กิจกรรมนอกสถานที่ ที่พวกเราชาวเวปพลังจิตได้นัดหมายขึ้น

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 สิงหาคม 2006.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณ"ศิษยานุศิษย์" ผมสนใจขอ ฝึกรับพลังแสงทิพย์อริยธรรม ในช่วงเดือนกันยายนหรือตุลานี้ ช่วนแนะนำด้วยครับว่าวันไหนเหมาะสมที่สุด..
    เห็นว่ามีความคล้ายคลึงกับอนุตรธรรมมาก จะได้สอบถามขัอมูลเกี่ยวกับที่มาว่าเป็นอย่างไรและนำมาเล่าเรื่องราวบันทึกไว้ในกระทู้นี้ด้วยครับ..ถ้ามีท่านใดสนใจศึกษาเรียนรู้ก็แจ้งลงในกระทู้ไว้ก่อนนะครับ

อันนี้เป็นรายละเอียดที่น่าสนใจครับ..เรื่องแสงทิพย์ครับ
    http://www.sangthip.com/1.1sangthip.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2006
  2. mead

ฮิ..ฮิ..เคี้ยวหมากฝรั่งจ้า..ไม่ใช่น้ำหมาก ต้องถามคุณคนานันท์ครับ วัยใกล้ๆกัน ไม่งั้นจะเอาแรงที่ไหนขึ้นเขาถ่ายภาพจานบินมาให้ดูล่ะครับ..(เพิ่งโดนเรียกปู่..เนี่ยล่ะครับ เออนะแต่ก็มีหลานเรียกกู๋ๆแล้วเหมือนกัน..ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงครับ) ถึงคุณเอ๋จะอยู่บ้านนอกบ้านนาไกลแค่ไหน ผมกับเพื่อนๆจะรอคุณ Soonyata ครับ...นัด ดร.เทพนม เนี่ยขาดคุณเอ๋ไม่ได้แน่นอนครับ..

ส่วนโปรแกรมไปที่พุทธมณฑลนี่ก็ okครับ..ค่อยๆจัดวันที่เหมาะสมกันครับ

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    เมื่อวานนี้ ผมได้มีโอกาสไปเรียนให้ท่านพระครูปลัดอนันต์ เจ้าอาวาสวัดท่าซุง ทราบว่า พวกเราชาวพลังจิต.คอม จะจัดกองกฐินไปทอดกฐินสามัคคีที่วัดด้วย

ท่านพระครูปลัดอนันต์ได้แจ้งให้ทราบว่า การทอดกฐินของวัดท่าซุงเป็นกฐินสามัคคี ซึ่งจะมีบรรดาลูกหลานและลูกศิษย์ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ) ต่างพากันจัดกองกฐินมาทอดร่วมกัน และทางวัดเองจะรับกฐินในวันที่ 22 ตุลาคม 2549 ตั้งแต่เวลา 07.00 - ช่วงบ่าย (เวลาสิ้นสุดไม่ได้กำหนดไว้แน่นอน)

ผมกะคร่าวๆ ว่า ถ้าเราเริ่มออกเดินทางจาก กทม. สัก 7 โมงเช้า เราก็จะไปถึงวัดท่าซุงประมาณ 10 โมงเช้า พอถวายกฐินเสร็จก็ทัวร์ไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในวัดซึ่งมีอยู่ประมาณ 18 แห่ง (ถ้าจำผิดก็ขออภัยด้วยครับ) คงใช้เวลาประมาณ 1 - 2 ชั่วโมง ต่อจากนั้นก็พักทานข้าวเที่ยง เสร็จแล้วถ้าไม่มีใครเสนอโปรแกรมอะไร ก็อาจเดินทางกลับ กทม. หากใครมีโปรแกรมอะไรดีๆ ก็เสนอมาได้นะครับ

.
    .

4. mead

ข้อความจากคุณ ศิษยานุศิษย์ ..

