หมดแล้ว ขอเชิญร่วมสร้างบุญมหากุศล เปิดจองวัตถุมงคลหลวงพ่อหนุน รุ่น"สร้างโบสถ์ วัดพุทธโมกข์"

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 16 กันยายน 2013.

1. เจ้าพรหม

เจ้าพรหม เป็นที่รู้จักกันดี

พระผู้ทรงปราบมารมีเนื้อพิเศษเหมือนพระอุปคุตลอยองค์ไหมครับ

2. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ตอบ ไม่มีครับ:boo:

3. ไปคนเดี่ยว

พระอาจารย์บอกว่า "พระปิดตารุ่นนี้มีอยู่หลายองค์ที่เนื้อเกิน เนื้อเกินอย่าไปแกะออกนะ ถือว่าดี อะไรที่งอก ที่เกินมา โบราณเขาถือว่าเป็นมงคลทั้งนั้น เนื้อเกินนั้นเกิดจากว่า เวลาเขาฉีดแบบด้วยขี้ผึ้ง แล้วขี้ผึ้งล้น เกินไปเท่าไรเนื้อก็จะยื่นมาเท่านั้น บางองค์ก็เป็นเม็ดกลม ๆ เหมือนกับพระธาตุงอก บางองค์ก็อาจจะมีก้านขึ้นมาหน่อยหนึ่ง ถ้าใครเจอถือว่าโชคดีมาก ๆ เก็บไว้ให้ดี ๆ"(เป็นคำพูดของพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  4. werapong

werapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเเสดงความยินดีนะครับ
    คนที่ได้บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไว้
    เเละคิดว่าน่าจะเป็นทุกๆๆรุ่นนะครับ

credited by ข้อมูล

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  5. werapong

ผมเองบูชารุ่นนี้ไว้เพียง2ชิ้นคือ
    ตระกรุดสมปรารถนา(ชื่อตอนเริ่มจองเรียก ตะกรุดสามกษัตริย์)
    เข้าสมาธิเร็วมากครับ มวลสารเข้มข้นจริงๆๆ
    ไม่กล้าจับมากกลัวหลุดครับ555

6. มินมิน~*

มินมิน~* เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งปัญหานิดนึงครับ ลำดับที่ 103

ได้รับวัตถุมงคลครบตามรายการที่บูชา แต่ขาดพระอุปคุตเนื้อพิเศษ (สำหรับยอดจองเกิน 3,000บาท ) 1 องค์ครับ

ได้รับแต่พระขุแผนเนื้อผงมาแทน

รบตรวจสอบให้หน่อยนะคับ

ขอบพระคุณครับ

7. ไปคนเดี่ยว

ตอบ :cool::cool::cool::cool::cool:

8. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ทำแบบโบราณเลยครับ ปลอมยาก กว่าจะได้แต่ละดอก:cool::cool::cool:

9. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ศิริยะ อ่านข้อความ
    จากข้อความที่คุณ werapong ได้เอามาลงไว้ ผมตีความได้ว่า พระเครื่องและวัตถุมงคลของหลวงพ่อหนุน รุ่นสร้างโบสถ์และรุ่นพิเศษนี้ ทุกแบบทุกรายการมีพุทธคุณสามารถป้องกันรังสีนิวเคลียร์ได้ใช่หรือไม่ พระคุณเจ้าช่วยยืนยันไขความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ปล. เผื่อจะได้บูชาเพิ่มอีกเอาไว้แจกคนอื่นน่ะครับ
    ตอบ ขอตอบเฉพาะที่รู้นะครับ คือมวลสารที่เป็นผงก็ดี ที่เป็นโลหะก็ดี ล้วนมีมวลสารที่ครูบาอาจารย์ท่านรับลองว่า ป้องกันได้อยู่ด้วยครับมีผู้ที่ไปฝึกมโนมาได้ถามกับทางข้างบน ได้บอกว่าต่อไปแม้แต่มีทองมาแลก ก็ยังหาไม่ได้เลย(จากคำบอกเล่านะครับ)ซึ่งการจะตรงกับคำพูดของ หลวงพ่อหนุนท่านบอกเลย เรื่องป้องกันคงไม่ใช่ปัญหา แต่ก็คงไม่เกินกฏแห่งกรรมจากหนักให้เป็นเบา จากเบาให้เป็นปรกติพูดมากไปเดี่ยวจะหาว่าโม้
    Last edited by ไปคนเดี่ยว; วันนี้ at 12:37 PM.
    :cool::cool::cool:

