ขอบพระคุณทุกท่านครับ สาธุ...

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิตตานุปัสสนา, 2 ธันวาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รับทราบครับ สาธุ เดี๋ยวจะแถมของไปให้ อิอิ :cool:

2. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ จัดส่งให้วันนี้พร้อมของที่ระลึก..
    :cool:

4. จิตตานุปัสสนา

ช่วงนี้ยังงัยต้องขอตัวก่อนสักระยะ
    หากมีโอกาสวาสนาอย่างไรก็จะมาอีกครั้งครับ อิอิ..
    :cool:

5. จิตตานุปัสสนา

นาคาธิบดีศรีสุทโธ 750.- <-------- แนะนำ
    คุณ knot จองมาทาง pm ครับ..
    สาธุ

750.- ถ้วน จัดส่งให้ฟรีครับ..

6. จิตตานุปัสสนา

ดูรอยจารดินสอสิครับ...

เสกโดยหลวงพ่อเจริญ..องค์ที่เสกพระให้เจ้าคุณสมเด็จฯ มหาวีรวงศ์ ละครับ ตัวจริงเสียงจริง..

พิธีเทียนพันน้ำมันหมื่น เสก พระชัยวัฒน์-ล็อกเกต สมเด็จพระมหาวีรวงศ์
    พิธีเทียนพันน้ำมันหมื่น เสก พระชัยวัฒน์-ล็อกเกต สมเด็จพระมหาวีรวงศ์

คณะสงฆ์และคณะศิษยานุศิษย์ "สมเด็จพระมหาวีรวงศ์" เจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศาราม พระอารามหลวง กรุงเทพฯ พร้อมใจกันจัดงานเจริญสิริอายุครบ 92 ปี พรรษา 72 ถวายแด่ท่านเจ้าประคุณสมเด็จ เมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2552

ในโอกาสดังกล่าว พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้ ดร.จิรายุ นพวงศ์ ณ อยุธยา องคมนตรี เป็นผู้แทนพระองค์ อัญเชิญน้ำสรงและผ้าไตรถวาย จากนั้นได้มีพิธีไถ่ชีวิตโค-กระบือ จำนวน 10 ตัว และพิธีสมโภช "พระพุทธนราสภะทศพล" พระประธานในพระอุโบสถ ช่วงบ่ายคณะศิษย์จัดพิธีสืบชะตาหลวงแบบโบราณอีสานและพิธีฮด(สรง) ถวาย

ในวาระสำคัญนี้ได้มีการจัดสร้างวัตถุมงคล "พระชัยวัฒน์พุทโธคลังและล็อกเกตรุ่นแรก" เพื่อมอบให้ท่านที่ร่วมสมทบทุนสร้างอาคารทรงไทย (หอไตร) น้อมถวาย เป็นอนุสรณ์ครบอายุวัฒนมงคล 92 ปี สมเด็จพระมหาวีรวงศ์

สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ ประกอบพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุมงคลแบบอีสาน "เทียนพันน้ำมันหมื่น" ตามตำรับโบราณที่หาผู้รู้และสืบสานได้ยาก พระครูพิพัฒน์พิทยาคม (หลวงพ่อเจริญ) วัดโนนสว่าง จ.อุดรธานี เป็นเจ้าพิธีพร้อมพระเกจิอาจารย์พระกรรมฐานภาคกลางร่วมนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสก อาทิ หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง เป็นต้น

"พระชัยวัฒน์ พุทโธคลัง" อุดผงโสฬสมหาพรหม เป็นการสร้างครั้งแรกของสำนักตักศิลาวัดสัมพันธวงศ์ เป็นพระแห่งชัยชนะในเรื่องการคลัง โภคทรัพย์เงิน-ทอง พระชัยวัฒน์พุทโธคลังเป็นนิมิตแห่งพระพุทธเจ้าผู้เป็นสรรเพชุดาญาณ เครื่องหมายแห่งคลังของผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน คลังแห่งปัญญาที่บริสุทธิ์มีปัญญาเป็นคลังแห่งทรัพย์ โภคสมบัติ ที่จักไหลมาจากจตุรทิศ ดั่งอมตะวาจาว่า "มีปัญญาเหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน" ถือเป็นเครื่องหมายแห่งชัยชนะในการคลังการเงินทรัพย์สมบัติอันยิ่งใหญ่ อาราธนาบูชาจักมีโชคไม่ขาด ลาภ อุดมด้วยทรัพย์ หาความจนยากมิได้เลย

รายการวัตถุมงคลที่นำเข้าพิธีทั้งหมด ประกอบด้วย 1. ล็อกเกตใหญ่จัมโบ้ฉากทองแท้ ฝังพระชัยวัฒน์พุทโธคลัง กะไหล่ทอง (กรรมการ) ผงโสฬสมหาพรหม, ผงมงคลมหาลาภ, เส้นเกศา, ผ้าจีวร, ตะกรุดเงิน, สายสิญจน์, ทับทิมเสก, นิลวิเศษ สร้างจำนวน 227 องค์ ไม่ออกให้บูชามอบให้เจ้าสัว ธนินท์ เจียรวนนท์, ร้านทองเยาวราช และท่านผู้มีอุปการคุณต่อวัด ซึ่งรียกว่า "เจ้าสัวใหญ่"

