ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลอันยิ่งใหญ่ ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Siranya, 8 มิถุนายน 2011.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เพิ่งได้มีโอกาสเดินทางไปถวายพระบรมสารีริกธาตุแด่หลวงตาชะลอครับ ท่านเมตตามอบพระหลวงพ่อปานขี่ครุฑมาครับ ขอกราบโมทนาบุญกับข่าวบุญด้วยครับ

2. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุๆๆค่ะพี่เล็ก พี่มาวันไหนค่ะนานหรือยัง

3. Siranya

สาธุๆๆค่ะ

สาธุๆๆค่ะพี่กบ พี่สบายดีนะค่ะมีอะไรให้ วี ช่วยบอกได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่ สบายดีนะค่ะ
    <TABLE border=0 cellSpacing=2 cellPadding=2 bgColor=#f5f5f5 align=center><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>

4. Siranya

สาธุๆๆ อนุโมทนาค่ะ ยินดีตอนรับค่ะ

5. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยค่ะ ขอร่วมบุญด้วยค่ะ

6. Siranya

ขอบคุณน้องปุ้กก้าค่ะอนุโมทนาสาธุบุญนะค่ะไม่เจอกันนานสบายดีนะค่ะ

7. Siranya

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ขมิ้นชัน
    ขอร่วมบุญครั้งนี้ด้วยนะครับเพื่อดำรงและสืบต่อพระพุทธศาสนา โอนไปแล้ววันนี้จำนวน ๓๐๐ บาท
    หากเหตุปัจจัยและกุศลใดที่ข้าพเจ้าทำในครั้งนี้มีจริงแล้วขอให้เหตุปัจจัยที่เป็นจริงนั้นดลบันดาลให้คำที่ข้าพเจ้าอธิฐานอุทิศบุญกุศลของข้าพเจ้าจงสำเร็จเป็นผลจริงทุกประการด้วยเทอญ

อนุโมทนาสาธุค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. Siranya

ขอบคุณป้าจอย ที่ยื่นความจำนงมาจะช่วยเป็นของหวาน อนุโมทนาสาธุบุญด้วยค่ะ ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปทำมาค้าขายเฮงๆ

9. ซามิ้น

ซามิ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๔ ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานสมเด็จองค์ปฐม พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฎิบัติธรรมพระกรรมฐานณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ โอนเมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 มิถุนายน 2554 เวลาประมาณ 18.38 น.ค่ะ

10. Siranya

ขอบคุณมากค่ะพี่จิ๋ม...อนุโมทนาสาธุบุญด้วยค่ะ

11. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงิน ร่วมทำบุญแล้ว วันนี้ ที่ 21 มิ.ย 54 เวลา 18.46น.

จำนวนเงิน 300 บาทค่ะ

_/I\_ ขออนุโมทนา สาธุ...บุญ กับทุกท่านนะคะ _/I\_

12. Siranya

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยค่ะคุณน่าน ....ขอให้หวังในสิ่งที่คิดและทำและเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ คิดถึงนะค่ะ

13. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    กับท่านทั้งหลายที่ได้ร่วม
    กันทำบุญ ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานฯ
    พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฏิบัติธรรม
    และสร้างกุศลทุกอย่าง ที่วัดแห่งนี้ ด้วยครับ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปรมัง สุญญัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    การสะสมบุญ คือ การสะสมความสุขความเจริญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2011
  14. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานสมเด็จองค์ปฐม พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฎิบัติธรรมพระกรรมฐาน (อธิษฐาน ชำระหนี้สงฆ์)

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1> ศรัทธา ข้าพเจ้า คุณแม่ และคณะ

ขออุทิศบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำทุกๆชาติให้แก่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขออโหสิกรรมและขอขมาพระรัตนตรัย และทุกๆคนทั้งหมดทั้งมวล ณ บัดนี้ ด้วยเทอญ สาธุ)
    และขอให้ได้เข้านิพพานทันใจในชาติปัจจุบัน มี ความสุข เจริญรุ่งเรืองในทุกสิ่งทุกอย่าง
    เล่นหุ้นร่ำรวย ได้พบแสงสว่างทั้งทางโลกและทางธรรม คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่สำเร็จในสิ่งที่ดี อย่าได้บังเกิดแก่ท่านทั้งหลายและข้าพเจ้า ตราบเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ สาธุๆๆ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขัง พระนิพพาน เป็นสุขอย่างยี่ง

ขอความปรารถนาของข้าพเจ้า คุณแม่และคณะ จงสำเร็จทุกประการ<!-- google_ad_section_end --> โดยฉับพลันด้วยเทอญ

ขอโมทนา ทุกๆคนครับ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width=10></TD><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=textPriBld>เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 24787708612011623 | วัน/เวลาการทำรายการ 23-06-2011 19:35:18</TD></TR><TR><TD class=bgPriMd bgColor=#5d8ab4>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD colSpan=2> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>บัญชีผู้โอน </TD><TD class=cnt_02>KTB*บัญชีเงินเดือน*035-0-00460-9</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ยอดเงินที่ถอนได้ </TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width=255>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02 width=431>KTB*ปิดทอง ฝังเพชร พระ*712-0-37247-5</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>ชื่อบัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02>วัดศาลพันท้ายนรสิงห์</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>จำนวนเงิน </TD><TD class=cnt_02>300.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="24%">ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=cnt_02 width="76%">3.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22>รวมจำนวนเงิน</TD><TD class=cnt_02>303.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="34%" height=22>ประเภทการโอนเงิน</TD><TD class=cnt_02 width="66%">ทันที </TD></TR></TBODY></TABLE>

15. Siranya

อนุโมทนาสาธุๆๆ ขอให้ประสพความสำเร็จตามที่ปรารถนาเถิด

16. comkung

comkung เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๔ ได้โอนเงินร่วมทำบุญ จำนวน ๑๔๐ บาท และขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. a_ps

a_ps เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าตั้งใจเป็นเจ้าภาพร่วมในบุญ
    พทอดผ้าป่าสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๔ ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานสมเด็จองค์ปฐม พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฎิบัติธรรมพระกรรมฐาน
    ตามดำริแห่งคณะเจ้าภาพในโครงการ/กิจกรรมนี้ทั้งหมด
    น้อมถวายแด่คณะสงฆ์ด้วยกำลังใจมิมีประมาณ

บุญความดีทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้สร้างสมไว้ด้วยดีแล้วจะเกิดประโยชน์เกิดความสุขแก่ข้าพเจ้าเพียงใด
    ขอยกขึ้นน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกพระองค์ทุกท่าน

อิทังปุญญะผะลัง
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว
    แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน
    แม้หากข้าพเจ้าจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ

โมทนาบุญทั้งหมดกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ+++ / a_emwork_numboon

หมายเหตุ โอนเงินร่วมบุญในการนี้เรียบร้อยครับ

18. Siranya

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

19. หนูอ้อ

หนูอ้อ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ประจำปี ๒๕๕๔ ปิดทองคำ ติดเพชร พระประธานสมเด็จองค์ปฐม พร้อมปูกระเบื้อง ติดกระจก ห้องปฎิบัติธรรมพระกรรมฐานณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จำนวน 100 บาท ค่ะ

โมทนาทุกท่านค่ะ
    วันที่ทำการโอนเงิน : 27/6/2011
    หมายเลขอ้างอิง : 24810519622011627
    บัญชีที่โอน : A/C No. : 6281288XXX
    บัญชีผู้รับโอน : วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ A/C No. : 7120372475
    จำนวนเงินที่โอน : THB 100.00
    ค่าธรรมเนียม : THB 10.00
    บันทึกช่วยจำ :

20. Siranya

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยค่ะสาธุ สาธุ สาธุ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