ขอเชิญคุณ mead และทุกท่านที่สนใจรับพลังแสงทิพย์พระนิพพานจากองค์พระบรมธรรมบิดาของเราทุกคน ยุคนี้เวลาเหลือน้อยแล้วค่ะทุกอย่างทำเพื่อความสะดวกรวดเร็วที่สุด สิ่งสำคัญในการรับพลังแสงทิพย์คือพลังศรัทธาในตัวของสาธุชนทุกท่านที่เปิดจิตเปิดใจรับพลังของพระบรมบิดา ขอเชิญที่รับได้โดยตรงตาม address ด้านล่างนี้น๊ะค๊ะ (ทำตามคำแนะนำได้เลยค่ะ)

http://sangthip.com/ownsangthip.html

ขอทุกท่านได้กลับคืนบ้านพระนิพพานในชาตินี้นะค๊ะ

วิธีปฏิบัติเพื่อขอรับแสงทิพย์นิพพานด้วยตนเอง
    1. บูชาพระรัตนตรัยไหว้พระสวดมนต์แล้วขอขมาขอพระรัตนตรัย ได้โปรด ให้อภัยในสิ่งที่ลูกเคยผิดพลาดพลั้งไปด้วยกาย วาจา ใจตั้งแต่ชาติแรกจน ถึงชาติปัจจุบัน ลูกตั้งใจจะไม่ทำผิดศีล ผิดจากคิดชั่วพูดโกหกพูดหยาบคาย ไร้สาระจะคิดถึงแต่พระรัตนตรัย คิดถึงความตาย เพื่อลูกจะได้ไปอยู่กับ พระผู้มีพระภาคเจ้าที่พระนิพพาน ถ้านับถือศาสนาอื่นก็ขอโทษพระศาสดา ของท่านขอติดตามไปอยู่กับพระผู้เป็นเจ้าเมื่อตายแล้ว
    2. เอาจิตจับภาพพระพุทธรูป แล้วนึกเอาภาพ พระพุทธรูปหรือพระศาสดามาประทับที่เต็มใบหน้าของเรา แล้วนึกเอาจิต ของเราเข้าไปไว้ในพระวรกายของพระศาสดาที่ตรงกลางระหว่างคิ้ว ภาวนาพระคาถา 5 คำ นะ โม พุท ธา ยะ จิต ดูลมหายใจเข้าออกพร้อมกับ คำภาวนาจนจิตเป็นหนึ่งกับ พระคาถา คือจิตไม่คิดไปนอกเรื่องจาก คำภาวนามโนภาพพระศาสดา และลมหายใจเข้าออก

วิธีกล่าวขอรับแสงทิพย์นิพพาน
    ข้าแต่องค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธรังษีบรมศาสดา ผู้มี พระมหาเมตตา ต่อปวงสรรพสัตว์ทั้ง 3 โลกลูกนี้ต่ำต้อยมีบุญน้อยลูกมองเห็นภัยอันตราย ใหญ่ในนรกโลก มนุษย์โลก ลูกไม่ปรารถนาที่จะเกิดเป็นคนเป็นเทวดาหรือ พรหมอีกต่อไป ลูกขอเข้าพระนิพพานโดยฉับพลันทันใด ในชาตินี้ ลูกขอ รับแสงทิพย์นิพพานจากองค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธบิดา เข้ามาในดวงจิต ของลูก เพื่อจิตของลูกจะได้สะอาดสดใสมีประกายแสงทิพย์นิพพาน ชำระล้างสิ่งสกปรกของจิต คือบาปกรรม ความอยาก ความโลภ ความโกรธ ความหลง ความไม่ฉลาด ไม่รู้ความเป็นจริงของกฎของกรรมให้หมดสิ้นไป ด้วยแสงทิพย์อริยธรรมส่องสว่างอยู่ในจิตใจของลูก ขอให้ลูกมีสติปัญญา ช่วยชาติ พระศาสนา พระมหากษัตริย์ ให้เจริญรุ่งเรืองสืบไป ขอให้ลูก ได้จุดประกายแสงทิพย์อริยธรรมให้เพื่อนร่วมมนุษย์โลกต่อๆกันไปเพื่อ ดวงจิตของสรรพสัตว์ทั้ง3 โลกจะได้เข้าพระนิพพานทุกท่านเทอญ สัมปะติจฉามิ สัมปะจิตฉามิ นิพพานสุขัง

