ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 15 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post204109 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] วันนี้, 12:15 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #326 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>mkk<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_204109", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    [​IMG] อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 1 ครั้ง ใน 1 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0[​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_204109><!-- message -->ผมได้โอนเงินไปให้แล้วน่ะครับ จำนวน 1 หมื่นบาท ผ่าน scb
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>ขออนูโมทนาด้วยนะครับ ผมจะจัดส่งพระไปให้ครับ

2. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post204173 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] วันนี้, 06:05 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #327 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>tawatd<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_204173", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ได้ให้อนุโมทนา: 2
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->

</TD><TD class=alt1 id=td_post_204173><!-- icon and title -->ขอรับพระคะแนนร้อย
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เรียน คุณสิทธิพงษ์ ผมได้ไปโอนเงินบริจาคช่วย สนส บ่อเงินบ่อทองที่ธนาคารไทยพาณิชย์แล้ว 2,000 บาท เมื่อ 27 กพ.49 และขอรับพระคะแนนร้อยและพระสีแดง อย่างละ 1 องค์ ครับ กรุณาส่งพระมาที่
    นายธวัช ดุลยพิจารณ์ 6/130 หมู่ 4 ถนนนาคนิวาส แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กทม. 10230 e-mail address tawatd@gmail.com
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมจะดำเนินการส่งพระให้ครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนากับคุณ sithiphong และผู้มีจิตกุศลร่วมทำบุญกับวัดบ่อเงินบ่อทอง(ผมขอเรียกวัด นะครับ เพราะไม่นาน ก็เป็นวัดแล้ว) ถือได้ว่าคุณ sithiphong เป็นกำลังสำคัญอีกท่านหนึ่ง ที่ยอมสละของมีค่ามีพลังคุ้มครองผู้ที่ได้เป็นเจ้าของ ให้แก่ผู้ทำบุญช่วยเหลือพระเณรฯ ถือว่าเป็นอานิสงค์อันยิ่งใหญ่ ยากนักที่จะมีใครทำได้เท่า ขอเทพเทวดาเบื้องบนสรวงสวรรค์ จงอภิบาลคุ้มครอง คุณ sithiphong ให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง เป็นกำลังสำคัญของพระพุทธศาสนา ขอให้เทวดา อินทร์ พรหม และบรมครูหลวงปู่โลกอุดร เป็นที่สุด ช่วยพิทักษ์รักษาคุ้มครองให้ คุณ sithiphongและครอบครัว ประสบแต่สิ่งที่ดีงาม ศัตรูพ่าย พิษภัยแพ้ ไม่เจ็บ ไม่จน ทรัพย์สินเงินทอง ไหลมาเทมา สาธุ สาธุ สาธุ

[​IMG][​IMG][​IMG]

4. MOUNTAIN

มีอะไรหรือครับ คุณโต

5. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับเพื่อนนักธรรมทุกท่าน
    ช่วงนี้ไม่ค่อยออนนะครับผมกำลังยุ่งเรื่องงานใหม่อะครับแต่ยังสวดมนต์แผ่กุศลให้มีผู้มาร่วมบุญเสมอครับ ช่วงนี้ต้องเดินทางบ่อย วันนี้แวะร้านเนตเพราะอดคิดถึงทุกท่านไม่ไหว สวัสดีครับผม(verygood)

6. MOUNTAIN

นำมาฝากครับ พญาจิ้งจก สามหาง เผื่อใครบูชาแล้วถูกโฉลก รวยเป็นเศรษฐีมหาเศรษฐี แล้วอย่าลืม ต่อบุญกุศล อย่าให้พร่องนะครับ

7. MOUNTAIN

เมื่อวานผมไปพบภาพแปลกๆ เป็นภาพจิ้งจกสามหาง เขาบอกว่าเป็นพญาจิ้งจก ถ่ายภาพแล้วนำไปให้ พระอาจารย์บุญถม เขียนยันต์ปลุกเสก ผมสังเกตดูเห็นชัดๆ เพียง 2 หาง เขาบอกว่าหางตรงกลางโดนมดกัด (น่าสงสารนะครับ)ขาดไป แต่กำลังงอกขึ้นมาใหม่ มีคนร่วมทำบุญบูชารูปพญาจิ้งจก นี้ไป ได้โชคลาภกันมากมาย พวกทำการค้าสุดยอดเลยครับ ลูกค้าที่เคยเงียบหายไป กลับมาซื้อกันคึกคักข้นมาอีกครั้ง ผมเลยนำมาลงให้ไดชมกัน ใครพิมพ์ไปบูชา ร่ำรวยแล้ว อย่าลืม นำเงินไปทำบุญด้วยนะครับ ทำบุญที่ไหนก็ได้ คาถามีดังนี้ครับ

