เรื่องเด่น ขอความเห็นเรื่องจัดระเบียบกระทู้ "หวย" ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 28 พฤษภาคม 2013.

แท็ก: แก้ไข
?
  1. ไม่ควรมีกระทู้หวย

0 vote(s)
    0.0%
  2. ให้แค่หระทู้เดียว

0 vote(s)
    0.0%
  3. แบบเดิมดีแล้ว

0 vote(s)
    0.0%
  4. แล้วแต่เว็บ

0 vote(s)
    0.0%
  1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

จุดประสงค์หลักของเวปพลังจิตคืออะไร......ถึงแม้เวปพลังจิตไม่มีกระทู้ให้หวย.....เวปอื่นก็ยังมีอีกมากมายเป็นร้อยๆเ้วปอยู่แล้ว ที่ให้หวย .....แล้วที่ให้หวยกัน เล่นหวยกัน ผิดด้วยกฎหมายไหมละครับ...นับวันก็มีแต่เรื่องให้หวยเต็มห้องไปหมดจริงๆอย่างที่ทีมงานเห็นๆอยู่นั่นแหละ.....เวปลิงค์เพื่อนบ้านที่เขาเผยแพร่พุทธศาสนาเขามีแบบนี้หรือเปล่าละครับ...ถูกต้อง แต่ไม่ถูกใจ...ถูกใจก็ไม่ถูกต้อง ถูกธรรม....

2. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกดไลค์ ซักพันครั้ง...แต่ไม่มีปุ่มให้กด เลยกดปุ่ม.. อนุโมธนา แทน ครั้บบบ

3. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาและขอขอบคุณที่เข้าใจครับ

การตัดสินใจทุกอย่างขึ้นอยู่กับ "ทีมงาน" อยู่แล้วครับ
    การขอความเห็นโดยการโหวต เป็นเพียงแนวทาง
    หรือเครื่องมือประกอบการพิจารณาเท่านั้น

"ปัญหา" ในปัจจุบัน คือ เนื้อหาในห้องนี้เกลื่อนไปด้วย "กระทู้หวย"
    ดังนั้น "เว็บจะจัดระเบียบใหม่" หลังจากจัดการกระทู้ Spam ไปแล้ว
    เพื่อความเีรียบร้อยครับ

เรื่องการ "แยกห้องใหม่" คงไม่ทำแน่ ๆ เพราะถ้าแยกห้องหวย
    แสดงว่า เว็บพลังจิตสนับสนุนในเรื่องนี้ แต่การปล่อยกระทู้คงไว้
    ก็คือ "ไม่ห้าม" แต่ "ไม่ได้แย้ง"

ที่สมาชิกแจ้งว่า "แยกแยะ" และมี "วิจารณญาณ" ได้นั้น
    ก็เป็นข้อมูลประกอบว่า "หากกำหนดให้มีเพียง 1 กระทู้"
    แสดงว่า สมาชิกสามารถเข้าไปใช้บริการใน 1 กระทู้ที่อนุญาตได้เช่นกัน

อย่างไรก็ดี ท่านที่ชอบ "หวย" ต้องยอมรับว่า ห้องนี้คือห้อง "ดูดวง-ทำนายฝัน" ดังนั้นจะต้่องเคารพสมาชิกที่ใช้บริการตามปกติด้วย

หากเว็บไม่จัดระเบียบใด ๆ เลย ห้องนี้ก็จะเต็มไปด้วยกระทู้หวย
    และสุดท้ายกระทู้หวยก็จะยึดห้องนี้ไป

ดังนั้นหลังวันที่ 6 จะแจ้งให้ทราบว่าจะจัดระเบียบอย่างไร
    และขอให้ทุกท่านเคารพการจัดระเบียบด้วย

อนึ่งห้องที่คุยเรื่องทั่วไปแบบสนุก ๆ นั้น
    สามารถใช้บริการได้ที่ห้อง "จักรวาลคู่ขนาน" ครับ