10. ไปคนเดี่ยว

มีประสบการณ์ดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย จากพระที่ได้บูชาไป
    ท่านเล่าว่า ได้รับดาบมาพอเปิดดู แค่เอามือจับขนที่ตัว วิ่งขึ้นถึงหัวเลย พอชักดาบออกมา ผลปรากฏว่าน้ำตาไหลออกมาเอง ท่านว่าพลังงานของดาบสายฟ้า แรงมากจริงๆเลย ท่านเลยใช่ดาบขีดตามแนวที่ของวัด(ทางวัดยังไม่มีกำแพง)เพื่อป้องกันสิ่งไม่ดี

11. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:

ขอยกตัวอย่างเพิ่มเติม ที่หลวงพ่อวัดท่าซุงบอกวิธีการใช้ในแนวนี้ครับ (เท่าที่จำได้)

วิธีใช้ทรายเสก
    อาราธนาแล้วเริ่มหว่านจากภายในบ้าน เพราะถ้าหว่านจากข้างนอก จะเป็นการขังผีที่อยู่ภายในเขต เขาจะออกไม่ได้
    ให้อธิษฐานกำกับาผู้ใดอยู่ด้วยแล้วมีคุณ ไม่มีโทษให้อยู่ได้

ทำเขตป้องกันภัยตอนออกธุดงค์
    นำหิน ๘ ก้อนมาเสกด้วยคาถาตวาดป่าหิมพานต์
    อธิษฐานกำกับว่าเมื่อรุ่งสางขอให้อำนาจเขตป้องกันคลายตัว
    (ไม่อย่างนั้นจะทำให้ผู้อื่นที่อยู่ ณ ที่นั้นเดือดร้อน) แล้ววางหรือขว้างหินไปในทิศทั้ง ๘ เพื่อสร้างเขตป้องกันภัย

12. phoom5502

phoom5502 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่าประสบการณ์ เมื่อคืนนั่งสวดมนต์พร้อมจับประคำปราบหงสา ไปด้วยมือที่จับประคำชาไปทั้งแขน ลองกำหนดดูปรากฏว่าพลังไหลมาจากประคำปราบหงสา ส่วนประคำอีกเส้นไม้งิ้วดำ ธรรมดา

13. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012

ส่งให้แล้วค่ะ
    สาธุๆๆ

14. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    วันนี้ได้ส่ง ของสมมนาคุณ
    ไปให้กับผู้ที่จองเกิน ๑๕,๐๐๐บ.ขึ้นไป
    ทุกท่านแล้ว และผู้ที่่ส่งขาด ด้วย
    หลัง ๒๐ พค.๕๗
    ถ้าท่านใดยังไม่ได้รับ
    กรุณาแจ้งด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    สาธุๆๆ

15. werapong

หลวงพ่อก็ถือว่าเป็นอีกรูปหนึ่งที่ได้กล่าวถึงการป้องกัน
    ถึงขั้นรังสีไว้อย่างชัดเจน
    สุดยอดๆๆๆ

16. ไปคนเดี่ยว

ใครต้องการจะบูชารุ่นสร้างโบสถ์ ให้โทรที่เบอร์นี้เลยครับ 081-871-4065(หรือรุ่นอื่นๆ)

17. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jamesstar อ่านข้อความ
    กวนคุณรุ่งช่วยสำรองมีดสาริกาให้หนึ่งด้ามนะด้วยครับ ขอบคุณ(ขอให้ได้ทีเถอะ สาธุ อิอิ)
    แล้วก็อยากทราบว่า
    1.เหรียญหลังเบี้ยนี้สามารถเอามาวนในน้ำก่อนกินเหมือนมีดสาริกาเพื่อกันรังสีหรือโรคระบาดในอนาคตได้มั้ยครับ(หากทำได้วิธีการอย่างไรครับ)
    2.เหรียญหลังเบี้ยนี้สามารถทำให้คุมบ้านได้ทั้งหลังในการที่จะ แก้-กัน-สะท้อน ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องทำอย่างไร
    3. จากที่อ่านๆดูแล้วเหรียญหลังเบี้ยนี้มีฤทธิ์มาก แล้วจะทำให้ชาวทิพที่มีบารมีน้อยระดับล่างมีบุญน้อยให้คุณบ้างให้โทษในบางคราว ซึ่งอาศัยอยู่ในบ้าน จะได้รับผลกระทบบ้างหรือไม่ครับ
    4.ใช้รักรักษาโรคได้เหมือนมีดและดาบหรือไม่ครับ

รบกวนด้วยครับ
    ขออนุญาตช่วยตอบนะครับ หากผิดไปขอท่านอื่นช่วยทักท้วงด้วยครับ

1. ทุกชนิดในกระทู้นี้ทำได้หมดครับ ใช้ได้ทุกด้าน

ทำน้ำมนต์ ควรเลี่ยมก่อนเพื่อยืดอายุการใช้งาน แล้วแกว่งในน้ำแล้วนำไปใช้
    ถ้ายังไม่มั่นใจ ให้แช่น้ำ นึกถึงพระพุทธเจ้าแล้วสวดอิติปิโตฯ 3 ห้อง (พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์) 1 จบครับ