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=310682#post310682

ขอนำมาลงไว้ที่นี่ด้วยเลยนะครับ
    ขอบคุณมากจะทดลองปฎิบัติครับ..เหมือนอนุตรธรรมครับไม่ต้องไปหาอาจารย์ท่านใด รับได้ด้วยตนเองเลยนะครับ..พลังตรงๆที่รับเข้ามาได้ที่ตาที่สามของทุกๆคนครับ...
    เป็นพลังแสงทิพย์อริยทรัพย์รวมกับฉัพพรรณรังสีขององค์พระบรมศาสดา ที่องค์พระบรมบิดาทรงมีพระมหาเมตตาประทานให้มาแก่มวลมนุษย์ แผ่เมตตาไปยังสรรพสัตว์ทั้ง 3 โลกในช่วงปลายยุคนี้

<!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2006
  5. mead

ขอบคุณคุณ tamsak มากครับ ผู้สนใจไปร่วมทอดกฐินที่วัดท่าชุง ที่อยู่กรุงเทพแต่ไม่สะดวกเอารถไป สามารถขึ้น "รถตู้" ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ ติดกับทางลงทางด่วน (ฝั่งโรบินสันเดิม) สะดวกกว่าครับ ไม่เกิน3 ชั่วโมง ก็ถึงลงที่ขนส่งจังหวัด มีรถสองแถวสายมโนรมณ์ ไปถึงวัดท่าซุงครับ..(ตอนเย็นรถตู้เที่ยวสุดท้ายหมดราว 1ทุ่มครับ) แต่มีรถทัวร์รอบดึกๆอีก..หรือนัดกันไปพร้อมกันก็ได้ครับถ้ารถว่างๆกัน..(แต่ผมรออยู่ที่อุทัยแล้วครับ..)

6. champobb3

champobb3 Active Member

<TABLE cellSpacing=1 cellPadding=5 width=550 border=0><TBODY><TR><TD align=middle>ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมภาวนากับหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปณฺฑิโต ณ หอพระ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต 4-6 ก.ย.49</TD></TR><TR><TD bgColor=#ffffff>
    <TABLE width=540 align=center border=0><TBODY><TR><TD align=left>

ขอเชิญร่วมปฏิบัติธรรมภาวนากับหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปณฺฑิโต
    ณ หอพระ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
    วันที่ 4-6 กันยายน 2549

กำหนดการปฏิบัติธรรม (ทำวัตรเย็น-ฟังธรรม-นั่งสมาธิ-ถามปัญหาธรรมะ)

วันจันทร์ที่ 4 กันยายน 2549
    เวลา 17.30-21.00 น.

วันอังคารที่ 5 กันยายน 2549

วันพุธที่ 6 กันยายน 2549

ที่มาและรายละเอียด
    http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1197

</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ท่านเป็นพระกรรมฐานอาวุโสท่านหนึ่ง ในสายพระป่า ไปเผยแผ่ธรรมในต่างประเทศมาระยะหนึ่ง

สานุศิษย์ท่าน เป็นผู้ได้ธรรมขั้นสูง สำรวมดี มีมากมายครับ ท่านก็ทราบอะไรมากมายอยู่ หลายท่านอยู่กรุงเทพฯ และใกล้เคียงอย่าพลาดนะครับ

