยครับ
    ผมโอนเพิ่มไปแล้วรายละเอียดตาม pm ครับ
    ขอบคุณมากครับ และขออนุโมทนากับท่านจขกท และทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. smartpup

smartpup เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2006
    โอนไปแล้วครับ 100.- วันที่ 30/07/09 เวลา 2.41 pm.

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

5. pum_anatta

pum_anatta เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยที่หายไปนานค่ะ -/l\-

ช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยมีอะไรคืบหน้าเท่าไหร่

แต่ตอนนี้มีแล้วนะคะ

เมื่อวันเสาร์ต้นเดือนของเดือนนี้ ได้ไปทำบุญตักบาตรพระกรรมฐานที่วัดพุทธบูชามาค่ะ
    และได้นำหนังสือไปแจกส่วนนึงด้วย จำนวนประมาณ 200 เล่ม

ได้พิมพ์ข้อความติดไปว่า ร่วมพิมพ์แจกเป็นธรรมทานโดยกัลยาณมิตรจากเวปพลังจิต
    ใครที่บังเอิญได้ไปเจอก็คงจะเห็นค่ะ
    นำไปวางกับโต๊ะที่มีกัลยาณมิตรกลุ่มนึงตั้งแจกหนังสือเล่มอื่นอยู่ ลืมถามว่าพวกพี่เค้ามาจากที่ไหนกันบ้าง ต้องขอขอบคุณสำหรับความเอื้อเฟื้อค่ะ ^_^
    วางไปแป๊บเดียวก็หมดแล้วค่ะ ถ่ายรูปแทบไม่ทันแน่ะ 55

ที่ผ่านมามีเรื่องหลายเรื่องที่มาตัดกำลังใจในการทำบุญเหมือนกันค่ะ
    แต่ก็พยายามเติมกำลังใจให้ตัวเอง บอกตัวเองว่า เราทำดีแล้ว

ยังไงก็ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญและร่วมอนุโมทนากันนะคะ
    คาดว่าจะมีโอกาสได้นำหนังสือไปแจกที่วัดในต่างจังหวัดอีกเร็วๆนี้ค่ะ
    แล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้งนะคะ
    ^_^

6. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ได้รับหนังสือ 50 เล่นมที่ท่านส่งแล้วครับ
    ขออภัยที่แจ้งล่าช้า จะทยอยนำไปทำบุญเรื่อยๆๆครับ
    ตามเหตุและปัจจัย ขออนุโมทากับท่านและทุกๆๆท่านด้วยครับ
    อย่าท้อนะครับ ทำดีนั้นย่อมยากกว่าทำชั่วครับท่าน
    ขอเป้นกำลังใจแด้ท่านนะครับ ๆๆ
    ;)

7. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

สมเด็จพระสังฆราช.. ผู้มียศใหญ่สุดทางสงฆ์.. แต่พระองค์ท่าน กล่าวว่า "ชีวิตนี้น้อยนัก"

http://palungjit.org/showthread.php?t=34035

....................................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2010
  8. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

สัพพะทานัง ธรรมะทานัง ชินาติ
    กระผมฯ ขอน้อมโมทนาในบุญธรรมทาน อย่างยอดยิ่ง ขอรับ

...............................................................................................................................

9. Kindly

Kindly เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    ร่วมสร้างมหาทาน พิมพ์หนังสือธรรมะของสมเด็จพระสังฆราชฯ โดยวันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญ ประมาณ 11:14 น. เข้าบัญชีสะสมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยเซ็นทรัลพระราม 3 เลขที่บัญชี 048 - 0 - 24254 - 4 1ชื่อบัญชี Nichapa K. เป็นเงินจำนวน 100 บาทค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