2.ล็อกเกตใหญ่จัมโบ้ฉากสีเขียว เหนี่ยวนำทรัพย์ ฝังพระชัยวัฒน์พุทโธคลังกะไหล่ทอง (กรรมการ) ผงโสฬสมหาพรหม, ผงมงคลมหาลาภ, เส้นเกศา, ผ้าจีวร, นิลวิเศษ, ทับทิมเสก, ตะกรุดเงิน, สายสิญจน์ เรียกว่า "เหนี่ยวทรัพย์ใหญ่" สร้างจำนวน 227 องค์

3.ล็อกเกตเล็กฉากทองแท้ ฝังพระชัยวัฒน์ พุทโธคลัง กะไหล่ทอง (กรรมการ) ผงโสฬสมหาพรหม, ผงมงคลมหาลาภ, เส้นเกศา, ผ้าจีวร, ตะกรุดเงิน, สายสิญจน์ เรียกว่า "เจ้าสัวเล็ก" สร้างจำนวน 227 องค์

4.ล็อกเกตเล็กฉากเขียว (ฉากสีเขียว เหนี่ยวนำทรัพย์) ฝังพระชัยวัฒน์พุทโธคลัง กะไหล่ทอง (กรรมการ) ผงโสฬสมหาพรหม, ผงมงคลมหาลาภ, เส้นเกศา, สายสิญจน์ เรียกว่า "เหนี่ยวทรัพย์เล็ก" สร้างจำนวน 2,227 องค์

พระชัยวัฒน์พุทโธคลังรุ่นแรก อุดผงโสฬสมหาพรหม ผงมงคลมหาลาภ เนื้อทองคำแท้ สร้างจำนวน 9 องค์ (ชนวนเหรียญทองคำรัชกาลที่ 5) หมดแล้ว เนื้อเงิน สร้างจำนวน 227 องค์ (ชนวนเงินพดด้วงหลวงพ่อโอภาสี) เนื้อนวโลหะ สร้างจำนวน 1,192 องค์ (ชนวนพระกริ่งท่านเจ้าคุณนรรัตนฯ อธิษฐานจิต) เนื้อชนวน สร้างจำนวน 5,192 องค์ (ชนวนพระกริ่งท่านเจ้าคุณนรรัตนฯ อธิษฐานจิต)

สำหรับมวลสารมหามงคลที่อุดฐานพระชัยวัฒน์พุทโธคลังและล็อกเกต เป็นสุดยอดมวลสารศักดิ์สิทธิ์เก่า "พระพุทโธคลังพระพุทโธน้อย" ปี 2494 ที่ทางวัดสัมพันธวงศาราม เก็บรักษาไว้ ครั้งที่ "แม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม" จัดสร้าง เดิมท่านเคยอยู่ที่วัดสัมพันธวงศ์ เป็นศิษย์ของท่านเจ้าคุณพระมหารัชชมังคลาจารย์ (เทศ นิทเทสกเถระ) หรือ ท่านเจ้าคุณใหญ่ อดีตเจ้าอาวาสวัดสัมพันธวงศ์ ผู้เป็นองค์อุปัชฌาย์ สมเด็จพระมหาวีรวงศ์

รายได้สมทบทุนบูรณะหอพระไตรปิฎก (หอไตร) เพื่อเป็นอนุสรณ์ เจริญอายุ 92 ปี สมเด็จพระมหาวีรวงศ์

แหล่งข่าวจากหนังสือพิมพ์ข่าวสด

ทั้ง 2 รายการจากรายการละ 1,500 เหลือรายการละ 1,200 ครับ ด่วนเลย อิอิ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2011
  7. จิตตานุปัสสนา

สำหรับท่านอื่นที่สนใจ
    กรุณาติดต่อทาง pm นะครับ..
    เห็นจะมี 3 คน..
    จองพระหลวงปู่ทวด อ.ชุม 1 องค์
    จองพระปัจเจกพุทธเจ้า + พระปิดตามหาลาภ พระอาจารย์เล็ก 1 องค์
    จองนาคาธิบดีศรีสุทโธ 1 องค์

ติดต่อทาง pm นะครับพี่น้อง...

อนุโมทนากับทุกท่านครับ..

8. จิตตานุปัสสนา

ส่งของให้ คุณ ปัญจ แล้ว แต่ลืมรหัส EMS พรุ่งนี้น่าจะถึง
    ขอบคุณครับ สาธุ

9. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    อย่าลืมผมนะครับ วันที่28 -29 เมษา หลวงปู่ทวดอาจารย์ชุม ครับ กำลังรอเงินเดือนงวดใหม่ครับ อิอิ

10. จิตตานุปัสสนา

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
    ระบบเค้าดีจิงๆๆ วันนี้ผมเป็นสมาชิกธรรมดาแย้ววว..

11. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จะคอย ต้อนรับการกลับมา ครับผม :cool:

12. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ ล๊อคกระทู้แต่ยังเข้ามาดูข้อมูลได้นะครับ เพราะเมื่อหมดสถานะภาพแล้วก็ทำตามกฏระเบียบ นอกจากจะให้ส่งพีเอ็มผมย้ายไปในห้องที่เหมาะสม ผมจะดำเนินการให้ครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้