เนื้อนาบุญอันดี

วิกฤตบ้านเมืองที่ผ่านมา ท่านและเหล่าศิษย์มีส่วนช่วยไม่น้อยเลย<!-- / message -->

7. champobb3

champobb3 Active Member

อย่าพลาดโอกาส พระที่ไม่ธรรมดา แต่วางตัวธรรมดา

วิ่งหากันมาก พอท่านมาใกล้ กลับมองไม่เห็น

8. QuaOs

QuaOs เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยววันนี้มีธุระแถวอยุธยา ขากลับคงได้แวะ มธ. รังสิตด้วย

9. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    พวกเราท่านไหนที่รู้จักกับทาง อ. มงคล แห่งธ.กรุงไทยบ้างครับ รบกวนช่วยประสานงาน และนัดหมายจัดกิจกรรมไปคุยกับอ.มงคลกันดีไม๊ครับ ผมว่าอาจารย์มีข้อมูลเรื่องภัยพิบัติค่อนข้างมาก และมีศักยภาพในการประสานงานและเผยแพร่ข่าวสารอย่างมาก ถ้าพวกเราชาวเวบพลังจิตได้รู้จักกับท่านน่าจะเป็นประโยชน์ในการช่วยเหลือผู้คนจากภัยพิบัติต่อไปครับ

10. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=47608

วันนี้วันสุดท้าย ที่หลงปู่บุญฤทธิ์มาโปรด ที่หอพระ ม.ธรรมศาสตร์รังสิต

พระป่า ทรงธรรมขั้นสูงแบบนี้ หายากครับ อย่าพลาดโอกาสชีวิตแบบนี้

11. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    20

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

อยากมีโอกาสไปกราบท่านสักครั้งหนึ่งในชีวิตเหมือนกันครับ

แต่ว่าวันที่ 4-5-6 ก.ย. 49 มันตรงกับวันจันทร์-อังคาร-พุธ ไม่ใช่หรือครับ

...แล้วพวกมนุษย์เงินเดือนอย่างผมนี่..จะไปได้อย่างไรหละครับ..
    มิหนำซ้ำ..ก็อยู่ไกลเสียด้วย (สมุทรสาคร - ปทุมธานี)

..เฮ้อ !!.. บุญวาสนามีน้อยจัง

13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ตามที่คุณ Tamsak วางกำหนดการไว้คร่าวๆแล้วนั้น ผมก็ว่าดีนะครับ

แต่ 22 ตุลา 49 เป็นวันอาทิตย์ มนุษย์เงินเดือนก็น่าจะหยุดงานอยู่

และ 21 ตุลา 49 ก็เป็นวันเสาร์ มนุษย์เงินเดือนบางส่วนอาจจะหยุดงานเช่นเดียวกัน

ซึ่ง 21 ตุลา 49 มีกฐิน สร้างสำนักสงฆ์ถ้ำเขากะจี+เจาะน้ำบาดาล+สร้างเสาไฟฟ้า-สายไฟ ที่ถ้ำเขากะจี หมู่ที่ 13 ตำบลไผ่เขียว อ. สว่างอารมณ์ จ. อุทัยธานี (ห่างจากตัวเมืองอุทัยธานี ออกไปประมาณ 40 ก.ม.) ที่คุณมหาหินได้ประกาศบอกบุญไว้

เราจะไปแวะทอดกฐินที่นี่ด้วยดีไหม๊ครับ ไปตั้งแต่วันเสาร์ ไปหานอนค้างอ้างแรมในวัด หรือในสำนักสงฆ์ที่บรรยากาศดีๆ หรือที่ที่เป็นที่ศักดิ์สิทธิ์ ที่ไหนสักแห่ง แล้วพวกเราก็ปฏิบัติสมาธิกัน (เรามีคุณ kakanun เป็นอาจารย์สอนอยู่แล้วนี่ครับ) และสนทนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ฯลฯ
    แต่ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จ. อุทัยธานี เนี่ย มีที่ไหนดีๆ และสัปปายะบ้างนะครับ

