ขออภัย!หยุดลงชื่อชั่วคราว!เมื่อตรวจกรรมให้ผู้ที่ลงชื่อไว้ก่อนแล้วจะเปิดใหม่อีกค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย บิ๊กอายซ์, 6 เมษายน 2011.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ ใน blogที่ถามไว้ ไม่ตอบแล้วเหรอคะ

2. มโนนาฎ

มโนนาฎ Active Member

ถึง..บิ๊กอายซ์

ถึงอาจารย์ณัฐยาน์...ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

3. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ขอความอนุเคราะห์จากอาจารย์ด้วยคนครับ ขอบพระคุณครับ
    เกิดวันเสาร์ที่ ๑๘ เมษายน ๒๕๑๓ ปีจอ เวลา ๒๐.๔๕ น.

4. นาย Huoto

นาย Huoto Active Member

ช่วยหน่อยครับ

พงษ์วิทัศน์ ก๊กวิลัย อายุ 30 ปี เพศ ชาย
    เกิด วันเสาร์ที่ 19 เดือน กรฎาคม 2523 ปี วอก มีกรรมอะไรครับ ควรปฎิบัติตัวยังไงชีวิตถึงจะดีขึ้น ขอบคุณครับ คุณ " บิ๊กอายซ์ "

5. needless

needless สมาชิกใหม่

ผมเกิดวันเสาร์ที่ 2 กรกฎาคม 2520 ปีมะเส็ง
    รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้ด้วยครับว่าผมมีกรรมอะไรบ้างและจะต้องแก้ยังไง
    ขอบคุณครับ

6. บิ๊กอายซ์

บิ๊กอายซ์ สมาชิก

ที่บล๊อค เวลาพิมพ์เสร็จ กดส่งข้อความ แล้ว ไม่ไป

หลายครั้ง ไม่ได้ save ไว้ เสียดาย

ช่วงนี้ เลยซ่อมแซมอยู่ กำลังดูอยู่ว่า ควรจะเอาไงต่อไปดี

ใจเย็นๆ นะคะ ยังตอบอยู่ค่ะ อาจใช้เวลาบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

7. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด ตามบัตร 24 กรกฎาคม 2523 กรุงเทพค่ะ

ขอบคุณค่ะ

8. อักสรา

อักสรา Active Member

อ.ค่ะขอบคุณมากค่ะ
    นุชค่ะ มีกำลังใจมากขึ้เยอะ อีกไม่นานจะเป็นเศรษฐี
    และช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ อิอิอิ ปลอบใจตัวเองไปก่อน
    พรุ่งนี้จะตามหากุญแจให้เจอ ทำไมเค้าไม่ตามหาเราบ้างอ่ะ
    อ.ค่ะ ขอคาถาภาวนาด้วยนะค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

9. อักสรา

อักสรา Active Member

อ.นอนดึกเหมือนกันนะค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ
    บุญรักษาค่ะ

10. madsai

madsai Active Member

รบกวนด้วยนะคะ เกิดตามบัตรประชาชน 4 ธค. 2519 ขอบคุณมากคะ

11. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    20 ธันวาคม 2535 ปีวอก ขอบความกรุณาด้วยน่ะค่ะ

12. น้องผ้าห่ม

น้องผ้าห่ม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2011
    วันที่ 23 ธันวาคม 2530 ปีเถาะ เวลา 20.50-20.55น. กทม ครับ

ขอบคุณมากครับ

13. madsai

madsai Active Member

ขอถามนิดหนึ่งคะอ. ถ้าคนอยู่ เมืองนอก ไกลๆๆๆ หลายๆๆๆ ไมล์ อ.จะเห็นชัดไหมคะ หรือเห็นแต่มัวๆๆ หรือ ยังไงคะ สงสัยคะ เพราะคนอยู่ไกลบ้านมีเยอะ และเขาก็ต้องการความช่วยเหลือเหมือนกันคะ ขออนุโมทนาด้วยนะคะ