คาถาพญาจิ้งจก

นะโม 3 จบ............จุ้-จุ้ จิ้งจก จุ-จุ พาจิต เตชะสุเนมะ ภูจะนาวิเว
    อะสังวิสุโล ปุสะพุภะ นะโมพุทธายะ
    จิตพา จุ จุ จุ จุ จิตตัง
    อธิษฐานตามปรารถนา........................
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    สวัสดีพี่ๆทุกท่าน
    มีผู้โอนมา 2000-10000-500-3000-300บาท ขอโมทนาเป็นอย่างสูง สาธุๆๆ

9. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    พี่เม้าๆตัวนี้ที่วัด"หลวงปู่ที่อย่ในป่าไม่ออกมาเจอคน" มีอยู่โตกับเพื่อนๆที่ไปอุปถากท่านเห็นบ่อยๆมี3หาง เป็นพระเอกของวัด ถ้าเราอยากเจอเค้าให้หลวงปู่เรียกเค้าจะออกมา แต่ไม่ใช่จิ้งจก เป็นตุกแก

10. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    คือว่า...เห็นแล้วกลัวอ่ะ พี่โต พี่เม้า (^^;

11. พชร (พสภัธ)

10
    555555555น้องankoเค้าว่าถ้าเอาไปย่างกินจะอายุยืนหมื่นปีหมื่นๆปี

12. MOUNTAIN

คุณโต เนี่ย ข้อมูลเยอะจริงๆ แต่ยังไงก็ต้องขอโทษ น้อง anko ที่เอารูปมาลง ทำให้กลัว ไม่ต้องกลัวครับ เขาเป็นประเภท จิ้งจก ตุ๊กแก เทวดา มาเกิดให้คุณ ไม่ให้โทษ ลงมาเกิดทำบุญไถ่โทษ ใครได้เป็นเจ้าของ มีแต่ เฮงๆ รวยๆ ครับ แต่อย่าเอาไปย่างกินนะ เดี๋ยวหางงอก หาว่าไม่บอก ถูกเอาไปออกงานวัดอีกต่างหาก 55555555555555555

13. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    อึ๋ยยยยยยยย ย่างจิ้งจกตุ๊กแก ใครจะกล้ากิน ขนลุก

14. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post204702 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] วันนี้, 07:17 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #335 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_204702", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ได้ให้อนุโมทนา: 163
    ได้รับอนุโมทนา 393 ครั้ง ใน 157 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 125[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_204702><!-- message -->วันนี้ จะดำเนินการจัดส่งพระไปให้คุณ MKK ,คุณtawatd ,คุณฉัตรพร ครับ
    และส่งไปให้คุณโต้ง,คุณโต ด้วยนะครับ

หากท่านใด ได้รับพระแล้ว ผมขอความกรุณาช่วยแจ้งด้วยครับว่าได้รับพระแล้ว

มีผู้ที่ขอทำบุญกับผมผ่าน ข้อความส่วนตัวมา ซึ่งในขณะนี้ พระพิมพ์สมเด็จวังหน้า (ที่มีพระธาตุนั้น) หมดแล้วครับ

คงเหลือแต่พระพิมพ์อุ้มบาตรเล็ก รวม5พระธรรมทูตเท่านั้น จำนวน 7 องค์(มีผู้จองไปอีก 1 องค์)นะครับ

15. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: เรียน พี่sithiphong</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 01:06 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>littlelucky<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ได้ให้อนุโมทนา: 315
    ได้รับอนุโมทนา 15 ครั้ง ใน 10 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->