แล้วพอวันอาทิตย์ ก็ค่อยไปทอดกฐินที่วัดท่าซุงกัน

มีใครเห็นว่ายังไงบ้างหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2006
  14. kananun

ลองมาจัดทริปกันดูครับ สำหรับวันที่ 21-22 ตุลาคม คืนวันเสาร์ก็สนทนาธรรมกันตามความสะดวกครับ ลองช่วยกันเสนอมาดูครับ ว่าแต่ว่าใครมีรถตู้หรือรถกะบะไปไม๊ครับจะได้ไปด้วยกับหลายๆคนหน่อยได้คุยกันในรถด้วย แถมช่วยกันหารค่าน้ำมันอีก ลองช่วยกันเสนอกันมาครับ

15. kananun

ว่าแต่วันที่ 10 กันยายนนี้ มีสัมมนา อ.ปริญญา ตอนบ่ายหรือเปล่าครับ รบกวน คุณ Mead ประสานงานแจ้งข่าวสารหน่อยครับผม

16. mead

อ.ปริญญา มีบรรยายครับ ใครว่างเชิญไปฟังกันได้ครับ
    ว้นอาทิตย์ที่ 10 กันยายน 49 ที่ศูนย์สิริกิตต์ เวลาบ่ายโมงตรงครับ..

คืนว้นเสาร์ที่ 21 ตุลา ที่อุทัยธานี ถ้าจะค้างสักคืนน่าจะมาที่ตัวจังหวัดครับ ก็มีโบสถ์เก่าแก่ อายุร่วม 700 กว่าปี ริมแม่น้ำสะแกกร้ง บรรยากาศเหมาะๆนั่งคุยกันได้ (จะลองสอบถามพระท่านดูก่อนครับว่าท่านให้ค้างได้รึเปล่า?) แถมมีพายเรือคายักตอนเย็นๆออกกำลังได้ตามอัทยาศัย ห้องพักที่คุ้นเคยกันพอหาได้ครับ อยู่ใกล้ๆกัน เช้าเราก็ไปวัดท่าซุงอีก 8 กิโลก็ถึงครับ

และใกล้ๆวัดท่าซุงอีก 18 กิโลก็มี วัดปากคลองมะขามเฒ่า ครับแวะไปนมัสการ "หลวงปู่สุข"ตอนขากลับวันอาทิตย์ได้ครับ บนเขาสะแกกร้งก็ยังมี พระชนกจักรี (พระบิดารัชกาลที่ 1 แห่งราขวงศ์จักรี) เอาแค่ในเมืองก็สบายๆครับ

ถ้าชอบวัดสร้างบนเขาก็มี "วัดถ้ำเขาวง" ที่นั่นพระท่านสร้างกันเองกับมือ ออกไปทางบ้านไร่ 80 กม. (อันนี้ไกลไปหน่อยครับแต่งดงามมาก) ลองจัดเวลาดูนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2006
  17. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายที่ไม่ได้มีโอกาสไปร่วมบุญกับพี่ๆ น้องๆ กองทัพธรรม
    ขอส่งจิตไปแทนนะคะ และขออนุโมทนาด้วยความจริงใจค่ะ