14. บิ๊กอายซ์

ตอบคำถาม : ขอปรึกษาการแก้กรรมจากการทำแท้ง จากอ.บิ๊กอายค่ะ

ขอนำคำถามจากห้องทั่วไป มาตอบที่นี่ค่ะ เพื่อเป็นประโยชน์กับคนในห้องนี้ด้วยค่ะ

คำถาม : ดิฉันไม่ได้ทำแท้งโดยเจตนานะค่ะ คือ ประจำเดือนไม่มา คิดว่าตัวเองคงเครียด และไม่ทราบว่าจะมีบุตร จึงไปกินยาสมุนไพรที่หมอจ่ายมาให้ ทำให้เกิดการแท้ง เสียจัยมากค่ะ และตอนนี้แฟนก็ขอเลิกค่ะ เจ็บปวดมาก ทุกข์ทรมานมากค่ะ อยากจะรบกวนขอคำปรึกษาค่ะ ว่าดิฉันจะสามารถแก้กรรมที่เกิดขึ้นได้หรือไม่ค่ะ และถ้าได้จะต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ตอบ : ขอ อธิบายยาวนิดนึง นะคะ เพื่อความกระจ่าง

อดทนอ่านหน่อยนะ เดี๋ยวดีเองได้ ไม่ยาก เกินไป จะพยายาม ให้เข้าใจได้ง่ายๆๆค่ะ ดังนี้

สรรพสัตว์ ( ทั้ง 3 โลก รวม คน ด้วยค่ะ )

เมื่อร่างที่ครอบครองอยู่สลาย สิ้นอายุ (ตาย) (u)

ร่าง (body) ใช้การต่อไปไม่ได้แล้ว

ดวงจิต ก็ออกจากร่าง และต้องมีร่างใหม่

ตามกฏเหล็กของที่นี่ คือ กฏแห่งกรรม :'(

( และก่อนการเกิดใหม่ของสรรพสัตว์ ในร่างใหม่แทนร่างเดิมที่สลาย

ดวงจิตจะมีลักษณะเป็นดวงกลมๆ ล้วนเหมือนกันหมด )

หลังจากนั้น จะเข้าสู่สังสารวัฏ อีกครั้ง ( หากยังไปพระนิพพานไม่ได้ )

ด้วยแรงของกฏแห่งกรรม จะนำพาให้เกิด ในภพภูมิต่างๆ

แหล่งเกิด ที่เป็นยอดปรารถนาไม่น้อย ของดวงจิต คือมนุษยภูมิ

ก็คือ อยากเกิดเป็นมนุษย์ (^)

เพราะ มนุษย์ ได้เปรียบ มากที่สุด

หากผู้ใดปฏิบัติ ตามคำสอนพระพุทธเจ้า

สามารถออกจากสังสารวัฏ หยุดการเวียนว่าย ตายเกิด

ไปสู่ พระนิพพาน ได้

ดวงจิต น้อยๆ ดีใจมากๆๆ ที่ได้มาสู่มนุษยภูมิ อีกครั้ง

ได้กำเนิดแล้วเป็นมนุษย์ ได้ร่างมนุษย์แล้ว (kiss)

กำลังนอน อยู่ในท้องแม่ อย่างมีความสุขใจ สบายใจเฉิบ

รอคอยอย่างมีความหวัง มีความสุขจังเลย

แค่รอเวลาให้ร่างสมบรูณ์ ก่อนออกมาเป็นมนุษย์ (})

ที่มีอวัยวะสมบรูณ์ ครบถ้วน เย้ๆๆๆๆ ( อารมณ์นี้แหละ )

( ร่างมนุษย์นี้เป็นพาหนะชั้นเยี่ยมยอด

พาเรา ทำสิ่งต่างๆ ได้อย่างคล่องแคล่ว:cool: )

แต่..... โอ้ว วววว วิบากกรรม ( ผลจากกรรมอดีตชาติ )

ตามมาทันแล้ว ( แย่แล้ว ...ใครจะช่วยทัน...เนี่ย ยย :'( )

และ ส่งผลกะทันหัน โดยไม่คาดคิดมาก่อน

ร่างน้อยๆ ในท้องแม่ ทุรนทุราย คร่ำครวญ

ทั้งเจ็บปวด ทั้งกล้ว เสียใจ น้อยใจ โกรธ แค้น เกลียด ทรมาณสุดๆ

หนีก็หนีไม่ได้ สู้ก็ไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้ ทุรนทุราย

ไม่รู้จะบรรยาย อย่างไร จึงจะเหมือน เฮ่อ อออ

ร่างสลาย หัวใจสลาย จิตตก จิตแตก สติแตก (u)

