เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญบูชาพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3-5" เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กันยายน 2010.

1. djunsri

djunsri เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    ผมขอเช่าพระอุปคุต 5 นิ้ว 1 องค์ โอนแล้วจะแจ้งอีกทีครับ
    โอนเข้าบัญชี
    บัญชีชื่อ: นายชัยวิทย์ มาลาคำ
    ธนาคาร: กสิกรไทย ออมทรัพย์
    สาขา: สุขุมวิท 107
    เลขที่บัญชี: 571-2-08187-4
    โทร: 086-6031801

<!-- google_ad_section_end -->​
    ถูกมั๊ยครับ

2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ... ถูกค่ะ ^^

3. Noo Norway

เมื่อวานมีข่าวที่เป็นความเสื่อมมาฝากกันพิจารณา... แต่วันนี้มีสิ่งน่าประทับใจมาฝากกันเพื่อต้อนรับวันใหม่ให้สดชื่นค่ะพี่น้อง... อยากให้คนไทยทุกคนสัมผัสได้ในสิ่งนี้จริงๆ... ขนาดฝรั่งมังค่ายังสามารถรับรู้เรื่องราวแห่งนานาความดีของ "ในหลวง" ได้ แล้วทำไมคนไทย (บางกลุ่ม) ถึงไม่ยอมเปิดตาเปิดใจรับรู้ในสิ่งนี้บ้างเลย... ขอให้เจียดเวลาดู clip นี้สักหน่อยนะคะ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=BXHYDQ9cmSg&feature=player_embedded]Sand animation Long live the king BOI 2012 - YouTube[/ame]

4. Noo Norway

"ไม่มีใครรักคนไทยเท่าในหลวง"

5. djunsri

ผมโอนค่าเช่าพระอุปคุต 5 นิ้ว 3100 บาท เมื่อ 5/2/55 เวลา 16.33 น ที่อยู่ส่งพระจะแจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      662.8 KB
      เปิดดู:
      39
  6. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ djunsri ที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->

7. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

หนูขอแจ้งประกาศปิดรับการร่วมบุญในส่วนของ "รูปหล่อพระอุปคุต - รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน หน้าตัก 3-5 นิ้ว" ชั่วคราวก่อนนะคะ เนื่องจากขณะนี้ที่อยู่กับ "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ" (ผู้ดูแลรับผิดชอบเรื่องวัตถุมงคล) นั้นหมดแล้ว เหลืออยู่แต่ที่วัดที่เดียว แต่เนื่องจากทางวัดนาอุดมไม่สะดวกในเรื่องการจัดส่ง ดังนั้นหนูจึงขอประกาศปิดการให้ร่วมบุญชั่วคราว สะดวกเมื่อไหร่หนูจะประกาศแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ
    ปล.ในส่วนของ "เหรียญบาตรน้ำมนต์ - เหรียญ 2 ด้าน" นั้นยังสามารถร่วมบุญได้ตามกระทู้ด้านล่างนี้นะคะ

ขอเชิญร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลกับ ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (รับวัตถุมงคล) 2

8. djunsri

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

หนูขอแจ้งประกาศปิดรับการร่วมบุญในส่วนของ "รูปหล่อพระอุปคุต - รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน หน้าตัก 3-5 นิ้ว" ชั่วคราวก่อนนะคะ เนื่องจากขณะนี้ที่อยู่กับ "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ" (ผู้ดูแลรับผิดชอบเรื่องวัตถุมงคล) นั้นหมดแล้ว เหลืออยู่แต่ที่วัดที่เดียว แต่เนื่องจากทางวัดนาอุดมไม่สะดวกในเรื่องการจัดส่ง ดังนั้นหนูจึงขอประกาศปิดการให้ร่วมบุญชั่วคราว สะดวกเมื่อไหร่หนูจะประกาศแจ้งให้ทราบอีกทีค่ะ

รูปหล่อพระอุปคุต ที่ผมเช่ายังส่งให้ได้อยู่มั๊ยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  9. Noo Norway

องค์สุดท้ายที่พี่ชัยวิทย์มีอยู่ก็คือองค์ที่จะจัดส่งให้คุณ djunsri แหละค่ะ...
    หนูได้แจ้งให้พี่ชัยวิทย์ทราบนานแล้วนะคะ...
    แต่พี่เค้าคงยังไม่สะดวกในการจัดส่ง...
    แต่ขอยืนยันว่าคุณ djunsri จะได้รับแน่นอนค่ะ ^^

ขออภัยในความล่าช้าด้วยนะคะ

10. djunsri

ขอบคุณครับ ช้าก็รอได้ครับ (เหมือนไปนิพพานไปวินาทีสุดท้ายก่อนหมดลมหายใจก็พอใจครับ)

11. Noo Norway

สาธุ... หนูขออนุโมทนาในกำลังใจอันแก่กล้าของคุณ djunsri ด้วยนะคะ... น่าชื่นชมค่ะ ^^

12. Noo Norway

คุณ djunsri ได้แจ้งมาทาง pm ค่ะ

13. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

แบบปั้น ที่พัฒนามามากแล้ว

....................................................................................................................................................