18. ศิษยานุศิษย์

ศิษยานุศิษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมอนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่เป็นกำลังสำคัญในการช่วยกันจรรโลงพุทธศาสนาในหลาย ๆ ด้าน ได้ทราบว่าทางกลุ่มกิจกรรมมี Plan จะไปแถว ๆ อุทัยเชื่อมต่อนครสวรรค์ ถ้าทางคณะมีเวลาเหลือก็จะเป็นบุญมาก ๆ เลยค่ะถ้าจะได้มีโอกาสไปกราบนมัสการพระอริยสงฆ์ หลวงปู่ทองดี อนีโฆ วัดใหม่ปลายห้วย วัดท่านอยู่เขตทางเข้าจังหวัดพิจิตร อยู่อำเภอสามง่ามใกล้กับนครสวรรค์ค่ะ ถ้าคณะไปได้ก็เชิญลองแวะกราบท่านน๊ะค๊ะ
    (ถ้าจะไปน๊ะค๊ะ ก่อนไปขอทุกท่านตั้งจิตกำหนดระลึกถึงท่านว่าทางคณะต้องการไปกราบท่าน และกราบอัญเชิญแสงทิพย์อริยธรรมจากองค์สมเด็จพระบรมธรรมบิดาส่องสว่างจากตัวเรา
    (สำหรับท่านที่รับแสงทิพย์อริยธรรมแล้วน๊ะค๊ะ) ให้แสงทิพย์ฯ ไปคลุมทั่วบริเวณวัดของท่านน๊ะค๊ะ แล้วเราจะไปถึงวัดท่านโดยไม่ยาก

19. mead

จะหาโอกาสไปกราบนมัสการพระอริยสงฆ์ หลวงปู่ทองดี อนีโฆ ครับคุณศิษยานุศิษย์ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลมาครับ ก็ขึ้นอยู่กับการจัดเวลาครับ

ริงๆก็ยังมีอีกที่ครับเป็น พระธาตุเจดีย์สันติสุข ในหุบเขาบ้านไร่(ประมาณ 80 กิโล) จังหวัดอุทัยธานี ที่อาจารย์ศักดา สกุลพนารักษ์ สร้างไว้จากนิมิตรที่เกิดขึ้น ด้วยความตั้งใจที่จะช่วยให้บ้านเมืองพ้นภัย ซึ่งผมเองก็ยังไม่เคยไป แต่เคยทราบข่าวมาครับ

ได้สถานที่คร่าวๆ กันแล้วที่นี้ลองมาจัดเวลาดูนะครับว่าจะลงตัวแค่ไหน แต่ละแห่งก็ไกลๆทั้งนั้น ยังมีอีกที่ถ้าจะพักค้างคืนได้ก็ที่ อ.เมืองนครสวรรค์ บ้านของกลุ่มเขากะลาครับ มีห้องพระกว้างๆ พักผ่อนกันพูดคุยกันได้ครับ..

20. mead

แจ้งข่าวจาก"ชมรมจิตจักรวาล"
    เรียนเชิญรับฟังธรรมะภาคปฏิบัติ ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ ใน วันอาทิตย์ที่ 10 ก.ย. 49 ที่ห้อง Meeting Room 3 เวลา 13.00 - 18.00 น. โดยท่านอาจารย์ปริญญา ตันสกุล

เริ่มลงทะเบียน ตั้งแต่เวลา 12.00 น. - 13.00 น.

ท่านสามารถชวน เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ท่านรู้จัก ร่วมเข้าฟังธรรมะดังกล่าวได้ โดยไม่เสียค่าใช้
    จ่ายใด ๆ

ตารางเวลาฟังธรรมะจากท่านอาจารย์ปริญญา ตลอดปี 2549
    30 ก.ย.49 ศูนย์อนามัยที่ 6 ขอนแก่น
    22 ต.ค.49 ศุนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ งานสัปดาห์หนังสือ(ชมภาพยนต์vcd)
    29 ต.ค.49 ศูนย์อนามัยที่ 6 ขอนแก่น
    12 พ.ย.49 ร.พ.เซนต์หลุยส์ ห้องรวมจิตเพียรธรรม ตึกอาคารจอดรถชั้น 11
    17 ธ.ค.49 ร.พ.เซนต์หลุยส์ ห้องรวมจิตเพียรธรรม ตึกอาคารจอดรถชั้น 11

ร.พ.เซ็นต์หลุยส์ อยู่ระหว่าง ถ.สาทรใต้ ซอย13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2006