ขวัญกระเจิง จิตตกต่ำมาก ไม่เหลือแล้ว

เอาเป็นว่า เหมือนเรากำลังนอน อยู่ลำพัง อย่างมีความสุขมากๆ สงบมากๆ

ไม่คิดอะไรเลย เพราะสุขจริงๆ บรมสุขเหลือเกิน กำลังเคลิ้ม (k)

แต่ทันทีทันใด ขณะนั้นมี คนร้าย เข้ามา จู่โจม ทำร้ายเรา

กระหน่ำ ไม่ยั้งมือ กระทำ ทำร้ายเราอย่างเหี้ยมโหด :mad:

เราไม่มีทางสู้ หนีไม่ได้ จึงโดนทำร้าย

ทารุณ จนตาย อย่างทรมาณ :mad:

จิตสุดท้าย ก่อนตาย จึงเป็นลักษณะ หัวใจสลาย สติแตก

จิตแตก ขวัญแตกกระเจิง

และจิตสุดท้าย นี้แหละ ที่สำคัญมากๆๆๆๆๆ

หากจิตสุดท้ายคิดดี ก็ได้มีโอกาสไปสู่ ภพภูมิที่ดีก่อน

แต่ หากจิตสุดท้าย ขาดสติ สติแตก จิตตกต่ำ ก็ไปสู่ภพภูมิ ที่ต่ำไม่ดี

นี่แหละ

เช่นกัน

เด็กที่เสียชีวิต ก่อนเกิด จึงกลายเป็นดวงจิต ที่มีลักษณะจิตตกต่ำ ไม่มีสติ

เพราะขวัญกระเจิง กระจาย ไปหมดแล้ว สติก็แตกหมดแล้ว ไม่เหลือ

อยู่ในภพภูมิที่ต่ำ ตามจิตสุดท้าย

ทั้งน่าสงสาร น่ากลัว เป็นที่เวทนา ของผู้รู้

กลายเป็น ผีพราย ปีศาจน้อย ที่จิตแตก กระเจิงออก ได้ถึง 32 ร่าง

และมีแต่ความอาฆาต พยาบาท จองเวร

กระโดดเกาะ ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการเสียร่างของตน และผู้ที่เป็นแม่

คอยจ้องทำร้าย ผู้ที่ทำร้ายตน อยู่เสมอ หากมีโอกาส

ด้วย อวิชชา คือ ความไม่รู้ ขาดสติ สติเขาแตกไปหมดแล้ว

จึงไม่มีปัญญา

และ กระทำกรรมไม่ดี จนตกต่ำ มากขึ้นทุกๆๆๆๆวัน

( เหมือนคน ที่กำลังจะฆ่าคนตาย ขาดอย่างเดียว คือสติ

ถ้าให้สติ เขากลับคืนมา เขาจะมีปัญญา จะหยุดทำชั่วทันที )

