ขอปรึกษาท่านผู้รู้นะค่ะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย paithai6, 21 มีนาคม 2014.

1. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ดิฉันไม่มีความเห็นเรื่องพระนะค่ะเพราะไม่ทราบอะไรมาก
    พอดีคุณ
    อันนี้จริงหรือเปล่าคะ ถ้าจริง โรคที่เกี่ยวกับเจ้ากรรมนายเวร(จิตเจ้ากรรมอยู่ใกล้ๆตัว) เคยอ่านว่า เป็นอย่างนั้นค่ะ หมอบอกเป็นภูมิปัญญาชาวบ้านจริงๆ ยังหาคำอธิบายไม่ได้ ซึ่งถ้าเป็นโรคเวรโรคกรรม วิธีนึงคือต้องขอขมา/อุทิศส่วนกุศลด้วยนะค่ะ (รวมถึงผู้ดูแลก็ควรทำค่ะ ถือเป็นกรรมร่วมกัน)
    ไม่งัันหมอปัจจุบันเก่งแค่ไหน กรรมก็บังตาหมอค่ะ

ถ้าคุณไสอันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