ดังนั้นไม่มีการเปิดห้อง "หวย" นะครับ ยืนยันได้

4. ชลกนก

ชลกนก เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อห้องก็บอกครับ ดูดวง - ทำนายฝัน และการทำนายฝัน มีหลายอย่าง แต่ หนึ่งในนั้น คือการตีความฝันออกมาเป็นเลข เป็นโชคลาภ ผมว่าไม่ผิดนะ ครับที่ตั้งเรื่องของหวย ในห้องนี้อีกอย่างสำหรับคนที่มีกินมีใช้ มักมองว่าการซื้อหวย มันไม่ค่อยดี ทำให้ติดทำให้หลงเหมือนการไปเล่นพนันในบ่อน แต่สำหรับคนที่ขัดสนเงินทองมักถือเป็นเรื่องที่ดี เป็นความหวังถึงแม้ว่าเปอร์เซนต์ จะน้อยแต่ก็เอา แต่ คนเรานั้นมันขาดสติ มีเท่าไหร่ซื้อหมด ไม่ถูกก็ อด เป็นหนี้เป็นสินกันอีก หากซื้อเพราะความพอดี ตามกำลังทรัพย์ที่มี ก็อยู่ได้ อีกอย่างส่วนใหญ่ที่ดูกระทู้ เรื่องของหวย จะนิยมสูง มาก ๆ คนติดตามกันเยอะ ชั่วโมงนี้ เศรษฐกิจแบบนี้ เรื่ืองหวย บางที่อาจช่วยได้ หากจะมีการแก้ไขปรับปรุง ผม ว่าแค้่คัดกรองในเรื่องนี้หรือตั้งกฏเป็นบางข้อขึ้นมาก็จะดี ทุกอย่างมันควบคุมได้ และเว็ปนี้ผมถือว่าเป็นเว็ปที่ดีมาก เป็นอันดับ 1 ของทุกเว็ปเพราะอะไร ความหลายหลายในชีวิตจริงไงละครับ เว็ปเพื่อนบ้านจุดประสงค์เหมือนเว็ปนี้ แต่ทำยังไงก็สู้ เว็ปนี้ไม่ได้ ผม พูดตรงๆ เลย นะ เพราะไม่มีความเป็นชีวิตจริงไงละครับ นี้คือควงามคิดเห็นส่วนตัวผม นะครับ หากคิดไม่ตรงคนอื่น ขออภัย ด้วยครับ และผมก็ชอบกระทู้ที่เป็นเรื่องหวย ครับ เพราะมันอาจเปลี่ยนชีวิตผมไปในทางที่ดีก็ปลดหนี้สินบางส่วนก็ได้ เอาไปทำบุญตามที่หวังก็ได้ และทุกครั้งที่ผม จะซื้อหวย ผม มีสติ ซื้อตามกำลังครับ โชคบางอย่างต้องมีผู้อื่นมาร่วมด้วย ถึงจะได้ กำลังบุญกำลังโชคคนเดี่ยวมันไม่พอครับ

5. อาโก้

อาโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

เวป พลังจิตได้รับรางวัลอะไรละจากกรมพระพุทธศาสนา แล้วทางพระพุทธศาสนาเขาส่งเสริมให้ใบ้หวยเหรอ แล้วพระอริยะสงฆ์ท่านบอกไว้ยังไงบ้างเรื่อง หวย ในเวปนี้มีคำตอบอยู่แล้ว แถมคนที่มาใบ้หวยให้สมาชิกพลังจิต เป็นนักบวชในพระพุทธศาสนาก็มี ผมเองก็ซื้อหวยนะแต่ก็ไม่เห็นด้วยที่จะมีกระทู้ หวย ในเวปนี้

6. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้คาถาหลวงพ่อทันใจ ที่วัดพระธาตุดอยคำจังหวัดเชียงใหม่จังค่ะใครมีบ้างคะ

7. hero89

hero89 สมาชิกใหม่

ฝันเห็พระพิณฆเนศวร

8. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    กล่าวโดยสรุป กระทู้หวยก็ยึดห้องดูดวง-ทำนายฝันเสียเป็นส่วนใหญ่ หวยจะออกหรือจะออกไปแล้วก็ตีหวยกัน ๒๔ ชั่วโมงอยู่แล้ว เว็บเผยแผ่พระพุทธศาสนากลายเป็นเว็บเพ้อฝันแต่เรื่องตัวเลขกันต่อไป