ขอน้อมฝาก กระทู้แห่งบุญอันพิเศษยิ่ง อีกกระทู้หนึ่ง คือ....

บุญสร้างสิ่งอันเป็นมงคล แด่เจ้าหน้าที่ ตำรวจ ทหาร เท่ากับทำบุญทุกอย่างในประเทศไทย<!-- google_ad_section_end -->

ด้วยจิตน้อมโมทนา ในกำลังใจ ของพวกเรา "คนไทย" ที่รักชาติ เป็น อนุสสติ

ด้วยจิตเคารพ บูชา ยิ่งนัก

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

..........................................................................................................................................................<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

14. Noo Norway

^
    ^
    ^

เดี๋ยวหนูจะช่วยนำงานบุญนี้ของพี่มหาหินไปบอกบุญต่อในกลุ่มญาติธรรของหนูในกระทู้อื่นๆด้วยนะคะ... บุญใหญ่อานิสงส์สูงจริงๆค่ะ... สาธุ...

15. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนู ถ้ายังพอมีเหลืออีก ผมขอจองพระอุปคุต 5 นิ้ว 1 องค์นะครับ

16. Noo Norway

สวัสดีค่ะ คือช่วงนี้พระที่อยู่กับพี่ชัยวิทย์ที่กรุงเทพหมดแล้วนะคะ เหลือแต่ที่วัด แต่หากจะเช่าบูชาจากทางวัดคงจะไม่ค่อยสะดวกเรื่องการจัดส่งเท่าไหร่เพราะวัดอยู่ไกลไปรษณีย์ แต่ช่วงเดือนเมษายนพี่หนูจะเดินทางไปที่วัด เนื่องด้วยต้องไปบูชาและรับพระเองที่วัดเป็นจำนวน 10 องค์เพื่อนำไปถวายแด่พระอริยสงฆ์องค์ครูบาอาจารย์ต่างๆในโครงการงานบุญตาม link ด้านล่างนี้

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพถวายพระมหาอุปคุต 5 นิ้ว "ลป.ญาท่านสวน" อีก 10 วัด รวมเป็น 35 วัด (น. 10)

หากน้องวิชาญเชื่อใจจะฝากบูชาด้วยก็ยินดีจะช่วยเหลือเป็นธุระให้ค่ะ หรือไม่ก็ต้องเดินทางไปบูชาเองที่วัดนะคะ

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

17. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากบุชาพระอุปคุต 5 นิ้ว 1 องค์ครับฝากได้มั้ยครับ โอนเข้าบัญชี อาไรครับและจำนวนกี่บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  18. Noo Norway

ถ้าสนใจก็ต้องโอนเข้าบัญชีส่วนตัวของหนูนะคะ เพราะไม่อยากใช้รวมกับบัญชีงานบุญ (กันมีการเข้าใจผิดในภายหลัง)
    เดี๋ยวหนูถึงเมืองไทยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ ร่วมบุญบูชาองค์ละ 3,000 บาท (ค่าจัดส่งประมาณ 100 บาท)

ขอรบกวนให้คุณ lista ช่วยยืนยันอีกทีด้วยนะคะ หนูจะได้แจ้งให้ทางวัดล็อคเก็บไว้ให้น่ะค่ะ

19. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนู พอดีญาติผมช่วงสงกรานต์เขาจะไปทำบุญที่วัดนาอุดม และวัดอื่นๆอีก 2-3 วัด ผมก็เลยจะฝากเขาเช่ามาให้ครับ ขอบพระคุณพี่หนูครับที่ช่วยเป็นธุระให้ครับ

20. lista

lista เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    บูชาครับ หมายเลขบัญชีอาไรครับ และเบอร์ มือถือแจ้งเอสเอมเอส ครับ ขอเอาองค์สามนิ้วดีกว่าครับ ราคา 2100 บาทใช่มั้ยครับบวกค่าส่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012