ที่น่าสังเกตุ : ผีพรายเด็ก ไม่ยอมเดิน ชอบเกาะ นึกสภาพลูกลิงเหี่ยวๆ

เกาะตามตัว แม่ลิง ฉันนั้น ผู้ที่โดนเกาะ จึงมักปวดหลัง ปวดเอว ปวดขา

ปวดเข่า ปวดต้นคอ เป็นต้น

ดังนั้น การที่จะช่วย ผู้เป็นแม่ และผู้เกี่ยวข้อง สนับสนุน ทำแท้ง หรือแท้งเอง

ให้รอดพ้น จากกรรม นี้ได้

ก็คือ ต้องช่วยผี พราย ปีศาจน้อยก่อน

วิธีช่วย ดังนี้

ต้องทำการ รวบรวม ขวัญ จิตของผี พราย ปีศาจน้อย

ที่แตก กระเจิง กระจายไปเกาะอยู่ตามที่ ต่างๆนั้น

ให้มารวมเป็น จิตหนึ่งเดียวก่อน

และนำพาสติ ที่แตก กลับคืนมา

และให้พลังบุญ พลังปัญญา พลังแสงสว่างแก่เขา

เขามีสติ ครบถ้วนแล้ว ไม่ขาดสติแล้ว

ได้รับพลังแล้ว ปัญญาจึงเกิด จิตก็ดี สงบ จิตสูงขึ้น

จิตสูงส่ง มีพลังที่ดี และมากพอ

จึงได้เกิดใหม่ทันที ขึ้นสู่ภพภูมิที่สูงขึ้น บัดเดี๋ยวนั้น

และนี่คือ วิธีปรับภพภูมิ ให้เขาสูงขึ้น

อาจมองว่า โม้ เหรอ ทำได้เหรอ

อ๋อ ..... ใช่ มนุษย์ปุถุชน เช่นกัน ทำยาก ช่วยกันเองคงเกินกำลังไปค่ะ

ต้องให้ผู้ยิ่งใหญ่ที่ มีพลังเหนือมนุษย์ มีกำลัง มีปัญญาสูงส่งกว่าปุถุชน

ทำได้แน่นอน เรื่องนี้ง่ายๆ สำหรับผู้ยิ่งใหญ่ที่อยู่เหนือกว่ามนุษย์

เฉกเช่น ปลา ที่อยู่ในอ่างน้ำเน่า มากๆ

ปลา มันอยู่ไม่สุข ทรมาณ แต่จะทำอย่างไรได้

มันไม่มีปัญญาออกจากบ่อนี้ได้เอง

หรือปลาด้วยกัน ก็ช่วยกัน ไม่ได้ เป็นไปไม่ได้

ทุกตัว มันไม่มีความสามารถ จะออกจากอ่างนี้ ได้อย่างไร

ใช้เวลาทั้งชีวิตของปลา ก็ไม่มีทางออก สำหรับมันเลย

แต่เดชะบุญ มีมนุษย์ผู้ใจบุญ มองเห็นทุกข์ของปลา

ด้วยความสงสาร จึงเอามือตักปลา ออกจากบ่อนี้

ย้ายปลา ไปไว้อีกบ่อที่สะอาด อยู่ดีมีสุขกว่า

ด้วยเวลา เพียงไม่กี่นาที

เปรียบเทียบกรณีนี้ คือ

ปรับภพภูมิ = ย้ายปลาสู่บ่อใหม่

คุณ เมทินี หากยัง สงสัย ไม่เข้าใจ ก็ถามได้นะคะ

ให้กำลังใจ นะคะ อย่าลืมว่า ทุกอย่างมีทางออกเสมอ

แม้แต่สังสารวัฏ ที่ออกยากที่สุด

ก็ยังมีทางออกอยู่เสมอ

อยู่ที่ว่า อยากออกจริงๆ กลัวการเกิด จริงๆ หรือไม่<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2011
  15. บิ๊กอายซ์

ผู้ที่รู้จริง

แม้ว่า อยู่คนผู้นั้น จะอยู่นอกโลก บนยานอวกาศ ยังเห็นได้เลยค่ะ

16. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:โดนมากมากๆๆเลยค่ะ พี่น้องคนอื่นเค้าจะอยู่รวมกันได้แต่เราต้องไปไกลคนเดียวค่ะ และทำคุณกับใครไม่ขึ้นจริงๆๆค่ะมีของแถมนินทาว่าร้ายเราอีกค่ะ สนใจอยากดูมากกว่านี้เสียแล้วค่ะแต่มีปัญหาเรื่องโอนเงินค่ะพอจะมีหนทางใดได้บ้างค่ะ ชี้แนะด้วยค่ะ อนุโมทนา สาธุค่ะ

17. บิ๊กอายซ์

จำได้แล้วค่ะว่า ได้โทรมาหา พี่แล้ว สบายดีนะคะ

18. บิ๊กอายซ์

กรรม เรื่องเงิน ส่งผล เก็บไม่อยู่ ใช้หนี้ ไม่ได้ก่อ

กรรมเคยสั่ง จองจำ ( ติคคุก ) รู้สึกโดดเดี่ยว ไม่มีใคร คิดสั้น

อยู่บ้าน ไม่ค่อยได้ ร้อน

กรรมเก่า จะส่งผลคิดมากๆๆ เส้นเลือดในสมอง ความดันแปรปรวน

อันตราย หากปวดศรีษะ มากๆ ให้โทรมาด่วนนะคะ

และ อาการ ริดสีดวง เป็นแน่ๆ ชาตินี้

คู่ครอง ตัวจริง ดีมากค่ะ เป็นผู้มีลาภยศ ข้าราชการ รัฐวิสาหกิจ เป็นต้น

นอกเหนือจากนี้ อาจอยู่กันไม่นาน

19. lissent

จะหาทางโอนเงินได้แล้วจะโทรหาอีกทีนะคะ คุณบิ๊กอายส์

20. lissent

จะหาทางโอนเงินได้แล้วจะโทรหาอีกทีนะคะ คุณบิ๊กอายส์