</TD><TD class=alt1 id=td_post_><!-- icon and title -->[​IMG] เรียน พี่sithiphong
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
    สวัสดีครับ พี่ Sithiphong
    ผมขอร่วมบริจาคเงินในโครงการขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณรสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
    สังฆทานบิณฑบาท-ข้าวสาร-อาหารแห้ง จำนวน 2,169 บาท
    นอกจากนี้ผมขอบริจาคเพิ่มเติมซึ่งผมคงบริจาคในครั้งเดียวกันนี้
    โดยส่วนตัวผมขออนุญาติแจ้งความประสงค์ในเงินบุญแต่ละส่วนครับถ้าไม่ได้
    ตามนั้นก็ไม่เป็นไรครับ
    1. เงินทำบุญเกี่ยวกับหนังสือเรียนนักธรรมตรี-โท-เอก พระบาลีและสายสามัญ จำนวน 916 บาท
    2. ค่าไฟฟ้า อุปกรณ์ส่องสว่าง เช่น หลอดไฟฟ้า จำนวน 916 บาท
    รวมยอดบริจาค 4,001 บาท
    "
    ผมขออุทิศส่วนบุญที่ผมทำนี้ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร และ หมู่สรรพสัตว์น้อยใหญ่ ทั้ง สามโลก และ เทวดาที่รักษาข้าพเจ้า รวมถึงครูอาจารย์ทั้งทางโลกและทางธรรม
    ตลอดจน ผู้มีพระคุณของข้าพเจ้า ทั้งบิดามารดา พี่น้อง เพื่อน กัลยานมิตรทั้งทางโลกและทางธรรม
    เช่น พี่ Sithipong พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายที่ผมมีบุญได้ทำบุญร่วมกัน ตลอดจน บุคคลที่สร้างเวรกรรมต่อข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจะพยายามอโหสิกรรมให้
    และขอถวายบุญทั้งหลายที่ข้าฝ่าพระบาททำแด่ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ตลอดจน ท่านทั้งหลายที่เป็นกำลังของแผ่นดินซึ่ง เล็งเห็นคุณค่าและรักษาสิ่งมีค่าให้ข้าพเจ้าจนถึงปัจจุบัน
    และขออุทิศให้แก่ เหล่าทหาร ขุนศึก ผู้หาญกล้า เสียสละเพื่อแผ่นดิน และ ประชาชนทั้งหลายที่ได้รับ
    เคราะห์กรรมจากสงคราม และอโหสิกรรมให้แก่ ผู้ที่มาสร้างความเดือดร้อนให้กับประเทศไทย ซึ่งได้เสียชีวิตไป ขอจงมาร่วมรับและอนุโมทนาในผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำนี้ด้วยเถิด"

ขออนุโมทนาในกุศลด้วยครับ แล้วผมจะดำเนินการจัดส่งพระไปให้ครับ

16. sithiphong

17. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินผ่านตู้ ATM ไปให้แล้วนะคะ เป็นเงิน 1,009 บาท
    จากบ/ชเลขที่ 0882230499

โอนไปที่ ...
    <DIR>ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ (สังฆทานบิณฑบาท-ข้าวสาร-อาหารแห้ง)
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

รบกวนเช็คด้วยนะคะ

ขออุทิศให้แก่บิดามารดาตั้งแต่อดีตชาติเป็นต้นมาจวบจนชาติปัจจุบัน อีกทั้งท่านเจ้ากรรมนายเวรตั้งแต่อดีตชาติเป็นต้นมาจวบจนชาติปัจจุบัน ขอให้ท่านเหล่านั้นได้มาอนุโมทนาและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
    และขออุทิศให้แด่เทวดาที่คุ้มครองข้าพเจ้าตลอดมา พระสยามเทวาธิราช และเทวดาทุกๆพระองค์
    และอุทิศให้แก่สรรพสัตว์ทั้งหลายไม่ว่าจะมีชีวิตอยู่ก็ดี ตายไปแล้วก็ดี เป็นทุกข์อยู่ก็ดี สุขอยู่ก็ดี ขอให้เค้าเหล่านั้นคงมีแต่ความสุข
    และขอให้กุศลในครั้งนี้ช่วยให้ข้าพเจ้าได้หลุดพ้น และพบพระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ...สาธุ

ปล. ถึงคุณ MOUNTAIN ... ไม่ทราบว่าก้อยยังมีกรรมหนักอะไรอีกบ้างมั๊ยคะ?
    </DIR>

18. sithiphong

ถ้าต้องการพระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า ให้แจ้งคุณนักเดินทางได้เลยนะครับ และแจ้งด้วยว่า ต้องการพระพิมพ์ที่ลงรักสีอะไร มีสีน้ำเงิน ,สีแดง , สีดำครับ

19. พชร (พสภัธ)

10
    สาธุๆๆ วันนี้มีโอนมา 4001-1009 ขอโมทนาเป็นอย่างสูง
    พระมหาโทรมาเมื่อเช้า ท่านว่ามีผู้คนมาไม่ขาดสาย และบางท่านเก่งมากๆท่านมหาท่านชมให้ฟัง ก็ขอโมทนาสาธุๆๆ ตอนนี้ก็กำลังสร้างหอสวดมนอยู่ ท่านทั้งหลายอย่าลืมโมทนาบุญทุกๆวันเพราะพระ-เณรท่านจะแผ่เมตตามาถึงผู้มีคุณทุกๆท่านทุกวันตอนทำวัดสวดมน.......

20. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    งั้นขอเป็นพระพิมพ์ลงรักสีน้ำเงินค่ะ

ส่งมาได้ที่ อรุณี จารุวนาวัฒน์
    360/13-14 ถ.สุขุมวิท ต.เนินพระ อ.เมือง จ.ระยอง 21000 ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

อนุโมทนาด้วยค่ะ