2. บูชาไว้ในบ้าน แล้วอาราธนาบูชาทุกวัน

3. วัตถุมงคลนี้เป็นของสูง เป็นพุทธศาสตร์ เสกด้วยคุณพระ
    ส่วนตัวคิดว่าไม่เบียดเบียนใครก่อนครับ นำเข้าบ้านได้อย่างสบายใจครับ
    นอกจากว่าท่านตั้งใจนำไปใช้แบบนั้นเอง อย่างนี้มีผลแน่

4. ทำได้ครับ พระท่านทำมาดีแล้ว ครบทุกด้าน
    เปรียบเทียบว่าเป็นแก้วสารพัดนึก ขึ้นอยู่กับความตั้งใจของผู้ใช้ว่าต้องการใช้ด้านใด
    :cool:

18. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับดาบแล้วนะครับ พร้อมพระที่ให้มาด้วย สวยงามมากครับ คืนที่ผมเอาดาบเข้าบ้าน อธิษฐานปัดเป่าสิ่งไม่ดีออกไป แล้วตอนที่อธิษฐานอยู่ฝนที่ตกพรำๆอยู่แล้ว ก็ซาลงตอนชูดาบ หลังจากนั้นฝนก็กลับมาตกปกติครับ พอเข้าบ้านนอน กลายเป็นว่าฝันเหมือนกับว่าเราขับรถแล้วขับเร็วมาก หลบไปหลบมา จนใจเต้นตุบๆ แล้วนอนต่อ ก็มีฝันทำให้ใจเต้นอีกครับ.... ไม่ทราบว่าเป็นสัญญาณบอกถึงอะไรครับ

และผมเอาดาบมาเปิดไพ่พรหมญาณดู ก็จะมี
    1).พระราหูใหญ่
    2).พระพรหมฤาษี
    3).หนุมานกับนางเบญจกาย
    4).พระแม่อุมาขี่เสือ
    5).หนุมาน

หลังจากนั้นก็ให้เด็กนักเรียนที่นั่งมโนได้ 2 คน ลองดูดาบ สิ่งที่เค้าดูออกมานอกเหนือจากเห็นภาพการต่อสู้ศึกสงครามแล้ว เค้าเห็นพระฤาษีเหมือนกัน แล้วเค้าสื่อได้ว่าช่วยในเรื่องการรักษาได้ด้วย 1 ในนั้นเป็นเด็กผู้หญิง เพิ่งโดนมีดบาดมา เค้าบอกว่าหลังจากทำสมาธิจับดาบแล้ว สักพัก อาการเจ็บที่แผลก็หายดีขึ้น เค้าก็เลยโทรมาเล่าให้ฟังครับ........

19. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ผมเอาดาบมาเปิดไพ่พรหมญาณดู ก็จะมี
    1).พระราหูใหญ่
    2).พระพรหมฤาษี
    3).หนุมานกับนางเบญจกาย
    4).พระแม่อุมาขี่เสือ
    5).หนุมาน
    มีความหมายว่าอะไรครับในแต่ละข้อ ช่วยขยายความให้หน่อยครับ:cool::cool::cool:

20. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    1).ไพ่พระราหู-- ถอดถอนป้องกันคุณไสยมนต์ดำ อาถรรพ์ครับ
    2).พระพรหมฤาษี---มีบารมี ครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครอง ออกด้านความเมตตาความอบอุ่นใจครับ
    3).ไพ่หนุมานนางเบญจกาย---- มีอานุภาพหลายด้านทั้งบู๊และบุ๋น สามารถใช้ในสถานการณ์ที่ชุลมุนวุ่นวายได้ดี
    4).ไพ่พระแม่อุมาขี่เสือ---- ความดุดัน เด็ดขาด อำนาจตบะบารมี เป็นที่น่าเกรงขาม การปราบปราบเหล่าอริศัตรู
    5).ไพ่หนุมาน----- การบุกเบิก ก้าวไปข้างหน้า กล้าหาญเด็ดเดี่ยว ใช้ในการเสี่ยงเริ่มต้นในสิ่งใหม่ การเบิกฤกษ์ มีฤทธิ์เดชอำนาจมาก

*******จากที่ให้เด็กนักเรียนดู....หนึ่งในภาพนิมิตนั้น นักเรียนเห็นพระฤาษีด้วย และตีความหมายออกมาในด้านการรักษาด้วยครับ......ซึ่งเคยถามอาจารย์พรหมญาณมาท่านบอกว่าไพ่ที่เกี่ยวกับการรักษา คือไพ่พระฤาษี ซึ่งจากข้อมูลหลายอย่างก็ออกมาสอดคล้องกันครับ....โปรดใช่วิจารณญาณครับ